PDA

View Full Version : Một vài lý do khiến từ khóa trên site tuột hạng hay lượng truy cập từ google sụt giảm

banhmi244
10-12-2010, 13:54
Tui từng bị cái vụ này rồi, nên xin chia sẽ cho các ban.

Đặc biệt những site sử dụng joomla, sau một thời gian site của bạn chạy ì ạch nếu bạn check site mà khoảng trên 3 giây mới xong thì nghĩ ngay đến việc tăng tốc cho site.

Thứ hai là nếu bạn đang cố qua mặt google bằng các thủ thuật cấm thì không phải nói ví dụ như mua backlink chẳng hạn.

Thứ ba chú ý đến thời gian gia hạn cúa host và tên miền. tốt nhất nên >1 năm.

Site của tui lúc đầu lượng truy cập từ google chiếm khoảng >30% sau đó còn khoảng 5-10%. sau khi thực hiện một vài thao tác chỉnh sửa và bây giờ thì nó đã ổn.

Mong được giao lưu, huongdanblog.com đang thử nghiệm lúc trước toàn chơi với nước ngoài thôi.

quockhoipro
10-12-2010, 14:08
Mình đặt liên kết cũng coi là mua backlink à

banhmi244
10-12-2010, 14:14
cái này thì không nhưng đặt backlink mà không đúng chỗ thì thay vì "+" thì bạn được "-" nhất là mấy trang web lớn (nước ngoài) các admin giỏi thì bạn đừng nên đặt. Nếu không như vậy chắc google bị quẳn vào sọt rác. vì tối ngày bạn đia spam link link link ...

aye129
10-12-2010, 14:27
có cách nào mà post bài viết lên 2 phút sau đã có trong index của google và nửa ngày thì gõ một vài từ khóa đầu tên bài viết sẽ lên top 1 trên google không nhỉ ???

quockhoipro
10-12-2010, 14:30
có. nếu bạn là trùm SEO

aye129
10-12-2010, 14:35
có. nếu bạn là trùm SEO
Post bài viết sau 2 phút có thể tìm thấy trong index của google thì làm được nhưng từ khóa thì phải sau khoảng 1 ngày mới lên (những từ khóa mức độ cạnh tranh trung bình) còn những từ khóa mức độ cạnh tranh cao thì khoảng kết quả trang thứ 3 :|

talalevan
10-12-2010, 15:38
em ko rành về vụ này nhưng hôm qua do tò mò đặt lại mấy cái đường dẫn, thêm ngày tháng năm vô, ai dè đành 1 cái google nó index như vậy, đêm qua thấy băn khoăn, lại đổi trở về cũ, và giờ chả thấy ma nào vô, lại toàn [404] nưa chứ. google ơi là gồ

rootvnnet
10-12-2010, 15:46
chỉ cần web có content tốt post 1 phút là goolge index , hoặc site pr cao ... , mình có 1 site post 1 phút là google index , web pr 3 . theo mình nghĩ để SEO tốt tụ hội những yếu tố sau :

1. nội dung tốt
2. Backlinks site nhìu
3. Pr cao
4. Tuổi thọ domain lâu năm
5. kỹ thuật tối ưu của bạn cho web

hungd0700
10-12-2010, 19:28
Post bài viết sau 2 phút có thể tìm thấy trong index của google thì hơi khó nhưng có thể làm được. Ko cần PR cao.

Bỏ tiền ra mua Popup cái bai viết đo tại các site lớn. Google có thể so sánh như một "đại gia háo săc". Nhiều site lớn họ chẳng cần vật lột để seo nhiều mà Goo vân cứ Index.

Mình là site nhỏ thì phải có một lượng khách nhất đinh để lọt vào mắt xanh của Google. Sie mới làm thì cách này khá hiệu quả. Dĩ nhiên là nội dung & keyword phải gọn gang đẹp đẽ rồi mới đi show với Google

Dù sao thì trong này nhiều Pro lắm, em newbie chỉ dám ti toe đến thế thôi. Nhân tiện cho em hoi bác nào Seo được 99 % visitor từ Google search cho em được biết để học hỏi

lén
10-12-2010, 20:26
Em ko hiểu sao diễn đàn em PR4 mà khách từ google luôn ~ 0. Kệ bà nó lun :eat:

Lá Mít
10-12-2010, 20:56
Em có 1 site làm đc 6 tháng,post đc 30 giây search thì đã thấy index,tuy nhiên ko xuất hiện trong kết quả tìm kiếm với bất kỳ từ khóa nào,khoảng nửa ngày sau mới xuất hiện,và khoảng 2-3 ngày sau bắt đầu lên top 10. Nói chung là trình độ của mình mới chỉ đạt đc đến vậy,chứ mấy site như dân trí thì post xong index và top luôn

lefuong
10-12-2010, 21:17
dạo này site nào cũng tụt hạng hết nhỉ :)

hungd0700
10-12-2010, 21:38
Em có 1 site làm đc 6 tháng,post đc 30 giây search thì đã thấy index,tuy nhiên ko xuất hiện trong kết quả tìm kiếm với bất kỳ từ khóa nào,khoảng nửa ngày sau mới xuất hiện,và khoảng 2-3 ngày sau bắt đầu lên top 10. Nói chung là trình độ của mình mới chỉ đạt đc đến vậy,chứ mấy site như dân trí thì post xong index và top luôn

Bạn dùng trình duyệt gì vậy? Chrome là ko chơi được đâu, nó báo ảo lắm đấy. Lựa chọn tìm kiếm cua mỗi PC là khác nhau nên thứ tự index sẽ được ưu tiên khác nhac. Bác hãy dùng nhiều trình duyệt khác nhau