PDA

View Full Version : [Q]Tomcat co containner cho EJB khong ?

jonylam
19-10-2002, 16:53
Mình viết một ứng dụng có cả JSP, Servlet, EJB. JSP và Servlet thì an tâm với Tomcat rồi nhưng không biết EJB thì sao. Anh em nào biết giúp đỡ mình với

quangvu
19-10-2002, 17:12
EJB cũng good khi run trên TomCat chứ sau ,bạn dủng thử sẽ rỏ thôi mà.
Chú ý : Nên dùng EJB với Servlet ,đừng nên dùng EJB với JSP.

jonylam
22-10-2002, 20:20
Nhưng đăng ký một EJB trên Tomcat như thế nào ? mình thấy J2ee developer guider hướng dẫn dùng deploytools sau mà phiền phức quá, nhất là khi cần test. chẳng lẽ mỗi lần test lại phải deploy sao quang Vũ ? Mình nghĩ chắc bạn sẽ có cách hay hơn.

Mình đang dùng Tomcat 4.1

quangvu
23-10-2002, 14:13
Cách đơn giản nhất là bạn đặt các Class vào thư mục /WEB-INF/classes/ (lớp chứa các class dùng để chạy Servlet) và gọi nó thông qua các Servlet.
Còn để nghiên cứu phần phức tạp hơn ,bạn hãy tải chương trình JavaBean Develop (từ Sun) và các Document về và nghiên cứu.
Chúc thành công.

jonylam
23-10-2002, 20:33
Quang Vũ có biết JBoss không ? Mình mới nghe nói JBoss tomcat mới có container cho EJB, còn chỉ riêng Tomcat thì có Servlet/JSP container thôi.
Mình là dân MS.NET qua J2EE, và có đọc bài của Quang Vũ tấn công .NET. Nhưng xem ra Quang Vu chưa đủ "lực" để đại diện cho J2EE chiến đấu với .NET rồi đó nghe lol . Nói vui thôi:D

quangvu
24-10-2002, 09:03
Quang Vũ có biết JBoss không ? Mình mới nghe nói JBoss tomcat mới có container cho EJB, còn chỉ riêng Tomcat thì có Servlet/JSP container thôi.
TomCat vẩn Support đàng hoàng chứ (cả visual EJB nửa) ,mình e là bạn nghĩ về EJB một cách quá phức tạp rồi.

Mình là dân MS.NET qua J2EE, và có đọc bài của Quang Vũ tấn công .NET. Nhưng xem ra Quang Vu chưa đủ "lực" để đại diện cho J2EE chiến đấu với .NET rồi đó nghe lol . Nói vui thôi:D

Một con én không thể làm nên mùa xuân ,nếu bạn là dân .Net thì xin mời qua bài đó cùng bình loạn (nói nhỏ nghe ,minh cũng đang học .Net đấy).

Cyber
02-11-2002, 09:33
quangvu có một example về EJB. 1 session nhiều Entity không ? Share cho anh em với

pavatant
08-11-2002, 16:00
Mình muốn hoc java nhưng khônh biết bắt đầu từ đâu. Hãy hướng dẫn mình nhé.

pavatant
08-11-2002, 16:03
Hướng dẫn mình co thể gởi mail bằng tiếng việt và có thể xem những trang web tiếng việt nhé

quangvu
08-11-2002, 21:06
To Cyber : bạn có thể tham khảo địa chỉ sau http://www.javaworld.com/javaworld/jw-07-1998/jw-07-step.html
To pavatant : Bằng tiếng Việt thì mình chưa có địa chỉ ,nhưng cần gì .Ngoài nhà sách bán thiếu gì .

Diamond
19-11-2002, 14:42
FAQ from java.sun:
Tomcat is based on the original reference implementation of the JavaServer Pages (JSP) and Java Servlet specifications, which Owas donated by Sun to the Apache Software Foundation in 1999.
Có ai nói nó có EJB đâu. Còn sau đây là document của JBoss:
"JBoss is an implementation of the EJB 1.1 (and parts of 2.0) specification, that is, it is a server and container for Enterprise JavaBeans. In this it is similar to Sun's 'J2SDK Enterprise Edition' (J2EE), but the JBoss core server provides only an EJB server. The JBoss core does not include a web container for servlets/JSP pages, although there are bundles available that include either Tomcat or Jetty. "

Còn cách mà Vũ chỉ:
đặt các Class vào thư mục /WEB-INF/classes/ (lớp chứa các class dùng để chạy Servlet) và gọi nó thông qua các Servlet.
thì đúng với JavaBean, và JavaBean thì đúng là có cả visual JavaBean nhưng EJB thì cần xem lại

Q. Vũ có cài một Entity Bean hay Session Bean Tomcat bao giờ chưa vậy ? Nếu có thể cài và gọi được thì xin chỉ giáo. Vô cùng đa tạ. Mình chỉ biết cài chúng trên J2EE SDK 1.3.1 thôi. Vì JBoss không có công cụ đồ hoạ để đóng gói và triển khai

quangvu
19-11-2002, 15:55
To Diamond : các Bean bạn cần có ở đây : http://www.javaworld.com/javaworld/jw-07-1998/jw-07-step.html