PDA

View Full Version : Sử dụng shared hosting với autoblogs hiệu quả!

LNS
16-12-2010, 17:39
Hi,

Mình tham gia GA đc 2,5 tháng. Thời gian cũng ko quá nhiều, nhưng mình có tí kinh nghiệm sử dụng hosting cho hiệu quả nhất với autoblogs.

Lúc đầu, sau khi có 1 lượng autoblogs mình muốn. Đây là "hiện trạng" của mình.
+ Mình có chừng 20 blogs thui. Nhưng trong 20 blogs này có 1 blog traffic quá vượt trội. Nên mình order thêm 1 hosting để đặt blog này riêng.
+ Sau đó mình tiếp tục tạo 5 autoblogs khác, nhưng vì mình sợ hosting kia chịu ko nổi (mà đúng là chịu hết nổi rùi) nên mình mua 1 hosting khác và đặt những site mới lên đây.
==> Tận dụng chưa tốt hosting. Vì những sites mới lun có visitors thấp.

Với cách này, mình nhận thấy rằng ko hiệu quả và mình nghĩ ra cách sau:
+ Khi bạn tạo 1 blog mới, hãy đặt blog này trên hosting củ nhưng tổng visitors trong khả năng chịu đựng của hosting.
+ Track website nào kiếm tiền nhiều nhất của bạn và tách ra hosting đặc biệt. Vì sao? Hosting này phải đảm bảo mọi visitors truy cập đều có thể xem đc (tức hosting phải phục vụ hết visitors).
===> Tận dung tối đa hosting bạn đang có. Nhược điểm cách này, bạn phải mất công di chuyển site kiếm nhiều tiền ra nơi khác.
==> Mình đảm bảo với cách này, tiền bạn kiếm đc ngày càng nhiều (mặc dù bạn ko tạo blog mới) vì bạn đảm bảo những site tốt nhất của bạn lun phục vụ visitors.

Với cách phân phối này, bạn sẽ đảm bảo những sites kiếm tiền nhiều nhất của bạn hoạt động tốt.

Hy vọng ae mới chơi autoblogs xem xét kỹ điều này. Lúc mới chơi bạn sẽ ko thấy điều này đâu. Khi bạn có lượng autoblogs + traffic nhất định thì bạn sẽ thấy vấn đề mình nói rất rõ.

P/S: Chỉ với việc điều chỉnh hosting, thu nhập của mình đã tăng 50%( :) do sites chỉ kiếm bèo nên mới tăng đc 1/2).

Thân,

yahoo.com
16-12-2010, 18:17
Mình có thắc mắc 1 chỗ, vì sao autoblogs lại kiếm được nhiều traffic từ search hơn các site mà mình đầu tư công sức đàng hoàng :(, tính theo tỷ lệ % đó nhe :D

loading ...
16-12-2010, 18:44
một bài viết rất bổ ích. thanks bạn lns. mình chưa đang nghiên cứu về AB mặc dù từ hơn năm nay rồi nhưng chưa triển khai ha2

vantantr
16-12-2010, 18:52
bạn quên 1 việc là khi di chuyển site sang 1 nơi khác có ảnh hưởng đến thứ hạng trên Google đó. Ai dám thử lửa để di chuyển site trong top 10 google.com qua nơi ở khác không?

tran_tuan82
16-12-2010, 18:54
Site bạn 1ngày bao nhiêu visitor thế?

hột vịt lộn
16-12-2010, 20:00
uhm, giới hạn bao nhiêu visit thì chuyển host vậy pác, vì em thấy host em unlimited banwidth.

LNS
16-12-2010, 21:05
Site bạn 1ngày bao nhiêu visitor thế?
Mình ko rõ vì mình ko để stats. Nhưng bảo đảm có những lúc trên 23 visitors/1 thời điểm. Vì mình xài host HG nên nó giới hạn 25 proccess (bình thường là có 2 proccess chạy rùi)

uhm, giới hạn bao nhiêu visit thì chuyển host vậy pác, vì em thấy host em unlimited banwidth.
Bạn chưa hiểu vấn đề rùi. Mình nói chuyển site kiếm tiền ok sang hosting ổn định. Hosting nào chả unlimited hả pác? Nhưng thật sự unlimited tới đâu chứ :)

@vantantr: Chuyện bạn nói thì cũng ko có gì lạ. Nhưng vấn đề là chuyển 1 lần sang host ổn định thui. Từ đó thì sẽ khác chứ!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình có thắc mắc 1 chỗ, vì sao autoblogs lại kiếm được nhiều traffic từ search hơn các site mà mình đầu tư công sức đàng hoàng :(, tính theo tỷ lệ % đó nhe :D
Hix, trả lời đơn giản vì autoblogs bạn ko hề đi quảng cáo link ở các sites khác.

Henry.Nguyen
16-12-2010, 21:30
Chắc bro sài WPRobots ak? Mình sài bản Null lỗi tùm lum :(

vantantr
16-12-2010, 22:25
cái autoblog của chú bị vượt giới hạn là do thằng auto nó sử dụng tài nguyên nhiều quá đó, chứ visitor vô chẳng tốn nhiêu đâu. Tui chạy thử cái autoblog thì lên đường cái host, sợ quá xóa nó luôn.

yahoo.com
17-12-2010, 00:18
Hix, trả lời đơn giản vì autoblogs bạn ko hề đi quảng cáo link ở các sites khác.

Nhưng mà sao tự nhiên nó có nhiều traffic vào thế nhỉ :noexpress, mình ko đặt link ở đâu mà nó cứ tự vào, trong khi site chính của mình thì làm khá vất vả mới có mà ăn :glare:, mình cũng chỉ dùng WP + Plugin như nhau :huh:, vì vậy mình đang tìm nguyên nhân để áp dụng cho site chính :)

LNS
17-12-2010, 01:06
Nhưng mà sao tự nhiên nó có nhiều traffic vào thế nhỉ :noexpress, mình ko đặt link ở đâu mà nó cứ tự vào, trong khi site chính của mình thì làm khá vất vả mới có mà ăn :glare:, mình cũng chỉ dùng WP + Plugin như nhau :huh:, vì vậy mình đang tìm nguyên nhân để áp dụng cho site chính :)
Content is gold. Anh G! thấy "nhà te có gold" nên vào thăm và dẫn khách viếng thăm nhà te lun.

chuyenhenho0101
17-12-2010, 10:53
Content is gold. Anh G! thấy "nhà te có gold" nên vào thăm và dẫn khách viếng thăm nhà te lun.
Autoblog sống nhờ Organic traffic,ưu điểm của Autoblog bạn sẽ tìm được niche tốt trong số autoblog để phát triển tiếp. Giống như gãi toàn thân để tìm được điểm G để sướng

lefuong
17-12-2010, 13:11
mình thì cứ copy - paste thôi :)

tran_tuan82
11-01-2011, 14:41
Nhu vay moi blog cac ban chay 1 domain rieng hay la dung subdomain the~
Sory minh dung phone ko go dc tieng viet

LNS
11-01-2011, 20:27
Nhu vay moi blog cac ban chay 1 domain rieng hay la dung subdomain the~
Sory minh dung phone ko go dc tieng viet

Nên chơi riêng nhé! "Chịu chơi" thì phải chịu "tốn kém" nhỏ ban đầu.

wilsoninlove
12-01-2011, 16:17
Em thấy có 1 số site dùng wordpress, họ lech nhiều bài về, khi mình search trên google, thì có những kết quả trùng lặp
Ví dụ như deltaviet.com: kết quả trên google => bài viết trên deltaviet => ko có ăn nhập gì với nội dung của site đấy ???
Nó dùng cách nào nhỉ ? :D

LNS
12-01-2011, 17:14
Em thấy có 1 số site dùng wordpress, họ lech nhiều bài về, khi mình search trên google, thì có những kết quả trùng lặp
Ví dụ như deltaviet.com: kết quả trên google => bài viết trên deltaviet => ko có ăn nhập gì với nội dung của site đấy ???

Thật lòng mà nói mình đã đọc lại mấy lần cách viết của bạn. Mình ko thể nào hiểu nổi bạn viết cái gì và câu hỏi của bạn là gì nữa.

Site này ko dùng Wordpress, rùi nội dung khác với tên domain thì có ăn thùa gì đâu.

wilsoninlove
12-01-2011, 17:19
Sorry, mình ko bít mô tả sao nữa.
Mình search trên mạng (1 từ khóa nào đó, về rao vặt chẳng hạn), nó ra nguyên 1 list kết quả trùng lặp. Trong các kết quả này, có 1 số link kết quả là site wordpress. Mà các bài viết rao vặt trong site wordpress ko ăn nhập với nội dung của site đó.

mistarg
12-01-2011, 21:29
D.M. cả họ thằng Alex_Tung, lại show blog tao lần thứ 3 hả con! Mày sống kiểu j mà nhục thế con!

Đời nhục thế đấy, chỉ cho thằng bạn cách chăn gà giờ nó trả ơn mình thê này đây!

Lá Mít
12-01-2011, 21:51
@mistarg : Thông cảm với bác :D
Bạn bè cái máu L.. =))

mistarg
12-01-2011, 22:31
@mistarg : Thông cảm với bác :D
Bạn bè cái máu L.. =))

có phải bạn bè thường đâu, thân đến mức trong túi tôi có 170$ mà tôi cho nó vay 100$; rồi nhiều khi cuối tháng nó không có tiền đóng cước internet: tôi lại cho no vay để nó tiếp tục chăn gà; rồi mất mấy tháng tôi sang tận nhà nó hướng dẫn chăn gà; rồi mỗi lần đi chơi đâu tôi thường mời nó; rồi đi đâu nó cũng khoe tôi là bạn thân nhất của nó, rồi...

cuocthiseo
12-01-2011, 22:58
có phải bạn bè thường đâu, thân đến mức trong túi tôi có 170$ mà tôi cho nó vay 100$; rồi nhiều khi cuối tháng nó không có tiền đóng cước internet: tôi lại cho no vay để nó tiếp tục chăn gà; rồi mất mấy tháng tôi sang tận nhà nó hướng dẫn chăn gà; rồi mỗi lần đi chơi đâu tôi thường mời nó; rồi đi đâu nó cũng khoe tôi là bạn thân nhất của nó, rồi...

Bạn bè mà như vậy thì lời nói là không đủ rồi :boxing:

Profit
13-01-2011, 10:11

Bác bỏ 1k ra là bạn bè ko còn nữa

SunOfTheBeach
13-01-2011, 21:27
thế thằng Alex_Tung là thằng nào thế ?

gaconit
13-01-2011, 23:55

Chắc nó xài Cloaking, nghĩa là sẽ hiện thị nội dung khác đối với bot spider của SE, và vistor thực.