PDA

View Full Version : MCSD,MCSE voi bang cua APTECH hay NIIT, cái nào giá trị hơn?

SIRKOR
31-07-2004, 06:03
Bây giờ có nhiều chỗ học quá: APTECH,NIIT, MCSD,MCSE, biết học cái nào thì tốt nhất ?

netwalker
01-08-2004, 05:30
thì bạn xem các bài viết bình luận về vêịc học giữa các trường đấy, trong đây có nhiều mà. Tui xem xong cũng phần vân giữa Appech với Niit nữa :(

C++
01-08-2004, 06:37
Đệ đang học ở Aptech nè, và hiện đang kiếm chỗ học MCSD, hồi trước đăng ký rồi không có tiền học giờ chưa có lớp mới hic hic

unlimit
08-08-2004, 10:14
học ở trường nào thì cũng không phải là vấn đề để bàn .
Mà vấn đề là bạn hiểu như thế nào về môn bạn sắp phải học và đầu tư vào đó mới là vấn đề đáng quan tâm.
Theo quan niệm của tôi thì tôi dang làm là tôi chỉ cần khái niệm về mạng và phương pháp học như thế nào và trình tự luật lệ của mạng và hệ thống nên tôi đã tìm chỗ học có chi phí thấp nhất cùng với hậu đã tốt nhất và tôi có thể nói là tôi đã tìm được (cái như ý).
Tôi vừa mới thi xong mcp đầu mà thôi nhưng khoá học của tôiđã hết nhưng không quan trọng vì mỗi ngày rãnh rỗi trong tuần tôi vẫn lên trườnmg học (học lại những cái không chắc)và thực hành miễn phí hoàn toàn. đó là trường Nhất Nghệ. Ở nơi đó tình tthầy trò rất gần nhau vỉ họ cũng là những người khuyến khích học hỏi.
còn vấn đề bằng cấp thì hãy nghĩ xem bạn học công nghệ mạng của Microsoft thì phải phấn đấu lấy bằng cửa chính Mic chứ cần gì quan tâm đến những văn bằng khác làm , những nơi đó chỉ là bệ phóng mà. Nhưng nếu bạn không có vấn đề về kinh tế thì hãy đến trườgn lớn học
Nhưng Gian nan thì thường xuất ra những người hùng .

transon
13-08-2004, 09:34
dung vay....da phan nhung nguoi tu hoc thi cac chung chi cua Microsoft (vi ko có học ở trung tâm như NIIT hay Aptech tốn nhiều tiền....)

Vả lại chúng ta nên tự học...nếu học không được thì hẵng học trung tâm....lời khuyên : nếu bạn không có khả năng tự học thì nên học NIIT hoặc Aptech vì bạn sẽ nắm vững được các kiến thức cơ bản lẫn công nghệ.....tuyệt đối không học các chứng chỉ của Microsoft ở các trung tâm vì nếu bạn kô có kiến thức thì bạn học cũng bằng huề thôi......

Nếu bạn đang học ĐH CNTT hoặc kiến thức cơ bản của bạn tốt thì nên tự mình tự lực học các chứng chỉ của Microsoft

sunlight
26-08-2004, 12:23
học về quản trị mạng thì NIIT dành nhiều thời gian hơn vì có hẳn 2 năm cho chuyên ngành Linux hoặc Microsft. còn aptech ( ACCP ) năm 3 mới được học về Networking Administratio, mà năm thứ 3 ở VN hiện chưa đào tạo ! --> học NITT vẫn hơn.

netwalker
28-08-2004, 13:27
nói tóm lại vẫn tùy thuộc hoàn cảnh và điều kiện của mình .