PDA

View Full Version : Game dò mìn thế hệ 3d

ngocquang19877
26-07-2004, 00:08
đây là game dò mìn phần lõi tui làm lâu rùi,trên nền GDI ,nhưng đồ họa kô được đẹp nên tui ém lun :lick: .bi giờ biết sơ sơ ĐX.0 nên convert nó qua 3d lun cho nó vui :) ,game chơi cũng tạm được,chơi xong cho bít ý kiến nhé.nhớ đọc kỹ phần tutorial file trước khi chơi nhé,ai mà chơi thắng phần khó nhất thì nói nhé,ngay cả tui cũng chơi kô nổi phần đó.
à,níu máy bạn kô chơi được là do 1 trong 2 trường hợp sau:

1.máy quá yếu ,kô cài D3d9.lib or d3đx.lib,2 cái này có thể down trên mạng.
2.kô có dx.ico
ngoài ra game có 1 lỗi nhỏ khi thoát game,nhưng time gấp quá nên tui bỏ qua.

còn DSE company là tên công ty tương lai của tui đấy :cool:

ngocquang19877
28-07-2004, 04:30
sao chẳng có ai có ý kiến gì hết vậy,tới 23 người down lận mà,ít nhất phải có 1 câu khen(hay chê) để tui còn rút kinh nghiệm chứ.mọi ý kiến tui đều tiếp thu hết(nhưng đừng có chửi tui nhé)

tinhthl
28-07-2004, 08:44
tui chạy hổng được.

htvu
29-07-2004, 02:27
Chào bạn Quang,
Tui xin có chút ý kiến về game của bạn nhé.

Khó chơi quá ! lúc đầu tôi chẳng thể nào biết được game hoạt động ra sao. Phải thoát ra thoát vô mấy lần mới biết được (do bấm loạn xạ nên chương trình báo lỗi rồi tự thoát).
Khi game hoạt động focus của bàn phím vẫn còn nằm trên mấy cái button bên phải.
Tại sao lại đưa vào cái chức năng xoay camera bằng mouse một cách vô tội vạ như thế mà lại không thể release ra khỏi cái camera nữa làm cho mọi thứ cứ quay loạn xạ lên.
Xử lý phím còn trục trặc; phải nhấn 2, 3 lần thì mới di chuyển được mũi tên.
Khi hiện lên câu "nhắc tuồng" thì là tiếng Việt không có dấu, làm cho tôi chẳng thể nào hiểu được phải làm gì tiếp theo (một phần đến lúc này tôi cũng làm biếng đọc kỹ)
Cái đoạn text giới thiệu cứ hiện mãi ra cho đến lúc reset game.
Hướng dẫn thì toàn tiếng Anh, giao diện nữa nạt nữa mỡ, nói chung không thân thiện... dẫn đến pó tay... hông chơi được...
À còn nữa, mặc dù phần đồ họa và xử lý của game không phức tạp như tốc độ quá chậm (đâu phải i cũng có pc mạnh giống bạn).

Sorry nếu có quá lời nhé, nhưng hông nói hông được. Tối hôm qua tui đã rị mọ một hồi lâu để có cái nói với bạn đấy.

Hy vọng bạn sớm có bản cải tiến của game.

ngocquang19877
30-07-2004, 03:20
cám ơn các bạn đã có ý kiến ,xin cám ơn mọi người.
to tinh:bạn có lẽ bị thiếu các lib của d3d9.bạn xem lại xem.
to htvu:cám ơn nhìu lắm,bạn nói quá đúng,tui chỉ chạy thử trên PC của tui nên chưa xem qua các cấu hình khác game chạy ra sao.nhưng theo tui cái game này chỉ cần PC 500 mhz,card 8mb trở lên là chạy như chưa từng được chạy rùi :p.có lẽ bạn nên xem lại mình có chạy nhìu ứng dụng 1 lúc kô?,còn về câu tiếng việt hướng dẫn,tui thú thiệt lúc đầu tui cũng có ý định làm tiếng việt có dấu,nhưng bận sau lại nghe nói unicode tf8 rùi tả lả bùng binh nên hỏang quá chơi vn kô dấu lun,ai ngờ đó là 1 sai lầm T_T,rút kinh nghiệm vậy.
còn cái lỗi focus thì ừ,tui quên.tại thử game tui ít khi nào reset chơi lị nên 0 phát hiện lỗi này.sorry sorry.còn cái chức năng camera là tui dùng để khi chơi cấp độ khó,bạn buốt phải di chuyển camera để quan sát các ô từ xa,nhưng lại phản tác dụng khi chơi ở cấp độ thấp hơn T_T.
nói chung bạn nói rất đúng,tui rút kinh nghiệm cho lần sau nữa vậy(nếu có),cái game này chỉ là chuyển hệ nên tui cũng kô có ý định phát triển thêm.
xin cám ơn lời góp ý của bạn :)

SaphiraCK
24-05-2008, 23:12
minh ko download dc ban oi

hirikarate
13-07-2009, 04:53
tui cũng download ko đc nè

duykhuong-it
13-07-2009, 05:48
bác ấy mang về nhà sửa lại rồi, đội từ từ đã