PDA

View Full Version : Thắc mắc nho nhỏ :D

beastboy_1089
19-12-2010, 16:01
Mọi người làm ơn cho mình hỏi,máy tính của mình trước dùng win xp SP2 nhưng mấy ngày trước có sự cố nên đã cài lại.Mình cài lại bản SP3 nhưng khi cài thì không thấy những yêu cầu như trước kia mình cài SP2.VD như: có muốn format ổ ko hay chỉ repair,chọn ổ nào để cài win....Và đến khi cài xong thì nó lại nằm trong 1 ổ mà mình ko muốn chọn để cài win.Mình gà lắm mong mọi người chỉ cho cách cài vào ổ mình muốn khi mà trong quá trình cài nó ko đưa ra yêu cầu cho mình chọn :D

tam_giang
20-12-2010, 04:50
Bạn đã dùng đĩa XP SP3 gì để cài ? Mua, copy, tải từ Net .....

beastboy_1089
20-12-2010, 09:51
Bạn đã dùng đĩa XP SP3 gì để cài ? Mua, copy, tải từ Net .....

Mình mua đĩa ngoài cửa hàng bạn ạ.ko bit có phải do đĩa nta bán cho mình là đĩa dỏm ko.hic.mà rất lạ là hôm qua sau khi hỏi trên diễn đàn mình mới phát hiện máy copy tốc độ chậm kinh khủng.Nhưng sáng nay vào lại thấy cũng bình thường.Mỗi tội là giờ khi đang copy mà mở firefox thì FF hiện lên hơi chậm.Dù hiện tượng lỗi cũng giảm rồi nhưng theo bạn mình có nên kiếm đĩa gốc xịn nào rồi cài lại ko?Vì k bit lúc nào nó có thể dở chứng tiếp nhỉ

hndem
20-12-2010, 10:41
:) Cấu hình máy của bạn như thế nào :) Bạn cài lại win xong coppy đã chậm rồi hay là dùng một thời gian mới bị chậm:) Nhiều khi cài xong bạn coppy vào máy thì lại bị nhiễm virus thì sao :)

beastboy_1089
20-12-2010, 17:43
:) Cấu hình máy của bạn như thế nào :) Bạn cài lại win xong coppy đã chậm rồi hay là dùng một thời gian mới bị chậm:) Nhiều khi cài xong bạn coppy vào máy thì lại bị nhiễm virus thì sao :)

Hi.máy mình win bị cài vào ổ ko mong muốn nên copy trước mấy folder sang ổ khác để lỡ dở chứng cũng ko mất.Còn virus thì mình cài lại chưa click vào ổ nào đã lên tải avira quét hết rồi.Sau đó mới copy.Nhưng mà ngoài hàng bây giờ nó toàn bán đĩa đểu hay sao ấy nhỉ?Chả lẽ phải tải bản xịn trên mạng rồi burn ra đĩa sao.Đúng lúc hỏng ổ ghi :(

hiepkhachaoden
20-12-2010, 17:59
Theo mình nghĩ bạn mua đĩa WinXP Pack 3, khi cài vào bạn chưa Format nên máy tính sẽ nâng cấp từ Pack 2 lên Pack 3, vì vậy nó sẽ ko yêu cầu bạn chọn ổ đĩa. Cách khắc phục: Bạn sao chép các dữ liệu cần thiết ra usb, sau đó dùng Hiren Boot để tạo bản Ghost cho ổ chứa Win rồi bung bản Ghost đó vào ổ đĩa bạn muốn muốn cài Win. Chúc bạn thành công!

dangkhoaonline01
20-12-2010, 19:30
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Theo mình biết thì bản win XP nào cài cũng tương tư nhau thôi bạn ah, bạn nên xem lại bạn đã thực hiện đúng các bước chưa?, hoặc bạn thử dùng một đĩa win khác cài thử xem.
Chúc bạn có tuần Giáng sinh an lành hạnh phúc.