PDA

View Full Version : Uyên Linh – Vì đó là em !

amnhac
16-12-2010, 20:13
Uyên Linh – Vì đó là em !
http://dothidiaoc.com/uyenlinhidol/images/stories/images489751_Tran_Nguyen_Uyen_Linh__2_.jpg

Đã từ lâu lắm, mình chưa bao giờ nhắn tin bình chọn hoặc tham gia các chương trình nhắn tin trên truyền hình. Nhưng hôm nay thật sự có một điều đã làm mình thay đổi, không những nhắn một tin và nhắn rất nhiều tin, kêu gọi anh em bạn hữu , thậm chí giựt điện thoại của đồng nghiệp để vote cho em, Chỉ mong em xứng đáng được những gì em đang làm và đang có. Em chính là Uyên Linh, một thần tượng mới trong âm nhạc Việt Nam.

“ Trở lại tuổi thơ” , Ca khúc đầu tiên anh được nghe em hát và ngay lập tức bị chinh phục. Bài này anh đã nghe và thích cách hát của Chị Mỹ Linh, anh chưa từng nghĩ sẽ có một ai đó ngoài chị ấy có thể truyền tải đầy đủ cảm xúc của bài hát; Nhưng em đã làm được điều đó, em thổi vào bài hát một luồng gió mới, anh thích cách phiêu của em, rất tha thiết và nồng nàn. Thú thật lúc này anh vẫn chưa Vote cho em.

http://dothidiaoc.com/uyenlinhidol/images/stories/11194104-idol-hoi-suc-trong-dem-diva.jpg

Uyên Linh " trở lại tuổi thơ"

Cho đến đêm Gala 8, khi anh nghe em hát “ Chỉ là giấc mơ” của tác giả Kim Ngọc thì hỡi ôi mọi chuyện trở nên rối tung. Nếu chị Diễm Quỳnh bị “ nghẹt thở” phải vịn mặt bàn hay như anh Quốc Trung bị “ nổi da gà” anh thì lại khác , lúc đó anh lại có cảm giác như bị mộng du, mơ màng, mông lung, giống như mình đang lạc vào một giấc mơ, Trong giấc mơ anh như đang nghe một buổi biểu diễn của một Ngôi sao nhạc Pop hàng đầu thế giới, đó là “ Toni Braxton” với bài hát Unbreak my heart, lay động cả thế giới. ở những đoạn cao trào em hát làm người ta phải đau tim. Nếu ai đang trong tâm trạng của bài hát, anh chắc rằng họ sẽ khóc:
“Vì anh chưa đến
Ở đây mình em
Tình yêu chỉ mãi là giấc mơ
Nụ cười anh sáng
Bờ môi biển sâu
Đợi em ở đâu, ở đâu
Tình yêu chỉ mãi là giấc mơ”
........
http://dothidiaoc.com/uyenlinhidol/images/stories/top3-uyen_linh-1.jpg

Uyên Linh " chỉ là giấc mơ"

Cảm ơn em Uyên Linh, em đã làm anh thay đổi thị hiếu âm nhạc, từ đó tin tưởng vào tương lai không xa, Việt Nam cũng sẽ có một ca sỹ xướng tên trên các diễn đàn âm nhạc thế giới.

Hãy cùng cảm nhận giọng hát của Diva Thế giới và Diva Tương lai của thế giới:

nguồn:http://dothidiaoc.com/uyenlinhidol/tin-tuc/207-uyen-linh-vi-do-la-em-.html

AnhTuanKB
16-12-2010, 21:29
Cảm ơn bạn đã giới thiệu 1 giọng ca rất tuyệt. CHắc UL sẽ sớm có vị trí xứng đáng.

chôm chôm
17-12-2010, 10:31
Uyên Linh hát tốt , nhìn thấy mộc mạc dễ gần :)

tambmt_1
17-12-2010, 10:45
mình thấy U.L hát hay lắm à nha

quadiacau
20-12-2010, 17:03
Mình mới nghe thử, thấy cũng bình thường mà.

khonggiannet
20-12-2010, 21:41
Hãy cùng cảm nhận giọng hát của Diva Thế giới và Diva Tương lai của thế giới:

Khen thì cũng phải chọn lời mà khen để người trong cuộc không hổ mà người ngoài cuộc cũng ko thấy chói tai.

jijic
20-12-2010, 21:48
Hat hay, het thay luôn

lucky01hiep
20-12-2010, 22:01
Nói chung bạn ấy hát hay quá..Xứng đáng đạt giải nhất rùi..Vote cho bạn ấy một phiếu thôi

Lifetime Tech
21-12-2010, 16:17
ui mình cũng thích UL
quá đỉnh
:X

Hạ Băng
21-12-2010, 17:11
Hihi, nghe ai đó nhắc tới UL bên topic AFF cup2010 bên box bóng đá, nghe mà hổng biết UL là ai hết trơn, giờ mới biết UL đó.

Sa Huỳnh
21-12-2010, 17:18
Hihi, nghe ai đó nhắc tới UL bên topic AFF cup2010 bên box bóng đá, nghe mà hổng biết UL là ai hết trơn, giờ mới biết UL đó.
Anh cũng thế, sáng nay lên Google search "Yên Linh" mới biết là mình nhầm :D

Hạ Băng
21-12-2010, 17:23
Anh cũng thế, sáng nay lên Google search "Yên Linh" mới biết là mình nhầm :D

Hihi, vậy anh search "Yên Linh" có ra người nào tên như vậy mà làm ca sĩ không? Nếu có, thì anh có công phát hiện thêm một ca sĩ nữa rồi.

thocon
21-12-2010, 17:49
Khen thì cũng phải chọn lời mà khen để người trong cuộc không hổ mà người ngoài cuộc cũng ko thấy chói tai.

Nói chung bạn ấy hát hay quá..Xứng đáng đạt giải nhất rùi..Vote cho bạn ấy một phiếu thôi

Theo dõi từ vòng loại lúc Uyên Linh còn chưa cắt mái tóc dài tới giờ, Uyên Linh rất xứng đáng đạt giải nhất cuộc thi này. Còn xứng đáng với lời khen, ca ngợi hết lời của hàng loạt bài viết trên các báo và mạng xã hội hay không thì...hên xui, mình thấy khen hơi quá.

AnhTuanKB
21-12-2010, 20:29
Theo dõi từ vòng loại lúc Uyên Linh còn chưa cắt mái tóc dài tới giờ, Uyên Linh rất xứng đáng đạt giải nhất cuộc thi này. Còn xứng đáng với lời khen, ca ngợi hết lời của hàng loạt bài viết trên các báo và mạng xã hội hay không thì...hên xui, mình thấy khen hơi quá.
Chắc mình nghĩ bạn hơi thần tượng UL quá.
Nhưng mình nghĩ UL ... xứng đáng với sự thần tượng đó.
Lâu lắm rồi tôi mới có cảm giác nổi da gà khi nghe nhạc Việt ngoài trừ nghe Mỹ Tâm
Mỗi người mỗi cảm nhận, riêng mình thì cảm ơn UL.

ndp1007
04-01-2011, 20:25
Mỗi người mỗi cảm nhận, riêng mình thì cảm ơn UL.
Em thì mong đợi Idol năm 2011 sẽ có người là LI mới trọn vẹn lol !!!

Vì trong Web ở ngôn ngữ HTML có UL thì phải có LI, có UL mà không có LI thì UL cũng vô nghĩa :)
(Sorry do bị bệnh nghề nghiệp quá ấy mà :D)

tuyetnong
04-01-2011, 22:12
có thể UL chưa trỉnh bày hoàn hảo vì em chưa là ca sĩ chuyên nghiệp nhưng đưa hồn bài hát vào tim người nghe là điều rất nhiều ca sĩ chuyên nghiệp nhiều năm trên sân khấu cũng không làm được mà vẫn là siêu sao vì nhiều người khoái nhìn hơn thưởng thức
trong lúc thì trường âm nhạc trầm lắng mà em tạo được cơn sốt đó là điều đáng mừng , có thể tạo hứng thú cho khán giả trở lại và lắng nghe ca sĩ Việt hát nhạc Việt
id năm nay khán giả bình chọn người xứng đáng thêm cái mừng cho thẩm mỹ âm nhạc của khán giả không vì ngoại hình chi phối , mà cái này UL cũng OK lắm mà.
hy vọng UL sẽ là Diva VN , còn TG ... không nên tạo áp lực cho em nó quá

lefuong
04-01-2011, 23:01
nhìn em này là thích rồi :), hát hay thật

Hạ Băng
04-01-2011, 23:59
Em thì mong đợi Idol năm 2011 sẽ có người là LI mới trọn vẹn lol !!!

Vì trong Web ở ngôn ngữ HTML có UL thì phải có LI, có UL mà không có LI thì UL cũng vô nghĩa :)
(Sorry do bị bệnh nghề nghiệp quá ấy mà :D)

Ôi, bệnh nghề nghiệp :)

ndp1007
05-01-2011, 07:51
Ôi, bệnh nghề nghiệp :)
Năm nay là UL(Uyên Linh) biết đâu năm sau là LI(Minh Ly) :horse:

chiltq
05-01-2011, 09:42
Ngày nào mình cũng nghe bài" Cám ơn tình yêu" của UL hết.Mình thấy rất hay

Hạ Băng
05-01-2011, 10:35
Năm nay là UL(Uyên Linh) biết đâu năm sau là LI(Minh Ly) :horse:

Hy vọng sẽ như lời anh nói hén, để tới năm sau coi thử đã.

mss
11-02-2011, 22:15

em chọn ôtô ..........

meo.meomeo34
17-02-2011, 23:18
Ai quan tâm bình chọn cho UL thì vào đây nhé:
http://www.tuanamnhac.com/