PDA

View Full Version : Ai can offline download Ebooks

bookworm
25-07-2004, 07:10
Ai can offline download Ebooks thi lien he voi tui. Xem list sach tai day http://digicom-online.net/book.zip

Giam gia dac biet danh cho sinh vien, hoc sinh.

Co gi lien he voi tui qua dia chi mail digicom-online@vnn.vn hoac qua so dien thoai 0903773726. Tui dang o TP.HCM.

thch
25-07-2004, 11:27
gia' ca? nhu* the' nao` , o*? dau ????

bookworm
26-07-2004, 08:37
Gia rat sinh vien. Co the xem gia tai http://itbooks.digicom-online.net

PoorKidDinosaur
26-07-2004, 09:22
nha?m nhi' va vo^ ly' het suc!!!!
Tui download FREE toa`n sach moi ko ah!!! ASP.NET 1.1, Checkpoint, J2EE & .NET Resouce Kit, Hacker Books.... tui có đủ hết

bookworm
26-07-2004, 23:30
Chao chu,

Chu noi nham nhi va vo ly het suc. Vay ta cung thao luan ai nham nhi va vo ly het suc nha.

La dan cong nghe thong tin, ai cung muon co sach de doc. Nhung trong tinh hinh sach hien nay, kho tim duoc sach hay va nhu y. Sach tieng Viet thi chua duoc cap nhat moi nhieu. Tai sao u, tai vi da so deu dich tu sach nuoc ngoai. De dich, dan trang, in an cho 1 dau sach phai ton het khoang tu 6 - 12 thang. Noi dung sach duoc xem da cu,

Con mua sach nuoc ngoai thi ... e la kho vi nuoc ta van con ngheo, hoc sinh sinh vien Viet Nam rat ham hoc hoi nhung tien thi hoi it, nhieu khi muon mua 1 dau sach theo y muon, ho phai lam viec rat vat va de danh dum tien mua sach.

Nen cac ban yeu thich Tin Hoc va biet mot chut tieng Anh deu muon tim Ebook hoac photo sach tu cac nguon sach nuoc ngoai.

Hien tai da co khoang vai chuc web site cho download sach tu do, nhung so sach nay cung da cu, noi dung lai khong hay, hang free ma. Trong dot post bai den tui se gioi thieu mot vai site de cac ban co the download ebook.

Van de download sach cung nen ban o day. 1 dau sach khoang 8MB neu dung:

+ Dial up (dung Modem) it nhat phai can 15 phut de download
+ ADSL: Neu dung cai nay thi le hon nhieu, khoang 3 phut la download xong.
+ Lease Line T1: Khoi che
+ Lease Line T2: Khong can ban cai

Trong 4 phuong tien tren thi da so nguoi dung Internet o Vietnam la dung kieu dial up voi Modem sau do moi dung duong truyen ADSL. Neu dung modem de download, it nhat phai can 15 phut de download sach, vay phai tra so tien la 3,000 VND cho 1 dau sach.

Neu dung ADSL, ban phai thue bao duong truyen, hoa mang gan 1tr5, download 1 GB, chi tinh 80 VND. Nhung bay gio VNN da chay so ADSL, tam ngung cai nay roi.

Con neu dung duong lease line 128 kbps, moi thang ban phai tra 300 USD. Con T1, T2 thi khoi phai noi. Toan bo Saigon Software Park chi dung 1 duong lease line T1 cho khoang vai chuc cong ty tai do.

Khi download load, ban cung se gap rat nhieu nguy co nhu:
+ Spyware.
+ Virus, worm, Trojan.
+ Kick out do disconnect.
+ File demage.
+ Mat password va nhung thong tin quan trong trong may tinh.

Con nua, download nhung cuon minh can ngay, dau phai de dang tim duoc. Con download mot mo sach ve sau do thi bo do thi cung khong tac dung gi.

Hon nua, sinh vien hoc sinh va nhung nguoi di lam dau co thoi gian ma cho doi va tim kiem sach....

Do la thuc te khi ban muon download sach.

Tro lai van de cua chu, chu bao la chu da download rat nhieu sach, dieu nay tui rat mung cho chu vi chu cung la nguoi rat thich hoc hoi va nghien cuu, nhung chu noi tui la nham nhi va vo ly thi sai.

De co luong sach nhu vay, chu khong phai tra dong nao a!!!, neu vay chu hay chi cho tui cach load sach ma ko phai tra tien di. Vay ai vo ly o day.

Tui co mot luong sach lon, muon chia xe voi sinh vien hoc sinh chuyen nghanh cong nghe thong tin voi gia rat phai chang. Dieu do khong the goi la nham nhi. Vay chu gioi thi tu hoi lai minh, minh da lam duoc gi de phuc vu cho cac ban sinh vien Vietnam, minh da dong gop duoc gi cho nen cong nghe thong tin Vietnam... chu thu tra loi di.

Chi vai loi den chu thoi, tui chi muon duoc gap nhung nguoi co tinh than dan toc, biet chia xe va co tinh than phuc vu dat nuoc.

Tui san sang gap ai do de thuc hien phuong thuc download Ebook mien phi tren mang, nhung van de nay de thuc hien rat kho vi lien quan den rat nhieu van de.

Xin cam on,

Bookworm

updatesofts
27-07-2004, 02:16
Chào mọi người
Hiện tại bọn tôi cũng có một CSDL sách tương tự như . Để có được số sách này, các bạn có thể:
- Yêu cầu chúng tôi gửi lên mạng
- Truy cập vào server của chúng tôi để download. Tuy nhiên chúng tôi chỉ có thể upload dần dần vì đường upload hơi nhỏ
- 500 VND/1 ebook
Nếu anh em nào có con server ngon thì qua chúng tôi copy source về share cho anh em.

Nếu có gì không hay thì anh em bỏ qua

www.updatesofts.com

duanhuangfeng
27-07-2004, 02:25
Bác updatesoft này, mình có vào server của bạn xem, sao ít sách wá. Mình đang tìm vài quyển về DNS server 2003 nhưng hỏng có. Bác có up lên , thankx !

thch
27-07-2004, 02:38
hmmm , chuyen hay the^' sao bac' poorkid lai noi' nham? nhi'
That ra ta cu~ng co' the? down douc nhieu` sach' free , nhu*ng trong digicom cha(c' ban se~ tim` duoc nhu*ng cuon' ma` ban khong the? nao` down duoc dau.
Gia' ca? thi` co' la` van' de` gi` dau , chu? yeu' la` sach' hay , chat' luong , dac biet. la` mo*i' . Cu*' so no' vo*i' gia' go^c' thi` ....

updatesofts
27-07-2004, 04:34
Mới thấy quyên này: Oreilly.DNS.On.Windows.Server.2003. Nếu bạn lấy thì mình gửi lên.
Mình sẽ tìm tiếp xem còn quyển nào nữa không.
Còn về server của mình thì đến cuối tuần sẽ có ít nhất 1GB

bookworm
27-07-2004, 05:39
Chao bac updatesoft,

Bac upload len server cua minh khoang 1 GB sach va cho nguoi khac download tu do. Co that khong do bac, co thi noi nha.

1 GB sach cua bac neu chi 1 nguoi download thoi la het 1 GB bandwidth cua bac. Vay bac se phuc vu cho may nguoi hay la chi moi upload duoc vai ngay thi bandwidth cua bac da het va web site cua bac, sorry nha unlimited bandwidth.

cam on,

Bookworm

updatesofts
27-07-2004, 05:44
Chao Bookworm,
That ra hien tai tat ca softs to share da dat den hon 3GB roi nen them 1GB nua cung chua chet ai. Vi lo van de server qua tai nen moi nho anh em ai co server thi san se bot.
Noi chugn to van muon share cho anh em vi to thay nhieu nguoi co do choi hay cu muon giu cho rieng minh, neu ban thì voi gia rat dat.
Than

bookworm
27-07-2004, 05:57
Rat vui khi doc bai cua bac, hy vong cong viec cua bac tien trien. Chuc bac thanh cong.

O cho tui co khoang 40 GB sach, co le so sach ma bac co cung chi la mot goc cua thu vien nhom DIGICOM.

Bac nghi la nhom tui ban sach qua dat??? Bac cho tui biet gia nhu the nao la chap nhan duoc.

Xin cam on,

Bookworm

1415
27-07-2004, 06:18
O cho tui co khoang 40 GB sach, co le so sach ma bac co cung chi la mot goc cua thu vien nhom DIGICOM.
Bac nghi la nhom tui ban sach qua dat??? Bac cho tui biet gia nhu the nao la chap nhan duoc.Bookworm
Bác ôm 40GB sách của bác mà ngủ là vừa . Bạn nào thích thì ra ADSL , rẻ , nhanh, 1h download hơn 100MB <=> 10 cuộn sách , nếu rành hơn 1 tí, trúng server nhanh thì 200->300MB là thường ... chịu khó vào đây hoặc 1 số forum khác thì chẳng thiếu thứ gì ...
Rất tiếc tôi ở ĐN , đa số các bạn ở đây đều ở HCM, nếu ko , tôi sẵn sàng share cho các bạn hơn 7GB ebooks mới nhất , toàn 2003 và 2004 , nhiều nhất là các lĩnh vực tôi đang xem : Java ( hơn 700MB ) , VB.NET( 600MB) , telecommunication ( ~1GB) , c# , PHP ( 120MB) ..... vvvv..
hiện nay tôi đang có hơn 2GB sách toàn 2004 , về PHP , .NET, Java và wireless ..nếu bạn nào ở Đà Nẵng ,tôi sẵn sàng share free. Vác USB đến hoặc đem CD trắng đến. Còn ba cái ebooks này mà đem bán buôn thì cảm thấy fiền thật sự.
Hoan nghênh bác updatesoft , but ftp của bác chậm quá, định down 1 cuốn về Bussiness mà chẳng được ... chán ghê :crying: ...

bookworm
27-07-2004, 06:33
Bac lai noi qua roi. O day khong co ban buon gi ca. Tui xac nhan lai khong co ban buon o day. Tui phai dung tu chia xe thoi.

Bac xem lai gia goc cua sach di, neu buon ban thi lay gi vai ngan dong/1 dau sach. Co o cho nao ban sach voi gia nhu vay khong???

Bac cu thich noi doc, vac USB va CD trang den de bac ghi ha, that khong vay??? Bac phuc vu duoc bao nhieu nguoi.

Tui cung rat hoan nghen bac updatesofts, nhung ro rang phai len internet load sach thi kha la phien vi thuong load xong la bo do, co xem bao gio dau.

Xin cam on,

Bookworm

1415
27-07-2004, 06:46
Bac lai noi qua roi. O day khong co ban buon gi ca. Tui xac nhan lai khong co ban buon o day. Tui phai dung tu chia xe thoi.
Bac xem lai gia goc cua sach di, neu buon ban thi lay gi vai ngan dong/1 dau sach. Co o cho nao ban sach voi gia nhu vay khong???
Bac cu thich noi doc, vac USB va CD trang den de bac ghi ha, that khong vay??? Bac phuc vu duoc bao nhieu nguoi.
Tui cung rat hoan nghen bac updatesofts, nhung ro rang phai len internet load sach thi kha la phien vi thuong load xong la bo do, co xem bao gio dau.
Xin cam on,
Bookworm
Nếu không buôn bán thì 1CD = 700MB , sao bác chép được có 7 sách mà đến 30000, trong khi 1 CD trắng ,loại tốt (sony chẳng hạn) chỉ cỡ 7000 , còn BachViet thì 2500 , 7 sách , tôi cho mỗi sách trung bình 20MB ==>140MB , còn dư nhiều, sao bác ko bonus luôn >>>ko phải kinh doanh..???trong khi đó, lên đây hỏi sách cần, tìm được , down về , 7 cuốn , ra ADSL , tổng hết 2 h ---> 6000 ... sau này quen thì nhiều hơn nhiều.
Còn tôi nói vác USB đến , tất nhiên ko thể giúp hết, khi nào rảngh, pm tôi, Ok , đem đến , 1 CD ghi 5 phút' , ko tốn bao nhiêu điện cả , cái chính là chia sẻ như bác nói ... tất nhiên, nếu bận. hẹn dịp sớm nhất có thể , như bác buôn bán, thế thôi.
Còn tôi ghét nhất cái hạng người down sách ko bản quyền về mà to tiếng là giá sách gốc này nọ, thật sự ko thấy dị hả bác??Nếu chỗ bác có ADSL , lên mấy server cho down chùa , cho chtrình chạy tựi động down hết về , thậm chí ko cần biêt sách tên gì như bác nói mà đòi giá gốc với ngọn , hơ , quái dị.Tôi thì chỉ down những sách tôi cần và sẽ cần sau này hoặc bạn bè tôi cần , ko phải quơ đại mấy chục GB như bác. Sorry.

bookworm
27-07-2004, 07:01
OK, do la cach lam cua bac, tui co cach lam cua tui. Nhung ta lai ban voi nhau mot chut nha.

Sach thi dung la khong co ban quyen, vay phan mem cua Bac dang sai co ban quyen ko? Ta dang sai do khong co ban quyen rat nhieu, CD phan mem ko co ban quyen thi tran lan, ngay ca Ebook cung vay. Van de nay khong the thuc hien duoc ngay mot, ngay hai duoc. Nhom DIGICOM cung chi muon phuc vu cac ban den thang 12 nay la thoi, sau do se nghi.

Con chuyen to mieng bac muon nghi the nao thi cu nghi, nhung ma day la dien dan tin hoc, mot site danh cho cac chien binh CNTT, bac khong nen thoa ma nguoi khac tren mot public site nhu vay. Bac can phai can trong loi noi cua minh.

Tam biet

Bookworm

1415
27-07-2004, 07:21
OK, do la cach lam cua bac, tui co cach lam cua tui. Nhung ta lai ban voi nhau mot chut nha.

Sach thi dung la khong co ban quyen, vay phan mem cua Bac dang sai co ban quyen ko? Ta dang sai do khong co ban quyen rat nhieu, CD phan mem ko co ban quyen thi tran lan, ngay ca Ebook cung vay. Van de nay khong the thuc hien duoc ngay mot, ngay hai duoc. Nhom DIGICOM cung chi muon phuc vu cac ban den thang 12 nay la thoi, sau do se nghi.

Con chuyen to mieng bac muon nghi the nao thi cu nghi, nhung ma day la dien dan tin hoc, mot site danh cho cac chien binh CNTT, bac khong nen thoa ma nguoi khac tren mot public site nhu vay. Bac can phai can trong loi noi cua minh.

Tam biet

Bookworm
Tôi ko thóa mạ 1 ai cả ..okie?
Về soft , vì là ko bản quyền ===>700MB hỗn hợp giá 8000đ , vậy sao bác ko bán như vậy với ebook,vẫn lời , ko thì ít hơn 1 ti'...?Tôi ko nói fần mềm . ebook tôi xài có bản quyền , thế nên tôi mới share.. okie?Còn bác như thế nào thì tùy, tôi chỉ thấy gai gai nên post vài bài thôi . Bác xem lại tôi tháo mạ chỗ nào nha.. to tiếng là thóa mạ huh?Oh , so sorry ... tu nhiên, ko thay đổi cách nói .. :)

updatesofts
27-07-2004, 07:23
Cám ơn 1415 ,
Cái chuyện share offline cũng hoàn toàn đơn giản chứ không có gì khó khăn cả, miễn là người lấy về share tiếp cho anh em khác mà thôi. Còn bác Bookworm nghĩ bác có 40 GB sách mà nhiều á?? Bác nhầm, gặp vikhoa ở site này bác khóc thét còn số ebook của tôi cũng gần bằng của bác đấy, chỉ vì tôi cũng mới cập nhật mà thôi.
Còn server của mình thỉnh thoảng có chậm đôi chút nhưng có thể lên đến 300K/s. Mình thấy anh em vẫn down về bình thường mà.
Thân

bookworm
27-07-2004, 07:36
Chao tat cac chien binh CNTT,

La nhung nguoi dang phuc vu cho nghanh CNTT, chung toi chi muon mot dieu duy nhat, mong muon dem den cho cac ban nhung dau sach qui va tot nhat voi chi phi de chiu, chung toi chi mong muon duoc gop phan nho vao viec phat trien nghanh CNTT tai Viet Nam. Tat nhien co rat nhieu ban o Viet Nam cung co y muon nhu toi, vay thi tai sao ta khong ngoi lai voi nhau de vach ke hoach phat trien lau dai.

Tui san sang gap go va doi thoai voi tat ca cac ban ve chuyen nay. Co the lien lac truc tiep voi toi qua Email: digicom-online@vnn.vn.

Xin cam on,

Bookworm