PDA

View Full Version : xin hỏi lỗi hiren bootCD

lkt1827
05-08-2004, 16:22
Máy mình xài main ECS NF2U400 xài chip nforce 2 Ultra 400. AMD 1800. VGA 8500 ATI 64MB. Lúc trước khi mình còn xài card GF3 Ti200 thì khi dùng Hiren bootcd để chạy những chương trình tiện ích trong đó thì mỗi khi chạy nó sẽ scan tùm lum rồi báo OK sau đó sẽ vào chương trình. Nhưng từ khi mình chuyển qua xài card ATI 8500LE thì khi chạy ứng dụng trong Hiren Boot thì nó chạy đến phần scan PCI bus thì đứng luôn.(Treo luôn) Nhưng nếu chạy ứng dụng nào không cần scan PCI bus thì nó sẽ chạy được. sau đó nếu mình thoát khỏi ứng dụng đó và nhấn phím M từ dấu nhắc thì sau đó có thể chạy được tất cả các ứng dụng còn lại mà không bị treo. Mình đã đổi lại xài card TNT2 M64 thì không bị hiện tượng như trên.

Cái này vừa phần mềm vừa phần cứng nên mình không biết post chổ nào thôi post đỡ chổ này nha admin.

lkt1827
26-09-2004, 15:56
sao không ai giúp tui hết vậy. huhuhu. cái hiren máy ai cũng chạy được hết chỉ có máy tui không được.

enter the matrix
28-09-2004, 01:06
bạn có thể kiếm đĩa Hiren mới nhất ( hoặc download) từ trên mạng xuống thử xem.
Nếu card TNT2 M64 của bạn ko bị sao nữa thì dùng loại này luôn đi

Ghost1982
28-09-2004, 01:49
Tôi dùng Hirens Boot CD 6.0 rất good
Đã cập nhật cái PQ8.02, Ghost8.0 rồi
Bạn đã thử với các máy khác chưa?
Có thể CD bị lỗi thì sao?

Có thể mọi người chưa biết về cái này đâu:
Một file iso chứa startup disk, sau khi làm theo hướng dẫn mình có thể dùng UltraISO add thêm file vào rồi burn thành CD, thế là boot ngon lành ;)
Có rất nhiều tool : Recovery, HDD tool, Clone Disk ....
Nói chung là good lắm, mỗi người nên có một cái ;)

lkt1827
28-09-2004, 14:37
card của mình là ATI 8500. Đã thử đĩa Hiren vêr vẫn bị. nếu dùng mấy tiện ích nào mà không cần scan bus PCi thì nó không sao hết, Vidụ thằng RAM test GOLD gì đó. Nó không scan PCi nên chạy tốt. Nhưng nếu dùng Pqmagic hay Ghost trong Hiren là bị treo ngay phần scan PCI bus#2...

Khi mình đổi card VGA khác thì sử dụng hiren bình thường.