PDA

View Full Version : sự cố khi ghost

alone_boy929
08-12-2010, 16:06
mình dùng đĩa hiren boot để ghost lại máy nhưng không thể sử dụng được các phím lên xuống chỉ được có phím Tab nên không thể chọn đường dẫn đến file ghost.có ai biết giải quyết sự cố này thì giúp mình với nha.thank các bạn

dangkhoaonline01
08-12-2010, 16:44
Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:
Đúng rồi bạn ah, đôi khi bạn thực hiện ghost bạn không dùng được phím di chuyển đâu mà bạn phải dùng phím Tab để di chuyển. nếu bạn dùng đĩa Hirent boot để ghost có thể bạn dùng được chuột đó.
Chúc bạn thành công.

alone_boy929
08-12-2010, 16:50
cám ơn anh,nhưng em dùng chuột quang đuôi cắm usb.và nó cũng ko sử dụng được.mọi lần trước em đung được bình thường.anh có cách nào khắc phục được không.em cám ơn

traiit
09-12-2010, 00:29
vao cmos chỉnh lại usb enable cho em nó phát

cvd
09-12-2010, 01:19
Bạn dùng tab cũng được mà. Bạn cứ nhấn phím tab vài lần và chú ý vào vị trí duy chuyển của nó.
Khi nhấn phím tab thấy đến chổ menu xổ xuống thì bạn nhấn phím mũi tên xuống để duy chuyển đến phân vùng nơi chứa file Ghost

mjst4k3
10-12-2010, 00:07
Khi nhấn phím tab thấy đến chổ menu xổ xuống thì bạn nhấn phím mũi tên xuống để duy chuyển đến phân vùng nơi chứa file Ghost
Không dùng được phím lên xuống mà sư huynh!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cám ơn anh,nhưng em dùng chuột quang đuôi cắm usb.và nó cũng ko sử dụng được.mọi lần trước em đung được bình thường.anh có cách nào khắc phục được không.em cám ơn
Có khi nó tự nhận chuột,có khi lại ko-->cái này em cũng bị rồi.Khi load đến phần mà có chữ Auto trên cùng đó-->bạn di chuyển đến dòng thứ 5 hay 6 j đó(wen rùi) rồi nhấn ok.Thử cái nhé!

TP2
10-12-2010, 00:14
mình dùng đĩa hiren boot để ghost lại máy nhưng không thể sử dụng được các phím lên xuống chỉ được có phím Tab nên không thể chọn đường dẫn đến file ghost.có ai biết giải quyết sự cố này thì giúp mình với nha.thank các bạn

dùng đĩa khác xem dc k?
ngày xưa mình cũng k dùng đc chuột nhưng may quá dùng bàn phím => ghost ngon lành

shun_akai
11-12-2010, 10:46
Dùng nguyên bàn phím cug đc mà
Chỉ cần tab + up + down + right + left

cucsatvun
11-12-2010, 22:35
vào miniwin xp gho là xong bạn à!