PDA

View Full Version : Phát triển mạng của Việt Nam theo ai, theo hướng nào !?

mandini
30-07-2004, 00:09
Nhà nước hay kẻ có tiền sẽ đứng ra quản lý mạng của Việt Nam !? Giá thuê bao cao, các dịch vụ thấp kém ..?? Công nghệ còn vô cùng lạc hậu, hạ tầng cơ sở chưa được nâng cao ... Anh em !!! Cho ý kiến đi chứ, hãy phát triển mạng Việt Nam chất lượng cũng xài được ....(Tệ lắm, em có post 3MB sách thôi mà mất cả ... tiếng .... dùng ADSL rởm ....). <b>Có nên cho các công ty trong quân đội hay tư nhân cùng hợp tác cho vấn quản lý và cung cấp dịch vụ, có cạnh tranh mới có phát triền !?<b>

force
09-08-2004, 07:01
1. bắt buộc các ISP phải nâng cao chất lượng dịch vụ của mình.
2. chấm dứt sự độc quyền của VNPT.
3. tạo điều kiện cho các thành phần kinh tế cùng tham gia phát triển mạng
....

daem0n
16-08-2004, 02:58
Chúng ta "thấp cổ bé miệng" chả làm được gì mấy cha đó đâu.

code
22-08-2004, 00:57
nhắc đến CNTT Việt Nam thì lại thấy buồn thêm,không những CNTT mà trong những ngành khác cũng vậy,luôn hiện diện sự độc quyền,thiếu tính cạnh tranh thì làm sao mà VN mình phát triển nổi

daem0n
22-08-2004, 06:41
Vậy bây giờ bọn mình là tuổi trẻ tiến bộ nên lảm gì đây ta...? Dzô dzô dzô

Bim
23-08-2004, 11:57
Thì các pác cố chứng tỏ mình đê... tui thấy bi giờ lạc quan hơn bao giờ hết. Còn nhớ cách đây vài năm, 2 bác Lê Hoàn và Phạm Hồng Phước làm sóng gió ở khắp các mặt trận CNTT Việt Nam. CÒn giờ thì đã qua rồi, tuổi trẻ chúng ta mới là những người đi tiên phong trong việc tiếp cận công nghệ. Nhìn qua nhìn lại, bạn bè ai cũng là cao thủ tin học... những người bạn thân của tui đều có hoài bão đó... tin đi sẽ được mà.

Chứ ở đó mà chê pai đủ điều thì...