PDA

View Full Version : Tìm Phần Mềm Diệt Virut Tốt

Zunny
24-11-2010, 20:31
Bạn nào có phần mềm diệt virut tốt chỉ mình với nha. Nhớ để lại link cho mình. Mình cảm ơn nhiều.

h_trung
24-11-2010, 20:39
avast đi bạn mình thấy cái này xài khá tôt mà đặc biệt là miễn phí http://files.avast.com/iavs5x/setup_av_free_eng.exe
sau khi cài đặt bạn nhấp vào register rồi nhập vào thông tin cá nhân. ok la xong.

Zunny
24-11-2010, 20:51
Để mình thử xem nó như thế nào.

kinhsaigon
25-11-2010, 03:15
khong gi tot bang windows duoc hang ngay nang cap (ban than khoe manh thi cung it bi benh)
con dung nhieu cach phong chong qua thi kho khan trong chuyen "voc vach"

Zunny
25-11-2010, 17:32
Bạn có thể nêu 1 số giải pháp rõ hơn được không?

dht1202
25-11-2010, 19:47
khong gi tot bang windows duoc hang ngay nang cap (ban than khoe manh thi cung it bi benh)
con dung nhieu cach phong chong qua thi kho khan trong chuyen "voc vach"

Không được đâu bạn! Dù sao cũng phải có phần mềm diệt virus chứ thí dụ lúc cắm USB vào mà không có phần mềm diệt virus thì làm sao đây hằng ngày lên mạng mà không có phần mềm diệt virus thì làm sao đây. Hằng ngày chúng ta thường xuyên tập thể dục để khỏe mạnh nhưng lúc nào cũng tiếp xúc với mầm bệnh hằng giờ thậm chí hằng giây thì cũng nhiễm bệnh thôi!

Dùng MSE (Microsoft Security Essentials) của microsoft đi bạn không thua kém Kaspersky đâu mà lại free nữa. MSE nằm trong top5 phần mềm diệt virus miễn phí tốt nhất mà lại không thua kém phần mềm có phí nhé! Thông tin trên vnExpress.
Mình cũng đang sử dụng thấy rất tốt khả năng phát hiện virus rất nhanh và tốt!
Bạn Thử xem nhé!

gavip_1
25-11-2010, 21:15
mình thấy KIS tốt đó bạn à

dht1202
25-11-2010, 21:31
KIS thì good rồi nhưng phải trả tiền không thì phải tìm key.

kinhsaigon
26-11-2010, 03:44
minh thuong xuyen voc vach tren mang khong tu 1 cho nao ma khong troc vao ca ....theo minh windows phai duoc thuong xuyen nang cap (nang cap hang ngay ).va cung can 1 pro chong wirut de canh bao cho minh biet ....co nhieu luc phai chap nhan "song cung voi wirut" de voc vach...
minh dung thang nay :Avira AntiVir Control cung rat on ma mien phi mot hai ngay no cung tu nang cap len ...
hien minh dang dung win 7 64 bit cung voi thang Avira AntiVir Personal - Free Antivirus

dht1202
26-11-2010, 08:15
vậy với những máy cấu hình yếu thì nên xài gì bạn!
Và nâng cấp window như thế nào?

nguyenvanlank5d1
26-11-2010, 10:12
Bạn nào có phần mềm diệt virut tốt chỉ mình với nha. Nhớ để lại link cho mình. Mình cảm ơn nhiều.

Bạn phải đầu tư một khoản tiền đẻ mua lấy một phần mềm diệt virut đi,chứ phần mềm free chỉ dùng tạm thời thôi bạn ak.Mà không khéo lại thịt sạch dữ liệu của mình như chơi

kinhsaigon
26-11-2010, 14:16
YẾU THÌ KHÔNG RA NGOÀI NẮNG ?
không biết bơi thì tắm ở ngần bờ thôi ?

nói vậy thôi muốn thường xuyên nâng cấp win thì win phải có "bản quyền"(không cần bản quyền đúng nghĩa đâu....miễn là nó đồng ý cho nâng cấp)
như vậy win "rất khỏe"..bản thân khỏe đã loại trừ được virut có đến thời điểm đấy rồi(vì virut thường tìm những kẽ hở để tấn công mà) còn Avira AntiVir chỉ để cảnh báo thôi....có lúc nó cảnh báo (tùy từng trường hợp )mình vẫn đồng ý cho nó thâm nhập vào máy đẻ "sống cùng với virut "có thế thì mới "VỌC VẠCH" được....vì tất cả những cái mình đang cần thì nó đều ở trong đám đấy cả

đấy là kinh nghiệm "trong vòng 20 năm dùng máy thôi"
còn tùy thuộc từng người sử dụng có nhu cầu ở mức độ nào và từng máy khác nhau
bây giờ nói cái nào tốt....thì phải nói ngay là "loại phải mất tiền mua chắc chắn phải tốt hơn loại cho không.....cái cốt lõi là làm sao đạt được yêu cầu của mình và chi phí thấp nhất....."TẤT CẢ ĐỀU CÓ GIÁ CỦA NÓ"

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bận quá vì máy đang đòi khởi động lại "chắc lại có anh bạn nào muốn sâm nhập vào máy......KHÔNG SAO "SỐNG CÙNG"CHO VUI.
1 THÁNG KHÔNG NẠP LẠI MÁY ÍT NHẤT 1 LẦN THÌ CHƯA PHẢI CAO THỦ
có khi vừa nạp sáng đến chiều lại nạp lại rồi...khoái lắm

dht1202
27-11-2010, 07:05
chỉ cần update win là khỏe hả bạn?

kinhsaigon
27-11-2010, 23:40
đúng vậy ...win 7 thì khỏi phải bàn cờn win XP thì vẫn được hỗ trợ đến 2020 cơ mà. ( riêng XP nếu không nâng cấp được thì tối thiểu phải dùng bản SP2 )

quenpass00
28-11-2010, 01:07
YẾU THÌ KHÔNG RA NGOÀI NẮNG ?
không biết bơi thì tắm ở ngần bờ thôi ?

nói vậy thôi muốn thường xuyên nâng cấp win thì win phải có "bản quyền"(không cần bản quyền đúng nghĩa đâu....miễn là nó đồng ý cho nâng cấp)
như vậy win "rất khỏe"..bản thân khỏe đã loại trừ được virut có đến thời điểm đấy rồi(vì virut thường tìm những kẽ hở để tấn công mà) còn Avira AntiVir chỉ để cảnh báo thôi....có lúc nó cảnh báo (tùy từng trường hợp )mình vẫn đồng ý cho nó thâm nhập vào máy đẻ "sống cùng với virut "có thế thì mới "VỌC VẠCH" được....vì tất cả những cái mình đang cần thì nó đều ở trong đám đấy cả

đấy là kinh nghiệm "trong vòng 20 năm dùng máy thôi"
còn tùy thuộc từng người sử dụng có nhu cầu ở mức độ nào và từng máy khác nhau
bây giờ nói cái nào tốt....thì phải nói ngay là "loại phải mất tiền mua chắc chắn phải tốt hơn loại cho không.....cái cốt lõi là làm sao đạt được yêu cầu của mình và chi phí thấp nhất....."TẤT CẢ ĐỀU CÓ GIÁ CỦA NÓ"

bận quá vì máy đang đòi khởi động lại "chắc lại có anh bạn nào muốn sâm nhập vào máy......KHÔNG SAO "SỐNG CÙNG"CHO VUI.
1 THÁNG KHÔNG NẠP LẠI MÁY ÍT NHẤT 1 LẦN THÌ CHƯA PHẢI CAO THỦ
có khi vừa nạp sáng đến chiều lại nạp lại rồi...khoái lắm
bác nói không sai nhưng không phải ai cũng pro và đủ thời gian vọc vạch, cái họ cần là 1 thứ đơn giản và hiệu quả ở 1 mức có thể chấp nhận được, còn nếu đã đủ trình "sống chung với lũ" thì không việc gì phải lăn tăn như bác nói cả

thuyha1985
28-11-2010, 01:58
Đúng đấy win có bản quyền thường xuyên nâng cấp là khá đủ rồi và cũng cần có 1 program chống wirut nữa (không cần phải mua ..bản cho không thôi) để mình biết những thằng từ ngoài vào thôi
cám ơn KINHSAIGON

dht1202
28-11-2010, 07:10
Nếu như máy có internet thí update chứ không thì làm sao update nhỉ?
Vậy không có chương trình diệt virus thì cắm USB vào thì sao đây nhỉ???

VNSIM.COM
28-11-2010, 08:00
update windows + kis

dht1202
28-11-2010, 16:56
Mse <-> kis!!!!!!!!!!!!!!!

kinhsaigon
28-11-2010, 18:36
nếu không có internet thì lấy ở ngoài hàng net về mà cài(nếu vậy 1 tuần cũng nên làm 1 lần)
.....nếu không biết lấy về để nâng cấp nữa thì bó tay thôi...