PDA

View Full Version : ttvnonline sắp đóng cửa, cơ hội cho ddth!

xitrum82
05-08-2002, 16:19
Các bạn thân mến

Do thời gian qua có một số thành viên đã liên tục gửi các bài có nội dung không phù hợp với luật pháp Việt nam lên một số diễn đàn. Mặc dù đã rất cố gắng kiếm soát nhưng TTVNOnline buộc phải tạm thời đóng cửa trong thời gian tới để giải trình về nội dung với các Cơ quan Quản lý Thông tin Nhà nước.

Rất mong các thành viên sẽ thông cảm và tiếp tục hợp tác xây dựng TTVNOnline khi diễn đàn được mở cửa trở lại.

TTVNOnline sẽ có thông báo qua email tới các bạn thành viên khi diễn đàn hoạt động bình thường.

Xin chân thành cảm ơn các bạn vì những đóng góp và tình cảm dành cho TTVNOnline.

Admin
------------------
Cơ hội cho ddth đây các bác ơi, anh em ta vào cuộc thôi.

vikhoa
05-08-2002, 21:53
:-) 2 diễn đàn đâu có liên quan nhiều đến nhau đâu. Mặc dù trước đây mình phản đối giải thưởng TTVN của VVT nhưng mình vẫn muốn TTVNOnline hoạt động bình thường.

Dù sao thì đó cũng là 1 bài học cho DDTH, có lẽ sắp tới cần phải kiểm tra nhiều hơn các bài viết trên diễn đàn. Các bạn hãy cùng mình giữ cho diễn đàn luôn "trong sạch" để diễn đàn không bao giờ bị đóng cửa với những lý do như trên.

James Nguyen
06-08-2002, 03:35
Than Chao Ban:
Muon giu cho dien dan trong sach toi nghi khong phai la chuyen de dau. Ly do la lam sao ma ban co the tieu diet duoc tat ca nhung suy nghi cua nguoi khac chu? Dien dan la noi phat bieu cua moi nguoi, di nhien la co nguoi phat bieu co y thuc va cung co nguoi khong, tuy nhien minh cung phai chap nhan thoi. Noi cach khac, tu do cung co cai gia cua no, hi hi. Neu ban muon chan dung cac bai vi pham thi chi co cach moi nhung ong trong TTVH vao lam admin cua trang web ma thoi. Chuc ban vung tin nhe Vi Khoa. Than

vikhoa
06-08-2002, 09:05
Ý của mình chỉ là ngăn chặn những bài viết mà vi phạm pháp luật Việt Nam, và những bài viết dùng ngôn từ không hay. Nếu có bài nào nằm trong diện "tình nghi", mình sẽ hỏi ý kiến những thành viên khác trước khi xóa. Vậy chắc được chứ ? Những thành viên nào cố tình vi phạm nhiều lần sẽ bị banned.

DDTH trước đây đã có mấy trường hợp post các bài về chính trị lên rồi. Và mình cũng đã xóa kịp thời. Các bạn cũng nên hỗ trợ mình về điều này, mất công sau này chỉ có 1 mình mình phải đi giải trình trước pháp luật :) Nếu thấy bài viết nào "có vấn đề", các bạn click vào link "Report this post to a moderator" ở cuối mỗi bài viết.

donghuc
06-08-2002, 13:22
thực ra TTVNONLINE kô thiên lắm về CNTT, nên việc nếu TTVN ngưng hoạt động cũng kô thể gọi là cơ hội cho DDTH.com được ( trừ khi vikhoa muốn ddth.com thành 1 ttvn thứ 2 :) )

xitrum82
06-08-2002, 15:15
ý em nói cơ hội ở đây không phải như các bác nghĩ đâu, ý em là nhân cơ hội này mình có thể thu hút được thành viên của ttvnonline, gần 70000 chứ không ít đâu bác ạ. Dù sao chúng ta cũng phải nghĩ đến thực tế một chút.

nguyentam
08-08-2002, 17:26
thực tế là có rất nhiều thành viên của ttvnonline rồi mà , cả ttvnonline và dđth điều là hai trang mình phải vào khi lên mạng cả cho nên hơi buồn nè , hi vọng dđth ko gặp trường hợp đó nếu không thì buồn chết được

vikhoa
08-08-2002, 22:59
TTVNOnline đã hoạt động trở lại rồi, dù gì cũng phải chúc mừng cho VVT, nếu TTVNOnline bị đóng cửa vì "chưa xin phép" thì chắc các diễn đàn khác sẽ lần lượt "ra đi không ngày gặp lại" :) MoviesBoom cũng phải đóng cửa vài ngày để "thăm dò tình hình". Hihi

James Nguyen
09-08-2002, 02:04
TTVNOL dong cua roi chu co hoat dong tro lai gi dau. May ngay cuoi cua ho, toi co thay ho ra thong bao la dong nhung doi khi (vai gio mot ngay) van thay con vao duoc. Bay gio thi hoan toan la khong roi. Co ban nao biet la tai sao minh phai co giay phep cho trang web khong nhi? Chac chinh phu la co quan quan ly cho nen minh moi phai xin phep hay sao? Toi tuong chuyen nay hoan toan khong thuoc gi ve chinh phu ca. Cam on cac ban

vikhoa
09-08-2002, 02:48
Ủa, hôm qua còn vào được mà. Thôi thì tiếp tục chia buồn với bác Thắng vậy.

convit_cap_cap
09-08-2002, 07:29
Xin chào mọi người, đã quá lâu rồi con vịt thờ ơ lạnh nhạt với it4vn.com rồi hôm nay bắt đầu tái xuất giang hồ. ttvnonline.com là một bài học không mới cho hành động "ăn trứng của gà đẻ mà không cho gà ăn". Cái gì mà không quan tâm thì sẽ không được trả công xứng đáng và nhiệt tình + ngu si = phá hoại. Việc tổ chức một diễn đàn cho mọi loại hình mọi lứa tuổi là một ý tưởng hay tuy nhiên cách thực hiện lại quá tồi...chưa đủ trình độ chuẩn bị. 60.000 thành viên với hơn 200.000 lượt truy cập/ ngày là một con số không nhỏ. IT4VN.COM cũng vậy, nhìn người ta mà hãy nhìn đến mình...hãy nghĩ xem quy mô của mình tới đâu...hãy coi nhừng mọi nguy cơ. Các bạn biết mấu chốt của sự tùm lùm của ttvnonline.com là gì không, đó là vấn đề nhân sự : quản trị không tốt -> box sẽ tồi. Quản trị không đủ trình độ thuyết phục với thành viên->KnockOut.
Tôi tin rồi với sự nhiệt huyết và chung một chí hướng + một hướng đi tốt và Khoa cũng phải vào cuộc thì IT4VN.COM sẽ là một địa chỉ tốt thôi.
Chúc mọi người sức khỏe.
Huy Phong
--------------------------------------------
http://www.matbao.com
http://www.xemgiodau.com
http://www.Baogia.com
http://www.webvieclam.com
http://www.storm-eyes.com
http://www.MaNguon.com

anhhungmaugiao
11-08-2002, 15:57
Công nhận là các bác trong diễn đàn nắm bắt tình hình nhanh thế. Tui là 1 mod của ttvn đêêêê.
Thật tình là tui rất buồn khi mạng bị đóng cửa.
Nhưng các bác cứ chờ đấy, tôi hy vọng rằng có 1 lúc nào đó chúng ta lại cùng sát cánh bên nhau để có 1 tương lai tươi sáng hơn cho tuổi trẻ Việt Nam
Các bạn có đồng ý không!!!!!!
TTVN và DĐTH tiến lên

vo_danh_khach
14-08-2002, 09:27
Các bác nói hơi wá rùi đó,
Thật sự tôi thấy TTVN hơn bên này nhiều.
Này nhé: TTVN khong chi riêng ve cntt ma còn có các chuyên mục khác,VD: clb thang5 la 1 điều tôi thấy rất hay,ngoai ra TTVN còn dành cho các địa phuong nua chú không chỉ danh riêng cho tin hoc như o đây.
còn nưa: TTVN chi bị tạm dừng hoat đọng chứ không phải là bị mãi mãi,vấn đề bây giờ là giấy phép mà thôi,
nếu nói 1 cách công băng Toi thay ý kien cua con_vit_cap_cap@ là đúng: mưc độ hoạt động cua TTVN quá cao mà mode lai thấp,hơn nữa các mode lại không phải là thành viên thường xuyên nên việc TTVN có những bài viết phản động là điều không thể tránh khỏi.
Dù sao tôi cung rất thich câu cuoi của anhhungmaugiao@

alibaba
14-08-2002, 10:57
Chống hay không chống. Theo tôi cách dễ nhất là không cho đăng ký dưới hình thức của các mail free là được thôi. Ví dụ như: Yahoo,hotmail, AOL,... Chỉ cho đăng ký dưới dạng mail của diễn đàn hay mail của host. Lúc đấy thì sẽ quản lý chặt trẽ thôi. Đơn giản mà.

Host nào mà chẳng hỗ trợ Mail. Vikhoa cực ky cho nên đâu có cho mail mọi người.:D Định xin mail: alibaba@diendantinhoc.com mà đâu có cho:D:D

Hì hì. Mọi người đây vui thật

vo_danh_khach
16-08-2002, 15:09
nói chung là không nên nhận xét về chuyện của người khác

iso9002
16-08-2002, 22:32
Theo toi khong nen dua bai nay vao CNTT vi TTVN khong chi co CNTT va TTVN bi dong (tam thoi?) hoan toan khong phai do phan CNTT trong TTVN!

James Nguyen
17-08-2002, 03:08
Ban Vo_danh_khach oi:
Co le ban dung chu "nhan xet" co nghia la "chi trich" nguoi khac do phai khong? Theo toi nghi, nhan xet, rut uu khuyet diem de hoc tap va rut kinh nghiem la dieu co the duoc chu sao lai khong? Mien la khong phai "chi trich" de chi trich thi OK roi. Than ai.:D

vo_danh_khach
18-08-2002, 18:20
James Nguyen : tôi nói rõ ràng là nhận xét mà,mình đâu co nói la chi trich đâu.
nếu là chỉ trích thì nó sẽ mang ý nghĩa khác đó.
hi` hi` hi`;

anhhungmaugiao
18-08-2002, 23:35
Chỉ trích là sao??
Các bạn không thích nói như vậy ư?? Còn riêng tôi, 1 thành viên của cả 2 diễn đàn thì tôi thấy đây là 1 sự xúc phạm nặng nề....

xitrum82
19-08-2002, 17:13
Có gì đâu mà phải căng thẳng thế các bạn

vikhoa
19-08-2002, 23:44
Sao mọi người cứ thích cãi nhau thế nhỉ ? Hễ bàn đến 1 trang web nào khác trong DDTH là có cãi nhau. Chẳng lẽ mình lại cấm các bạn không được bàn về các trang web khác ở đây sao ? Ai cũng là người lớn hết rồi mà chẳng biết nhường nhịn nhau 1 chút gì cả.

anhhungmaugiao
20-08-2002, 22:44
OK
em cũng đồng ý với bác khoa như vậy,
Nhưng em cũng góp ý kiến với bác 1 việc luôn.Nếu như bác muốn DDTH phát triển thêm thì bác chú ý nhắc nhở các thành viên không nên nhận xét quá nhiều về các trang web khác như vậy.

vikhoa
20-08-2002, 22:59
Chẳng ai cấm được người khác nói cái gì :) Tất nhiên, tùy vào ý thức của mỗi thành viên về lời nói của mình thôi. Nhận xét về trang web cũng tốt đấy chứ, dù khen hay chê, chỉ có điều là cách nhận xét nhiều khi gây ra hiểu lầm.

spykid
20-08-2002, 23:30
theo cá nhân tôi ,trang ttvn là một web khá tốt.Mặc dù chỉ tham gia vào 2 bõ trên đấy nhưng tôi thấy chất lượng thông tin khá tốt.Có nhiều thành viên tích cực tìm tài liệu và post bài rất dài và có chất lượng lên diễn đàn(cái này không liên quan đến tin học đâu đấy).Nói chung là ở đấy có rất nhiều thông tin chỉ có điều thông tin thì có tính chất đa chiều thế thôi.Dù sao tôi cũng muôn nó hoạt động trở lại.

chucuoi
21-08-2002, 10:43
Phải biết tương trợ người hoạn nạn chứ! Tôi đồng ý TTVN online hay quá đi chứ, nhưng vì "con sâu làm rầu nồi canh" mà lị. Có lẽ không can thiệp về mặt luật pháp được nhưng mình cũng cần phải cổ võ tình thần "đồng chí" chứ. Đâu phải mình chỉ biết sống có 1 mình mình! Phải hông?! Nếu không ra tay thì Vo Danh cũngchớ làm nản chí anh hùng mọi người chớ !

vo_danh_khach
21-08-2002, 15:56
chucuoi noi dung

vo_danh_khach
21-08-2002, 15:59
chucuoi noi dung
thật tình mà nói,anhhungmaugiao noi là bị xúc phạm thì hơi wá rùi đó,
Tôi cũng là thành viên của hai diễn đàng đấy
Nhưng ở trên chỉ là nhận xết của mỗi người thôi,chứ đâu có ai xúc phạm ai đâu.

xitrum82
22-08-2002, 16:48
Bài viết được gửi bởi spykid
theo cá nhân tôi ,trang ttvn là một web khá tốt.Mặc dù chỉ tham gia vào 2 bõ trên đấy nhưng tôi thấy chất lượng thông tin khá tốt.Có nhiều thành viên tích cực tìm tài liệu và post bài rất dài và có chất lượng lên diễn đàn(cái này không liên quan đến tin học đâu đấy).Nói chung là ở đấy có rất nhiều thông tin chỉ có điều thông tin thì có tính chất đa chiều thế thôi.Dù sao tôi cũng muôn nó hoạt động trở lại.
Thông tin trên ttvn quá tràn lan, lượng thì nhiều mà chất thì ít.

spykid
22-08-2002, 22:08
làm gì mà chống đối anh em thế bác xitrum.Bác có hay vào đấy tìm thông tin không đấy hay là chỉ lang thang ở mấy cái trang về "câu đố củ chuối " gì đó.Bác thử dùng vinaseek mà xem ,có rất nhiều link đến ttvn .Tuy lượng nhiều ,chất chưa xứng với lượng đấy nhưng thử hỏi có forum nào không rơi vào tình trang như thế.
Hehe,bác vẫn chưa thay cái biểu tượng nhể

anhhungmaugiao
23-08-2002, 01:28
Cám ơn bạn chucuoi
Mình cũng nghĩ là mình hơi quá lố 1 tý, nhưng cũng vì mình quá yêu ttvn thôi, thực tình thì mình cũng không có ý xấu gì hết.
Thôi thì cùng chúc cho cả 2 diễn đaàn phát triển mạnh vậy, hy vọng là sẽ không còn con "sâu nào" nữa.
Còn đây là thông tin mới nhận từ diễn đàn ttvn

ĐẠI HỘI LẦN THỨ NHẤT CỦA TTVN ĐÃ DIỄN RA TỐT ĐẸP

Đêm Giao Lưu của mạng Trí tuệ Việt Nam Online lần thứ nhất đă kết thúc.

Trước hết, chúng tôi vô cùng cảm ơn các bạn đă đến tham dự, và chính các bạn đă làm nên Đại hội lần này. Các gian hàng đă mang được trí tuệ, tinh thần của các bạn cũng như của toàn mạng TTVNonline. Từ những hợp tuyển Văn học, Thi ca đến những cuốn sách thiên văn, từ những tấm bưu thiếp xinh xắn đến những bông hoa nhỏ do bàn tay của những em nhỏ khuyết tật làm ra, cho đến những trọ̀ chơi vui nhộn của các bạn. Và chương tŕnh Văn nghệ là sự tổng hợp tài năng từ các box khác nhau, bởi các bài đơn ca, song ca, hợp ca, kịch vui, thời trang...và trọ̀ chơi.

Bên cạnh đó, không thể thiểu được sự làm việc nhiệt tình nghiêm túc của các bạn trong các Ban khác nhau của Ban tổ chức, gồm Lion King, Chitto, Sprocean, SweetladyVKT, Leyen, Nokia8890, No13, Long.HS, Giao_hoang, Tinyblackdove, Hongback2000k3, Meoxu, Overforward, HalfmoonNUCE, Trudumblore, Starhacker, Gaby, Mecghi, Ericamoon, T, Princess, Vitdethuong. Nếu không có sự tích cực tự nguyện của mọi người, Đại Hội đă không thể diễn ra thành công đến vậy. Những thành viên này không chỉ đóng góp công sức, mà vẫn đóng góp vật chất cho Đại hội không khác các thành viên thường. Tấm thẻ Ban Tổ chức chỉ thể hiện trách nhiệm của các bạn, hoàn toàn không phải là miễn phí.

Có thể Đêm hội để lại trong nhiều thành viên những cảm xúc khác nhau, và cũng có thể không để lại được gì trong các bạn. Có người vui, có người buồn, có người mừng, có người giận, người ngạc nhiên và người thất vọng.

Còn với chúng tôi, những người tình nguyện tổ chức, có lẽ sẽ còn nhiều suy nghĩ . Có lẽ tất cả những cảm xúc các bạn đă, đang có chúng tôi đều nếm đủ. Từ vui, mừng, buồn, tiếc nuối, những lúc cười, lúc khóc dở; có lúc lạnh lùng cương quyết đến vô cảm và những lúc xót xa. Giá như có thể làm được những điều để hài hoà tất cả mọi người, từ các thành viên đến người cung cấp dịch vụ, từ chương trình văn nghệ đến gian hàng.
Chỉ mong các bạn hiểu cho rằng, chúng tôi đă cố gắng làm những điều tốt nhất, cho số lượng thành viên đông nhất có thể. (mà rất tiếc, con số đó không thể là tất cả).

Chưa khi nào chúng tôi gặp nhiều điều khác nhau đến thế. Từ những thành viên lớn tuổi, đến những thành viên còn rất nhỏ; từ những người luôn tích cực xây dựng cho Đại hội, giữ gìn Trung tâm Hội nghị cho đến nhiều người không có được ý thức đó. Từ sự thắc mắc tức giận của các thành viên cho đến sự khiển trách từ phía viên Trung tâm Hội nghị. Từ các diễn viên cho đến thành viên ban nhạc, hệ thống kỹ thuật... Khen, chê, tức giận, thông cảm, coi thường... nhưng bao giờ cũng vậy, chê nhiều hơn khen. Khi đứng ra nhận công việc hoàn toàn tình nguyện không có chút lợi ích riêng nào, những thành viên Ban Tổ chức cũng đă lường trước điều đó, và các bạn vẫn sẵn ḷòng, vui vẻ chấp nhận. Các bạn, với riêng tôi, là những người thật đáng qúi, khi đóng góp công sức một cách vô tư vì́ cộng đồng.

Với số lượng thành viên quá đông, vượt quá xa con số 700 như số lượng thẻ phát ra, và 600 như thông báo với Trung tâm Hội nghị, việc kiểm soát thật khó khăn. Với một không gian rộng 600m vuông với 23 gian hàng, từ tre gỗ giấy bìa đến khung sắt..; một phọ̀ng hội nghị quốc tế 500 chỗ mà khán giả thường xuyên đi ra đi vào, quả thật khiến chúng tôi có nhiều điều không tính trước được.

Đại hội đă kết thúc, những niềm vui nỗi buồn cũng đă dần qua. Có nhiều bạn và cả tôi, cũng cảm thấy rằng sau đêm hội, có một phần hụt hẫng. Khi mà các bạn không còn tập trung là những tấm thiếp mừng đem đến gian hàng; khi các bạn không còn kết những cánh hoa, in những tập hơp tuyển... thì thời gian dường như trống trải hơn. Các bạn đă thực sự vui vì́ Đại hội, vì có một đêm của các bạn; và chúng tôi, cũng vui vì́ đă gặp được những thành viên như vậy.

spykid
24-08-2002, 17:56
các bác đã thấy chưa,đấy mới là 1 thành viên nhiệt tình của ttvn thôi đây,hehe

blpk
16-02-2003, 13:07
Nửa năm trước TTVNONLINE bị đóng cửa vì không biết cách quản lí mạng, cái cần gạt thì không gạt, cái không cần thì gạt. Việc đóng cửa hồi đó là hợp lí vì không phải cứ làm ra cái mạng rồi phó thác cho mấy ông admin quản trị là xong đâu nhất là mấy ông đấy không đủ khả năng quản lí (lựa chọn mod chẳng hạn). Cái TTVNOL của NXMai sau này cũng vấp phải vấn đề như vậy. Không biết luât ở VN là chết thôi! Thực ra thì mấy ông TTVNONLINE cũng hơi "ngông nghênh", không xin giấy phép gì hơn nữa lại chiêu hiền đãi sĩ bằng cách cho thảo luận tương đối thoải mái mới chết chứ. Bây giờ mở cửa trở lại hi vọng cách quản lí tốt hơn chứ không thì vẫn tồn tại nhưng nội dung thì chẳng có gì đáng nói.

jacklieu
18-02-2003, 11:27
Mà bạn nói chuyện này lền đây làm chi vậy !! Mình thấy chuyện đó chẳng có liên quan gì tới diễn đàn này cả !! Mời bạn vào TTVN nói về chuyện này nha !!

lee_huynh306
23-11-2007, 10:49
Lại đóng cửa vì chính trị, mệt óc. Mai mốt rút kinh nghiệm, lập website cứ thuê host ở nước ngoài, remote hết cho nó nhẹ gánh.

theduyet
23-11-2007, 10:55
Ặc cái tin này từ 2002 mà đề nghị bác Khoa xóa hết những bài viết cũ đi hic