PDA

View Full Version : Tăng tốc cho CPU, bạn đang dùng phần mềm gì ?

digitalknight
22-07-2004, 08:40
Tui đang dùng CPU Rocket, còn bạn ?

* Ưu điểm:
(chỉ biết mỗi phần mềm này cho nên ko biết để so sánh) ^_^

TheFriends
23-07-2004, 04:55
uhmmmmmmm, cpu của tui cũng khá mạnh rùi,nên tăng tốc nó làm gì nữa nhỉ????

Zell
23-07-2004, 06:48
phải tối ưu hóa chứ bạn.tuy cpu đã mạnh.nếu 1 lúc nào đó nó chạy như rùa bò thì seo?theo mình thì xài speeder xp.dùng cho win xp.tăng tốc cpu rất ngon.

truongphatson
23-07-2004, 08:00
Còn tui dùng soft "overclock by hand" ^_^, cái này là hiệu quả nhất, khỏi bàn cãi.

MONITER
24-07-2004, 05:53
Còn tui dùng soft "overclock by hand" ^_^, cái này là hiệu quả nhất, khỏi bàn cãi.

hay quá ta cái này tui cũng dùng nè bên VOZ dùng nhiều lắm đó chạy hiệu quả gấp mấy lần cái soft vớ vẩn kia

tui hỏng có cãi đâu mà tui ủng hộ you thui à he he he
overclocker is number one

Zell
24-07-2004, 06:30
chà!!nếu hay vậy thì bác cho tui link down nha'

thanks

LDP
24-07-2004, 07:47
chà!!nếu hay vậy thì bác cho tui link down nha'

thanks

Bạn bị tên MONITOR và TPS luộc rồi :) Hắn overclock chứ có dùng soft gì đâu.

speeder xp.dùng cho win xp.tăng tốc cpu rất ngon.
Cái nào cũng có cái giá của nó, và tất nhiên, phần mềm thì không thể nào bì kịp với phần cứng cả.

enter the matrix
24-07-2004, 09:12
Tội nghịp, overcliock coi chừng có ngày die sớm đó, CPU kiểu gì cũng rứa.
Tốt nhất là sắm luôn CPU + Main loại xịn (Main 915 cho Prescott chẳng hạn) sau này muốn tăng tốc cứ thay CPU là okê. :) T_T

digitalknight
24-07-2004, 09:39
Nhưng ở đây chúng ta đang bàn về software mà ?

Sun_Moon
25-07-2004, 20:17
tui thì hôm nay mới đăng kí làm member nên chỉ dám đóng góp 1 chút thui, có gì các tiền bối chỉ thêm nha:
tui dùng con Celeron 766 bus 66, trong CMOS tui thấy có 4 cấp độ overclock(OC), ở 2 cấp đầu là bình thường, tới cấp 3 là tui thử rùi, lên được 866Mhz luôn, tui ghiền wá lên luôn level 4 thì lúc restar lại thấy nó báo là CPU của tui chạy tới 1.055MHz lận(ghê chưa), rồi sau đó nó đứng luôn ko vào Win nữa. ^0^
cũng may tui chú ý đến giải nhiệt nên lần đó đem ra tiệm thì ok hết, Hú Hồn
bởi vậy theo tui thì có bi nhiêu thì nên xài bi nhiêu thui, có đúng ko nè

dtt_vn
26-07-2004, 13:36
Tăngtốc cho dữ chả có lợi ích gì,máy của bạn chơi game hoặc lên net trong khỏang vài tháng thì ghost lại đi là vừa. Chứ không thì nó sẽ hóa kiếp làm rùa

truongphatson
26-07-2004, 14:29
Đây là giải pháp dành cho những người ít tiền nhưng muốn kiếm lợi nhiều hơn từ đồng tiền mình bỏ ra, thay vì bạn mua một con CPU 2,4G thì bạn mua một con 1,8G rồi OC lên 2,4G, rõ ràng bạn được lợi nhiều hơn (nhất là cái khoản game ghiếc và encode movie, khoan nói tới chuyện ổn định hay không ổn định) còn những ai tài chính khá hơn thì cứ việc lựa 1 con thật mạnh để chạy cho thỏa thích, một điều nữa là khi tìm hiểu về OC thì kiến thức về phần cứng của bạn cũng sâu hơn, vì bạn phải hiểu rõ những gì mình làm. Nói tới chuyện ổn định, theo tui nếu bạn không phải dân hard OC thì để đạt được sự ổn định thì không có gì là khó, tui đang chạy con 1,8G@2,4G đã gần 2 năm nay mà có bị gì đâu, chủ yếu là vấn đề giải nhiệt thôi. Tóm lại tui thấy khi OC tui lợi nhiều hơn là hại, còn ai có ý kiến gì khác không.

November-Boy
26-07-2004, 14:52
Chả có ý kiến gì khác cả.
Chỉ bổ sung 1 điều cho ai chê bai OC là hại máy:
OC làm giảm tuổi thọ cho CPU ---> đây là 1 khái niệm rất mù mờ, chả ai biết OC đến mức nào thì CPU chết, và trong bao lâu thì sẽ chết. Hơn nữa nếu đã OC được trong 1 thời gian dài - đủ lâu để "làm hại" CPU, thì chắc chắn bạn sẽ biết cách để con CPU không chết.
Còn có 1 điều ai cũng có thể nhìn thấy: giá linh kiện down từng ngày 1 cách chóng mặt, liệu bạn có cần 1 con CPU có tuổi thọ 10 năm không, hay chỉ chăm chăm so sánh tốc độ CPU ???
OC là 1 phần tất yếu của cuộc sống. Ôi ! Hãy tưởng tượng Mylove sẽ ì ạch như thế nào nếu tôi không OCing em.

LDP
26-07-2004, 23:45
Thôi, có lẽ Stop cái vụ O.C được rồi ! Người ta đang hỏi về Phần mềm mà !
Muốn gì qua Phần Cứng thảo luận :D

VHHX
27-07-2004, 02:29
Nghe nói SpeederXP cũng tốt lắm :) Nhưng nên nhớ, đã cài nhiều soft thì đừng mong có chuyện tăng tốc được máy . Nếu máy mấy bác cứ đụng đâu cài đó thì có OC hay soft xịn cách mấy cũng = ... rùa :D

langtusaigon2004
27-07-2004, 22:33
xai speed Gear cung tot chan ban a
Con ve cai vu OC thi nen qua topic ben phan cung anh em co the ban luan thoai mai , o do cung huong dan rat cu the

maiyeunguoi
29-07-2004, 02:23
Tăngtốc cho dữ chả có lợi ích gì,máy của bạn chơi game hoặc lên net trong khỏang vài tháng thì ghost lại đi là vừa. Chứ không thì nó sẽ hóa kiếp làm rùa
đúng vậy roài..mình cũng nghĩ như thế đó

hitachi
29-07-2004, 12:00
Tạm thời khoang tranh luận nữa nhe , bây giờ coi ai có PP gì cải thiện CPU và phần mền nào tên gì thì post lên . Tôi nói vậy đồng ý ko ?

yyoko3254
09-03-2009, 08:47
mình thấy lạ lắm máy mình itel duo core 2.5 ghz mainboard gigabyte đàng hoàng mà sao nó có vẻ châm quá mức mình chỉ dùng winrar mà nó dùng tới 91% cpu luôn máy mình thường trực chỉ có mấy có bkav với nổtn fire wall úb mà như rùa á