PDA

View Full Version : Cùng đọc và suy ngẫm về tương lai của diễn đàn tin học

khietlam
25-07-2004, 02:17
Thân gửi đến Vi khoa, các bạn và các anh em trong cộng đồng tin học.

Lời đầu tiên xin cảm ơn Vi khoa đã tạo ra một sân chơi rất thú vị và bổ ích về mặt tri thức cho tuổi trẻ thành phố Hồ Chí Minh nói riêng và tuổi trẻ Việt Nam nói chung. Sự ra đời của diễn đàn tin học là một sự đóng góp rất lớp cho tuổi trẻ chúng ta về việc trao đổi thông tin trong cộng đồng tin học. Ở đây mình không đề cập đến những cái hay của diễn đàn tin học, mà chỉ xin góp ý vài vấn đề sau:

+ Về định hướng cho hoạt động tương lai của ddth, các bạn đã bao giờ nghĩ đến tầm ảnh hưởng cũng như giá trị chất xám mà các thành viên trong ddth sẽ đóng góp cho xã hội là như thế nào chưa ? Chúng ta trao đổi giúp đỡ lẫn nhau chia sẽ kiến thức là cần thiết, nhưng có nên chăng chúng ta nên mở rộng thêm những việc cụ thể và có lợi ích thiết thực cho cộng đồng thật, xã hội thật nhiều hơn là trong "thế giới ảo" ?
+ Là một diễn đàn có quy mô lớn nhất nhì trong toàn quốc, chúng ta thử suy nghĩ và tìm giải pháp cho tình hình công nghệ thông tin của Việt Nam hiên nay hay không ? liệu chúng ta có thể cùng nhau xây dựng một thế hệ CNTT của Việt Nam trong tương lai thật hoàn thiện và mang dấu ấn của DDTH ?

Có thể nhưng lời của mình là rất "ngông cuồng", nhưng xin cảm ơn các bạn đã đọc.

Trân trọng

Nguyễn Ngọc Lâm

quang_ngoc2006
22-08-2004, 08:57
Những ý tưởng ngông cuồng nhưng rất thiết thực và chân thành . Rất đồng cảm với bạn , nhưng mình nghĩ trước mắt ta nên có những hoạt động nho nhỏ đã , cụ thể thì bi giờ mình chưa nghĩ ra . Còn những việc to tát hơn ư ? Cứ đưa vấn đề ra đã , chúng ta sẽ cùng giải quyết bạn nhỉ .