PDA

View Full Version : GA for content ko chấp nhận tiếng việt

gaconit
27-11-2010, 01:17
Trong lúc tìm hiểu về cái plugin Global Tránlator của WP thì em phát hiện không phải ngôn ngữ nào cũng nên chọn. Vì có thể vi phạm GA TOS. Cái này là em đọc ở 1 blog khác và TOS của GA. Mấy bác kiểm chứng xem nhé. Nó chỉ accept 1 só lang thôi:

Google AdSense supports publishers in several different languages. Applications for participation in the program can be for sites with content primarily in: Arabic French Polish
Bulgarian German Portuguese
Chinese (simplified) Greek Romanian
Chinese (traditional) Hebrew Russian
Croatian Hungarian Serbian
Czech Italian Slovak
Danish Japanese Spanish
Dutch Korean Swedish
English Latvian Thai
Finnish Lithuanian Turkish
Norwegian Ukranian

In addition, AdSense for search is available in Indonesian and Vietnamese. These languages are not supported for AdSense for content pages.

Here: https://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?hl=en&answer=9727

lefuong
27-11-2010, 02:20
thằng GA nó không thích VN :D

hột vịt lộn
27-11-2010, 05:57
thằng GA nó không thích VN :D

Không phải không thích mà tại đã mang tiếng xấu ở trong trời đất nên thằng nào cũng ghét vn ,không phải mỗi ga không đâu !

gaconit
27-11-2010, 07:30
Nhiều ngôn ngữ khác cũng ko dc support mà, VietNam còn dc chấp nhận Adsense For Search :))

anhmjn
27-11-2010, 07:53
Mình nghĩ ý của GA là nó không hỗ trợ (not supported) chứ ko phải là không chấp nhận (not accept).

tapga
27-11-2010, 08:26
Các cụ kiểm tra xem thế nào chứ.Đăng ký GA bằng site nội dung tiếng Việt thì không được accept chứ đặt GA vào site tiếng Việt thì em thấy nhiều trang đặt lâu rồi có sao đâu. Có điều rất nhiều page trong trang tiếng Việt nó hiển thị quảng cáo công ( Quảng cáo không tính tiền).Các cụ có thấy đúng vậy không?

luluku
27-11-2010, 08:29
Đky tất nhiên ko chấp nhận. còn Qcao thì vẫn hiện, qcao cong la do từ khóa đó ko có ai o VN mua nên ko có j để hiện nên GG bù vô Qcao công, nếu như Việt kiều ở Mỹ vào visit site của bạn mình nghĩ no sẽ hiện thị Qcao tất nhiên cũng có tiền.

tapga
27-11-2010, 09:59
Đky tất nhiên ko chấp nhận. còn Qcao thì vẫn hiện, qcao cong la do từ khóa đó ko có ai o VN mua nên ko có j để hiện nên GG bù vô Qcao công, nếu như Việt kiều ở Mỹ vào visit site của bạn mình nghĩ no sẽ hiện thị Qcao tất nhiên cũng có tiền.
Vậy tóm lại là có vi phạm TOS không ạ?

Gia Cát Dự
27-11-2010, 11:09
Ko vi phạm TOS GA Nhưng vi phạm Luật rừng của người chơi GA VN. Vi phạm luật rừng thì tỉ lệ click của bạn cao gấp 1000 lần tỉ lệ View. oh men

hột vịt lộn
27-11-2010, 13:41
Ko vi phạm TOS GA Nhưng vi phạm Luật rừng của người chơi GA VN. Vi phạm luật rừng thì tỉ lệ click của bạn cao gấp 1000 lần tỉ lệ View. oh men

oh men,vn toàn xài luật rừng nên em ga ngại lém,chuẩn không cần chỉnh

dogonoithatviet
27-11-2010, 14:29
Mình chơi cái này được 1 thời gian, và chỉ chơi được Search, ko lấy được content. Nhưng thấy 1 site cùng lĩnh vực với mình lại lấy được content, nhưng chưa biết cách lấy thế nào. Bác nào chỉ hộ mình cái được ko?

tapga
28-11-2010, 10:11
Mình chơi cái này được 1 thời gian, và chỉ chơi được Search, ko lấy được content. Nhưng thấy 1 site cùng lĩnh vực với mình lại lấy được content, nhưng chưa biết cách lấy thế nào. Bác nào chỉ hộ mình cái được ko?
Ý bác là bác đặt vào site tiếng Việt à? Search For Adsense thì có tiền,còn Content thì hiện quảng cáo công ạ?
-Bác đang đặt và vẫn lĩnh được tiền chứ ạ?

tiến sĩ chăn gà
28-11-2010, 13:02
bác nào giúp làm cho cái acc ở chữ ký của em die cái! :D xin cảm ơn nghìn lần! :D

mod_dien
28-11-2010, 13:34
hix, thật xấu tính ,hại người sẽ có lúc bị hại thôi :D

084club
28-11-2010, 14:47
bác nào giúp làm cho cái acc ở chữ ký của em die cái! :D xin cảm ơn nghìn lần! :D
Những loại người này ko nên tồn tại ở box này làm gì, dù cho acc đó của bạn hay của ai khác thì cũng đang góp phần làm cho Google ghét Publisher Việt :noexpress