PDA

View Full Version : Gửi đến cộng đồng tham gia GA ! Tình trạng chơi xấu nhau " Click tặc " tại Việt Nam !

Yêu Gà
14-12-2010, 23:41
Chào các bạn tại DDTH!
Mình là thành viên mới nên mình muốn nói đôi chút về vấn đề Click tặc hiện nay.
Mới gần đây mình có bị die 1 acc và mất rất nhiều tiền trong TK. Nguyên nhân là do mình bị click tặc.
Tại sao lại bị click tặc?
Vì VN có rất nhiều người tham gia GA và trong số đó có người tốt kẻ xấu.
Họ ghen ăn tức ở, Họ ko ăn được nên đạp đổ của người khác.
Rất nhiều lý do để đưa ra, nhưng chủ yếu là lý do trên và lý do cạnh tranh.
Nhưng chúng ta đâu cần phải làm như vậy?
Nếu ai cũng đi click tặc hại người thì thử hỏi còn ai sống sót? Còn ai có cơ hội phát triển và thay đổi cuộc sống?
Nếu bạn cho rằng nhìn thấy người khác chết làm cho bạn vui thì bạn cũng sẽ có ngày bị chết.
Tôi mới làm lại được 1 thời gian ngắn thì lại có kẻ muốn hãm hại. Có thể vì họ cũng đang mua quảng cáo cùng 1 nơi hoặc có thể họ thấy mình kiếm tiền bằng sự lỗ lực đầu tư thì họ lại ghen ghét? Nhưng tôi hy vọng tình trạng click tặc như vậy sẽ không xảy ra để tất cả chúng ta có thể cùng nhau kiếm tiền nuôi chính bản thân và có thể kiếm được thật nhiều tiền về cho gia đình nữa.
Hãy chung tay xây dựng 1 cộng đồng Adsense Việt Lành mạnh , không ghanh ghét , không thù oán , không hại nhau... Và cùng nắm tay nhau tiến lên 1 tương lai sáng ngời hơn !
Xin cảm ơn!

mu_1
14-12-2010, 23:45
đây là một vấn đề muôn thuở, đời có luật nhân quả nhưng mà trước khi họ bị thì mình đã thiệt rồi, việc tốt nhất là bạn hãy cố gắng đừng để lộ site là cũng yên tâm phần nào rồi

adsenseviet
14-12-2010, 23:55
1 câu thôi Chán .

Nắng Chiều
15-12-2010, 00:20
Mấy cái thể loại "cá thể" có tư tưởng không ăn được thì đạp đổ như tụi click tặc đó thì khỏi phải bàn.

DaXoay89
15-12-2010, 00:37
Đúng là chán ! Sao phải thế nhỉ? Ai làm được thì hưởng ? Tại sao cứ phá nhau thế?

gaconcoi
15-12-2010, 08:33
Trước hết các bác phải phân biệt rõ click tặc đó đến từ traffic vn hay Pub vn hai cái này là khác nhau, bởi vì:

- Traffic VN phần lớn TA không được tốt (ý em không phải tất cả đâu nhé :D), gặp đâu phang đó, nếu bị tặc kiểu traffic VN là điều cũng dễ hiểu.
- Nếu Pub vn, là người cũng mới chơi GA, nên em cũng biết tặc người khác, cũng như đóng cửa chính mình (GA nó cũng có quy định "cấm" phá người khác, các bác chơi GA hẳn cũng biết điều này), nên tự bản thân em không bao giờ click vào Ads GA dù nó là GA nước ngoài hay bất kỳ ai.

Vấn đề cuối cùng: các bác làm site hãy nghĩ đến lợi ích của nhà quảng cáo,GA bị ban nhiều vì nguồn traffic không sạch và ,....

Đây là ý kiến nhỏ của em, chỉ mạo muội góp ý để cộng đồng PUB VN đoàn kết và mạnh lên thôi, có gì ko phải mong các bác bỏ qua!

vantantr
15-12-2010, 09:12
giết nhau thì chỉ có Google là có lợi.

Giờ làm tình trạng acc GA càng trở nên sốt hơn nữa ==> mấy cha bán acc GA có thể là thủ phạm.

giahung
15-12-2010, 09:15
Đúng là Việt Nam có nhiều kiểu kiếm tiền khiến mình không khá nổi như nước ngoài. Hôm trước có chú kia dụ mình set up 1 cái GA account cho chú, chú sẽ trả công bằng cách click cho mình kiếm 150 đô trong 1 tháng rồi chú lấy account đó. Tìm hiểu mình mới biết chú này chuyên làm nghề ... click Google Ads. Chú thuê hẳn một cái dedicated server của nước ngoài rồi tổ chức nguyên 1 nhóm cài cắm phần mềm gì đó để qua mặt Google (hình như là thay đổi proxy hay IP gì đó) rồi thay nhau đi click. Các chú này kiếm rất nhiều GA account, đặt trên các site khác nhau rồi cứ suốt ngày click và click vô tội vạ.
=> Không khá nổi!

vantantr
15-12-2010, 09:16
Để tránh tình trạng GA nhà đá nhau. Giờ thì anh em phải chia sẽ kinh nghiệm giúp nhau cùng tiến. Nhàn vi vi bất thiện mà......Do đó, khi nồi cơm ai cũng đầy thì sẽ không sinh ra đạo tặc, với lại cũng sợ chơi nhau mà chết thì cũng uổng.

24hgame.net
15-12-2010, 09:59
bạn xem lại mình có show hàng quá mức không.
Mình có thù oán với ai không.
Mình có click của ai ko.

adsenseviet
15-12-2010, 10:14
Tôi chốt lại 1 vấn đề
Từ khi BS2S show hàng . Anh em đua nhau reg GA đua nhau chăn Ga và đua nhau cheat GA...
Tôi thấy kể từ đó sóng gió Die Ga xảy ra thường xuyên với PUB VN

Chốt lại ai làm người đấy ăn đừng nên show hàng hoặc đi phá phách người khác . Chẳng được lợi gì cho ai cả chỉ lợi thằng Gúc Gồ thôi

kissmyass
15-12-2010, 11:15
mình nghĩ chả ai rảnh mà đi click site các bác nhièu thế đâu.

nhất là khi site các bác ko public thì ai biết?

trừ khi bác quảng cáo site tại VN, hoặc có traffic VN nhiều.
nhiều thằng nó ngứa mắt thì nó click thôi, vì các bác spam site nó :D

hoặc giả như trường hợp thứ 2 nữa, là thấy rất nhiều bác đặt ads, cố blend vào nội dung bài để dụ click nhầm.

mà các click dạng này vừa gây khó chịu cho người đọc, vừa bị nhận diện là fault click

đa số GA VN chết là vì cheat, vi phạm TOS chứ ko phải là click tặc, mình nghĩ thế

aplinux
15-12-2010, 11:17
mình nghĩ chả ai rảnh mà đi click site các bác nhièu thế đâu.

nhất là khi site các bác ko public thì ai biết?

trừ khi bác quảng cáo site tại VN, hoặc có traffic VN nhiều.
nhiều thằng nó ngứa mắt thì nó click thôi, vì các bác spam site nó :D

hoặc giả như trường hợp thứ 2 nữa, là thấy rất nhiều bác đặt ads, cố blend vào nội dung bài để dụ click nhầm.

mà các click dạng này vừa gây khó chịu cho người đọc, vừa bị nhận diện là fault click

đa số GA VN chết là vì cheat, vi phạm TOS chứ ko phải là click tặc, mình nghĩ thế

Không có đâu bạn ơi, có nhiều thằng nó ghen ăn tức ở đi click tặc người khác đó.

mod_dien
15-12-2010, 12:11
ĐỒng ý với gaconcoi ,người VN mình ghen ăn tức ở có phong trào,đâu đâu cũng vậy ,ăn sâu vào máu rồi ,không nên vơ đũa cả nắm như thế, đất nước này mãi không bao h thành con cọp được đâu,các bác cứ chờ 5 hay 10 năm nữa là sẽ hiều :))

hocvietblog
15-12-2010, 15:43
Mình thì chưa có acc GA đang đợi chấp nhận cả tháng nay rồi ! Theo mình hiểu thì clcik tặc là do một số site seo hoặc SAM có IP đến từ VN. Mà Người Việt không phải ai cũng giỏi ngoại ngữ hễ thấy link là click vào xem rồi thoát ra ngay không ở lại xem lâu. Do vậy GA nghi là click tặc. Đây là theo mình hiểu các Bác Pro về GA đừng cười em nhé !!!

kissmyass
15-12-2010, 16:04
Mình thì chưa có acc GA đang đợi chấp nhận cả tháng nay rồi ! Theo mình hiểu thì clcik tặc là do một số site seo hoặc SAM có IP đến từ VN. Mà Người Việt không phải ai cũng giỏi ngoại ngữ hễ thấy link là click vào xem rồi thoát ra ngay không ở lại xem lâu. Do vậy GA nghi là click tặc. Đây là theo mình hiểu các Bác Pro về GA đừng cười em nhé !!!

bạn này nói chính xác đúng ý mình.
cái đó gọi là fault clicks.

các click có time on site <2/3 giây đều bị liệt vào danh sách này.

số lượng này càng lớn thì thể hiện 2 điều:
- 1 là cheat
- 2 là ads đặt có vấn đề, lượt click lớn mà hiệu quả ko cao.

nhìn chung là mọi website đặt ads kiếm đc $ mà ko đem lại hiệu quả cho advertiser, khả năng bị chảm rất cao. dù có click tặc hay ko :))

nên tốt nhất đừng có tham, ăn ít mà ăn lâu còn hơn.

iamvietnam
15-12-2010, 17:27
Em bị các bác phá nhiều roài, phá thêm cái nữa e cúng thấy thường. đời có gì phải sợ

tranducmlpt0012
15-12-2010, 18:00

Phần lớn GA Việt Nam chơi chiêu "lừa tình", sao ko làm site học tiếng anh? lấy các bài học từ VOA (http://www.voanews.com/learningenglish/home/), âm thanh bỏ vào site mình, bạn sẽ ko cần lo về content...???

Lá Mít
15-12-2010, 18:23
VOA là site nào bác.chỉ em cái :D

vantantr
15-12-2010, 21:06
Phần lớn GA Việt Nam chơi chiêu "lừa tình", sao ko làm site học tiếng anh? lấy các bài học từ VOA (hxxp://www.voanews.com/learningenglish/home/), âm thanh bỏ vào site mình, bạn sẽ ko cần lo về content...???

Rồi die với GA luôn vì content ăn cắp hen :emlaugh:

thueGa
17-12-2010, 08:26
cái này là cái nạn của cộng đồng vn đấy.chán lắm cơ

gaconcoi
17-12-2010, 09:06
cái này là cái nạn của cộng đồng vn đấy.chán lắm cơ

Ông chơi traffic VN phải chấp nhận, đấy không phải là cộng đồng vn??? :(

regacc_ga
17-12-2010, 09:22
Nản Chí Anh Hùng..... :|

bidvertiser.com
17-12-2010, 11:07
cái này cũng đúng thôi . nhiều bác chơi GA Spam trong list yahoo - nó mở lên thấy ghét nó click .
hoặc cuối tháng nhận xấp tiền đô . - sau đó mua máy chụp ảnh tự sướng cho lắm vào ...--> đưa lên nó click cho .

túm lại đã biết dân VN " kém miếng khó chịu thì đừng Spam . đừng gây sự chú ý đến " clicker " .
Im lặng là Vàng
La làng là Kim Cương ;)

vantantr
17-12-2010, 21:25
đang muốn định làm dự án giúp phát triển cộng đồng GA VN, nhưng mà.....Ggoogle cứ đối xử tệ kiểu này đổ tiền vào, mà tiền thu lại dựa vào sự sinh sát của Google thì mạo hiểm còn hơn là lướt sóng với vàng, hay cổ phiếu.

christianle
17-12-2010, 21:35
Chuyện này rõ là chuyện quá bt trong XH mà,chúng ta cũng chỉ nên biết chấp nhận và sống chung với nó mà thôi.

tranducmlpt0012
18-12-2010, 17:36
Rồi die với GA luôn vì content ăn cắp hen :emlaugh:

ko đâu cậu, sống tốt nữa là khác! vd nha: luyennghe.com, luyennghetienganh.com....

gocbachop
18-12-2010, 18:08
các bác cho hỏi cái click tặc có tăng alexa không vậy???

cuongsalem
18-12-2010, 18:22
các bác cho hỏi cái click tặc có tăng alexa không vậy???

Tăng mạnh bạn ah. Click nhiều vào là tăng nhanh lắm.

mr.barca88
28-12-2010, 07:16
Chào các bác,

Xin phép hôm nay đào mộ cái topic này lên...

Em cố gắng cày quốc GA đã 6 tháng chưa ăn thua gì, tháng trc đc 100$, tháng này lần đầu tiên em đc gần 1000$, đang mong chờ mỏi mắt đến ngày $ về... Vậy mà h có nguy cơ lớn là tay trắng.... lại là mấy con lợn chơi xấu, kiểu này đúng là chả biết bao h đời em và cả nhiều bác trong này mới ngóc đầu lên đc bởi mấy thằng c h ó c h ế t ghen ăn tức ở. Em đék thể hiểu mấy cái loại cặn bã như chúng nó ăn "c*t" hay sao mà...

Em làm tử tế, chẳng ảnh hưởng đến ai, cũng chẳng ***y chẳng ngứa mắt chẳng gây thù chuốc oán, khoe khoang hoạnh họe.

Em đang điên quá ko biết nói gì nữa, ngồi gõ đi gõ lại mấy dòng này mất cả tiếng :)

vantantr
28-12-2010, 08:31
Chú thấy số lượng click tăng đột biến hả??

Report đi https://www.google.com/support/adsense/bin/request.py?contact=invalid_clicks_contact

Chào các bác,

Em cố gắng cày quốc GA đã 6 tháng chưa ăn thua gì, tháng trc đc 100$, tháng này lần đầu tiên em đc gần 1000$, đang mong chờ mỏi mắt đến ngày $ về... Vậy mà h có nguy cơ lớn là tay trắng.... lại là mấy con lợn chơi xấu, kiểu này đúng là chả biết bao h đời em và cả nhiều bác trong này mới ngóc đầu lên đc bởi mấy thằng c h ó c h ế t ghen ăn tức ở. Em đék thể hiểu mấy cái loại cặn bã như chúng nó ăn "c*t" hay sao mà...

Em làm tử tế, chẳng ảnh hưởng đến ai, cũng chẳng ***y chẳng ngứa mắt chẳng gây thù chuốc oán, khoe khoang hoạnh họe.

Em đang điên quá ko biết nói gì nữa, ngồi gõ đi gõ lại mấy dòng này mất cả tiếng :)

kissmyass
29-12-2010, 01:33
Chào các bác,

tháng trc đc 100 tháng này đc 1k. nó ko ban mới là lạ.
1000 đó là thật thì chắc cũng 8-900 là fault clicks.
tiền tăng đột biến , giàu mau cũng là 1 ng nhân khiến GA đột tử.

cái gì cũng có giá của nó :)

Hanaziki
29-12-2010, 02:43
Khi gặp trường hợp tăng click đột biến, thì tốt nhất là tháo ad xuống, thông báo cho GA biết, kế đó bác nên vào mục "Allowed Sites" trong account, rồi điền một địa chỉ website bất kỳ nào đó, ví dụ " ddth.com ", để tránh tình trạng họ biết được pub-ID của mình rồi, thì vẫn tiếp tục click tiếp.

Nếu được GA đồng ý là mình bị fault click, sau đó là lập tức đăng ký đóng tài khoảng GA đó, rồi sau đó đăng ký cái mới, bác sẻ có pub-ID mới mà dùng.

Coi như bỏ cái site củ luôn ... nhưng account vẫn an toàn ... :eat:

nhieuketieunhan
29-12-2010, 12:52
Reg cái mới tưởng là dễ hả bạn ? Hên xui thôi

Hanaziki
29-12-2010, 15:30
Reg cái mới tưởng là dễ hả bạn ? Hên xui thôi

Hên xui là với những website MFA thôi ... :eat:

cuocthiseo
29-12-2010, 18:54
Hên xui là với những website MFA thôi ... :eat:
Lâu rồi mới gặp khái niệm MFA này :eat:

minh_angel
29-12-2010, 22:37
la lên cũng thế thôi .. cái chính ở mình tự chống lại những cái đó !

hạn chế chơi với vn :D
khổ cả đời đấy :D

Zend
31-12-2010, 12:12
Công nhận là người VN mình xấu tính vãi, mình làm site cung cấp dịch vụ leech free cho anh em mà cũng bị click tặc, nên bây giờ cài cái htaccess ban mịa ip VN luôn cho khỏi lo lắng.