PDA

View Full Version : Cho hỏi về việc học IT ?

tedan
05-08-2004, 00:14
Hiện nay em muốn học IT nhưng không biết nên chọn trung tâm nào.
:punk: Nghe nói NIIT có uy tín trên thế giới nhưng học phí lại mắc hơn Aptech. Với lại Aptech có chương trình hỗ trợ học trước trả sau (không biết hiện nay còn không) , ngoài ra còn trung tâm của ĐHKHTN, SDE. Xin các bác cho biết cụ thể học phí, ưu đãi, địa chỉ và website của các nơi trên. Thanks.

batuocbongdem
05-08-2004, 00:25
chương tri`nh học trước trả sau mới kết thúc rồi bạn ơi, mình khuyên bạn nên học ở FPT Aptech đi, mình mới vào học ở đó nè, thấy môi trường học cũng tốt lắm, nhưng học ở đâu cũng thế bạn ơi, tùy vào nỗ lực của bạn mà thui...Chúc vui vẻ!!!

motmetbay
05-08-2004, 02:51
Mình khuyên bạn nên học ở TTTH DHKHTN bởi vì học ở đó chất lượng rất khá và học phí thì rẽ hơn những nơi khác rất nhiều.

daem0n
05-08-2004, 14:54
Còn mình thì khuyên bạn tự học vì đó là rẻ nhất và giờ giâc học là linh động nhất.

nvhcuong
05-08-2004, 15:17
Tự học cũng tốt nhưng mà dễ bỏ ngang nửa chừng lắm.
Tui muốn nói cho các bạn 1 điều để các bạn tự suy nghĩ khi quyết định chọn trường học: FPT liên doanh với Aptech để đào tạo lập trình viên quốc tế, thế nhưng trung tâm phần mềm của FPT (FPT Soft) khi muốn nâng cao kỹ năng cho nhân viên của mình thì lại mời NIIT sang dạy. Bởi vì tui học ở NIIT nên mới biết được chuyện này, nếu không tin thì đến 177 Lý Tự Trọng Q.1 xem thông báo là biết liền.
Như vậy là đủ biết chất lượng đào tạo của bên nào tốt hơn rồi.