PDA

View Full Version : Nagra Card And Agilla2 Orb Technology

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

duongvu1191
19-02-2010, 10:11
Tuj nghj qua 138 la de nhat day.... Bay jo nhe ban dang o vjna ban chj can ha chao xuong mot tj sau do quay sang ben qua 146 la co the duoc ruj day...... Tan so cua no thj nhju lam......

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Tan so cua 138 thj nhju lam tuj cho may tan so day........12272 V 15000 va 12300 V 30000 va 12358 V 43000 va 12401 V 22425 va 12423 V 22425 tat ca do chuc ban thanh cong nha! Tuj thjch xem 138 hon xem 146 .hehe!

Kenh ETTV movies hay that!! Co j kho khan cu phone cho tuj :01222301601 tuj luon luon giup ban! Ak ma con xsat410 chang xem duoc hjnh PAL j ca chat that tuj thjch xem hjnh PAL hon NTSC ma xsat thj k0 xem duoc no bj vo hjnh k49 thj la hay hon .......

Agila no cumg chj fat 13 kenh thuj o nhom c-sky-net khong hay bang 138 chj hon nhau 4 kenh the thao thuj bjnh thuong thuj......

Agila no cumg chj fat 13 kenh thuj o nhom c-sky-net khong hay bang 138 chj hon nhau 4 kenh the thao thuj bjnh thuong thuj......

minhtungan
19-02-2010, 11:33
xe moi ra lo nen ba con

Đôrêmi79
19-02-2010, 16:16
Tuj nghj qua 138 la de nhat day.... Bay jo nhe ban dang o vjna ban chj can ha chao xuong mot tj sau do quay sang ben qua 146 la co the duoc ruj day...... Tan so cua no thj nhju lam......

Tan so cua 138 thj nhju lam tuj cho may tan so day........12272 V 15000 va 12300 V 30000 va 12358 V 43000 va 12401 V 22425 va 12423 V 22425 tat ca do chuc ban thanh cong nha! Tuj thjch xem 138 hon xem 146 .hehe!

Kenh ETTV movies hay that!! Co j kho khan cu phone cho tuj :01222301601 tuj luon luon giup ban! Ak ma con xsat410 chang xem duoc hjnh PAL j ca chat that tuj thjch xem hjnh PAL hon NTSC ma xsat thj k0 xem duoc no bj vo hjnh k49 thj la hay hon .......

Cảm ơn bạn nhiều, mình dò được rồi loay hoay mãi (đang định gọi trợ giúp của người thân thì được). Tất cả các TP bạn cho đều dò được, tổng số 77 kênh kể cả khóa mã (khủng thật). Nhưng trong cái may lại gặp cái rủi những tưởng bây giờ có 3 quả vệ tinh Vinasat, NSS6 với quả 138 này nhưng bộ trộn tín hiệu "tiêu" rồi, bây giờ các quả vệ tinh cắm qua bộ trộn đều không có tín hiệu nữa(đã làm mọi cách kể cả dỡ ra xem thế nào). Không biết bây giờ phải xem thằng vệ tinh nào bây giờ. Bộ trộn này gửi mua ở Hà Nội hết 80k, bây giờ lại quên mất địa chỉ, chán quá!

duongvu1191
19-02-2010, 17:15
[QUOTE=Đôrêmi79;2012895]Cảm ơn bạn nhiều, mình dò được rồi loay hoay mãi (đang định gọi trợ giúp của người thân thì được

Viaileroi
19-02-2010, 17:30
AE trên diễn đàn cho tôi hỏi nhà tôi có dùng 1 cái đầu K49 Với 1 cái Xsat bây giờ tôi đang bắt 2 vệ tinh 138&132 nếu tôi mua bộ trôn Về thì có thể sem liên 1 lúc tất cả các kenh của cả hai Vệ tinh không hay mỗi lần sem lại phải gạt mới sem được

Bác DuongVu1191 ơi thank bác nhé mấy ngày hôm nay làm phiền bác quá may có bác em mơi băt được quả 138...hj`
àh nói chuyện với bác qua điện thoại nhiều mà quên chưa giới thiệu tên (Em tên Là Hiếu nhà ở Lào Cai)

Đôrêmi79
19-02-2010, 19:29
AE trên diễn đàn cho tôi hỏi nhà tôi có dùng 1 cái đầu K49 Với 1 cái Xsat bây giờ tôi đang bắt 2 vệ tinh 138&132 nếu tôi mua bộ trôn Về thì có thể sem liên 1 lúc tất cả các kenh của cả hai Vệ tinh không hay mỗi lần sem lại phải gạt mới sem được

Bác DuongVu1191 ơi thank bác nhé mấy ngày hôm nay làm phiền bác quá may có bác em mơi băt được quả 138...hj`
àh nói chuyện với bác qua điện thoại nhiều mà quên chưa giới thiệu tên (Em tên Là Hiếu nhà ở Lào Cai)
Dùng bộ trộn 4in1 ta có thể xem 4 vệ tinh trên một đầu thu cần gì phải 2 đầu. Trước đây tôi vẫn xem 2 quả VNS và NSS6 trên 1 đầu Xsat. Bây giờ có thêm quả 138 thì lại hỏng bộ trộn. Hôm nào lại phải đi mua cái mới thôi.

tuanvupleiku
19-02-2010, 20:53
Hì hì, bữa nào mua cuộn dây về câu cáp trộm coi. Cái ông anh quen từ trước tới giờ mới biết là tổ trưởng thi công bên truyền hình cáp. Ổng kiu cứ mua dây về móc vô mà xem, hên quá :D

@ngocbao: tết nhất ra sao rồi anh, mở Google Map lên đi, nó mới cập nhật dữ liệu mới, nhìn rõ nhà em luôn đó. Thấy cả cái chảo

Màu trắng trong vòng tròn là cái chảo đó :D

Tấm này là chảo bên cty truyền hình cáp Cao Nguyên

vetinhso
19-02-2010, 22:08
Qua 138 xoay cung don gjan thuj . Tu vjna cac ban ha chao xuong khoang 3.cm sau do xoay sang huong cua 146 khoang 5.cm thj duoc tan so 12537 V 41250 nhung ma phaj dung k49 de do con xsat thj k0 do duoc nhj kenh chuc cac bac thanh cong nga!!

Tuj nghj HBO chua chac da hay bang 138!

Tuj nghj HBO chua chac da hay bang 138!

Nha tuj khong co C-band nen chj co ku-band de xoay ngay phaj xoay 5 den 10 lan tu qua 146*E den 75*E thay free thj xem thuj con bay jo thj co qua 138 ruj thj k0 xoay vao nua vj da ghep

Các bạn ơi ....nếu có hướng dẩn thì cho AE diễn đàn hiểu rõ..132ku -> 138ku
or Band C thì sao , khu nào , ( miền nào có tín hiệu ) hoặc các quả khác .
Còn quả nss6 các bạn theo như tôi làm ( nhìn như nam -bắc điều được )
1 cho la bàn đến kim chỉ 220 , các bạn cứ tinh chỉnh lên xuống , hoặc cao hơn Vina 1 chút là được .
2 nếu các bạn còn dư 1 cái chảo nửa thì cho xuống đất chỉnh ( cho chảo đối diện mặt trời lặn , sau đó chỉnh nhẹ chảo về hướng nam 1chút ( khoãng 15@ ) tinh chỉnh lên xuống là được ) ....

ptt 0903939220
19-02-2010, 23:22
dùng bọ trộn 4lnb hoặc 4 chảo vào 1 đầu thu đương nhiên là nó sẽ tự động không cần dùng tay nhưng mà ta phải biết cài đặt cho cái đầu thu.nó rất ít khi hỏng mà thường là do cài đặt o đúng hoặc cáp dài quá đầu thu o cấp đủ sung cho nó đá qua đá lại vì nó là cái công tắc tự động chứ o phải cái trộn như nhiều người lầm tưởng.cái này e mới nhập về rất nhiều cả ngàn cái nên giá rất rẻ.bác nào cần liên lạc e tư vấn và chia lại giá ưu đãi cho ae diễn đàn.

vetinhso
19-02-2010, 23:39
dùng bọ trộn 4lnb hoặc 4 chảo vào 1 đầu thu đương nhiên là nó sẽ tự động không cần dùng tay nhưng mà ta phải biết cài đặt cho cái đầu thu.nó rất ít khi hỏng mà thường là do cài đặt o đúng hoặc cáp dài quá đầu thu o cấp đủ sung cho nó đá qua đá lại vì nó là cái công tắc tự động chứ o phải cái trộn như nhiều người lầm tưởng.cái này e mới nhập về rất nhiều cả ngàn cái nên giá rất rẻ.bác nào cần liên lạc e tư vấn và chia lại giá ưu đãi cho ae diễn đàn.

Bác này nói cái gì củng cả ngàn cái nghe ghê quá :::.......( gần kho đạn Long Bình đây ???????????????) cái đầu K + cũng 1 ngàn cái , mà khi lên mua thì kg có cái nào ......( tết kg còn pháo mà Bác TUẤN , bây giờ Bác sản xuất pháo hả....................)
bác ở TPHCM về kho đạn LONG BÌNH ở kg tôi nhường lại miến đất cho để kiếm sống .............chứ đói lắm ..........

ptt 0903939220
20-02-2010, 09:41
bác vetinhso sao e o nhận được thông tin bác mua dth không có nhỉ.tới giờ e còn dth bán khuyến mãi thì làm gì có chuyện trước tết mua 1 bộ o có.bác liên lạc trực tiếp tuấn 0903939220 nge.sẽ có giá ưu đãi cho ae diễn đàn.đầu k cộng e nói mỗi lần e nhập có 150 bộ thôi,mà bác nổ tới 1 ngàn to quá banh xác e rồi.còn cái swhich trộn 4 giá có 40 ngàn,swhich trộn 2 giá 30 ngàn sợ các bác o giám mua chứ cần nhiều hơn 1 ngàn cái e đặt bên tq nửa tháng là có.e nhập lần cả ngàn cái mới có giá rẻ chia lại cho ae,nếu mua càng nhiều 1 lần giá càng rẻ.

M.Dien
20-02-2010, 09:57

Với những đầu như K49, Xsat ... thì có thể dùng bộ trộn 4 tức là 4 chảo lắp cho một đầu nên OK đi.
Lắp từ 1-4 chảo vào bộ trộn thì đều dùng được hết nhưng phải cài đặt trong đầu nữa.

tuanvupleiku
20-02-2010, 12:29
Bao cao voi cac pac em vua cau trom cap xong. Duoc 45 kenh, coi phe ca nguoi
dung la nhan cu vi bat thien :D

Tp_hau_tl2
20-02-2010, 12:35
anh em cho hoi bat qua 138 bang xsat thi co phai chinh thong so lnb khong nhi co ai do duoc qua nay roi chi giup minh voi minh chinh suot sang den gio van chua dc minh o cổ nhuê đông ngạc hà nội

kindkorea
20-02-2010, 14:25
Anh chị cho em hỏi vệ tinh ở quỹ đạo 138 độ đông có tấn số 12538 V 41250 1/2 dùng đầu Xsat có thu được không vậy? và thu được các kênh gì và có xem được không hay là khóa mã?

Đôrêmi79
20-02-2010, 14:29
Bao cao voi cac pac em vua cau trom cap xong. Duoc 45 kenh, coi phe ca nguoi
dung la nhan cu vi bat thien :D

Chúc mừng Vũ có cáp xài chùa nhé. Nhà anh thì có cả cáp cả MyTV nhưng chưa có tiền để dùng, hôm nọ định lắp MyTV nhưng có ông anh bảo rằng để hôm nào kiếm được con D901 hay E901 cũ khoảng 1 triệu mà dùng chứ dùng MyTV nhà người ta bóng đá hô vào rồi nhưng nhà mình bóng vẫn đang ở trên sân. Bác ptt 0903939220 cho em hỏi bộ trộn 4in1 của em khi cắm từng quả vệ tinh qua nó thì không có tín hiệu (bộ trộn em để gần đầu thu) vậy là hỏng rồi còn gì. Em muốn mua chỗ bác thì thanh toán như thế nào?

ptt 0903939220
20-02-2010, 15:13
cũng chưa chắc đã hỏng bộ trộn đâu bác ơi.còn có thể do bác cài đặt chưa đúng hoặc do cái đầu của bác mất sung.muốn biết chắc chắn do bộ trộn hỏng bác nên dùng biện pháp thay thế.chắc bác ở pleiku.bác mua chục cái về sài rồi chia lại cho ae ở đó.nếu bác có người ghé được sài gòn mình sẽ thử bộ trộn cho bác,còn o chắc phải gửi tiền ngân hàng hoặc gửi xe.

Đôrêmi79
20-02-2010, 15:34
cũng chưa chắc đã hỏng bộ trộn đâu bác ơi.còn có thể do bác cài đặt chưa đúng hoặc do cái đầu của bác mất sung.muốn biết chắc chắn do bộ trộn hỏng bác nên dùng biện pháp thay thế.chắc bác ở pleiku.bác mua chục cái về sài rồi chia lại cho ae ở đó.nếu bác có người ghé được sài gòn mình sẽ thử bộ trộn cho bác,còn o chắc phải gửi tiền ngân hàng hoặc gửi xe.

Em ở Hải Dương bác ạ. bộ trộn trước kia em vẫn dùng bình thường mà. Em mở ra kiểm tra thấy toàn mạch điện tử nên ... bó tay. Em chắc chắn là cài đặt đúng rồi có lẽ chết xung như bác nói. Em muốn mua 1 cái thôi nhưng bác xa quá....

loitranchinh
20-02-2010, 16:20
Hôm mùng 3 tết mình bị chập 1 cổng bộ trộn 4in 1 cháy bay mùi tiền mới thơm phức, may quá 3 cổng còn lại vẫn dùng được , khi dùng bộ trộn bạn nên cài trên đầu thu cho đúng cổng , ví dụ chảo band C vào cổng số 3 trên bộ trộn thì khi vào cài đặt trên đầu thu thì bạn cũng phải sửa thông số dishque là LNB3 thì ổn thôi .

Đôrêmi79
20-02-2010, 17:54
Bộ trộn của em không thấy có mùi gì lạ cả. cách cài đặt đầu thu ứng với chảo thì em biết rồi, trước kia em vẫn dùng mà. Bây giờ không cổng nào dùng được mới chán chứ. Không biết ra mấy cửa hàng điện tử có ai sửa được không?

tuanvupleiku
20-02-2010, 18:52
Em ở Hải Dương bác ạ. bộ trộn trước kia em vẫn dùng bình thường mà. Em mở ra kiểm tra thấy toàn mạch điện tử nên ... bó tay. Em chắc chắn là cài đặt đúng rồi có lẽ chết xung như bác nói. Em muốn mua 1 cái thôi nhưng bác xa quá....
chứ anh tưởng trong đó toàn là dây đồng hả? :D

tuanvupleiku
20-02-2010, 22:17
cái mạch diện tử nào mà không có dồng với dây dồng chứ.,.,.,bác tưởng làm bằng dất chắc...haahhaâhh

thông tin víp dây .,., bây giờ di lượm dtdd củ về nấu lên lấy vàng mà bán ..haâhh nhiều xiền quá..tha hồ mua chảo.,.,.,

ý tui nói là ông Đôrêmi tưởng trong cục đó chỉ có dây đồng, ngoài ra ko có gì khác. :D

Chiều nay nằm nhà coi tivi, ko đi làm. Có kênh Thuần Việt, HTVC Phim (nhóm kênh HTVC) Starmovie, HBO, iTV, VTC...

Zui quá, bữa nay khỏi cần chảo nữa :D

sduongtuan
20-02-2010, 22:37
bac tuanvupleiku xem mấy kênh đấy ở đâu zay? tren TV analog a

ptt 0903939220
20-02-2010, 22:48
mình vẫn hay gửi hàng cho anh chiến là bạn hàng ở hải dương.anh này bán sỉ và lẻ điện máy,có bán chảo vtc và đầu kts mặt đất.nếu bạn dôrêmi79 cần cái swhich trộn 4,để mình gửi anh chiến cho bạn.cái này trị giá chỉ có mấy chục ngàn,mà sung này mình chỉ thấy trên đầu dvbs nên chắc o ai sửa.

CNX
20-02-2010, 22:48
bac tuanvupleiku xem mấy kênh đấy ở đâu zay? tren TV analog a

truyền hình cáp thì chẵng thiếu kênh gì hết..

mavuong1987
20-02-2010, 23:53
bác ra mua 2 con diot về thay vào la ok hết.,.,.,nó màu den ,,có 1 sọc trắng phía trên...

bác tháo ra mua ...nếu 4 cổng thi mua 4 con diot .. về cứ theo như cua nó mà hàn con mới vào nhé

ông này tính chuyển sang làm "thần phá đầu thu" luôn rồi hay sao mà xui bậy ngưòi ta về mua đioe gắn vào diseqc. mà tui chắc rằng ông cũng chẳng biết cái diseqc là cái quáy gì nữa chứ nói chi đến chuyện sửa nó.
chắc ông cụ ni nghĩ cái diseqc là cái bộ chia quá.

lần sau " biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe " nhé. đừng xúi bậy kẻo có ngày mất mạng mà không biết nguyên nhân đó.

Bộ trộn của em không thấy có mùi gì lạ cả. cách cài đặt đầu thu ứng với chảo thì em biết rồi, trước kia em vẫn dùng mà. Bây giờ không cổng nào dùng được mới chán chứ. Không biết ra mấy cửa hàng điện tử có ai sửa được không?

sửa díeqc thì chắc ko ai sửa (vì ko kinh tế) còn nếu đầu thu mất xung diseqc thì sử cũng đơn giản thôi. ( nhưng mấy người thợ bình thường ko biết tới vụ này đâu. vì trên thực tế có mấy nhà dùng tới diseqc đâu .

Đôrêmi79
21-02-2010, 09:02
Hai bạn bình tĩnh được không, diễn đàn này của chúng ta mang tính chất học hỏi xây dựng mà. Mình thì biết Vương từ hồi bên Vetinhclub của Vũ cơ,hồi đó Vương cũng có bài hướng dẫn lắp bộ trộn nhưng mình không phải là dân điện tử nên chịu không làm được. To bác ptt 0903939220 : bác có thể cho em số điện thoại và địa chỉ anh Chiến nào ở Hải Dương được không ạ. Sao bữa trước em giới thiệu ông anh em bán hàng điện tử gọi cho bác thì bác lại nói là hay giao hàng ở Hải Phòng.

Viaileroi
21-02-2010, 10:49
AE Trên Diễn Đàn có Ai ở gần Lào Cai không? Nếu có Ai ở gần thì giúp tôi mua bộ trộn cái hôm nọ tôi đi tìm cả đất Lào Cai Có được 1 bộ trộn 4in1 thì Lại bị cháy mất đen thiệt....nếu ai tốt thì mua giúp tôi 1 cái tôi xin chịu hết tất cả các chi phí Vận chuyển

Anh MobiLeLEb Ơi EM Hiếu Đây hôm nọ em nên Lào CAi hỏi cái quán mà anh bảo ý người ta bảo là không có Anh Sem Chỗ Nào có thì chỉ em Với chán quá không có bộ trộn Sem chán
Àh hôm nọ ý em da nhà ông Trụ mua được 1 cái nhưng mà đen quá mua ngay phải cái bị cháy cả đát Lào Cai có độc quán đấy có thì lại bị cháy mất đen quá ANh Lịch Giúp EM nhé,,,,,,,,

AE trên Diễn đàn cho mình hỏi cái này nhà mình dùng 1 chảo nhưng mình tách da hai đầu thu 1 cái Là đầu Xsat con cái kia Là K49 nhưng 2 đầu thu vẫn bị ảnh hưởng của nhau không biết tại sao nữa ...nhiều lúc DTh Free bên nhà mình mà sem các kênh ở gói cước 11630H28800 còn bên nhà anh trai mình sem các kênh ở gói cước 11547H28500 thì đầu thu bên nhà anh mình Lại không có tín hiệu không biết tại sao nữa nếu muốn cả hai nhà đều có được tín hiệu thì cả hai nhà đều phải cùng sem 1 gói kênh mới được có ai biêt tại sao giải thích hộ mình cái ...... mong AE trên DDTH Giúp đõ

Langtunuoiheo
21-02-2010, 11:39
ông này tính chuyển sang làm "thần phá đầu thu" luôn rồi hay sao mà xui bậy ngưòi ta về mua đioe gắn vào diseqc. mà tui chắc rằng ông cũng chẳng biết cái diseqc là cái quáy gì nữa chứ nói chi đến chuyện sửa nó.

lần sau " biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe " nhé. đừng xúi bậy kẻo có ngày mất mạng mà không biết nguyên nhân đó.
.....................

Her! CÓ gì đâu mà phải gắt với nhau nhỉ? Gây mất đoàn kết nội bộ anh em .....
ông ấy sửa kiểu gì thì mặc ổng...

.,.,ong thi biet cai dech zi.,.,.ma to mom.,.,.neu can tui lam cho lun k can mua .,.,.tui da sua dau thu lan thu 1200 rui day.... con ong chi biet bam may cai nut ngoai dau thui phai k... da zot bay dat ..ta day anh hung.,.,.hahhaha

k biet thi ngoi duoi gam ban ma xem.,.,.to mom ..lam dec zi.,.ong zoi thi qua sua cho tui it cai dau thu ne ... luong 5trieu\\thang

chac ong cung khong biet .,.con diot la ci zi nua ...ong tuong coc gach ha.,.,.

Ái chà chà! Lâu lém mới có người nhận mình là anh hùng, cao thủ + "chê" người khác "cầm tinh con bò"! Bái phục bác này! ---> Không còn gì để nói!

mobilelab
21-02-2010, 13:01
AE Trên Diễn Đàn có Ai ở gần Lào Cai không? Nếu có Ai ở gần thì giúp tôi mua bộ trộn cái hôm nọ tôi đi tìm cả đất Lào Cai Có được 1 bộ trộn 4in1 thì Lại bị cháy mất đen thiệt....nếu ai tốt thì mua giúp tôi 1 cái tôi xin chịu hết tất cả các chi phí Vận chuyển

Anh MobiLeLEb Ơi EM Hiếu Đây hôm nọ em nên Lào CAi hỏi cái quán mà anh bảo ý người ta bảo là không có Anh Sem Chỗ Nào có thì chỉ em Với chán quá không có bộ trộn Sem chán
Àh hôm nọ ý em da nhà ông Trụ mua được 1 cái nhưng mà đen quá mua ngay phải cái bị cháy cả đát Lào Cai có độc quán đấy có thì lại bị cháy mất đen quá ANh Lịch Giúp EM nhé,,,,,,,,

AE trên Diễn đàn cho mình hỏi cái này nhà mình dùng 1 chảo nhưng mình tách da hai đầu thu 1 cái Là đầu Xsat con cái kia Là K49 nhưng 2 đầu thu vẫn bị ảnh hưởng của nhau không biết tại sao nữa ...nhiều lúc DTh Free bên nhà mình mà sem các kênh ở gói cước 11630H28800 còn bên nhà anh trai mình sem các kênh ở gói cước 11547H28500 thì đầu thu bên nhà anh mình Lại không có tín hiệu không biết tại sao nữa nếu muốn cả hai nhà đều có được tín hiệu thì cả hai nhà đều phải cùng sem 1 gói kênh mới được có ai biêt tại sao giải thích hộ mình cái ...... mong AE trên DDTH Giúp đõ

uh dc rùi để mai anh hỏi cho.khổ thân vất vả cho chú quá
hihi

loitranchinh
21-02-2010, 13:01
ở đây là diễn đàn trao đổi kinh nghiệm về cách thu truyền hình vệ tinh , mình là dân cơ khí nhưng cũng mê vệ tinh , nên các bạn nên bình tĩnh trao đỗi đừng quá nóng mà buông lời kkhông hay mất hoà khí trên diễn đàn , mình cũng biết ma vương lâu rồi , bạn ấy có tay nghề và kinh nghiệm khá tốt về truyền hình vệ tinh và cũng giúp đỡ nhiều bạn trên diễn đàn . Đầu năm chúc các bạn trên diễn đàn khoẻ mạnh , làm ăn phat tài , cùng nhau thu được nhiều kênh free trên các vệ tinh .

mobilelab
21-02-2010, 13:04
đề nghị anh em bình tĩnh k lên to tiếng ai cũng có cái mạnh cũng có cái giỏi.không nên này nọ làm mất không khí cũng như đoàn kết nội bộ.còn thành viên nào quá khích đề nghị MOD sử phạt đầu năm mà đã cãi cọ nhau rồi

tuanvupleiku
21-02-2010, 13:34
Khong biet ong thanphachao nay o dau ra ma bomb qua troi. Chac la Than Dieu hay Than Chao dau thai tro ve

tptuananh
21-02-2010, 15:06
Cho em hỏi bay giờ nên dùng lamsontv của VTC Digicom(em ở Thanh Hoá) hay mytv nhỉ? List kênh của mytv khá hay nhưng mới có 32 kênh còn của VTC thì không biết nên chẳng biết chọn cái nào cho đáng.

mavuong1987
21-02-2010, 18:24
mod đâu hết rồi mà để ông này ăn nói bây bạ trên 4 rum thế này nhỉ. trong đầu ông này chắc toàn là rơm với rác quá.

tuanvupleiku
21-02-2010, 18:44
Con người không biết ngượng mồm mà phát ra cái ngôn ngữ mất dạy đó thì anh em nên chẳng cần phải quan tâm.
Nó từ nhỏ có lẽ không biết tự trọng là gì hay sao ấy.
Report cho mod biết để cho nó cút khỏi nơi này được rồi.

loitranchinh
21-02-2010, 19:12
cái thằng thanphachao không được dạy dỗ ăn nói tục tiễu, chỉ nghe lời nói biết ngay nhân cách con người , đây là diễn đàn trao đổi kinh nghiệm TH vệ tinh mà nó vào chửi bới lung tung , đề nghị admin khoá mõm nó lại .

ngoccong2001
21-02-2010, 19:22
STOP lại hết đi.

Người ta đã sai khi nói tục, các cậu còn đào bới nói tục theo.

STOP. Giờ ai nói tục là được xử lý theo khung hình forum.

Tiếp tục bàn luận theo nội dụng topic.

vinasat 2
21-02-2010, 19:34
diển đàn đầu Năm Mới rồi mà sau ,có người dơ thế.....
chúng ta cùng bàn luận về Vệ Tinh mà .

A E diển đàn có ai tìm hiểu sau mà trang wed DVB.vn tại sau kg vô được kg ?chứ buồn quá , kg có thêm diển đàn nào để nghiên cứu thêm VỆ Tinh hết .

trungduc91
21-02-2010, 20:35
Nhin cach hanh van minh doan chac chan 100% nick thanphachao la minhtungan (Δ-Δ)

Vietkor84
21-02-2010, 21:26
Em hãi các bác qúa rồi, ko dám bàn luận thêm nữa. Các bác Nóng qúa!

Viaileroi
21-02-2010, 21:35

tuanvupleiku
21-02-2010, 21:59
Mobilab va Langtunuoiheo nhanh di. Sao mod con de may cai quote do nhi?

michaeltung68
21-02-2010, 22:34
Cho em hỏi bay giờ nên dùng lamsontv của VTC Digicom(em ở Thanh Hoá) hay mytv nhỉ? List kênh của mytv khá hay nhưng mới có 32 kênh còn của VTC thì không biết nên chẳng biết chọn cái nào cho đáng.

Hiện tại tui đang sử dụng dịch vụ MyTV khá hay đó bạn ,Hình ảnh sắc nét lắm nhất là xem LCD . Chỉ có 32 kênh ,toàn là kênh hay không à,nghe nói tháng sau sẽ tăng lên 60 kênh không biết thuê bao thế nào ?Tôi khuyên bạn nên sử dụng dịch vụ này hiện đại lắm ,DTH của VCTV sao bằng

princetq
21-02-2010, 23:18
My TV tuy ít kênh nhưng các kênh hầu như là kênh hay. Em cũng đang đắn đo giữa việc chờ nâng cấp gói cước mới của VTC HD và lắp đặt em này. Cứ chờ 2 thằng nó tăng kênh xem thế nào đã với lại VTC đang tính ra kênh 3d và xem World Cup HD nên VTC có vẻ vẫn hơn. Có 1 điểm hạn chế của MyTV là giờ phát luôn chậm hơn chút đỉnh so với các loại khác vì nó phải ghi lại chương trình trước khi phát ra để phục vụ chức năng tua lại khi xem nên khi xem bóng đá trực tiếp thì hàng xóm hô vào thì mình phải chờ 30 giây sau mới được hô.

ptt 0903939220
22-02-2010, 09:17
để xem 2 đầu thu xem 2 kênh độc lập các bạn phải biết tách tất cả những công tắc tự động có sẵng trong lnb.thừơng những cái lnb hiện nay có tới 2 cái công tắc là 13-18v và 0-22hz.tư vấn trực tiếp 0903939220 tuấn.

Đôrêmi79
22-02-2010, 09:27
bác ptt 0903939220 ơi! bác cho em địa chỉ và số điện thoại của bác Chiến nào ở Hải Dương đi bác. bộ trộn của em chắc chết thật rồi không phải là chết xung ở đầu thu đâu, vì em mang cắm sang con Xsat khác cũng không được.

hoabinh_nguyen
22-02-2010, 11:10
Gửi bạn Mobilelab Lào Cai:
Cho mình hỏi 1 câu đầu năm nhe!
Gó kênh 11131 V 27500 của quả NSS6 hiện tại còn bắt được không bạn ?
Và 1 câu hỏi nũa là tôi muốn mua 1 chảo band C 1.5m để học hỏi với anh em nhưng ko biết "nhà chức trách địa phuơng"co cho phép thu vệ tinh nước ngoài ko nhỉ ?
Cám ơn nhiều nhé.
Tiện đây tôi gởi đến Ma Vuơng Bùi Đức Chiến... Và toàn thể anh em trong diễn đàn một lời chúc sức khỏe và thành đạt

ngoctu_vinasat
22-02-2010, 13:22
Và 1 câu hỏi nũa là tôi muốn mua 1 chảo band C 1.5m để học hỏi với anh em nhưng ko biết "nhà chức trách địa phuơng"co cho phép thu vệ tinh nước ngoài ko nhỉ ?
Cám ơn nhiều nhé.
Tiện đây tôi gởi đến Ma Vuơng Bùi Đức Chiến... Và toàn thể anh em trong diễn đàn một lời chúc sức khỏe và thành đạt

chao 1.5m chu chao 15m ban cu bat vo tu.Cha ai cam viec nay dau.

buiducchien
22-02-2010, 15:08
chao 1.5m chu chao 15m ban cu bat vo tu.Cha ai cam viec nay dau.
Đầu năm mới gửi tới toàn thể anh em trên diễn đàn những lời chúc tốt đẹp nhất. Quay trở lại vấn đề nầy, thực ra cứ vô tư thì cũng không hẳn như vậy mà do sự quản lý của từng địa phương, nơi để tự do hoặc nơi làm chặt chẽ. nhưng nhìn chung anh em ham mê DVB chúng ta vẫn sử dụng được. Nếu kín đáo được thì càng tốt. Chúc các bác có chảo thật to, khám phá được nhiều kênh mới cho diễn đàn thêm vui vẻ.

sửa díeqc thì chắc ko ai sửa (vì ko kinh tế) còn nếu đầu thu mất xung diseqc thì sử cũng đơn giản thôi. ( nhưng mấy người thợ bình thường ko biết tới vụ này đâu. vì trên thực tế có mấy nhà dùng tới diseqc đâu .
Xin các bác bình tĩnh...năm mới chúng ta tranh luận mang tính xây dưng mà. thực ra vấn thay diot cho diseqc để tái sử dụng là đúng. trước đây em đẫ từng làm. Ở mỗi cổng ra của diseqc đều có 1 con nhỏ bằng hai đầu tăm to con nào bị phồng, nứt vỡ là hỏng. Cách sửa của em là tháo con LNB hỏng ra chọn mấy con còn tốt trong đó dùng mỏ hàn nhể lấy sau đó thay vào chỗ của mấy con hỏng của diseqc thế là em lại tái sử dụng được còn con diot của bác thanphachao là loại gi thì em không rõ. Nhưng con này bé rất khó hàn nên các bác cận thận kẻo chập. Phải dùng đồng hồ đo kiểm tra trước rồi hãy cắm vào đầu thu, nếu không đến lúc hỏng đầu thu các bác lại chửi...em mang tiếng ác thì chết.

duongvu1191
22-02-2010, 15:39
Qua telstar18 cat nhom services roj chj con nhom combos nua thuj agjla2 thj van con free cho mjnh xem bay jo laj chuyen xang agjla2

Đôrêmi79
22-02-2010, 16:54
Qua telstar18 cat nhom services roj chj con nhom combos nua thuj agjla2 thj van con free cho mjnh xem bay jo laj chuyen xang agjla2

Quả 138*E cắt từ hôm qua bây giờ chỉ còn kênh Halllmark và Fashion TV xem tạm được. Quả Agila 2 146.0°E mình chưa dò thử, có phải nó có 2 tần số là 12510 H 30000 và 12621 V 30000 phải không bạn. Đầu Xsat, chảo "còi" thu được không? Hướng dẫn mình "tóm" tiếp quả này nhé!

Viaileroi
22-02-2010, 17:15

BÁc DuongVu1191 Cho EM Ý kiẾn Đi
Các bác Cho em một ý kiên sem nào để em về thử
Cả Anh Lịch Nữa Àh Anh Lịch Anh Hỏi hộ em chưa anh

mobilelab
22-02-2010, 18:25

BÁc DuongVu1191 Cho EM Ý kiẾn Đi
Các bác Cho em một ý kiên sem nào để em về thử
Cả Anh Lịch Nữa Àh Anh Lịch Anh Hỏi hộ em chưa anh

hôm nay qua cửa hàng chuyên bán các loại đầu thu trung quốc a vào hỏi họ trả lời là hết hàng đầu năm chưa giao dịch được với bên trung quốc đợi mấy hôm nữa hết hẳn dư âm tết a hởi cho.oki

lanphuong16
22-02-2010, 19:18
trưa nay ngày 22/2/2010 1 số kênh lại mất tiêu rồi bạn nào có cao kiến gì ko ?

vesau
22-02-2010, 19:35
Chào cả nhà, Chúc một năm mới nhiều sức khỏe, may mắn và thành đạt!
Chiều nay mình mới làm cháy cái LNB, cho mình hỏi ở Thủ Đức, Tp HCM chổ nào có bán cái này?? Cho hỏi thêm là nếu mua LNB và chảo lớn 1,5m ~ 2m thì khoảng bao nhiu tiền và mua ở đâu? Mình ở Thủ đức, Tp Hcm
PS : Anh Bảo saigonBMT sao số ĐT của anh gọi ko dc vậy?

mobilelab
22-02-2010, 20:37
Cám ơn nhiều nhé.

cảm ơn Pro rất nhiều năm mới mình cũng k biết nói gì hơn cả chúc toàn thể gia đình Pro 1 năm mới an khang thịnh vượng vạn sự như ý thật nhiều sức khỏe...
11131 V 27500 trên NSS6 95* vẫn oki
còn chảo thì trên nhà mình xem vô tư k sợ
hôm vừa rồi tết đốt bao nhiêu pháo nhưng có ai bắt đâu ( nhà ở cổng UBND) hihi
nhưng ở 1 số nơi bên VĂN HÓA THÔNG TIN làm gắt lắm họ thu và phạt ngay cụ thể như ở hải phòng.

thienduy78
22-02-2010, 20:56
chào cả nhà năm mới!chúc ae 4rum thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc!lâu lắm mới thấy bác CHIẾN viết bài nhỉ,chắc tại có người nhắc tên đấy! hihihi bạn MAVUONG làm ơn thống kê dùm ở chỗ tây nguyên mình thì chảo c band tóm được các vệ tinh nào,vì mình mới làm được một em chảo c band 1.5m có 100k thôi,của người ta ko dùng bán lại ấy mà,mình đang đinh bắt thaicom,còn thì chưa biết nên tóm em nào nữa,cố vấn dùm mình với VƯƠNG nhé!cám ơn trước hi,chúc diễn đàn luôn đoàn kết!

tungloi8888
22-02-2010, 21:38
gởi vesau :
Ở Thủ Đức thì hiếm chỗ bán lắm, Chịu khó lên chợ Nhật Tảo tìm lão lamson hay Thế Công bên công ty anhem quận 10 cũng gần mà

ptt 0903939220
22-02-2010, 21:51
các bạn sai rồi.ở vn khi thu truyền hình trực tiếp từ vệ tinh đều phải xin phép sở thông tin và truyền thông.ngoẠI trừ bộ thu k cộng,vtc hd,vtc sd,htv,htvc.còn tất cả nếu o có giấy phép đều là lậu.khung hình phạt cho hành vi lậu này là 5 tới 10 triệu cho người sử dụng và 5 tới 10 triệu cho người lắp đặt.kể cả đơn vị lắp đặt cũng phải có giấy phép của bộ thông tin và truền thông.

tuanvupleiku
22-02-2010, 22:35
Em chao anh Chien a. Nho thang 4 nam 2009 vao forum ko biet ji, nho anh Chien voi anh Bao chi cho nhieu cai nen moi co chut it hieu biet. Uong nuoc phai nho nguon :D
dvb.vn sao ko vo dc ha anh Chien?

mavuong1987
22-02-2010, 23:50
chào cả nhà năm mới!chúc ae 4rum thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc!lâu lắm mới thấy bác CHIẾN viết bài nhỉ,chắc tại có người nhắc tên đấy! hihihi bạn MAVUONG làm ơn thống kê dùm ở chỗ tây nguyên mình thì chảo c band tóm được các vệ tinh nào,vì mình mới làm được một em chảo c band 1.5m có 100k thôi,của người ta ko dùng bán lại ấy mà,mình đang đinh bắt thaicom,còn thì chưa biết nên tóm em nào nữa,cố vấn dùm mình với VƯƠNG nhé!cám ơn trước hi,chúc diễn đàn luôn đoàn kết!

cband thì các quả từ 68 - 166*E hầu như quả nào cũng thu được trong đó đáng chú ý nhất là các quả 78.5 , 100.5, 105.5, 113.0, 115.0 , 166*E những quả này rất nhiều kênh free hay.
ngoài ra còn nhiều quả của châu âu cũng bắt được (nhưng mấy quả này chưa thử ) hi vì góc ngẫn thấp
chúc mừng bác đã mua đwowcj chảo C rẻ. chúc bác năm mới thu được nhiều kênh free hơn. hi. mà tốt nhất nên kiếm 1 con DM về chơi mới sướng bác ạ. chứ nói thật kênh free tyhì ko nhiều kênh hay mà chập chờn lắm.

vt_sovetinh
23-02-2010, 07:54
Đầu năm mới gửi tới toàn thể anh em trên diễn đàn những lời chúc tốt đẹp nhất. Quay trở lại vấn đề nầy, thực ra cứ vô tư thì cũng không hẳn như vậy mà do sự quản lý của từng địa phương, nơi để tự do hoặc nơi làm chặt chẽ. nhưng nhìn chung anh em ham mê DVB chúng ta vẫn sử dụng được. Nếu kín đáo được thì càng tốt. Chúc các bác có chảo thật to, khám phá được nhiều kênh mới cho diễn đàn thêm vui vẻ.

Xin các bác bình tĩnh...năm mới chúng ta tranh luận mang tính xây dưng mà. thực ra vấn thay diot cho diseqc để tái sử dụng là đúng. trước đây em đẫ từng làm. Ở mỗi cổng ra của diseqc đều có 1 con nhỏ bằng hai đầu tăm to con nào bị phồng, nứt vỡ là hỏng. Cách sửa của em là tháo con LNB hỏng ra chọn mấy con còn tốt trong đó dùng mỏ hàn nhể lấy sau đó thay vào chỗ của mấy con hỏng của diseqc thế là em lại tái sử dụng được còn con diot của bác thanphachao là loại gi thì em không rõ. Nhưng con này bé rất khó hàn nên các bác cận thận kẻo chập. Phải dùng đồng hồ đo kiểm tra trước rồi hãy cắm vào đầu thu, nếu không đến lúc hỏng đầu thu các bác lại chửi...em mang tiếng ác thì chết.

lâu rồi mới thấy anh Chiến onlie. tết này bận lắm hả anh? tôi nhớ anh em DVB vô cùng nhưng lại vào không được trang này. chúc anh Chiến cung anh em yêu dvb
một năm bình an, hạnh phúc và đón nhận nhiều điều thú vị!

anh em nào có chảo C band quay về telstar18 bắt HBO miễn phí, tp: 3811V-15000.

hoabinh_nguyen
23-02-2010, 08:10
Nghe bác ptt 0903939220 nói về cái zdụ đăng ký làm tui muốn nhụt chí hết dám mơ cái chảo 1.5m nữa rồi. XH gì mà chẳng được tự do gì cả. Chán thiệt. Mong AE cho 1 lời an ủi...

vt_sovetinh
23-02-2010, 08:19
cứ vô tư đi bạn, lâu lâu mới dùng chảo C mà ai nỡ...

baloccn
23-02-2010, 09:55
chào các bác. các bác cho e hỏi tí nếu dùng C band thì nên dùng chảo cở nhỏ nhất là bao nhiêu vậy? chảo 60 bắt được kô bác? thank các bác nhiều.

ptt 0903939220
23-02-2010, 10:09
chảo c band thì mua cái nhỏ nhất cũng phải 1,5m mới khám phá được.liên lạc 0903939220 tuấn tư vấn trực tiếp để có giá tốt nhất.thành công chỉ đến với những người có trí.

loitranchinh
23-02-2010, 10:37
Nói chung có chảo band C thì túm được nhiều vệ tinh có phát free , thõa mãn 1 phần đam mê truyền hình vệ tinh ,còn các cơ quan chức năng bi giờ chẳng quan tâm việc chảo lớn chảo nhỏ trên nóc nhà nữa đâu , chỉ có mấy nơi có quan niệm lạc hậu và thời bao cấp còn sót lại và ra vẻ ta có quyền lực mới đi phạt chảo thu thôi . Các bạn có biết khi VTC phát thêm trên asiat 5 thì có free kênh nào không - đầu K 49 có thu được kô ? Nếu có thông tin cho các bạn trên diễn đàn biết để chuẩn bị chảo thu .

mavuong1987
23-02-2010, 10:37
Các bác ơi,bác hongan6868 nói là gần nhà bác ấy có người vẫn coi được max,goal1,2...mà chẳng phải đóng tiền thêm.có bác nào biết ko

do là mấy bửa trước. nó km hay sao í (có thẻ là xem dc). hôm qua thì cắt lại rồi,.

ngoctu_vinasat
23-02-2010, 11:58
cac ace co biet tai sao ben DVB lai ko vao dc ko minh nho ace ben do wa.

Viaileroi
23-02-2010, 12:18
Bác Tuấn ơi bác cho em hỏi bây giờ mình muốn mua 1 cái chảo C band thì mất khoảng bao nhiêu tiền thì hợp lí hả bác
Anh Lịch Ơi cảm ơn anh hỏi hộ em nhé Đầu năm họ hết trộn àh thả nào em đi hỏi bao nhiêu quán ngươi ta đều bảo là không có thôi đành phải đợi thôi bao giwowf có anh bảo em nhé

AE ơi Vào http://usetm.com/tvro/ mà sem quả 138 lại có mầu đỏ dồi kìa báo hiệu lại free dồi đấy AE

duongvu1191
23-02-2010, 12:29
Qua NSS6 la ve tinh fat test nen k0 co khoa ma.ma cung cha co kenh phim nao hay nhom IPMTV k0 thay fat test lan nao ???!

Ong HTVC chang thay phat gi ca..chi thay co dl&cs chan wa...

quangtl
23-02-2010, 14:08
Chào các Bác!
Các Bác cho em hỏi có quả nào phát kênh HD nhiều nhất, em đang cần tìm các kênh hhư Discovery, Netgao, HBO...mong các Bác biết chỉ giúp!

nguyhiem911
23-02-2010, 15:14
lâu rồi mới thấy anh Chiến onlie. tết này bận lắm hả anh? tôi nhớ anh em DVB vô cùng nhưng lại vào không được trang này. chúc anh Chiến cung anh em yêu dvb
một năm bình an, hạnh phúc và đón nhận nhiều điều thú vị!

cho mình hỏi thăm tý nha bạn telstar18 góc ngẩng nhiu vậy bạn mình ở Bến Tre không biết bắt được không vậy ?

vt_sovetinh
23-02-2010, 15:33
chảo c band thì mua cái nhỏ nhất cũng phải 1,5m mới khám phá được.liên lạc 0903939220 tuấn tư vấn trực tiếp để có giá tốt nhất.thành công chỉ đến với những người có trí.

bác này giỏi câu khách thiệt, bữa trước xin phần mềm mà không cho.

ai có nhu cầu mua chảo band C xin liên hệ với tôi, chảo 1,5m bao gồm LNB giá chỉ 700.000 VND, nơi sản xuất TQ, sơn tĩnh điện, số lượng theo đơn đặt hàng.

Bác Tuấn có thích thì làm đại lí cấp 1 tôi để giá thấp hơn cho, CT Tuấn Tú hét giá chảo band c 1,5m hơn triệu rưỡi, không LNB chắc chết bà kon quá.

Langtunuoiheo
23-02-2010, 19:43
Chào các Bác!
Các Bác cho em hỏi có quả nào phát kênh HD nhiều nhất, em đang cần tìm các kênh hhư Discovery, Netgao, HBO...mong các Bác biết chỉ giúp!
Bác quên cái khái niệm Hbo, discovery... Free đi, đằg này lại còn là HD nữa chứ! Hãy nằm mơ và tườg tượg HboHd free nào..
Ec! Thằg VtcHd còn éo có HBO Hd nữa! Hoặc đơn giản là Discovery Sd!

thanhtung_ls
23-02-2010, 19:56
Chảo của mình hiện giờ bắt vinasat ở góc ngẩng 2 vạch ( vạch đo độ ở trên chảo ). Vậy mình muốn bắt thằng 138*e thì hạ xuống bao nhiêu ? tiện thể cho mình hỏi luôn góc bắt asiasat4 luôn. mấy bác chỉ cho 12537v - 41520 mà ko có ts trên của nó thì mình cũng bó tay, cái 09750 như của vinasat1 ấy. Mà đầu thu của mình dùng LNB của mình thì nó ở phân cực H vác sang nhà bên cạnh dùng K49 thì lại ở phân cực V , vd ở LNB của mình thì là : 09750 - 11550H - 28500 22k on. sang LNB khác thì lại là 09750 - 11550V - 28500 22k on. Bác nào biết giải thích cho mình với, Mình dùng đầu BBT 212

thienduy78
23-02-2010, 20:16
cám ơn các bác đã cố vấn giúp em nhé,hiện giờ theo em biết có những nơi người ta ko còn sử dung loại chảo c band nữa vì đã ko còn bắt đươc htv7,9ở vệ tinh nước ngoài rùi,như vậy thì mình cứ hỏi người ta sẽ bán lại thui,giá khá bình dân,mình có điều kiện khám phá mà người ta lại đỡ bỏ phí ,(vì họ không đam mê mà)chúc AE tìm được thứ mình cần mà người ta bỏ hihihihii_____tiết kiệm chống lãng phí=không bị chém!

mobilelab
23-02-2010, 20:16
Chảo của mình hiện giờ bắt vinasat ở góc ngẩng 2 vạch ( vạch đo độ ở trên chảo ). Vậy mình muốn bắt thằng 138*e thì hạ xuống bao nhiêu ? tiện thể cho mình hỏi luôn góc bắt asiasat4 luôn. mấy bác chỉ cho 12537v - 41520 mà ko có ts trên của nó thì mình cũng bó tay, cái 09750 như của vinasat1 ấy. Mà đầu thu của mình dùng LNB của mình thì nó ở phân cực H vác sang nhà bên cạnh dùng K49 thì lại ở phân cực V , vd ở LNB của mình thì là : 09750 - 11550H - 28500 22k on. sang LNB khác thì lại là 09750 - 11550V - 28500 22k on. Bác nào biết giải thích cho mình với, Mình dùng đầu BBT 212

đố ai hiểu được Pro này đang cố giải thick cái gì.e đọc mà ứ hiểu gì hết loạn hết cả đầu

thanhtung_ls
23-02-2010, 20:36
đố ai hiểu được Pro này đang cố giải thick cái gì.e đọc mà ứ hiểu gì hết loạn hết cả đầu

Xin lỗi nếu bạn đọc không hiểu thì để mình tách ra vậy

Chảo của mình hiện giờ bắt vinasat ở góc ngẩng 2 vạch ( vạch đo độ ở trên chảo ). Vậy mình muốn bắt thằng 138*e thì hạ xuống bao nhiêu ? nủa vạch hay 1 vạch, tiện thể cho mình hỏi luôn góc bắt asiasat4 luôn.

mấy bác cho cái ts của Telstar 18 138 là 12537v - 41520 mà ko có ts trên của nó thì mình cũng bó tay,như cái ts của vinasat là 09750 - 11550H - 28500

Đầu thu của mình dùng LNB của mình thì bắt ở phân cực H vác sang nhà bên cạnh dùng LNB của K49 thì lại ở phân cực V , vd thông số cài đặt của mình là : 09750 - 11550H - 28500 22k on. Dùng LNB khác thì lại là 09750 - 11550V - 28500 22k on. Bác nào biết giải thích cho mình với, Mình dùng đầu BBT 212

M.Dien
23-02-2010, 21:45

Chảo của mình hiện giờ bắt vinasat ở góc ngẩng 2 vạch ( vạch đo độ ở trên chảo ). Vậy mình muốn bắt thằng 138*e thì hạ xuống bao nhiêu ? nủa vạch hay 1 vạch, tiện thể cho mình hỏi luôn góc bắt asiasat4 luôn.

mấy bác cho cái ts của Telstar 18 138 là 12537v - 41520 mà ko có ts trên của nó thì mình cũng bó tay,như cái ts của vinasat là 09750 - 11550H - 28500

Đầu thu của mình dùng LNB của mình thì bắt ở phân cực H vác sang nhà bên cạnh dùng LNB của K49 thì lại ở phân cực V , vd thông số cài đặt của mình là : 09750 - 11550H - 28500 22k on. Dùng LNB khác thì lại là 09750 - 11550V - 28500 22k on. Bác nào biết giải thích cho mình với, Mình dùng đầu BBT 212

Cái vạch đó không chính xác đâu, chỉ tương đối thôi.
Hạ xuống một tí khoảng 1 vạch quay sang trái khoảng 10* sau đó tinh chỉnh lại chút nữa là thu được (Ở miền bắc thì mới bắt được)sóng hơi yếu
Ai siasat 4 C-Band toàn Ấn Độ có gì hay mà thu, bỏ đi

Tương tự nhập như sau 10600 hoặc 10750 hoặc 11300 tùy thuộc vào LNB
Theo như bạn nói thì nhập như sau
10600 12537 41250 V 22kOn

Cái phân cực H hay V là do khi lắp LNB thôi, phân cực nào cũng được miễn là thu được để xem là được (chỉ cần xoay LNB đi 90* thì H là V, V là H)

vesau
23-02-2010, 22:27
bác này giỏi câu khách thiệt, bữa trước xin phần mềm mà không cho.

ai có nhu cầu mua chảo band C xin liên hệ với tôi, chảo 1,5m bao gồm LNB giá chỉ 700.000 VND, nơi sản xuất TQ, sơn tĩnh điện, số lượng theo đơn đặt hàng.

Bác Tuấn có thích thì làm đại lí cấp 1 tôi để giá thấp hơn cho, CT Tuấn Tú hét giá chảo band c 1,5m hơn triệu rưỡi, không LNB chắc chết bà kon quá.

Chào ban !
Mình ở Thủ Đức, Tp HcM dang cần 1 chao + LNB C band, ban co thể gửi cho mình 1 bộ dc ko ? Chi phí như thế nào vui lòng cho biet nha! Chúc năm mới nhiều sức khỏe
Thnx
PS : Anh Bảo lâu ngày ko gặp, sao Số ĐT goi ko được vậy?

ngocbaosaigonbmt
23-02-2010, 22:40
sr.mình hay dùng 3G nên goi không được,thông cảm nha.bạn ở thủ đúc khi truóc có liên hệ với mình rồi mà,lúc này khỏe không,công việc vẩn như củ chứ.nếu cần hổ trợ hảy gọi lại cho bảo nha.vẩn số củ.

dennis_lv
23-02-2010, 22:59
Chào ban !
Mình ở Thủ Đức, Tp HcM dang cần 1 chao + LNB C band, ban co thể gửi cho mình 1 bộ dc ko ? Chi phí như thế nào vui lòng cho biet nha! Chúc năm mới nhiều sức khỏe
Thnx
PS : Anh Bảo lâu ngày ko gặp, sao Số ĐT goi ko được vậy?

mình ở quận 2, cũng đang sai chảo 1,5m, và 1,8m.
Mua chảo 1,5m Jonsa (Taiwan) 750k + LNB-C 100k. Của Cty AnhEm (Quận 10) cần thì mình cho địa chỉ = số điện thoại.
PM: leanhvu_friends@yahoo.com

ptt 0903939220
24-02-2010, 00:58
chảo 1,5m giá 550 ngàn,lnb c band 70 ngàn liên lạc tuấn 0903939220

baloccn
24-02-2010, 09:22

vậy hôm nào rảnh phải ghé bác xem thử cái! Thank bác nhiều.

mobilelab
24-02-2010, 09:56

nếu như vậy thì mình chỉ hạ xuống nửa vạch thôi vì qur 138 này thấp hơn VNS 1 chút thôi ah

tần số là 12537 v 41250 hoặc 12302 v 30000

cái này có thể nhà hàng xóm quay ngược chiều của LNB về bên tay phải khi mình đứng trứoc chảo Pro ah

nếu như vậy thì mình chỉ hạ xuống nửa vạch thôi vì qur 138 này thấp hơn VNS 1 chút thôi ah

tần số telstar18 là 12537 v 41250 hoặc 12302 v 30000
cái này có thể nhà hàng xóm quay ngược chiều của LNB về bên tay phải khi mình đứng trứoc chảo Pro ah
chết thật k để ý pro kia trả lời rùi ngại quá. Anh em lượng thứ

tuanvupleiku
24-02-2010, 11:39
xoay lnb 1 goc 90* la doi phan cuc lien :D

hoabinh_nguyen
24-02-2010, 12:10
Các AE mau túm thằng Peak channel (phê lắm) và thằng ACE channel ở NSS6 nhé.Bưã giờ có thông tin mới hình như AE ko đưa lên ?

quocthanhjs
24-02-2010, 12:15
anh em cho mình hỏi đầu thu VTC SD1 có bắt được các kênh HTV1,2,3,4,7,9 không vậy. Cám ơn nhiều

Vietkor84
24-02-2010, 12:36
anh em cho mình hỏi đầu thu VTC SD1 có bắt được các kênh HTV1,2,3,4,7,9 không vậy. Cám ơn nhiều
No, only VTC HD or HTVC.

dennis_lv
24-02-2010, 12:41

550k là chảo cho tuấn tú đúc hả, VN làm thì thì thông số ko chuẩn đâu, sóng ko mạnh. Tui sài cái 1,8m của Tuấn tú đây (750k) mua được 3 năm rồi (đùng để bắt Intelsat 7-10 (68*E), công nhận là mới mua về thì đẹp, nhưng 3,4 tháng bắt đầu gỉ xét và tróc sơn tĩnh điện, đồng thời sóng suy giảm mạnh.
Nên chọn cho mình một cái đàng hoàng tốt nhất, bền rè là của Jonsa, để khỏi hối hận. Tui mới tậu con 1,5m cũa AnhEm hồi tháng 10 có 300k (secondhand thôi) nhưng mới lắm, công nhận là sơn tốt và sóng khỏe, nhẹ nữa.

ptt 0903939220
24-02-2010, 13:47
550 ngàn là chảo 1,5m tq.lnb cband giá 70 ngàn là lnb ptt tuấn tú nhập khẩu.

duongvu1191
24-02-2010, 14:36
Nhom 146 C-SKY-NET on agila2 phat test lau that day tu 30 tet ma bay gio van con phat may kenh the thao van phat he!he!.

Cac ve tinh bay jo theo huong truyen hinh do net cao HD co the mot vai nam nua tat ca cac ve tinh se len HD het (du doan

vesau
24-02-2010, 15:55
mình ở quận 2, cũng đang sai chảo 1,5m, và 1,8m.
Mua chảo 1,5m Jonsa (Taiwan) 750k + LNB-C 100k. Của Cty AnhEm (Quận 10) cần thì mình cho địa chỉ = số điện thoại.
PM: leanhvu_friends@yahoo.com

Chào bạn Dennis, bạn cũng ở Q2 hả? Vậy là gặp đồng hương rồi ..!!!Mình chính xác là ở Q9
Bạn cho mình số DT của anh em đi, mình cũng muốn tìm 1 chảo 1,5m, second hand càng tốt ( vì rẻ mà Hiii) Khi nào co chảo với LNB chắc sẽ còn nhờ bạn giúp thêm. Mình xài đầu thu K49
Anh Bảo, luc trước nhờ anh hướng dẫn thu dc một số kênh, lúc sau này bận quá nên đem chảo đi cất. Mấy hôm tết đem ra định xài lại không biết tại sao cắm dây anten vào bị cháy mất LNB

dennis_lv
24-02-2010, 16:30
Chào bạn Dennis, bạn cũng ở Q2 hả? Vậy là gặp đồng hương rồi ..!!!Mình chính xác là ở Q9
Bạn cho mình số DT của anh em đi, mình cũng muốn tìm 1 chảo 1,5m, second hand càng tốt ( vì rẻ mà Hiii) Khi nào co chảo với LNB chắc sẽ còn nhờ bạn giúp thêm. Mình xài đầu thu K49
Anh Bảo, luc trước nhờ anh hướng dẫn thu dc một số kênh, lúc sau này bận quá nên đem chảo đi cất. Mấy hôm tết đem ra định xài lại không biết tại sao cắm dây anten vào bị cháy mất LNB

Uhm, hân hạnh được làm quen, mình chơi chảo cũng được 3 năm rồi, nhưng đam mê và tìm hiểu thì trước đó lận. Mình ở khúc gần quận 9 (ngã 3 Đỗ Xuân Hợp, Nguyễn Duy Trinh (chính xác là ngay nhà thờ Tân Lập). Có ji liên hệ trao đổi kinh nghiệm chơi chảo qua Yahoo: leanhvu_friends@yahoo.com, cho mình address yahoo của bạn mình PM số điện thoại qua cho tiện trao đổi, chứ để số trên diễn đàn ko tiện lắm.
Ở Quận 2 có nhiều người sài chảo (chủ yếu khu Trần Não, Thảo Điền), nhưng chủ yếu là để xem TV thôi chứ ko có tìm tòi như chúng ta, nên cũng ko có ai để chia sẻ kinh nghiệm.
Thanx.

Số điện thoại của Anh Em : Tên Công ty : Công Ty TNHH Điện Tử Viễn Thông ANH EM
Địa chỉ : 285 Nguyễn Tiểu La, P.8, Q.10
Điện thoại cố định : 08-39574286
Điện thoại di động : 0983893616
Người liên hệ : Vũ Thế Công
Website : http://www.benhvienkts.com
Nick Yahoo : vtc1905

vesau
24-02-2010, 16:41
Uhm, hân hạnh được làm quen, mình chơi chảo cũng được 3 năm rồi, nhưng đam mê và tìm hiểu thì trước đó lận. Mình ở khúc gần quận 9 (ngã 3 Đỗ Xuân Hợp, Nguyễn Duy Trinh (chính xác là ngay nhà thờ Tân Lập). Có ji liên hệ trao đổi kinh nghiệm chơi chảo qua Yahoo: leanhvu_friends@yahoo.com, cho mình address yahoo của bạn mình PM số điện thoại qua cho tiện trao đổi, chứ để số trên diễn đàn ko tiện lắm.
Ở Quận 2 có nhiều người sài chảo (chủ yếu khu Trần Não, Thảo Điền), nhưng chủ yếu là để xem TV thôi chứ ko có tìm tòi như chúng ta, nên cũng ko có ai để chia sẻ kinh nghiệm.
Thanx.

Số điện thoại của Anh Em : Tên Công ty : Công Ty TNHH Điện Tử Viễn Thông ANH EM
Địa chỉ : 285 Nguyễn Tiểu La, P.8, Q.10
Điện thoại cố định : 08-39574286
Điện thoại di động : 0983893616
Người liên hệ : Vũ Thế Công
Website : http://www.benhvienkts.com
Nick Yahoo : vtc1905
mình vừa gửi số DT cho bạn qua Yahoo mail của bạn

sieuquay_a4
24-02-2010, 19:27
do là mấy bửa trước. nó km hay sao í (có thẻ là xem dc). hôm qua thì cắt lại rồi,.
Trời đất,câu đó em hỏi từ khuya rồi.Từ lúc gói family mới ra đời.Mà bác lôi ra làm chi.Cái đó chắc là ro may mắn thôi(vì người đó dâu có dk goi family).Còn vụ km premium cho accees thì tết mà ,phải km chứ.Trên kênh vstv automation t vẫn phát espn với cái biểu tượng K+ to tướng

vinasat 2
24-02-2010, 19:45
[QUOTE=dennis_lv;2017988]Uhm, hân hạnh được làm quen, mình chơi chảo cũng được 3 năm rồi, nhưng đam mê và tìm hiểu thì trước đó lận. Mình ở khúc gần quận 9 (ngã 3 Đỗ Xuân Hợp, Nguyễn Duy Trinh (chính xác là ngay nhà thờ Tân Lập). Có ji liên hệ trao đổi kinh nghiệm chơi chảo qua Yahoo: leanhvu_friends@yahoo.com, cho mình address yahoo của bạn mình PM số điện thoại qua cho tiện trao đổi, chứ để số trên diễn đàn ko tiện lắm.
Thanx.

cho mình hỏi Dennis ( có phải Anh Đệ kg vậy ? ) Em củng ở Q 9 KHU DU LỊCH SUỐi TIÊn nè .

M.Dien
24-02-2010, 21:12
[QUOTE=dennis_lv;2017988]Uhm, hân hạnh được làm quen, mình chơi chảo cũng được 3 năm rồi, nhưng đam mê và tìm hiểu thì trước đó lận. Mình ở khúc gần quận 9 (ngã 3 Đỗ Xuân Hợp, Nguyễn Duy Trinh (chính xác là ngay nhà thờ Tân Lập). Có ji liên hệ trao đổi kinh nghiệm chơi chảo qua Yahoo: leanhvu_friends@yahoo.com, cho mình address yahoo của bạn mình PM số điện thoại qua cho tiện trao đổi, chứ để số trên diễn đàn ko tiện lắm.
Thanx.

cho mình hỏi Dennis ( có phải Anh Đệ kg vậy ? ) Em củng ở Q 9 KHU DU LỊCH SUỐi TIÊn nè .

Mấy ông này ở www.dvb.vn sang đây đi tìm người thân hehe
Tài ơi, Tân ơi, Vương ơi... mấy ông có tìm người thân thì tìm nhanh.

vesau
24-02-2010, 21:33
nghe bác ptt 0903939220 nói về cái zdụ đăng ký làm tui muốn nhụt chí hết dám mơ cái chảo 1.5m nữa rồi. Xh gì mà chẳng được tự do gì cả. Chán thiệt. Mong ae cho 1 lời an ủi...

:) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) Bác vẫn đang được tự do mà :) Bác đi xin phép đi...

vinasat 2
24-02-2010, 21:50
[quote=vinasat 2;2018237]

DVB>VN buồn quá kg vô được nên qua đây chơi 1 chút mà bạn M.Dien

dennis_lv
24-02-2010, 22:00
Mình ko phải Đệ. sorry, Tên Mình: VŨ. Rất vui được làm quen!
Suối Tiên thì hơi xa nhỉ. Gần chút nữa thì đến nhà chơi, bàn chuyện vệ tinh. hihi

Viaileroi
24-02-2010, 22:04
Anh Lịch ơi ở LÀo Cai mình không biết có chỗ nào bán chảo C band không nhỉ nếu có anh tìm hiểu hộ em nhé em gại sang Trung Quốc quá tại Sang Đáy mua lẻ người ta bán 1 gấp 2 Chán Lắm ... àh nếu mình mua chảo C band thì lên dùng loại đầu thu gì mà không phải nộp phí theo tháng la tốt nhất

mobilelab
25-02-2010, 08:01
Anh Lịch ơi ở LÀo Cai mình không biết có chỗ nào bán chảo C band không nhỉ nếu có anh tìm hiểu hộ em nhé em gại sang Trung Quốc quá tại Sang Đáy mua lẻ người ta bán 1 gấp 2 Chán Lắm ... àh nếu mình mua chảo C band thì lên dùng loại đầu thu gì mà không phải nộp phí theo tháng la tốt nhất

a sang trung quốc hỏi nó có nó còn k thèm bán luôn.mấy ông bên mình có bán đếch đâu.chán.hôm trước sang bên chỗ mà ông khương vẫn lấy hàng có đấy nhưng nó bán 10 chiếc trở lên giá tính bằng tiền việt là 360k ngon thật nhưng k thèm bán lẻ a bochym với chúng nó luôn

vt_sovetinh
25-02-2010, 08:05

K49 là tốt nhất, không thì rinh ngay một đầu DM800S-HD về nhận key chia sẻ qua ADSL, xem các quả 68*E, 115*E, 88*E, 78*E, 138*E, 76.5*E...vv..

Không biết mấy anh em quản trị đi đâu mà để em forum.dvb.vn trốn nhà theo trai gần cả tháng nay không thấy về làm tôi nhớ muốn chết, muốn xả stress cũng chẳng có chỗ xả. Buồn quá, chắc có lẽ đi theo bà chị humax.com rồi

ha_ha_ha
25-02-2010, 08:18
Các bác cho em hỏi chất lượng hình ảnh khi xài USB DVB-T trên máy tính có tốt không ạ! Tại em đang tính mua con USB DVB-T xài tạm. Ở SG mà dùng cái này em thấy ổn hơn dùng DVB-S đấy. Cũng bắt được nhiều kênh nhưng không biết chất lượng hình ảnh có như khi mình xem trên TV không nhỉ? Bác nào xài qua loại này rồi tư vấn cho em với

ptt 0903939220
25-02-2010, 08:39
shaeky là hình thức xem lậu truyền hình nghiêm trọng.nhất là nếu lậu những gói kênh của vn.chúng ta xem 1 cái dm 500 ở nhà thì cùng lắm là bị phạt 5 tới 10 triệu.nhưng để xem được thì những người làm sever cho chúng ta sheaky trách nhiệm nặng vô cùng.nặng ở đây o phải là vấn đề tài chính mà là trách nhiệm trước pháp luật.vì bây giờ mấy chú cảnh sát vn muốn biết sever huho gì đó nằm ở vn hay capuchia chỉ là chuyện nhỏ o dấu được.humax.com hoặc dvb.vn đều nổi tiếng vì vụ sheaky,nếu o dích vào mấy vụ vi phạm pháp luật thì nó là diễn đàn số 1 về truyền hình ở vn vì nó được xây dựng từ những người tài giỏi và tâm huyết với truyền hình.

dennis_lv
25-02-2010, 08:44
[/color]
Không biết mấy anh em quản trị đi đâu mà để em forum.dvb.vn trốn nhà theo trai gần cả tháng nay không thấy về làm tôi nhớ muốn chết, muốn xả stress cũng chẳng có chỗ xả. Buồn quá, chắc có lẽ đi theo bà chị humax.com rồi

dvb.vn dạo này ko biết mắc chứng ji? mà sao chủ diễn đàn ko quan tâm sửa chữa nhỉ, cả tháng nay ko vào được, chán chết! Bao nhiêu thông tin cần cập nhật.

ha_ha_ha
25-02-2010, 09:46
Các bác cho em hỏi chất lượng hình ảnh khi xài USB DVB-T trên máy tính có tốt không ạ! Tại em đang tính mua con USB DVB-T xài tạm. Ở SG mà dùng cái này em thấy ổn hơn dùng DVB-S đấy. Cũng bắt được nhiều kênh nhưng không biết chất lượng hình ảnh có như khi mình xem trên TV không nhỉ? Bác nào xài qua loại này rồi tư vấn cho em với

Giúp em với nào các bác

shaeky là hình thức xem lậu truyền hình nghiêm trọng.nhất là nếu lậu những gói kênh của vn.chúng ta xem 1 cái dm 500 ở nhà thì cùng lắm là bị phạt 5 tới 10 triệu.nhưng để xem được thì những người làm sever cho chúng ta sheaky trách nhiệm nặng vô cùng.nặng ở đây o phải là vấn đề tài chính mà là trách nhiệm trước pháp luật.vì bây giờ mấy chú cảnh sát vn muốn biết sever huho gì đó nằm ở vn hay capuchia chỉ là chuyện nhỏ o dấu được.humax.com hoặc dvb.vn đều nổi tiếng vì vụ sheaky,nếu o dích vào mấy vụ vi phạm pháp luật thì nó là diễn đàn số 1 về truyền hình ở vn vì nó được xây dựng từ những người tài giỏi và tâm huyết với truyền hình.
Mấy chú cảnh sát biết cái sever hohu ở đâu thì làm được gì. Trừ khi cái sever đó nằm ở VN, còn mà nằm ở nước ngoài thì chỉ có bó tay chịu chết thôi. Mà mấy chú công an cũng đâu có rảnh công điều tra mấy cái thứ vớ vẩn đó làm gì cho mệt sức. Nếu anh VTC với lại anh VCTV kiện lên tòa thì may ra, còn không thì đâu lại vào đó thôi. Mà chuyện xem DM500S ở nhà cũng bị phạt à, mới nghe lần đầu đó. VN có bao nhiêu hộ dân nhỉ, mấy chú cảnh sát có khám nổi từng nhà một không? Muốn vào khám phải có lệnh khám nữa chứ, đâu phải chuyện đùa, vào khám nó rút ADSL ra rồi thì cảnh sát cũng đành ngậm ngùi về không thôi. Giấc mơ của bác ptt 0903939220 sẽ không bao giờ thành hiện thực. Đừng mang vô đây làm anh em cụt hứng. Có điều gì không phải mong các anh em bỏ qua cho nhé. Em khuyên mấy bác admin của dvb.vn nhé, nếu chưa chuyển sever ra nước ngoài thì nên chuyển sớm đi, cảnh sát không làm gì được đâu, tốt nhất là chuyển sang mỹ và nhờ 1 người nào đó bên đó làm admin luôn đi, thế là cảnh sát đừng hòng mà dòm ngó nhé. Đó là phong trào chung của mấy web đen đó, rất đáng học hỏi. Mà nếu lỡ bị bắt thì đừng để lộ pass của hohu ra nhé, không thì mấy chú công an nó làm thịt sever là xong đó.

hoabinh_nguyen
25-02-2010, 10:37
Cái Bác ptt 0903939220 này hay làm cho AE cụt hứng nhỉ,Hình như quan trọng với ptt 0903939220 là quảng cáo cho Cty mình thôi,chắc là kiến thức của ông này cao siêu lắm..?? Hầu như là cái gì cũng biết...

mavuong1987
25-02-2010, 12:32
Cái Bác ptt 0903939220 này hay làm cho AE cụt hứng nhỉ,Hình như quan trọng với ptt 0903939220 là quảng cáo cho Cty mình thôi,chắc là kiến thức của ông này cao siêu lắm..?? Hầu như là cái gì cũng biết...

hi. từ trước tới giờ vẫn vậy. bác ptt 0903939220 này chỉ được cái hù doạ anh em với thả bom là giỏi thui. hi.

vụ dùng chảo bị phạt là chuyện của chục năm về trước. khi đó vn chưa dòm lên được vệ tinh nên mới đưa ra luật đó. từ khi anh DTH phát qua vệ tinh thì thong thả hơn. đến bây giờ khi vn đã có vệ tinh riêng , và sắp tới VTC lại chuyển sang 100.5 nữa thì luật này bị mọt ăn hết rồi.

dùng chảo 0.6m , 1.5 m, 2.4m hay bao nhiêu đi nữa là quyền của người ta. quang trọng là ko thu mấy kênh phản động hay *** là cứ vô tư.(theo lời ông giám đốc đài truyền hình ở chổ tui.tui đã ráp cho ông này con chảo 1.8m và dm 500s để xem 68.5*E)

còn nếu bác nào dùng chảo C mà gặp mấy bác CA thích chọt ngoái tới hỏi thăm thì cứ bảo "tui dùng chảo lớn thu Cband vinasat đấy " (xin lổi ông nội nó cũng không dám gở chảo của bác xuống đâu)

duongvu1191
25-02-2010, 13:38
PAC "PTT" BAY JÒ CHAC LA "sun voi" RUI NHI...PAC LEN THI PHAI POST THONG TIN "HOT" CHU AI LAI CU HU DOA AE NHU VAY !!!!

Vietkor84
25-02-2010, 13:41
Bac ptt ko hu doa cac bac dau. Cac bac co the dung bat ke chao nao, dau thu nao mien sao co the cap quyen su dung do nha cung cap co chiu trach nhiem ve noi dung o lanh tho viet nam (nhu the vctv voi k+, the vtc voi vtc, the htvc voi htv ...) con lai deu la chui, la trai phep het va duong nhien cac nha quan li se co quyen thu thiet bi va phat hanh chinh voi ca nhan thu ko phep va se thu thiet bi, truy cuu trach nhiem hinh su voi to chuc cung cap, phat tin hieu bat hop phap. Nhung day la ve li thuyet, con thuc te chang nha quan li nao o dia phuong thua hoi ma di kiem tra. Vi chinh ho cung ko biet hien gio co bao nhieu nha cung cap dich vu, co bao nhieu loai, goi dich vu. .

vt_sovetinh
25-02-2010, 13:48

khi ông bán đầu DM cho người ta ông có nói là sẽ bị phạt 5 đến 10 triệu không? hay ông nói là ông sẽ đưa cho key và card copy về gắn vào xem rồi hoan hô Tuấn Tú. không biết lâu nay cảnh sát kinh tế có vào thăm công ty của ông chưa nhỉ, chắc vài hôm nữa sẽ ghé thăm những mặt hàng không hóa đơn, chứng từ của ông đấy. nếu 100000 người đều xem qua sheaky thì công ty của ông cũng phá sản theo các nhà đài.
công nhận ở Sài Gòn quê ta cũng có một "máy chém" dịch vụ viễn thông với tốc độ phỉnh nịnh nhanh đến kinh ngạc

tuananh_pro_xsat
25-02-2010, 13:50
em đang cần bán con usb tv hiệu humax đang con sai tốt.anh em nào cần thì pm em nha,:ddang cần tiền mua điện thoại.huhu

quangtl
25-02-2010, 14:01

Nhìn thấy NICK của Bác trên diễn đàn, mọi người nhận xét sao chứ tôi thấy Bác là một người không có đạo đức, Mục đích của Bác trên diễn đàn này và cũng như trên Forum DVB chỉ có một chữ là "TIỀN", thật ra cái Công ty Tuấn Tú của Bác tôi chẳng xa lạ gì, từ ngày còn bên diễn đàn HƯMAX, Bác không thay đổi vẫn như ngày nào, vẫn Quảng cáo và bị các thành viên tẩy chay. Tôi cũng biết ai cũng cần có mục đích của mình, cũng cần tiền lắm chứ nhưng kiếm sao để người ta đừng thấy mình là sợ. Hỏi Bác một câu Công ty Bác có bán chảo C không? có bán đầu thu ngoài các đầu thu của DTH, VTC, HTVC không? Tôi đã từng nhờ Bác tư vấn DM 800 có đọc thẻ HTVC không? Bác lại tư vấn mua đầu thu của Bác là xem được, cái này nói thẳng ra Bác là một con người, một doanh nghiệp phi đạo đức. Bác cũng là một thành viên của DVB, nhưng nhìn NICK Bác thấy không có một bài nào để đóng góp xây dựng diễn đàn mà toàn là QC bán hàng, tư vấn cũng được nhưng làm sao để khách hàng bỏ chi phí ít nhất mà thoả mãn được dịch vụ mà họ mong muồn thì mới kinh doanh lâu đài được đằng này sống chết mặt bay, làm sao để tao thu được tiền là OK. Thấy cách QC của Bác người ta cũng biết Công ty của Bác làm ăn như thế nào rồi, Bác càng QC thì càng phản tác dụng, đây là hình thức "Gậy ông đập lưng ông" Bác nên học lớp Marketing hoặc đọc cuồn "Nguyên lý tiếp thị" của Philip Koler thì Bác sẽ hiểu. NICK của Bác toàn là số ĐT không, mục đích của Bác là muốn người ta nhớ số gọi cho Bác chứ Giề? Bác QC ở đâu chứ ở các Forum này thành viên người ta toàn là dân am hiểu. Bác hết lời ca ngợi các Bác ở DVB, nhưng trong thâm tâm của Bác là muốn dẹp cái kiểu share key để Bác bán được chảo và đầu thu rởm của Bác chứ giề? Thật là đạo đức giả. Tôi nói ra đây với tư cách xây dựng chứ tôi không có thù ghét gì Bác, bản thân tôi cũng không kinh doanh các mặt hàng này, nhưng trách nhiệm của một thành viên là đóng góp ý kiến, tôi thì nhận thấy như thế, nếu có gì không phải hoặc các thành viên khác thấy không đúng thì có ý kiến phản hồi, đây là sân chơi để trao đổi ký thuật truyền hình và mọi thành viên đều có quyền bình đẳng.

vt_sovetinh
25-02-2010, 14:06
Bác quên cái khái niệm Hbo, discovery... Free đi, đằg này lại còn là HD nữa chứ! Hãy nằm mơ và tườg tượg HboHd free nào..
Ec! Thằg VtcHd còn éo có HBO Hd nữa! Hoặc đơn giản là Discovery Sd!

có đấy quả Bsat2A 110*E của Nhật phát fee hơn 20 kênh HD, các bác đem chảo Ku sang Nhật lắp rồi kéo dây về Việt Nam xem cũng tốt đấy. Còn ở VN thì bó tay

sduongtuan
25-02-2010, 14:09
Các bác thử đoán xem khi VTC ra mắt 3DTV thì sẽ thế nào. Ra 1 loại đầu mới sao?? Lúc đấy đầu HD lại vứt sọt rác.

vt_sovetinh
25-02-2010, 14:16
Nhìn thấy NICK của Bác trên diễn đàn, mọi người nhận xét sao chứ tôi thấy Bác là một người không có đạo đức, Mục đích của Bác trên diễn đàn này và cũng như trên Forum DVB chỉ có một chữ là "TIỀN", thật ra cái Công ty Tuấn Tú của Bác tôi chẳng xa lạ gì, từ ngày còn bên diễn đàn HƯMAX, Bác không thay đổi vẫn như ngày nào, vẫn Quảng cáo và bị các thành viên tẩy chay. Tôi cũng biết ai cũng cần có mục đích của mình, cũng cần tiền lắm chứ nhưng kiếm sao để người ta đừng thấy mình là sợ. Hỏi Bác một câu Công ty Bác có bán chảo C không? có bán đầu thu ngoài các đầu thu của DTH, VTC, HTVC không? Tôi đã từng nhờ Bác tư vấn DM 800 có đọc thẻ HTVC không? Bác lại tư vấn mua đầu thu của Bác là xem được, cái này nói thẳng ra Bác là một con người, một doanh nghiệp phi đạo đức. Bác cũng là một thành viên của DVB, nhưng nhìn NICK Bác thấy không có một bài nào để đóng góp xây dựng diễn đàn mà toàn là QC bán hàng, tư vấn cũng được nhưng làm sao để khách hàng bỏ chi phí ít nhất mà thoả mãn được dịch vụ mà họ mong muồn đằng này sống chết mặt bay, làm sao để tao thu được tiền là OK. NICK của Bác toàn là số ĐT không, mục đích của Bác là muốn người ta nhớ số gọi cho Bác chứ Giề? Bác QC ở đâu chứ ở các Forum này thành viên người ta toàn là dân am hiểu. Bác hết lời ca ngợi các Bác ở DVB, nhưng trong thâm tâm của Bác là muốn dẹp cái kiểu share key để Bác bán được chảo và đầu thu rởm của Bác chứ giề? Thật là đạo đức giả. Tôi nói ra đây với tư cách xây dựng chứ tôi không có thù ghét gì Bác, bản thân tôi cũng không kinh doanh các mặt hàng này, nhưng trách nhiệm của một thành viên là đóng góp ý kiến, tôi thì nhận thấy như thế, nếu có gì không phải hoặc các thành viên khác thấy không đúng thì có ý kiến phản hồi, đây là sân chơi để trao đổi ký thuật truyền hình và mọi thành viên đều có quyền bình đẳng.

hoan hô bác đã nhận xét đúng bản chất của thèng cha nầy. yên tâm vài hôm nữa cảnh sát kinh tế sẽ đến kiểm tra cty Tuấn Tú mọi quy trình về hóa đơn chứng từ về hàng hóa sẽ được làm rõ. Tôi là ai? làm gì? biết gì về cách làm ăn của PTT cứ chờ cảnh sát Kt đến làm việc ở PTT rồi các bạn sẽ rõ.
Đề nghị PTT chở hàng vứt bớt ở sông Sài Gòn may ra còn nhẹ tội

dhpaul
25-02-2010, 15:04
Em cũng nói ở bên DVB rồi, ông Tuấn Tú Cò lỡ ôm 1 lô đầu + thẻ xịn, giờ anh em ta cứ share key + xem chùa thì Tuấn Tú Cò bỏ gì vào bù giờ? :D
@sduongtuan: Không có loại đầu nào là đầu 3D cả, thực ra nguyên lý truyền hình 3D rất đơn giản, chỉ là 2 máy quay song song rồi dùng kính phân cực để phân tích ra hình ảnh 3D mà thôi. Điều kiện cần và đủ để xem được TH 3D là nguồn phát + kính phân cực theo đúng tiêu chuẩn mà nguồn phát cung cấp. Truyền hình 3D thực chất không có gì mới, có chăng là bây giờ mới bắt đầu được xới lại nhờ công nghệ HD.

hiep_hkc
25-02-2010, 15:27
Nhìn thấy NICK của Bác trên diễn đàn, mọi người nhận xét sao chứ tôi thấy Bác là một người không có đạo đức, Mục đích của Bác trên diễn đàn này và cũng như trên Forum DVB chỉ có một chữ là "TIỀN", thật ra cái Công ty Tuấn Tú của Bác tôi chẳng xa lạ gì, từ ngày còn bên diễn đàn HƯMAX, Bác không thay đổi vẫn như ngày nào, vẫn Quảng cáo và bị các thành viên tẩy chay. Tôi cũng biết ai cũng cần có mục đích của mình, cũng cần tiền lắm chứ nhưng kiếm sao để người ta đừng thấy mình là sợ. Hỏi Bác một câu Công ty Bác có bán chảo C không? có bán đầu thu ngoài các đầu thu của DTH, VTC, HTVC không? Tôi đã từng nhờ Bác tư vấn DM 800 có đọc thẻ HTVC không? Bác lại tư vấn mua đầu thu của Bác là xem được, cái này nói thẳng ra Bác là một con người, một doanh nghiệp phi đạo đức. Bác cũng là một thành viên của DVB, nhưng nhìn NICK Bác thấy không có một bài nào để đóng góp xây dựng diễn đàn mà toàn là QC bán hàng, tư vấn cũng được nhưng làm sao để khách hàng bỏ chi phí ít nhất mà thoả mãn được dịch vụ mà họ mong muồn thì mới kinh doanh lâu đài được đằng này sống chết mặt bay, làm sao để tao thu được tiền là OK. Thấy cách QC của Bác người ta cũng biết Công ty của Bác làm ăn như thế nào rồi, Bác càng QC thì càng phản tác dụng, đây là hình thức "Gậy ông đập lưng ông" Bác nên học lớp Marketing hoặc đọc cuồn "Nguyên lý tiếp thị" của Philip Koler thì Bác sẽ hiểu. NICK của Bác toàn là số ĐT không, mục đích của Bác là muốn người ta nhớ số gọi cho Bác chứ Giề? Bác QC ở đâu chứ ở các Forum này thành viên người ta toàn là dân am hiểu. Bác hết lời ca ngợi các Bác ở DVB, nhưng trong thâm tâm của Bác là muốn dẹp cái kiểu share key để Bác bán được chảo và đầu thu rởm của Bác chứ giề? Thật là đạo đức giả. Tôi nói ra đây với tư cách xây dựng chứ tôi không có thù ghét gì Bác, bản thân tôi cũng không kinh doanh các mặt hàng này, nhưng trách nhiệm của một thành viên là đóng góp ý kiến, tôi thì nhận thấy như thế, nếu có gì không phải hoặc các thành viên khác thấy không đúng thì có ý kiến phản hồi, đây là sân chơi để trao đổi ký thuật truyền hình và mọi thành viên đều có quyền bình đẳng.

Bác nói rất chuẩn không cần chỉnh

duongvu1191
25-02-2010, 15:36
Cái vệ tinh agila2 này cứ phát miễn phí thế này thì chắc là mất nhiều tiền lắm đấy nhỉ nhìu trận bóng đá hehe

ptt 0903939220
25-02-2010, 16:04
ở đây là ddth thấy một số người cứ dvb.vn nên tôi nói lên những quan điểm riêng về dvb.vn và sheaky cho mọi người cùng tranh luận để ddth ngày càng ổn định và phát triển.tôi chưa hề súc phạm ai trên các diễn đàn vì tôi là người dám nói dám làm và dám chịu trách nhiệm những gì mình nói mình làm.bằng chứng là tôi có cả số dtdd để mọi người thấy tôi có nói hay làm gì sai thì cứ việc liên lạc trực tiếp để nói chuyện. hiện nay 1 số ae trên ddth đang súc phạm đến tôi.tôi đề nghị ae súc phạm đến tôi cho tôi xin số đt để nói chuyện về vụ ai là người không có đạo đức.trước tiên cho xin số đt của bác quangtl.

lucbinh
25-02-2010, 17:04
Thôi các bác cho em xin, làm gì mà kể tội nhau ghê thế, chuyện đúng sai xin miễn bàn ở đây đi, diễn đàn này là nơi chúng ta trao đổi, học hỏi lẫn nhau, không nên gây hiềm khích làm mất tình cảm ae...

ruanyoufu
25-02-2010, 17:07
Nói đúng đó, mọi người nên nhường nhau một chút, đừng cãi cọ làm gì mất hết hòa khí anh em...

vantanevn
25-02-2010, 17:14
[quote=vinasat 2;2018237]

Cũng sang để tìm người quen đây. Dạo này thế nào rồi mấy bác ơi.

minhdt49
25-02-2010, 18:56
bác nào đang xài con K54 hoặc k59 thì thu được tất hehe!!!

vinasat 2
25-02-2010, 19:28
ở đây là ddth thấy một số người cứ dvb.vn nên tôi nói lên những quan điểm riêng về dvb.vn và sheaky cho mọi người cùng tranh luận để ddth ngày càng ổn định và phát triển.tôi chưa hề súc phạm ai trên các diễn đàn vì tôi là người dám nói dám làm và dám chịu trách nhiệm những gì mình nói mình làm.bằng chứng là tôi có cả số dtdd để mọi người thấy tôi có nói hay làm gì sai thì cứ việc liên lạc trực tiếp để nói chuyện. hiện nay 1 số ae trên ddth đang súc phạm đến tôi.tôi đề nghị ae súc phạm đến tôi cho tôi xin số đt để nói chuyện về vụ ai là người không có đạo đức.trước tiên cho xin số đt của bác quangtl.

cái Bác này , bên DVB. VN cũng gặp bác hù , bên đây cũng thấy mặt bác.
giã sử bây giờ wed DVB.VN vô được ( tôi và các bạn tôi vô xem ,trao đổi kinh nghiệm bác làm gì được tôi mà cứ hù ).
bác thì nói được , chung tôi kg nói được sau. ( chắc độ nầy bán kg được nên bị nóng đây ) nhớ uống Dr thanh nghe .

[quote=M.Dien;2018325]

Cũng sang để tìm người quen đây. Dạo này thế nào rồi mấy bác ơi.

dạo nầy mình đi lắp chảo hơi nhiều củng được . còn Bác như thế nào .
( mình đi chổ nào cũng thấy Bác 220.......thọc gậy hết chán chết .)hả Bác Tân .

ngoctu_vinasat
25-02-2010, 19:40
dao nay ben dvb.vn ko vo dc la sao ha cac ban?

k49hagiang
25-02-2010, 19:45
ban minhdt49 noi k54 va k59 bat dc kenh nao ?noi j chang hieu .tu nhien bao bat dc het?

cuongvp2910
25-02-2010, 19:54
ban minhdt49 noi k54 va k59 bat dc kenh nao ?noi j chang hieu .tu nhien bao bat dc het?
À ! Cái này loại này mà bạn có + 1 tí chịu khó và gan dạ thì sẽ bắt được nhiều thứ đấy đây nè :www.makarov.ch/images/Pistol/HQ/...left.jpg đây nữa :http://imzcorp.com/en/company/297.html

vinasat 2
25-02-2010, 19:55

k54 & K59 , bùm 1 cái là đi đời luôn đó bạn ơi , đừng chơi với nó.....

minhdt49
25-02-2010, 20:03
dạo này nss6 phát lại 2 kênh ACEch và PEAKch xem thích thật,phim thì xem trên KM ch,nhạc thì xem trên AmFineTV,nss6 mà free kênh thể thao nữa là số z.Các bác nào cần cập nhật tin thể thao lúc sáng sớm thì mở kênh ASTV new1 nha...

k49hagiang
25-02-2010, 20:19
k49 bat dc nss6 k nhi?

mnhat84
25-02-2010, 20:30
Được chứ NSS6 dể bắt lắm. Nhưng góc nẩng cao lắm khoảng 73* lận. có kênh Party tối thứ năm có chương trình cute cũng hot lắm

Với lại mới có thêm kênh JC hoạt hình nưã. Kênh mongkong chiếu phim ma suốt

lnb_hd01
25-02-2010, 20:38
Góc ngẩng của quả nss6 cao thế hả bạn . Mấy hôm tết loay hoay mãi không bắt được buồn quá

Được chứ NSS6 dể bắt lắm. Nhưng góc nẩng cao lắm khoảng 73* lận. có kênh Party tối thứ năm có chương trình cute cũng hot lắm

Với lại mới có thêm kênh JC hoạt hình nưã. Kênh mongkong chiếu phim ma suốt

Bạn có thể giúp mình được không ví dụ cho mình xem hình chảo nhà bạn

mnhat84
25-02-2010, 20:47
Chảo DTH kô chỉnh chân là kô thể bắt được đâu. Với lại quay đầu rack LNB quay lên trên 1 tí

Muốn biết chính xác góc ngẩng và hướng quay. Vào trang www.dishpointer.com chọn điạ điểm cuả bạn và chọn vệ tinh thì sẽ dể dàng để tóm

Chảo mình để dưới đất lấy đồ kê lên cho chảo nó ngẩng thêm là được. Nếu bạn gắn chảo lên tường thì uống cong thanh nhôm gắn chảo là được rồi

Đôrêmi79
25-02-2010, 21:12
Bác ptt 0903939220 ạ, em nghĩ là mọi người không nói quá cho bác đâu. Ở đây không biết có bao nhiêu người mua hàng của bác rồi thú thật em không rõ lắm, nhưng em đơn cử 1 trường hợp như thế này bác nghe xem nhé: Bác có nói bác giao hàng rất nhiều nơi từ Nam ra Bắc. Em có ông anh (em hay mua hàng điện tử ở đó) hôm rồi thấy bác quảng cáo đầu K49 giá rẻ em giới thiệu cho ông đó gọi cho bác, bác nói giao hàng ở Hải Phòng nhưng ông anh em bảo nói mấy cửa hàng điện tử to mà anh ấy hay lấy hàng thì bác đều không biết, bác lại nói gửi hàng về đảo Cát Bà. Mới đây (em muốn mua bộ trộn) bác cũng có nói với em là có giao hàng cho anh Chiến nào đó ở Hải Dương, em xin bác số điện thoại và địa chỉ của cửa hàng đó nhưng cũng không thấy bác nói gì. Nói thật nếu như giá giao hàng của bác ở chỗ chúng em rất nhiều người muốn mua nhưng không biết giá cả và chất lượng có đáp ứng như bác quảng cáo không???

Vetinhut
25-02-2010, 21:16
Lâu lắm rồi tôi ko viết bài nhưng cũng chưa bỏ qua bất cứ một bài viết nào của các anh em . Thấy anh em nhiệt tình viết bài giúp diễn đàn luôn sôi nổi tôi cũng vui lắm nay xin góp vài nhời thế này .Về mục đích của diễn đàn thì ai cũng phải hiểu rồi nhưng mục đích của từng thành viên thì lại mỗi người một khác nhưng theo tôi dù bất cứ tham gia diễn đàn với mục đích gì thì cũng nên tôn trọng nhau một tí từ nam ra bắc đều là anh em .có người sai người đúng nhưng xét đến cùng thì bản thân mình sẽ được gì thì cần phải sàng lọc nếu tin tưởng thì làm theo còn ko đâu có ai bắt mình làm đâu có vậy mới phát triển được .bắt bẻ nhau làm gì cho mất tinh thần chung .công bằng mà nói thì anh em thời gian gần đây luôn tỏ rõ cái tôi của mình nên cũng rất đáng buồn mong tất cả anh em cùng bớt chút thời gian thư giãn rồi nhìn chung về một hướng . Tôi ko bênh vực cho bác tuấn nhưng thấy bác nói quả thật cũng khá đúng vì pháp luật việt nam chỉ đầu voi đuôi chuột thôi nên chúng ta cũng đang được thả lỏng tuy nhiên cần phải nói với bác tuấn là nên xem lại mục đích của bác ở diễn đàn này nếu chỉ quảng cáo cho kinh doanh của bác thôi thì ko đúng chỗ đâu anh em đang tìm mọi cách để xem free hoặc ít nhất thì cũng phải là rẻ nhất mà .vài lời chân tình mong anh em đừng chửi lại

lnb_hd01
25-02-2010, 21:16
Mình cũng vào trang này rồi . Làm đủ mọi cách rồi vẫn là số 0 mình dùng đầu HD01 . Tóm quả 138 ku thì dễ thế không nghĩ là tóm được nhanh thế . Quả nss6 này sao mà khó thế . Thất vọng rồi . Bó tay rồi

duongvu1191
25-02-2010, 21:42
O KU Thi chac qua nay la free nhiu kenh nhat day nhi no cang free thi ae minh cang dc xem nhiu kenh hehe (NSS6 KU)

Qua ns6 xoay cung don gian thoi tin hieu cao lam xsat dc 9,0% tui xoay qua nay chi mat 30' hay kien tri se thanh cong...

Qua ns6 xoay cung don gian thoi tin hieu cao lam xsat dc 9,0% tui xoay qua nay chi mat 30' hay kien tri se thanh cong...

tuanvupleiku
25-02-2010, 22:01
Các pác bình tĩnh nào. :D
Em đang copy 1 số bài từ forum dvb.vn qua bên vetinhclub.com
Anh em nào cần tham khảo lại các bài viết từ các tiền bối xin vào đây: http://www.hcfvn.com/vns/diendan/forumdisplay.php?f=62

duongvu1191
25-02-2010, 22:01

vinasat 2
25-02-2010, 22:39
Mình cũng vào trang này rồi . Làm đủ mọi cách rồi vẫn là số 0 mình dùng đầu HD01 . Tóm quả 138 ku thì dễ thế không nghĩ là tóm được nhanh thế . Quả nss6 này sao mà khó thế . Thất vọng rồi . Bó tay rồi

dễ lắm bạn ơi ,
mình nhớ là góc ngẫng hơi cao hơn VNS khoãng vài độ , hướng cùa nó theo hướng tây tây nam ( kg thôi để ngày mai mình post cho 1 tấm hình cho bạn xem , ) mình sử dụng chảo DTH cũ .

Hôm nay do lổi đầu đọc thẻ , để mình post lại cho bạn sau nghe bạn .

vesau
25-02-2010, 22:48
Lâu rồi ko thấy bác TuantaiMC viết bài, mình nhớ trước đây bác này hay mua giúp AE bộ trộn và LNB..Mấy hôm tết loay hoay thế nào để cháy mất cái LNB Ku giờ ko thể xem vệ tinh được mà lại ko có thời gian đi mua..

billydragon
26-02-2010, 00:54

Xin chào các thành viên ddth.com!
Không rõ việc nặng nhẹ bạn suy từ luật nào trong các bộ luật của VN?

Luật bản quyền? luật sở hữu trí tuệ? Trên thế giới có nhiều quốc gia cấm chuyện share key và nhiều quốc gia không cấm. tất cả đều được cảnh báo cho người sử dụng. Ở việt nam thì chưa có bộ luật nào đánh giá nghiêm túc việc đó là xâm phạm bản quyền hay sở hữu trí tuệ. Bởi vì theo đánh giá các nước cho phép thì:
1. Share key giống như bạn mua 1 đĩa CD nhạc chính hãng có bản quyền và bạn cho người bạn của bạn nghe thử (copy???) bạn không copy đĩa đó rồi đem bán thu lời thì không vi phạm vì bạn đã mua bản quyền sử dụng CD đó.
2. trong các hợp đồng ký kết với các hãng truyền hình (trên thế giới và cả VN) chỉ nên các vấn đề sở hữu thẻ giải mã, thiết bị chứ không nói đến "KEY". bạn không đc sao chép, sửa đổi thẻ đó chứ không có lý do nào nói rằng cái thẻ đó khong đc, phép cho, cho người khác mượn v.v...
3. Share key là gì? Nếu bạn ở nhà, mua CD có bản quyền mở to nhạc lên thì hàng xóm nghe có bị vi phạm hay không? bạn bị vi phạm hay hàng xóm vi phạm luật bản quyền? Key chẳng qua là nghe bằng "số hóa" mà thôi chứ không ăn cắp, không sao chép lậu thẻ smartcard. Do đó có quốc gia tán thành, có quốc gia không, nhưng ai không tán thành đều có quy định của Quốc hội và điều luật rõ ràng.

Đó là những điều ai cũng biết. Mục đích của trò chơi, diễn đàn hay các thú vui này là tìm hiểu công nghệ, thực hành kiến thức và phi lợi nhuận. Tất nhiên ai kinh doanh thì tự chịu tracnhs nhiệm của mình. Việc bỏ tiền mua đầu thu hay ủng hộ các doanh nghiệp VN thì đương nhiên là phải làm nhưng doanh nghiệp đó phải biết tôn trong khách hàng là người VN đã.

Trên đay là ý kiến của tôi về vấn đề nan giải toàn cầu này.

Việc bỏ tiền ra mua thì khỏi bàn. có những ngừoi danh tiếng ở VN, giàu, nhiều tiền nhưng vào siêu thị vẫn ăn cắp và bị bắt đó là tại sao? Sở thích con người là thế.

cái topic này dài thật. từ bài đầu tôi post bài năm 2004 đến giờ, biêt bao công nghệ thay đổi, con người tiến hóa v.v... đọc lại thấy rất hay, từ khái niệm sơ đẳng, XSAT, đến DVB-T và bây giờ HD.
Cám ơn các bác Admin và diễn đàn ddth.com. mong các Admin mở riêng cho anh em DVB 1 phòng riêng để dễ kiếm bài chứ nằm đay không giống ai hết.

lnb_hd01
26-02-2010, 06:49
dễ lắm bạn ơi ,
mình nhớ là góc ngẫng hơi cao hơn VNS khoãng vài độ , hướng cùa nó theo hướng tây tây nam ( kg thôi để ngày mai mình post cho 1 tấm hình cho bạn xem , ) mình sử dụng chảo DTH cũ .

Cảm ơn bạn nhiều . Bạn nhớ post hình nhé . Có tấm hình chắc dễ dàng hơn .

tuananh_pro_xsat
26-02-2010, 09:28
cần bán usb tv hiệu humax em mơi mua của của bác ngocbao đó.giá 500k chưa có phí vẩn chuyển :D
http://img197.imageshack.us/img197/2232/ajv6pvjca5fomlgca3tacx4.jpg (http://img197.imageshack.us/i/ajv6pvjca5fomlgca3tacx4.jpg/)http://img109.imageshack.us/img109/9854/aybtactcaf0beiacakc3yg8.jpg (http://img109.imageshack.us/i/aybtactcaf0beiacakc3yg8.jpg/)http://img341.imageshack.us/img341/1916/77511134.jpg (http://img341.imageshack.us/i/77511134.jpg/)
xem đựoc khá nhiều kênh như vtc1 ,2 4 8 9 12 14, itv.ntv ttv hanoi1,kien giang.vtv1 3,vov1 3.gần 2 chục kênh ,hì.xem con đỡ chán hơn xsat,k49.ít ra cũng co ngoại hang anh trên vtc 1

vt_sovetinh
26-02-2010, 09:48
Xin chào các thành viên ddth.com!
Không rõ việc nặng nhẹ bạn suy từ luật nào trong các bộ luật của VN?

Luật bản quyền? luật sở hữu trí tuệ? Trên thế giới có nhiều quốc gia cấm chuyện share key và nhiều quốc gia không cấm. tất cả đều được cảnh báo cho người sử dụng. Ở việt nam thì chưa có bộ luật nào đánh giá nghiêm túc việc đó là xâm phạm bản quyền hay sở hữu trí tuệ. Bởi vì theo đánh giá các nước cho phép thì:
1. Share key giống như bạn mua 1 đĩa CD nhạc chính hãng có bản quyền và bạn cho người bạn của bạn nghe thử (copy???) bạn không copy đĩa đó rồi đem bán thu lời thì không vi phạm vì bạn đã mua bản quyền sử dụng CD đó.
2. trong các hợp đồng ký kết với các hãng truyền hình (trên thế giới và cả VN) chỉ nên các vấn đề sở hữu thẻ giải mã, thiết bị chứ không nói đến "KEY". bạn không đc sao chép, sửa đổi thẻ đó chứ không có lý do nào nói rằng cái thẻ đó khong đc, phép cho, cho người khác mượn v.v...
3. Share key là gì? Nếu bạn ở nhà, mua CD có bản quyền mở to nhạc lên thì hàng xóm nghe có bị vi phạm hay không? bạn bị vi phạm hay hàng xóm vi phạm luật bản quyền? Key chẳng qua là nghe bằng "số hóa" mà thôi chứ không ăn cắp, không sao chép lậu thẻ smartcard. Do đó có quốc gia tán thành, có quốc gia không, nhưng ai không tán thành đều có quy định của Quốc hội và điều luật rõ ràng.

Đó là những điều ai cũng biết. Mục đích của trò chơi, diễn đàn hay các thú vui này là tìm hiểu công nghệ, thực hành kiến thức và phi lợi nhuận. Tất nhiên ai kinh doanh thì tự chịu tracnhs nhiệm của mình. Việc bỏ tiền mua đầu thu hay ủng hộ các doanh nghiệp VN thì đương nhiên là phải làm nhưng doanh nghiệp đó phải biết tôn trong khách hàng là người VN đã.

Trên đay là ý kiến của tôi về vấn đề nan giải toàn cầu này.

Việc bỏ tiền ra mua thì khỏi bàn. có những ngừoi danh tiếng ở VN, giàu, nhiều tiền nhưng vào siêu thị vẫn ăn cắp và bị bắt đó là tại sao? Sở thích con người là thế.

cái topic này dài thật. từ bài đầu tôi post bài năm 2004 đến giờ, biêt bao công nghệ thay đổi, con người tiến hóa v.v... đọc lại thấy rất hay, từ khái niệm sơ đẳng, XSAT, đến DVB-T và bây giờ HD.
Cám ơn các bác Admin và diễn đàn ddth.com. mong các Admin mở riêng cho anh em DVB 1 phòng riêng để dễ kiếm bài chứ nằm đay không giống ai hết.

lâu quá rồi mới thấy anh Bily xuất hiên. anh nói vừa có lý và có tình. em tâm phục, hiện Vn ta cũng chưa có luật nào về vấn đề này.
Nhân tiện cho em hỏi anh: Sao DVB.vn không vào được. mong anh cùng BQT sớm khắc phục để anh em có một sân chơi thực thụ.
Năm mới chúc anh cùng gia đình vạn an, tâm tưởng sự thành !

nguyhiem911
26-02-2010, 10:10
xoay lnb 1 goc 90* la doi phan cuc lien :D

sao xoay được hả bạn....phải xài loại đế của cực V mới xoay được phải không...chỉ mình với...có ảnh chụp không cho mình xin cái hihi...thank

loitranchinh
26-02-2010, 10:57
trời cái vụ xoay LBN cũng dễ mà em ,nếu chảo Ku thì em nới 2 con ốc 6 ra thì quay LBN , còn chảo band C thì nới 1 con oc hãm ra quay .Còn việc quay chảo để túm nhiều vệ tinh thì nên đánh dấu trên sàn đặt chảo thu góc phương vị , góc ngẩng cho từng vệ tinh ( ghi dấu trên thanh nâng góc của chảo) , khi nào muốn quay tới vệ tinh nào chỉ theo dấu đã vạch sẵn là nhanh nhất , nhà mình muốn bắt Chinasat 6B , hay asiat 5, insnat 4, mesat 3 là chỉ mất vài phút thôi .

vantanevn
26-02-2010, 11:08
dạo nầy mình đi lắp chảo hơi nhiều củng được . còn Bác như thế nào .
( mình đi chổ nào cũng thấy Bác 220.......thọc gậy hết chán chết .)hả Bác Tân .

Cảm ơn bác dạo này em cũng bình thường. Mấy tháng trước tết bận quá nên cũng không có thời gian vào forum. Mãi đến 28 tết mới được thưởng thức film HD thông qua DM800 và LCD 42" chỉ tiếc mỗi điều đó là DM800 xem phim HD 108P thì có những phim hơi bị dừng hình và DM800 không downmix DTS.

hoabinh_nguyen
26-02-2010, 12:21
hi. từ trước tới giờ vẫn vậy. bác ptt 0903939220 này chỉ được cái hù doạ anh em với thả bom là giỏi thui. hi.

vụ dùng chảo bị phạt là chuyện của chục năm về trước. khi đó vn chưa dòm lên được vệ tinh nên mới đưa ra luật đó. từ khi anh DTH phát qua vệ tinh thì thong thả hơn. đến bây giờ khi vn đã có vệ tinh riêng , và sắp tới VTC lại chuyển sang 100.5 nữa thì luật này bị mọt ăn hết rồi.

dùng chảo 0.6m , 1.5 m, 2.4m hay bao nhiêu đi nữa là quyền của người ta. quang trọng là ko thu mấy kênh phản động hay *** là cứ vô tư.(theo lời ông giám đốc đài truyền hình ở chổ tui.tui đã ráp cho ông này con chảo 1.8m và dm 500s để xem 68.5*E)

còn nếu bác nào dùng chảo C mà gặp mấy bác CA thích chọt ngoái tới hỏi thăm thì cứ bảo "tui dùng chảo lớn thu Cband vinasat đấy " (xin lổi ông nội nó cũng không dám gở chảo của bác xuống đâu)

Nghe Ma Vương nói tôi cũng an tâm, Chắc kỳ này phải rinh 1 em chảo 1.5m về vọc quá chứ bữa giờ ghiền mà chẳng dám rờ tới em, nói gì thì nói chứ lòng vẫn còn lo,lời nói của ông ppt làm mình ám ảnh..À Ma vương nè,cho mình hỏi 1 câu hơi gà nhé,Chảo đó mình tháo rời ra rồi về nhà ráp hả? Dễ ráp ko ?
chúc ma vương năm mới làm ăn phát đạt nhé !

hiep_hkc
26-02-2010, 13:56
Cũng dễ lắm bạn ơi . Chảo gồm 6 mảnh hình tam giác

nhatrang1231
26-02-2010, 14:09
Mình có ông bạn thợ điện tử mua 5 chảo cũ band c định lắp cho khách hàng xem ngoại hạng anh , nhưng không có nên xếp đống ,có cả cục ghép nữa . Vừa rồi lắp cho ông anh mình 450k .

k49hagiang
26-02-2010, 14:51
ban nhatrang1231 ong anh ban o dau vay?

canvtv
26-02-2010, 15:08

Nếu thu các kênh quảng bá của VTV thì thông số này là chính xác nè: 09750 - 11549H - 28500 - 22k Off. còn nhà hàng xóm phân cực V là do người ta gắn LNB ko đúng phân cực (nếu từ sau chao nhìn tới thì đầu dây jắc xoay về bên tay phải một góc trên 45độ so với mặt phẳng ngang...). còn 22K ON khi thu tần số từ 12*** trở lên và LNB là 10600... Chúc luôn thành công!

duongvu1191
26-02-2010, 15:43
2 Kenh peak&ace o ns6 la chuyen tu thaicom5 sang co 2 kenh nay thi do buon nhi! a ma con ca kenh party nua chu..hay that

NS6 co nhiu kenh music that.AM Fine & OKTV & ACE.tui chi thich nhac quoc te thui va kenh KM phim hay nug ma k0 co tg anh

vesau
26-02-2010, 18:44
Mình có ông bạn thợ điện tử mua 5 chảo cũ band c định lắp cho khách hàng xem ngoại hạng anh , nhưng không có nên xếp đống ,có cả cục ghép nữa . Vừa rồi lắp cho ông anh mình 450k .

Ông bạn của bạn ở đâu vậy? Mình ở Thủ đức, đang cần mua chảo và LNB C band

vinasat 2
26-02-2010, 19:30
Cảm ơn bác dạo này em cũng bình thường. Mấy tháng trước tết bận quá nên cũng không có thời gian vào forum. Mãi đến 28 tết mới được thưởng thức film HD thông qua DM800 và LCD 42" chỉ tiếc mỗi điều đó là DM800 xem phim HD 108P thì có những phim hơi bị dừng hình và DM800 không downmix DTS.

chúc mừng bác có đủ bộ HD rồi nghe ( mình thì chưa , đang đi lắp chảo để dành tiền khi nào đủ mới tậu được ).

k49hagiang
26-02-2010, 19:47
co bac nao ban bo tron 4in1 k?

minh o hagiang tim het ca tinh roi k co ban

lanphuong16
26-02-2010, 22:01
các bạn cho mình hỏi cái dầu thu DTH OPENTEL ODS 4000V hiện tại tối đa bây giờ bắt dược bao nhiêu kênh mình mới dùng nên kkông biết nhiều lắm mong các bạn chỉ giùm với mình ở ĐIÊN BIÊN mong moi người chỉ bảo thak nhiều!mình dang dùng các tần số sau 11048 H 28800; 11549 H 28500 ;11630 H 28800 tất cả bắt được 34 kênh cả 3 tần số này

ha_ha_ha
26-02-2010, 22:15
cần bán usb tv hiệu humax em mơi mua của của bác ngocbao đó.giá 500k chưa có phí vẩn chuyển :D
http://img197.imageshack.us/img197/2232/ajv6pvjca5fomlgca3tacx4.jpg (http://img197.imageshack.us/i/ajv6pvjca5fomlgca3tacx4.jpg/)http://img109.imageshack.us/img109/9854/aybtactcaf0beiacakc3yg8.jpg (http://img109.imageshack.us/i/aybtactcaf0beiacakc3yg8.jpg/)http://img341.imageshack.us/img341/1916/77511134.jpg (http://img341.imageshack.us/i/77511134.jpg/)
xem đựoc khá nhiều kênh như vtc1 ,2 4 8 9 12 14, itv.ntv ttv hanoi1,kien giang.vtv1 3,vov1 3.gần 2 chục kênh ,hì.xem con đỡ chán hơn xsat,k49.ít ra cũng co ngoại hang anh trên vtc 1

Chất Lượng hình ảnh cái USB TV này khi xem trên PC như thế nào nhỉ

lanphuong16
26-02-2010, 22:18
các bạn cho mình hỏi cái dầu thu DTH OPENTEL ODS 4000V hiện tại tối đa bây giờ bắt dược bao nhiêu kênh mình mới dùng nên kkông biết nhiều lắm mong các bạn chỉ giùm với mình ở ĐIÊN BIÊN mong moi người chỉ bảo thak nhiều!mình dang dùng các tần số sau 11048 H 28800; 11549 H 28500 ;11630 H 28800 tất cả bắt được 34 kênh cả 3 tần số này

--------------------------------------------------------------------------------

ngoctu_vinasat
26-02-2010, 22:38

--------------------------------------------------------------------------------

thieu roi con 1 tp 11589 28800 cua ong k+ nua, va 1 tp 11126 28123 cua ong HTVC hien tai chi xem dc 1 kenh du lich va doi song.

dennis_lv
27-02-2010, 07:19
Anh Em ơi! DVN.VN đã trở lại rùi. Mau mau vào họp bàn thôi!

mobilelab
27-02-2010, 08:11
Anh Em ơi! DVN.VN đã trở lại rùi. Mau mau vào họp bàn thôi!

cấm họp bàn chuyện web khác.

Vietkor84
27-02-2010, 08:40
tong tat ca cac kenh hien tai la 72 (56 kenh co chuong trinh, con lai la phat test) + 8 kenh htvc (nhung bi khoa ma 7)

k49hagiang
27-02-2010, 09:25
ban lanphuong16 nhin xinh ­a nhi?anh cua ban do ha ?

tuananh_pro_xsat
27-02-2010, 11:49
Chất Lượng hình ảnh cái USB TV này khi xem trên PC như thế nào nhỉ
cái này bác yên tâm đi,nó phát theo phương thức kĩ thuật số nên ko có muỗi,không có ruồi,hình ảnh như xsat và k49:d

mavuong1987
27-02-2010, 12:23
cấm họp bàn chuyện web khác.

hix. bác ni sao phân biệt chủng tộc ghê vậy. hi

Viaileroi
27-02-2010, 13:20
Anh Lịch ơi mấy hôm bận việc không da được mang àh hôm nọ anh sang Trung Quốc Àh Anh hỏi bọn Trung Quốc nó không bán lẻ Đúng không chán nhỉ mẹ cái bộn trung quốc nó không bán lẻ mới đau mà giá bán 1 cái chảo C ban giẻ nhỉ có 350k hay mình tìm thêm mấy người nữa gom tiền vào sang mua luôn 10 cái ak anh ơi không biết mình mua khỏng 5 cái nó bán không nhỉ....

AE trên diễn Đàn có ai ở gần Lào Cai Cần mua chảo C ban Pm tui nhé chỗ tui gan TRung quốc bên đấy người ta bán Chảo C ban nhưng không bán lẻ họ chỉ bán 10 cái 1 với giá 350k 1 cái nếu mọi người có nhu cầu thì nên Đây Sang Trung Quốc mua

Langtunuoiheo
27-02-2010, 13:37
sao xoay được hả bạn....phải xài loại đế của cực V mới xoay được phải không...chỉ mình với...có ảnh chụp không cho mình xin cái hihi...thank

Ẹc! Xoay cái này có phải điều gì lạ lấm đâu mà bác hỏi vậy? Đổi chiều cho nhau là Ok!

CHo bác 1 cái hình minh họa về cách chuyển phân cực của LNB!

Từ phân cực H chuyển qua phân cực V

Cái hình hơi xấu! Hy vọng bác hiểu?????

tuanquangtri
27-02-2010, 14:28
các pro trong DD ơi! có vệ tin nào phủ song ở quảng trị nũa k0? trừ vinasat1,agila2,aiasat4,nss6,thaicom5 ấy mấy qua này em bắt suốt rồi mỗi quả chỉ trong vòng 3'-5' ko có qua nào xoay chán quá!

Me_DTH
27-02-2010, 15:32
Đây là hình cái chảo bắt NSS6 bác nào muốn dò thì tham khảo nha góc ngẩng khoảng 66*(ở vij trí VN1 quay khoảng 90* theo chiều kim đòng hồ "đứng sau chảo nha" là ok quả này dễ bắt hơn quả 138*E nhiều

duongvu1191
27-02-2010, 16:02
Các ae tren dđ cho em hỏi em ở thái nguyên có bắt dc chinasat9 k0 em dung chao 60.cm thank cac bac nha!

mobilelab
27-02-2010, 18:57
Các ae tren dđ cho em hỏi em ở thái nguyên có bắt dc chinasat9 k0 em dung chao 60.cm thank cac bac nha!

quả này phải sang trung quốc mua loại đầu thu riêng của nó.xem ok với chảo 60cm

love_4ever
27-02-2010, 19:07
chào các bác cho em hỏi quả 138* còn phát free nữa không? dạo nay đi học chăng biết thế nào nữa

Vietkor84
27-02-2010, 19:47
chào các bác cho em hỏi quả 138* còn phát free nữa không? dạo nay đi học chăng biết thế nào nữa
K+ dang loi khoa ma day, tranh thu thuong thuc Chelsea vs Man C

Viaileroi
27-02-2010, 19:50
ME_DTH ơi bác Cho em sin CÁi Số Điện thoại có gì không hiểu em hỏi bác cái Số Duy động hoặc máy bàn được hết

minhdt49
27-02-2010, 19:58
chán quá đi ko thấy vệ tinh vinasat có gì mới cho bà con nghèo coi hết,có 6ch VTV,1ch HTVC ko muốn xem nữa...hy vọng VTC sớm phát asiasat5 để xem VCTV có gì mới ko?

ngoctu_vinasat
27-02-2010, 21:32
K+ dang mo free vi loi he thong ma khoa anh em nhanh tay len.

thienduy78
27-02-2010, 21:34
dth đang free ae mau tóm nó thui,sao ko thấy ai quan tâm hết nhỉ,em đang xem stamovie hơi bị nét nè!

Vinhthu
27-02-2010, 21:42
cac bac cho e hoi.da bac nao xem duoc cac kenh cband tren qua asiasat5 105*E chua?em mat may ngay roi ma chua tom dc.bac nao tom dc roi thi cho em xin tan so luon nhe.thanks.

tanvan08
27-02-2010, 22:12
công nhận K+ mở khóa coi trận CHE và MAN Xanh đã thiệt.AE tranh thủ xem nhé!quả aiasat5 coi tam được,chủ yếu là các kênh trung đông và china thôi vẫn còn mà bác,chỉnh chảo lại nhé bác.Dùng đầu K49 hay Betsat dò tự động lại là được ngay.

tuanvupleiku
27-02-2010, 22:31
Mie. Hom nay may thang truyen hinh cap phat hien ra cai day minh cau trom nen no cat mat.
Chan wa, anh em nao can mua chao band C o gia lai pm minh. Con chao Jonsa 1m8 voi 2 LNB band C. Con rat dep va thu song cuc khoe nhe.
Gia tat ca la 700k, thich thi call 0986.700.875
ban xong nghi choi chao luon

lnb_hd01
27-02-2010, 23:43
Tuanvu nghỉ chơi chảo chắc là sắp lấy vợ rồi

tuanvupleiku
28-02-2010, 00:33
He he. Em ma lay vo chac gui thiep moi cho anh em khap noi luon wa :D
chang biet la anh em co den chung vui dc ko thoi

Vietkor84
28-02-2010, 01:54
Tren kenh Test3 K+ dang phat kenh nao vay cac bac? Chi thay logo K+ thoi, dang bong da Ligue1 cua Phap

lnb_hd01
28-02-2010, 07:17
Lnb_hd01 : XIN GỬI LỜI CẢM ƠN CHÂN THÀNH NHẤT TỚI CÁC BẠN ĐÃ GIÚP ĐỠ , TƯ VẤN MÌNH BẮT QUẢ NSS6 . Thưa các bạn mình đã tóm được quả này rồi làm đúng cách các bạn chỉ bảo có tín hiệu luôn , quả này có nhiều kênh hay. Tổng cộng mình thu được 77 kênh . Có mấy chục kênh đều báo "không có tín hiệu video" . Nói chung quả này chất lượng .
XIN CẢM ƠN CÁC BẠN RẤT NHIỀU .

tuanquangtri
28-02-2010, 07:46
Lnb_hd01 : XIN GỬI LỜI CẢM ƠN CHÂN THÀNH NHẤT TỚI CÁC BẠN ĐÃ GIÚP ĐỠ , TƯ VẤN MÌNH BẮT QUẢ NSS6 . Thưa các bạn mình đã tóm được quả này rồi làm đúng cách các bạn chỉ bảo có tín hiệu luôn , quả này có nhiều kênh hay. Tổng cộng mình thu được 77 kênh . Có mấy chục kênh đều báo "không có tín hiệu video" . Nói chung quả này chất lượng .
XIN CẢM ƠN CÁC BẠN RẤT NHIỀU .

Thì quả này minh thấy có các chương trình hay nhất trong các quả như vinasat thaicom hay như agila2 chi có kém hơn tí là thua vila tv ở thaicom5 thôi. nó có các k hay như peak chanel,KM chanel,ace,am fine,mongkol,ij catoon hi vọng trong tương lai sẽ còn nhiều k hay nữa!

duongvu1191
28-02-2010, 08:26
Cac ae tren DD cho em hoi kenh vila o thaicom5 con phat nua khong em do ma k0 dc.. Thank cac bac nha

Cac ae tren DD cho em hoi kenh vila o thaicom5 con phat nua khong em do ma k0 dc.. Ak ma k0 bj k+ no fat den luc nao nhj

tuanquangtri
28-02-2010, 09:24
Cac ae tren DD cho em hoi kenh vila o thaicom5 con phat nua khong em do ma k0 dc.. Thank cac bac nha

Cac ae tren DD cho em hoi kenh vila o thaicom5 con phat nua khong em do ma k0 dc.. Ak ma k0 bj k+ no fat den luc nao nhj

hôm trước em dò thấy thì còn nhưng nó đổi tần số và đổi luôn cả tên!

duongvu1191
28-02-2010, 10:40
Bac no co tan so kenh vila o thajcom 5 cho em xin...... Thank

lnb_hd01
28-02-2010, 11:01
Thaicom5: kênh vila tv
Tần số : 12305 V 15000

Viaileroi
28-02-2010, 11:14
Các pRồ tRên Diễn Đàn Ai biết Xoay Chảo để bắt được quả NSS6 dậy em với nhà em dùng chảo bắt băng tần Ku ....
Nếu Có pro Nao dậy nhớ chỉ bảo Hộ em rõ ràng cách chuyển từ quả vinasat sang quả NSS6 nhé mà chỉ rõ hộ em = Centimet(Cm) nhé Dừng chỉ bàng Độ tại em ko hiểu cách chỉnh bằng độ cho lắm mong AE giúp đỡ
ME_DTH ơi bác Cho em sin CÁi Số Điện thoại có gì không hiểu em hỏi bác cái Số Duy động hoặc máy bàn được hết

k49hagiang
28-02-2010, 11:33
dth phat mien fi do cac ae.chac hnay la ram nen no cho e ngheo xem

Viaileroi
28-02-2010, 11:40
Các pRồ tRên Diễn Đàn Ai biết Xoay Chảo để bắt được quả NSS6 dậy em với nhà em dùng chảo bắt băng tần Ku ....
Nếu Có pro Nao dậy nhớ chỉ bảo Hộ em rõ ràng cách chuyển từ quả vinasat sang quả NSS6 nhé mà chỉ rõ hộ em = Centimet(Cm) nhé Dừng chỉ bàng Độ tại em ko hiểu cách chỉnh bằng độ cho lắm mong AE giúp đỡ

Vietkor84
28-02-2010, 12:02
[QUOTE=Viaileroi;2022644]Các pRồ tRên Diễn Đàn Ai biết Xoay Chảo để bắt được quả NSS6 dậy em với nhà em dùng chảo bắt băng tần Ku ....
chi bang do de hon chu ban. Vao w.dishpointer.com tim toa do chinh xac noi ban o va ve tinh se co thong so chi tiet ve goc ngang (elevate) va goc phuong. Cach tinh goc ngang: lay do do dung dung voi mat dat, tinh tu mat dat la 0 do nguoc len toi toa do minh can (vd vinasat tai hanam la 52o). Cach tinh goc phuong: dat laban lay diem V(cuc bac) lam chuan tinh theo chieu kim dong ho(voi do E) toi goc minh can dat (vd vinasat tai hanam la 125,5o chu ko phai la 132o). Lam nhu the nay toi bao dam ban ko mat qua 5 phut cho moi ve tinh moi

Viaileroi
28-02-2010, 12:06
Bạn dậy cho mình cách xác định nhé
yahoo của minh là doimat_viaileroi@yahoo.com

Vietkor84
28-02-2010, 12:49
Thong so NSS6 95,0E tai hanam:
Goc ngang 62,9o
Goc phuong chuan (azimuth true) 208,8o
Goc phuong bu 210,3o
LNB 26,8o

sieuquay_a4
28-02-2010, 12:54
Các bác ơi ,kênh goal tv đâu có bản quyền giải ngoại hạng vậy em thấy nói giới thiệu sẽ live trận liverpool vs blackburn rover trên kênh goal tv 2.Vậy là sao,với lại sao thấy nó phát lại một số trận tại Premier League

Viaileroi
28-02-2010, 13:03

tuanquangtri
28-02-2010, 13:49

bạn tìm lại các trang trước đi mình bắt quả này trong vong khoang từ 2-3 phút là ok. quả này dễ bắt lắm dễ hơn cả vinasat nữa đấy hồi đó anh mobilelab chỉ mình cái mình ok luôn bạn chỉ cân xoay về phía nam gần như vuông góc với vinasat là ok rồi ngẩng cao len là gặp

Viaileroi
28-02-2010, 15:33
Chán quá không làm thế nào để thu được nSS6 ca? Chán thật

M.Dien
28-02-2010, 15:56
Chán quá không làm thế nào để thu được nSS6 ca? Chán thật

Quả này đã phát cách đây khoảng 2 năm rồi lúc đầu nó phát gói Smile network chương trình khá hay có cái kênh ca nhạc "rakthai" nghe cũng được
thử hỏi hồi đó ai dạy những người đầu tiên bắt quả đó? không có ai cả, tất cả là do kiến thức và tự tìm hiểu để bắt nó thôi.
Cái góc phương vị hay thậm chí là vị trí bạn đang sống có tọa độ ra sao mà cũng không biết thì thử hỏi là bạn lấy đâu ra cái kiến thức cơ bản để lắp chảo, nhất là những vệ tinh mới thì lấy gì để thu.
tốt nhất hãy đọc lại toàn bộ các bài viết đi, từ đầu đến cuối rồi sẽ hiểu phải làm gì.
Nếu đọc hết rồi mà không thu được thì bó tay thôi.

Viaileroi
28-02-2010, 16:04
thì mình mới tìm hiểu về chảo nên có gì không hiểu mình mới nhờ bạn chỉ dẫn thế mà bạn làm như mình pro lắm.... mình chỉ tìm hiểu để cho biết thu mà bạn không chỉ dẫn cho mình thì thui đừng đá đểu

k49hagiang
28-02-2010, 16:17
k biet kpus phat mien phi den bao gio nhi ?

phat dai dai minh mua them con k49 nua dung .hihih

nha minh bat dc 3 kenh trung quoc k biet o ve tinh nao ?co ai biet k?o qua 146 thi sao chi co 3 kenh nhi ?minh thay 146 nhieu kenh lam ma

Vietkor84
28-02-2010, 17:32
Các bác ơi ,kênh goal tv đâu có bản quyền giải ngoại hạng vậy em thấy nói giới thiệu sẽ live trận liverpool vs blackburn rover trên kênh goal tv 2.Vậy là sao,với lại sao thấy nó phát lại một số trận tại Premier League
Goal1,2 la kenh cua cac cau lac bo Liverpool, MU vv (theo minh biet la 6 cau lac bo, co ca Barc.) vi vay no duoc phat truc tiep va phat lai tat ca cac tran co cac cau lac bo nay tham gia

nha minh bat dc 3 kenh trung quoc k biet o ve tinh nao ?co ai biet k?o qua 146 thi sao chi co 3 kenh nhi ?minh thay 146 nhieu kenh lam ma[/QUOTE]
theo toi biet, K+ dang loi he thong chu ko phai dang mo ma KM. Bac thu duoc 3kenh co the la 1trong 3ve tinh gan goc voi vinasat1.
1. Apstar6 134oE voi tp 12395 V 27500
2. ApstarV 138oE voi tp 3600 V 30000
3. JCSAT3 128oE voi tp 4000 V 30000; 12268 V 21069; 12523 H 21096
kha nang la Apstar6 nhieu hon vi qua nay cung goc phuong vi voi vinasat1 va goc ngang chi venh nhau 0,8o

tuanvupleiku
28-02-2010, 18:04
sao thằng HTV ko mở mã cho bà con nhờ nhỉ?
Sáng đi qua kia thấy có cửa hàng nó trưng cái chảo HTV, nhìn cũng đẹp lắm.

mobilelab
28-02-2010, 19:44
pro nào biết tiếng anh thì Pm cho ông này người ấn độ ông ý nói sẽ chia sẻ mọi sever key miễn phí cho tất cả những ai đang dùng đầu DM500-s ai có nhu cầu cứ Pm sky_server71@yahoo.com
mình k biết tiếng anh cũng gà gô tí hihi
http://i210.photobucket.com/albums/bb101/trunglichcom/untitled-1.jpg
http://i210.photobucket.com/albums/bb101/trunglichcom/untitled.jpg

vesau
28-02-2010, 21:48
Mie. Hom nay may thang truyen hinh cap phat hien ra cai day minh cau trom nen no cat mat.
Chan wa, anh em nao can mua chao band C o gia lai pm minh. Con chao Jonsa 1m8 voi 2 LNB band C. Con rat dep va thu song cuc khoe nhe.

Đúng thứ mình cần mua, mình ở Q9, SG. Nếu mấy cái đó gửi về SG thì mất bao nhiu tiền hả bạn ?

tuanvupleiku
28-02-2010, 22:24
Troi dat. Trong sai gon ban chao nhieu lam, sao phai mua ngoai nay chuyen vo?
Ban co the lien he voi cty Anh Em de mua, ho ban gia cung good lam.

Đôrêmi79
28-02-2010, 22:42
Đang xem chung kết cúp liên đoàn Anh thì lại khóa mã, tức quá. Bọn DTH này câu khách giỏi thật!

princetq
28-02-2010, 23:37
DTH nó mở Free cho mấy bác xem rằm còn gì nữa. Nhờ có vụ câu khách mà thỉnh thoảng còn có mà xem, chỉ có điều nhiều kênh có âm thanh bị rè quá. Thấy có vẻ DTH chuẩn bị phát mấy kênh độc quyền rồi, kênh Test 03 phát 1 kênh rất lạ.

dhpaul
28-02-2010, 23:43
Kênh gì đâu bác, đấy là hình của kênh dịch vụ mà chúng nó mua bản quyền lúc "unavailable", tức là không có chương trình để phát mà.

Vietkor84
01-03-2010, 06:14
Kênh gì đâu bác, đấy là hình của kênh dịch vụ mà chúng nó mua bản quyền lúc "unavailable", tức là không có chương trình để phát mà.
Toi hom 28 co phat kenh Sport tieng Phap giai Ligue1.

DTH nó mở Free cho mấy bác xem rằm còn gì nữa. Nhờ có vụ câu khách mà thỉnh thoảng còn có mà xem, chỉ có điều nhiều kênh có âm thanh bị rè quá. Thấy có vẻ DTH chuẩn bị phát mấy kênh độc quyền rồi, kênh Test 03 phát 1 kênh rất lạ.
K+ thay chinh phu mo le phat luong thao cua Hung Dao Dai Vuong cho nhan dan (vao dem 14 ngay 15 thang rieng), thi cung phat free huong ung chac?

k49hagiang
01-03-2010, 07:59
sao minh bat dc 3kenh trung quoc ma k bat them dc cac kenh nua nhi ?vi du nhu HBO cua trung quoc y?
chan that chang xem dc cac kenh khoa ma .nha minh co moi 1 chao va dau k49 bay jo chi xem dc may kenh vtv.neu bat sang nss6 thi lai k xem dc vtv dung k cac bac?

baloccn
01-03-2010, 08:43
K+ nó mới cắt mất hết hồi tối hôm qua rồi các bác ơi!

tuanquangtri
01-03-2010, 13:13
xem được k GIA ĐÌNH rồi các pro ơi! và k+ ko khóa mã hết đâu nó con để chừa 2 k fee ko phát chương trình đấy!

Vietkor84
01-03-2010, 13:24
sao minh bat dc 3kenh trung quoc ma k bat them dc cac kenh nua nhi ?vi du nhu HBO cua trung quoc y?
chan that chang xem dc cac kenh khoa ma .nha minh co moi 1 chao va dau k49 bay jo chi xem dc may kenh vtv.neu bat sang nss6 thi lai k xem dc vtv dung k cac bac?
Tren aprtar6 con nhieu kenh khac nua nhung phat o chuan S2 (MP4) va HD vi vay dau thu SD ko thu duoc. VTV khong phat song tren nss6 vi vay ko thu duoc

haoloc06132009
01-03-2010, 14:38
kenh gia dinh moi mo anh em oi

nguyhiem911
01-03-2010, 15:09
các bạn cho mình hỏi tý ở khu vực miền Tây có thể bắt được các vệ tinh nào vậy. hay co tai liệu nào tham khảo được cho mình xin địa chỉ với thankkkkkkkkkkk

mnhat84
01-03-2010, 15:22
Bạn ở miền tây ở tỉnh nào. Miền tây bắt được các vệ tinh sau: vinasat 1, thaicom5, NSS6, ABS1, asisat5(chư có kênh ku miển phí nào), có thể bắt được ST1

3dong
01-03-2010, 16:33
xem được k GIA ĐÌNH rồi các pro ơi! và k+ ko khóa mã hết đâu nó con để chừa 2 k fee ko phát chương trình đấy!

Kênh Giadinh và kên Dulich là của hctv chứ không phải của K+ đâu

sieuquay_a4
01-03-2010, 18:41
Không phải 2 k du lịch và gia đình mà la 2 k test 9 va test 17

nguyhiem911
01-03-2010, 18:46
Bạn ở miền tây ở tỉnh nào. Miền tây bắt được các vệ tinh sau: vinasat 1, thaicom5, NSS6, ABS1, asisat5(chư có kênh ku miển phí nào), có thể bắt được ST1

thank để mình bắt NSS6 thử xem được không đã.

maingoctu
01-03-2010, 20:35
HCTV bắt đc hai kênh các bác ơi
Tần số 11127 28120 H 3/4 (V260 A261 P260) là kênh Gia đình
Tần số 11127 28120 H 3/4 (V230 A231 P230) là kênh Du lịch

ngoctu_vinasat
01-03-2010, 21:45
HCTV bắt đc hai kênh các bác ơi
Tần số 11127 28120 H 3/4 (V260 A261 P260) là kênh Gia đình
Tần số 11127 28120 H 3/4 (V230 A231 P230) là kênh Du lịch

Tuong gi chu cai nay ai ma cha biet.

DKTN
01-03-2010, 22:08
Xin chào tất cả mọi người!
Hôm nay bắt thử dò quả NS66 chẳng có gì hay cả mấy kênh ông thatsin.
khoảng 1 tuần nay trên quả 138E đang có mấy kênh phonex, hallmark ..khóa không hết vẫn xem được (không rõ đầu khác vì mình đang xem đầu HD) tần số 12354V43000 băng tần Ku.
xin mọi người cho biết quả 122 Ku còn kênh nào không?

M.Dien
02-03-2010, 02:04
khoảng 1 tuần nay trên quả 138E đang có mấy kênh phonex, hallmark ..khóa không hết vẫn xem được (không rõ đầu khác vì mình đang xem đầu HD) tần số 12354V43000 băng tần Ku.
Quả 122*2E Aiasat4 lâu rồi em không thu nó nhưng hình như là không mà nếu có thì chỉ có mấy kênh Ấn Độ thôi chứ không còn gói skyway nữa đâu bác Thái Nguyên ạ mà sao bác mò sang cả đây nữa thế thôi quay về www.dvb.vn đi cho vui, còn bàn chuyện về DM800HD nữa chứ, Tân đã dịch xong hết cả DM500 và DM800 rồi đấy.

Vietkor84
02-03-2010, 06:39
122oE asiat4 con dang phat free tren 20 kenh

tuanquangtri
02-03-2010, 08:10
Kênh Giadinh và kên Dulich là của hctv chứ không phải của K+ đâu

em có nói gia dinh là của k+ đâu em nói 2 k tét kìa pro hiểu nhầm ý em rồi!

love_4ever
02-03-2010, 09:42
hi.chào các bác cho em hỏi ở quảng ninh bắt được những vệ tinh nào vậy?co bắt được con nss6 không? mình bắt mãi ma không được.mà trên đây có bác nào ở quảng ninh không?pm cái nhi.hiiiiii

loitranchinh
02-03-2010, 10:45
Bạn muốn biết nơi mình ở có thể bắt được vệ tinh nào bay trên trời , thì hãy vào trang http://www.lyngsat.com/asia.html , rồi xem từng vệ tinh nào có phát free ( không khóa mã ) có chữ F ,tiếp đến bạn vào map của nó ( có chữ C hoac ku)để xem bản đồ phát sóng của nó có phủ qua khu vực mình ở không . Nếu có, bạn vào tiếp trang http://www.dishpointer.com/ để xác định góc ngẩng và phương vị chaò thu tại nhà mình trên bản đồ vệ tinh ( bạn nên biết tiếng Anh 1 chút sẽ dễ dàng hơn)hoặc cách khác: ghi các thông số vệ tinh cần thu , và kinh độ , vĩ độ nhà mình vào đầu K49 ở mục xác định vệ tinh máy sẽ tự động cho góc ngẩng và phương vị chảo thu .Chúc bạn thành công.

lnb_hd01
02-03-2010, 10:52
Phải công nhận là quả nss6 hay hơn các quả khác ( KU ) . Nói cho rõ là các kênh FREE band KU quả này hay hơn chất lượng hơn các quả khác band ku free.

DKTN
02-03-2010, 10:59
122oE asiat4 con dang phat free tren 20 kenh
Tần số nào cho 122E Ku vậy? cho mình biết với.
- bạn nào muốn dò vệ tinh lấy phần mềm sau của bác Bùi Đức Chiến rồi nhâp địa chỉ vào.
nếu có vệ tinh mới có thể nhập bằng tay được.
http://search.4shared.com/network/search.jsp?searchName=sattrack&searchExtention=&submitButton=T%C3%ACm+ki%E1%BA%BFm&searchmode=2

Vietkor84
02-03-2010, 12:27
[QUOTE=DKTN;2024959]Tần số nào cho 122E Ku vậy? cho mình biết với.
Voi ASIASAT4 122oE ban thu scan cac tp sau:
3760 H/3820 V/3880 H/3920 H/3960 H/4180 V - 27500
12401 V - 7200 (MP4): vtv4, htv7,9, htvc, vtv3 (cac kenh nay co the mo ma nhu htvc giadinh)

vantanevn
02-03-2010, 14:32
Anh Lịch ơi mấy hôm bận việc không da được mang àh hôm nọ anh sang Trung Quốc Àh Anh hỏi bọn Trung Quốc nó không bán lẻ Đúng không chán nhỉ mẹ cái bộn trung quốc nó không bán lẻ mới đau mà giá bán 1 cái chảo C ban giẻ nhỉ có 350k hay mình tìm thêm mấy người nữa gom tiền vào sang mua luôn 10 cái ak anh ơi không biết mình mua khỏng 5 cái nó bán không nhỉ....

AE trên diễn Đàn có ai ở gần Lào Cai Cần mua chảo C ban Pm tui nhé chỗ tui gan TRung quốc bên đấy người ta bán Chảo C ban nhưng không bán lẻ họ chỉ bán 10 cái 1 với giá 350k 1 cái nếu mọi người có nhu cầu thì nên Đây Sang Trung Quốc mua

Cho xin tham gia 1 chân với. Xin đăng ký 2 cái về cho chật nhà cho sướng. Nhưng chảo kích thước bao nhiêu vậy ạh (em đăng ký chảo 1,8 m trở lên nhé)

Tiếc quá nhỉ bác ở xa quá.

duongvu1191
02-03-2010, 15:09
Sao htvc no lai k0 free het cho mjnh xem nhj........ Héhé

haoloc06132009
02-03-2010, 15:33
minh o xuan loc-dong nai chi minh bat qua ASIASAT4 122oE voi

phucthien78
02-03-2010, 16:53
Xin tần số các quả: 138, Nss6 ku

tuananh_pro_xsat
02-03-2010, 17:31
[QUOTE=DKTN;2024959]Tần số nào cho 122E Ku vậy? cho mình biết với.
Voi ASIASAT4 122oE ban thu scan cac tp sau:
3760 H/3820 V/3880 H/3920 H/3960 H/4180 V - 27500
12401 V - 7200 (MP4): vtv4, htv7,9, htvc, vtv3 (cac kenh nay co the mo ma nhu htvc giadinh)

bác này cứ nói mò.122* giờ không còn kênh nào band ku mà ở vn xem được cả đâu,muốn xem được các kênh htv thì bác phải chuyển nhà sang châu úc và mua đầu thu xem chuản mp4.
http://www.usetm.com/tvro/122.0E.html
hồi trước quả này có rất nhiều kênh free hay nhưng giờ nó cẳ hết rồi

mấy kênh ipm từ 1 >>>26 trên nss6 hình như khóa mã rồi phải không mấy bác
http://www.usetm.com/tvro/95.0E.html

Vietkor84
02-03-2010, 18:04
[quote=Vietkor84;2025069]
bác này cứ nói mò.122* giờ không còn kênh nào band ku mà ở vn xem được cả đâu,muốn xem được các kênh htv thì bác phải chuyển nhà sang châu úc và mua đầu thu xem chuản mp4.
http://www.usetm.com/tvro/122.0E.html
hồi trước quả này có rất nhiều kênh free hay nhưng giờ nó cẳ hết rồi

http://www.usetm.com/tvro/95.0E.html
day la cac tan so hien dang duoc phat tren ve tinh nay. Co the moi tan so cho moi khu vuc va co the la C co the la Ku (neu la nguoi dung lau lau roi thi chi can nhin tp la biet C hay Ku) vi vay toi moi noi cac bac thu scan duoc tp nao thi duoc.

minh o xuan loc-dong nai chi minh bat qua ASIASAT4 122oE voi
Tai Dong Nai, goc ngang 68,2o; goc phuong vi (chuan) 125,7o; goc phuong vi (bu) 126,2

love_4ever
02-03-2010, 18:16
Bạn muốn biết nơi mình ở có thể bắt được vệ tinh nào bay trên trời , thì hãy vào trang http://www.lyngsat.com/asia.html , rồi xem từng vệ tinh nào có phát free ( không khóa mã ) có chữ F ,tiếp đến bạn vào map của nó ( có chữ C hoac ku)để xem bản đồ phát sóng của nó có phủ qua khu vực mình ở không . Nếu có, bạn vào tiếp trang http://www.dishpointer.com/ để xác định góc ngẩng và phương vị chaò thu tại nhà mình trên bản đồ vệ tinh ( bạn nên biết tiếng Anh 1 chút sẽ dễ dàng hơn)hoặc cách khác: ghi các thông số vệ tinh cần thu , và kinh độ , vĩ độ nhà mình vào đầu K49 ở mục xác định vệ tinh máy sẽ tự động cho góc ngẩng và phương vị chảo thu .Chúc bạn thành công.

bác có thế giúp em tim xem ở quảng ninh bắt được vệ tinh nào với được không?thank nhiều!!!!!!!!!!!

trungduc91
02-03-2010, 18:56
[QUOTE=Vietkor84;2025587][quote=tuananh_pro_xsat;2025550]
day la cac tan so hien dang duoc phat tren ve tinh nay. Co the moi tan so cho moi khu vuc va co the la C co the la Ku (neu la nguoi dung lau lau roi thi chi can nhin tp la biet C hay Ku) vi vay toi moi noi cac bac thu scan duoc tp nao thi duoc.

dĩ nhiên là không được rồi, trừ khi bác chuyển nhà qua australia mà coi hehee... quả này band ku ở việt nam không phát kênh nào đâu.

lnb_hd01
02-03-2010, 19:01
[color=red]
[=========>
http://www.usetm.com/tvro/95.0E.html[/QUOTE]
Tôi thấy nó có báo khoá mã đâu nhỉ . Nó báo là " không có tín hiệu video "
Các bác cho hỏi tôi dò tần số 11172 v 27500 không thấy có kênh jicartoon nhỉ

thanhtung_ls
02-03-2010, 20:11
Nếu thu các kênh quảng bá của VTV thì thông số này là chính xác nè: 09750 - 11549H - 28500 - 22k Off. còn nhà hàng xóm phân cực V là do người ta gắn LNB ko đúng phân cực (nếu từ sau chao nhìn tới thì đầu dây jắc xoay về bên tay phải một góc trên 45độ so với mặt phẳng ngang...). còn 22K ON khi thu tần số từ 12*** trở lên và LNB là 10600... Chúc luôn thành công!

Mình xem lại rùi, cả 2 LNB của mình và nhà hàng xóm dây đều vuông góc 90* so với mặt đất

vetinhso
02-03-2010, 21:27
Các bạn chỉ cho mình đưa hình mình chụp được của ông hàng sớm lên diễn đàn ,nhưng kg dược ? ( 1 chảo lạ ở nước ngoài đem về )