PDA

View Full Version : BẠn CÓ Tin VÀo ViỆc KiẾm TiỀn TrÊn MẠng ?

cukhoai
22-07-2004, 00:26
Bạn có thể nghe lần đầu hoặc bạn cũng có thể đang sử dụng các dịch vụ kiếm tiền qua mạng nổi tiếng hiện nay .Nhưng tôi muốn bạn hiểu rõ về cách thức hoạt động của các dịch vụ này.Tôi nhớ 1 lần trên mục Nhịp sống trẻ của báo Tuổi Trẻ có đăng bài viết về các bạn trẻ sử dụng dịch vụ quảng cáo trên mạng để kiếm tiền ,phỏng vấn 1 ngườI đã nhận được số tiền từ dịch vụ như thế (khoảng $125 bằng check qua bưu điện).

Là ngườI sử dụng mạng thường xuyên ,tôi tự hỏI có thật là họ kiếm được tiền thật dễ dàng như thế vớI mỗI việc lên mạnh chat và giao dịch,môi giớI người tham gia?Bây giờ thì tôi biết mọi việc đều có thể.Thực tế số tiền trên anh ta kiếm được do môi giớI mọI ngườI tham gia một số trang Web ko lành mạnh.Chỉ khoảng 10 thành viên đăng kí tham gia làm thành viên anh ta đã nhận được $1 từ nhà cung cấp ,100 ngườI anh ta nhận được $100,và những ngườI anh ta giớI thiệu lạI đi giớI thiệu tiếp cho ngườI khác…Hiện tạI kiếm tiền qua mạng theo phương thức trên ngày càng phổ biến vớI nguòi sử dụng Internet tạI các nước Asian .Hiện có 3 dịch vụ kiếm tiền qua mạng nổI tiếng ,có uy tín ,lành mạnh và bạn có thể hoàn toàn yên tâm khi sử dụng đó là : Cashfieta, GreenHourse, Allyousubmitters.

1/Cashfieta

Khi đăng nhập sư dụng họ sẽ đặt một banner quảng cáo nhỏ len màn hình của bạn để quảng cáo về các sản phẩm thương mạI như mua sắm ,dịch vụ,du lịch.Bạn chủ việc lâu lâu kích hoạt cho nó chạy tiếp quảng cáo.Cứ như vậy 1 giây bạn được 1 điểm và 1000 điểm =1.66 USD.Khi được $30 dịch vụ sẽ gửI tiền về cho bạn qua bưu điện.Điểm yếu của dịch vụ này là phiền phức ,mất thờI gian canh chừng banner hoạt động và nó cũng chiếm 1 góc màn hình của bạn.
2, /GreenHourse:

Cũng là một dịch vụ quảng cáo các sản phẩm nhưng vớI cách thức kiếm tiền khác là chú trọng việc bạn giớI thiệu nhiều ngườI tham gia thì càng được nhiều tiền.Điểm yếu là chưa thuyết phục ngườI dùng lắm.

3/Allyousubmitter (AYS):

Đây là dịch vụ kiểu “Pay to read” nghĩa là khia bạn đăng kí làm thành viên thì mỗI ngày dịch vụ sẽ gửI khoảng 20 email quảng cáo trong tài khoản của bạn,mỗI email bạn đọc họ sẽ trả 5 cent ,vớI thờI gian mỗI ngày khoảng hơn 20 phút bạn được 1USD,họ sẽ trả tiền cho bạn khi bạn được 50USD (khoảng 50 ngày đọc email trên lí thuyết) ,nhưng không hẳn vậy vì bạn sẽ giớI thiệu cho ngườI khác tham gia thì bạn sẽ nhận được hoa hồng từ nhà dịch vụvà bạn sẽ tốn ít thờI gian hơn để nhận đủ 50USD ,khoảng 30 ngày hoặc ít hơn.Điểm yếu là chi trả chậm do việc chuyển khoản tớI Việt Namcòn phức tạp,tức là từ lúc bạn yêu cầu chi trả (khi đủ 50USD) cho đến lúc nhận được tiền gần 2 tuần.AYS được ngườI dùng các dịch vụ kiếm tiền trên mạng đánh giá cao về độ tin cậy ,an tòan cũng như uy tín.

TạI sao họ lạI chịu chi trả tiền cho bạn để bạn chỉ mỗI việc đọc email và giớI thiệu cho ngườI khác như vậy ?Họ làm ăn kinh doanh theo cách thức như thế nào?Câu trả lờI là muốn hiểu rõ điều này bạn nên đi học một khóa về Marketing thì tốt hơn.Các nhà Marketing sử dụng cách thức trên để khuếch trương việc kinh doanh trên mạng của họ một cách nhanh chóng đến không ngờ ,bạn thử tưởng tượng xem,1 đồn 2,2 đồn 4,4 đồn 16 và …giống như giây chuyền phản ứng hạt nhân vậy ,có thể ngướI sử dụng chỉ xem và sử dụng kiếm tiền thôi nhưng vớI tốc độ như vậy thì mỗI tháng doanh số cung như uy tín thương hiệu bán ra các sản phẩm trên mạng của họ sẽ tăng lên đến bao nhiêu .Bạn sẽ không biết được họ thành công cỡ nào đâu!Thành công đáng kể của Allyousubmitter là làm cho các dịch vụ tương tự ra đờI như nấm mọc sau mưa ,vớI mức tiền thưởng khá cao cho việc đọc email,nhiều khi họ trả 10-20cent cho 1 email ,nhưng hầu hết đều chua có tên tuổI ,uy tín cung như an toàn ,nhiều khi là lừa đảo!Bài viết này muốn chia sẻ cùng bạn phần nào kinh nghiệm kiếm tiền trên mạng cũng như mờI bạn tham gia dịch vụ của Allyousubmitter mà tôi đang sử dụng .

-Hiện nay bạn có sử dụng Internet thường xuyên?Sử dụng để chat ,gửI mail,lien lạc vớI bạn bè ,tìm kiếm thông tin,làm việc ?Trả lờI:tất cả.-TạI sao bạn lạI sử dụng cách kiếm tiền theo kiẻu này?Trả lờI:để thờI gian len mạng của bạn có ít cũng như không lãng phí trong khi công việc của bạn vẫn bình thường!Bạn sẽ không mất nhiều thờI gian cũng như tiền bạc vớI trung bình mỗI ngày lên mạng khoảng 30phút mà có thêm một khoản thu nhập nhỏ để trang trải.-TạI sao tôi lạI giớI thiệu cho bạn dùng dịch vụ này.Tôi giớI thiệu cho bạn cách kiếm tiền thì tôi cũng kiếm được tiền hoa hồng từ nhà cung cấp AYS,và đến phiên bạn giớI thiệu cho ngườI khác thì bạn cũng nhận được hoa hồng.
$$$ Allyousubmitter – phương pháp kiếm tiền thông dụng hiện nay$$$$

Có nhiều ngườI các cảm vớI việc kiếm tiền trên mạng.Chính tôi cũng từng ác cảm vớI nó.Nhưng khi tôi cầm tờ chi phiếu 50 USD trong tay - tôi biết tôi đã sai.Hiện nay có nhiều Website kiếm tiền,thật có ,lừa đảo có .Nhưng vớI allyousubmitter bạn có thể hòan toàn yên tâm.VớI Allyousubmitter mỗI ngày bạn sẽ kiếm được khoảng 1 USD (gần 20 email) ,chỉ cần bỏ ra 30 phút bạn co thể xem xong 20 mail (trong khi đó vẫn có thể làm việc khác bình thường…) = => sau 50 ngày bạn sẽ có 50 USD(Nếu bạn giớI thiệu cho nhiều ngươi biết bạn sẽ được hưởng hoa hồng = => số tiền bạn nhân được sẽ nhiều hơn) Một cách đơn giản dể kiếm tiền phảI không!!!

Bây giờ tôi sẽ hướng dẫn bạn đăng kí .Tôi bảo đảm nếu bạn làm đúng theo các bước –sau mọt thờI gian ngắn bạn sẽ nhận được tiền của Allyousubmitter

1/Các bước đăng kí:

Bước 1:Click hoặc copy địa chỉ sau để đang kí:
http://www.allyousubmitters.com/pag...php?refid=totti

Bước 2:Vào trang Web vớI dòng địa chỉ đó rồI ,bạn nhấn vào “Sign up” ở phía trái.Gõ địa chỉ e-mail của ban vào.Bạn sẽ nhận được một email của trang web gửI về

Bước 3:Vào hộp mail của bạn check email của AYS cùa mớI nhận được vớI tiêu đề “AYS PTR Program Sign Up URL”Bạn nhấp vào liên kết đầu tiên trong e-mail,web sẽ tảI về để bạn đăng kí thông tin cá nhân

Bước 4:đăng kí thông tin cá nhânUsername: tên truy nhập tùy bạn chọnAddress:Nhập chính xác địa chỉ bạn đang sống để AYS có thể gửI check chính xác về cho bạn (VD: 101 Tay Son ,Dong Da)City:thành phố mà bạn sống.Nếu ko ở thành phố thì để trốngState:tỉnhZipcode:20000Nếu bạn ở HanộI hoặc các tỉnh phía bắc thì Zip code là 20000 ,con` TPHCM và phía nam thì` ZipCode là 70000 ,vì đây là Postal Code để công ty AYS gửI check tiền cho bạn khi được 50USD và yêu cầu chi trả,nên phảI hết sức chính xác)Country:VietnamReferal :để mặc định phần nàyAccount ID:bạn bỏ trống phần nàySau đó bạn đánh dấu vào các #oops#n vực yêu thích để AYS gửI mail quảng cáo theo nộI dung đó về cho bạn đọc mail.Sent E-mail to:Site inbox (phảI là Site Inbox nhé)Seleck a payment method:chọn checkSau đó bạn nhập password an toàn vàoSign up.Chúc mừng bạn đăng kí thành công:bạn sẽ nhận được một e-mail báo bạn đã đăng kí thành công!

2/CÁCH KIẾM TIỀN
MỗI ngày bạn vào trang allyousubmitters.com để check mail.Bạn vào menu “Member” bên trái .Nhập “Username ” và “Password” của bạn vào.Vậy là bạn đã vào trang chính của AYS vớI tài khoản của bạn.Bạn nhấn vào menu “Your Inbox” bạn sẽ thấy có bao nhiêu E-mail dành cho bạn đọc,bạn nhấp vào để lần lượt đọc các e-mail đó.Nhấp vao e-mail đầu tiên sẽ hiện ra 1 khung quang cáo,kéo xuống cuốI cùng bạn sẽ thấy dòng “link” kết nốI màu xanh có dang:http://www.allyousubmitters.com/scr...495749754Nhấp vào link đó,nó sẽ hiện ra cửa sổ mớI ,khoảng 60 giây sau bật lên sẽ thấy nó hiện dòng chữ “Your account have been credit –Thank you”. Lúc đó bạn đã đọc xong một e-mail và web đã tín tiền cho bạn.Ban tiếp tục vớI các email khác vớI cách giống chư trên.Email nào đọc xong bạn nên xóa đi.Nhà dịch vụ AYS sẽ không chấp nhận nếu bạn để mail mà ko đọc trong thờI gian 1 tuần,hoặc để trong hộp mail mình đến 200 e-mail mà ko đọc hoặc xóa đi.Bạn nhớ nhé!Có thể khi ban đọc mail đầu tiên ,AYS sẽ đưa ra 1 bản gồm các số để bạn chọn số giống như trong bản đó.Họ chỉ muốn kiểm tra xem bạn có gian lận hay ko.

3/BẠN ĐÃ ĐƯỢC BAO NHIÊU TIỀN:
Bất cứ lúc nào bạn vào trang allyousubmitters.com và login 1 cách bình thường ,ngay tran đầu tiên ,dướI dòng chữ “Hello Nguyen ” chẳng hạn ,án sẽ thấy số tiền mình đang có.Nhớ là đọc xong mail bạn phảI “log out” nhé

4/ĐỂ KIẾM THÊM TIỀN:
Bạn vào trong menu “Pay2Click”,sẽ thấy các banner quảng cáo,nhấp vào giống như đọc mail ,bạn sẽ được 5 cent 1 banner (100cent=$1).GiớI thiệu cho bạn bè cùng xài,bạn sẽ có thêm hoa hồng từ các hành viên đăng kí dướI bạn.Càng nhiều càng tốt ,có thể 1 ngày bạn ko đọc email nào tài khoản của bạn cũng tăng lênNếu ko bạn có thể tự mình đọc mail bình thường vớI mức kiếm được là 1USD/ngày = =>50 ngày bạn nhận được 50 USD.Tùy bạn chọn.

5/ CÁCH NHẬN TIỀN:
Khi bạn đã kiếm đủ 50 USD bạn vào trang chính ,ở mục “Víit Redemption Page” ,kéo dến cuốI trang bạn sẽ thấy dòng chữ “Earning Cashout Request to Redeem Entire Cash Earnings $200 Maximum Payout in a 30 Day Period Spend Cash $ 50 " Bạn nhấn nút “Request Redemption” .Bạn nhớ là chỉ làm thao tác này 1 lần thôi nhé.Sau đó bạn đợI công ty kiểm tra lại tài khoản và gửI check tớI nà bạn.Bạn chỉ việc cầm check ra ngân hàng gần nhất để lãnh tiền.Tiếp tục như vậy ,khi bạn đủ $50 hay để tớI $100-$200 cũng được.Lưu ý:bạn chỉ yêu cầu 1 lần khi đã đủ tiền,nếu làm kạI kần thứ 2 là tài khoản của bạn sẽ bị xóa mất .Bạn cũng ko được đọc mail của 2 acount tạI 1 máy tính ,nếu bạn làm vậy AYS sẽ phát hiện được và xóa cả 2 acount đó.Hãy tận dụng thờI gian trên mạng của mình để kiếm tiền,đây cũng là 1 xu hướng kinh doanh trên mạng hiện nay.Bạn có thể vừa chat vừa kiếm tiền cũng được mà,đúng ko.Số tiền $50 ko phảI là lớn vớI ngườI nước ngoài ,nhưng bạn có thể có được vì thành quả của lòng kiên nhẫn ,và có thể tran trảI chi phí lặt vặt khác phảI không.Cảm ơn bạn dẫ đọc bài viết.Chúc thành công và có thêm thu nhập
http://www.allyousubmitters.com/pag...php?refid=totti

bạn có thể liên lạc với tôi qua mail tinhxa1007@yahoo.com
để biết thêm chi tiết

Love angel 1989
22-07-2004, 09:29
Vậy có cần phải có credit card không ạ?

cukhoai
22-07-2004, 10:21
bạn ko nhất thiết phải cần credit card đâu
bạn chi cần dùng địa chỉ chính xác là được rồi
nhớ là phải bằng tiếng anh nhé

jiSh@n
22-07-2004, 16:22
Tôi đã bị AYS xóa 3 acc mà ko rõ lý do, một cái được 35$, 1 cái vừa reg lại sao khi bị xoá cái đầu thì ngày hôm sau bị xóa tiếp tục, cái thứ 3 thì bị xóa chỉ sau 1 tuần reg. Vậy AYS có đáng tin ko?

sonicxpx
22-07-2004, 17:16
Nhắc lại lần nữa, nếu bạn chỉ đăng kí DDTH rồi post những bài viết kiểu như vậy thì sẽ bị banned vĩnh viễn.

Topic closed.