PDA

View Full Version : chuyển từ file .ra => file .wma

wodeai
24-07-2004, 08:03
Anh em có ai biết cách chuyển từ file .ra (RealAudio ) sang file .wma ( WindowsMedia Audio ) không ?

ntngoc
01-08-2004, 07:27
Đúng thế, cho tôi với,
Tôi dùng rất nhiều phim có định dạng đuôi file .ra
Thế mà nó chỉ cho xem online thôi, dùng như vậy thì tốn tiền lắm.
Bác nào có thì share cho anh em với nhé.
N

Thaolong
01-08-2004, 12:15
Anh em có ai biết cách chuyển từ file .ra (RealAudio ) sang file .wma ( WindowsMedia Audio ) không ?
Bạn thử dùng 02 SW sau:
1/- dBpowerAMP Music Converter từ http://www.download.com.com/3001-2140-10249519.html , khi load xong cài đặt rồi install nó , rồi tiếp tục load CODEC của ra,rm,ram từ http://www.dbpoweramp.com/codec/central-ra-htm , nhớ load đủ 02 phần nhé . SW này miễn phí, duy có điều nó convert hơi bị chậm, mỗi bài khoảng 4 hay 5 phút .
2/- Streambox Ripper (Bạn search nó từ Google rồi Load về, lâu quá mình quên nguồn nó rồi) SW này cũng miễn phí , dễ sử dụng, convert nhanh, nhưng không hiểu sao có Bài hát nó không chịu convert, khi đó thì mình phải dùng SW 1 .
Ngoài ra còn River Pass Audio converter 4.04 (có *****), Real Audio Converter v.1.0 (có *****), nhưng 02 SW này mình sài thấy không ổn định, có bài nó converter xong, nghe lại nó hát chạy như ngựa phi .
Còn một số SW rất hay nhưng phải mua,nếu Bạn có điều kiện thì dùng nó là tốt nhất . Có gì liên lạc với mình , Làm xong nhớ cho hay kết quả nhé . Chào thân.
nguyenthaolong@yahoo.com

Thaolong
01-08-2004, 12:21
Đúng thế, cho tôi với,
Tôi dùng rất nhiều phim có định dạng đuôi file .ra
Thế mà nó chỉ cho xem online thôi, dùng như vậy thì tốn tiền lắm.
Bác nào có thì share cho anh em với nhé.
N
Dùng RM To AVI MPEG WMV VCD SVCD DVD converter v 1.27 rất tuyệt vời có thể load trên mạng rồi tìm ***** ở www.CRACKSWSEB.COM mục converter, hoặc là ra BTX mua CD LHT # 102 giá 8.000 VNđ

Thaolong
03-08-2004, 02:02
Có thêm SW mới để convert các Files .RA ; .RM ; RAM to các Files thông dụng . Đó là: FairStars Audio Converter v1.4.0.6 download về ở www.fairstars.com có ***** nhưng xin liên lạc nguyenthaolong@yahoo.com vì diễn đàn không cho phép. Chào thân