PDA

View Full Version : Hlep: Net Transport => có vấn đề khi sử dụng

Macon202
29-07-2004, 13:50
Vì để down phim ở trang itv.com.vn cho nên cài Net Transport song song với Flash Get (đã có từ trước đó).
Nhưng mà Net Transport có tính năng là click vào cái link gì nó cũng tự down vào recent thư mục mà ko ra bảng thông báo, hỏi han hay lực chọn gì hết.
Đó là một chuyện, còn chuyện khác là mình ko xem media online đựoc nữa.
Ví dụ: trang HTV có phần truyền hình yêu cầu, khi mình click vào download thì đáng lẽ như thường lệ sẽ lauch Media Player để chạy file nhưng bi giờ vì cái thằng NT này nên nó tự động down luôn. Khi click vào download (để xem trực tuyến với WMP) thì bị báo lỗi: "URL already on list" Bực mình quá tuy nhiên lại ko muốn uninstall nó vì chỉ có nó mới down film từ itv được.

Muốn tìm cách nào đó để ngăn ko cho nó tự động down nhưng trong Option lại ko có.

Có ai biết cách chỉnh sao cho nó ko tự download mà ko ra bảng thông báo như hiện nay ko?

trong
29-07-2004, 17:43
Mở Net Transport ra vào Option đến phần Monitor ở phía dưới Monitor These Types bạn có thể xóa những gì mà không muốn cho nó tự động download vậy là được rồi hihihi

kui
29-07-2004, 23:10
click chuột phải lên Icon của net transfort (ở Taskbar) rồi chọn Disiable chức năng Monitor của nó đi.

Macon202
30-07-2004, 11:57
Thankx, nhưng mí bữa trước làm rùi.... :D tại bữa kia bùn quá ko bit viết gì nên... viết chơi 1 bài... cho vui...

À quên, Monitor Browser click là cái mà khắc phục tình trạng ép down, còn trong option thì dù chỉ cho chọn loại file ko down chứ ko tránh được hoàn toàn.

Nói thêm: --> NetTransport down nhanh hơn Flash Get