PDA

View Full Version : Thanh toán trên Ebay???

Busyman
29-07-2004, 13:00
Các bạn cho hỏi người Việt chúng ta thanh nên giao dịch mua bán trên ebay bằng bằng hình thức thanh toán nào? và làm sao để cs thể thực hiện được?
Paypal??? (no)
CC ???
wire??
Cash?
money order ??
...
Cám ơn nhiều

babylearnit
29-07-2004, 13:10
Mình có nghe đứa bạn nói nó chỉ chấp nhận mình thanh toán bằng cách chuyển tiền nhanh thui!
Nhưng thực tế thì chưa biết,Dziệt Nam mờ!

ngatlangat
28-11-2008, 23:52
Tớ nghe nói là ở VN có thẻ tk eBay riêng thì phải.

tv7du
29-11-2008, 04:34
Các bạn cho hỏi người Việt chúng ta thanh nên giao dịch mua bán trên ebay bằng bằng hình thức thanh toán nào? và làm sao để cs thể thực hiện được?
Paypal??? (no)
CC ???
wire??
Cash?
money order ??
...
Cám ơn nhiều

Nếu bạn là người bán hàng qua mạng trên toàn thế giới thì bắt buộc phải dùng PayPal để nhận tiền , bởi vì tuyệt đại đa số người mua chỉ thích dùng PayPal, khi biết bạn không có PayPal thì nếu có 10 người đang muốn mua hàng của bạn thì 9 người sẽ bỏ đi và như vậy món hàng của bạn đáng lẽ bán được $100 thì chỉ bán được $50 hoặc không bán được.

Nếu bạn là người mua thì sao?

1- Nếu bạn trả bằng CC thì buộc bạn phải khai mọi thông tin của thẻ CC để người ta trừ tiền của bạn, và như vậy bạn phải chấp nhận rủi ro khi mất tiền trong thẻ,

2-Còn trả bằng wire?? hoặc money order ?? thì phí rất cao phải mất vài chục $ cho một lần chuyển tiền

3-Nếu trả bằng Cash? thì tất nhiên bạn phải cho tiền vào phong bì và chuyển bằng đường gửi thư , như vậy cũng rất nhiều rủi ro .

Nhưng một điều quan trọng là khi trả tiền bằng những cách trên chẳng may gặp người bán hàng xấu nhận tiền rồi nhưng không gửi hàng thì liệu có khiếu kiện được không, chắc là kiện củ khoai quá, chỉ trong trường hợp người bán và người mua cùng trong một nước (Đức chẳng hạn) thì may ra .

Tóm lại là chỉ có dùng PayPal là an toàn nhất, bỏi PP có chính sách bảo vệ người mua rất chặt chẽ ( nhất là ở eBay ).

tinhocsql00
30-11-2008, 18:46
làm visa rồi add vào pp mang đi mua hàng, ko thì pm tôi tôi mua cho, trả $ VND tui