PDA

View Full Version : Mai không cài được win và gho

cucsatvun
11-12-2010, 14:36
Mình có cái main không thể nào cài được win, cài chạy một lúc là bị treo còn oai oam hơn là gho cũng bị thế, dùng gho đa cấu hình thì gho xong khi chạy để nhận driver thì lại báo lỗi gì mà toàn tiếng trưng quốc ấy? mình đã thay ram, hdd, chíp và cả đĩa win và bản gho nữa rồi mà cũng không được. à và cả nguồn nữa chứ phòng trường hợp nguồn lồi tụ! đúng là đau đầu với cái main 478 này quá, bác nào biết chỉ giùm em với nha

kenny_chicken
11-12-2010, 14:38
chời =)) lỡ thay ram, hdd, chíp thì thay luôn mẹ cái main cho rồi, tức là mua máy mới luôn ấ =))

cvd
11-12-2010, 15:56
Cái main sk 478 giờ có 300k trở lại chứ mấy. Bệnh của bác là do main rồi, sao không thay main mà lại đi thay chip làm chi vậy.
PS:
Bác thử gắn HDD vào máy khác rồi ghost lại, sau đó gắng lại vào máy mình thử nhé

cucsatvun
11-12-2010, 22:30
à đó là em thay ram, chíp, hadd để thử rồi nhưng mà vẩn bị như thế, các bác kỷ thuật viên phần cứng có biết cái main đó bị gì không? chỉ giùm em với. thank

socbay0168
13-12-2010, 09:44
theo toi thi chip cau Nam co van de. khi mo may ban dung ngon tay dat len chip Nam thu xem neu thay no rat nong thi ben nen thay chip Nam khac di. may minh cung tung bi nhu the do.