PDA

View Full Version : [Q] Truy cập Internet bằng Xp ...?

digitalknight
21-10-2002, 13:06
Các bác thân mến!
Em đang sử dụng một thằng Xp, và em muốn truy cập Internet vnn1260 bằng chính nó, thế nhưng em lại không có cách nào vào được mạng, mặc dù em đã thực hiện đúng như nó hướng dẫn. Thắc mắc của em ở chỗ, password mà em đánh lại xuất hiện trong phần properties thì dài dằng dặc trong khi em đánh rất ít. Em đã thử đánh lại, nhưng kết quả thì vẫn không đựơc.
Mong các bác chỉ cho em cách trị cái đặc tính này của Xp. Em xin chân thành cảm ơn và chúc các bác mạnh khỏe.

kittylove
21-10-2002, 13:28
bạn đánh lại và chọn phần save password rồi connect net, nhớ đánh lại password trong properties

XP Virus
21-10-2002, 15:24
nhưng winXP thì mỗi khi muốn connect thì phải đánh lại password ! cách của kittylove xài hổng lượt lâu !

kittylove
21-10-2002, 20:19
vậy hả, tui không xài Win XP lâu rồi nên chẳng nhớ, thôi mỗi lần connect bạn chịu khó đánh lại password đi

digitalknight
22-10-2002, 17:39
Tui đã thử rồi, nhưng mà vẫn ko truy cập được. Bày tui cách khác đi.

Scorpion Boy
25-10-2002, 15:15
Tui mới c_i XP (bỏ Win 98), nhưng seo nó hông thèm nh_n diện cái Mô-đâm của Tui ??? Tìm ho_i không thấy nó đâu hết.
Tui x_i của Motorola , trong Win 98 thi vẫn Online dzù dzù :)
Vay ma qua XP thi ....... Gruuuuuuư` .... :(
có phải tai Driver khong ?
Nếu đúng thì phải c_i lại thế nao ? Tui hông r_nh ba cái dzụ n_y lắm @_@

XP Virus
25-10-2002, 15:58
tui thất tốt nhất l_ x_i win ME

PHAMTAM
26-10-2002, 09:53
Ban dùng đúng User name chưa? mình cũng xài win đó nhưng làm không có trục trặt ... bạn xem lại xem

minhtrungqn
27-10-2002, 02:27
chuyện nhỏ thôi
bạn kiểm tra lại kỹ chưa?
tôi cũng dùng XP đây sao vào dễ thế
hay bạn xem lại phiên bản cài đi
bây giơ phải dùng XP- pro...
bạn có chưa

digitalknight
28-10-2002, 19:49
Tui đang xài XP - Professional nè
Mấy bác có bị password lưu lại bỗng nhiên dài dằng dặc như cầu Mỹ Thuận ko? mặc dù mình đánh password có chút xíu. Các bác coi giùm em có sai sót gì ở cách thức mạng ko, vd như là chỉnh lại như thế nào ở phần Internet Option .... Chờ tin vui từ các bác.

mom
30-10-2002, 22:48
Bài viết được gửi bởi digitalknight
Tui đang xài XP - Professional nè
Mấy bác có bị password lưu lại bỗng nhiên dài dằng dặc như cầu Mỹ Thuận ko? mặc dù mình đánh password có chút xíu.

không có vấn đề gì về password - bạn thấy dài như cầu Mỹ thuận vì ở tất cả các version của XP (Home & Pro) đều áp dụng chế độ bảo mật mới cho các password - nó hỗ trợ cho việc save pass.

Mình quên tên một software nhưng tính năng của nó là khi bạn save pass trên Win 98 hoặc Me, ai đó chỉ cần run soft này, đưa nó qua fần pass được save là có thể coi nó vô tư - mình đã thử và rất thành công lol . Nhưng từ XP, các soft loại đó không thể hoạt động được nữa.

Còn máy của mình đang dùng XP Home - truy cập Internet rất tốt, bạn thử xem lại driver của modem xem sao.

Thân ái.

tsondt
31-10-2002, 22:31
XP vẫn lưu pass được bình thường mà, mấy bạn đừng để ý đến cái mã hóa của XP, tui đánh mã đến mười mấy ký tự nên chẳng bao giờ đếm cả.

digitalknight
01-11-2002, 08:15
Cám ơn tất cả mọi người nhé!
lol lol lol lol lol lol lol lol lol