PDA

View Full Version : Mình muốn hỏi lớp học nghe nói

secoi
26-07-2004, 14:30
Hiện tại mình rất cần tìm lớp học nghe nói ở nhà thầy, không phải trung tâm, nhưng học phí không max quá khoảng 20-30k/1 buổi. Mình ở hà nội, bạn nào biết chỉ giùm mình với cám ơn nhiều nhiều nhé.

burgboy1204
24-08-2004, 04:46
bạn nên vào www.voanews.com bạn down về những bài nghe (đa dạng lắm, các chủ đề) + với textscript về nghe, tốt lắm. vì ở đây toàn đuơc nghe giọng Bắc Mỹ.

anata
26-08-2004, 09:22
U nhờ gia sư đi! kô cần đến nhà thầy đâu! Sinh viên họ dạy cũng tốt đó! nếu cần thì tôi giúp tìm hộ cho! 2 người học với nhau hay hơn! kĩ hơn! Mà cũng độ 30.000/buổi thôi! Có gì cần hỏi thì họ cũng hướng dẫn cụ thể! Nhưng nếu là SV ngoại ngữ rồi thì ...!:D

thanhthu
28-08-2004, 02:10
Nếu chỉ có 20k - 30k thì tốt quá! Em học tiếng anh kém lắm. Từ nào em đọc ebook chuyên đề thì nhớ (nhưng ko biết đọc), còn giáo trình cấp ba dạy chịu luôn. Cần thầy dạy. Một điều đáng lo là ông tây hôm nọ vào chỗ mình chơi bắt tay mình hỏi what your name mà nghe ko hiểu (may có anh bên cạnh dịch hộ ko thì teo), ai đời ông này nói nhanh thế lại là lạ, nghe chẳng rõ gì cả. Mình chả lời ko rõ ông này có hiểu ko??? Cái này thì tìm trên báo được ko bác nhỉ? Còn là sv ngoại ngữ thì phần đông là xinh rồi. Ngó sang khu sv hàng xóm đã đủ mà (nhà em gần khu đại học quốc gia).

anata
28-08-2004, 23:25
Toi la` sv ngoai ngu HN nam 4 ma`! neu ban muon hoc thi lien he voi toi (theo tin nhan PM). Toi dang tro khu Trieu Khuc! nhung ban noi la "can thay day" thi kho qua! Toi chi co the "co day" thoi!:D
Sorry for not writing in VNese because my C does not have vietkey or ABC!