PDA

View Full Version : Phần mềm hỗ tợ đổi DNS để truy cập vào facebook

demonmelancholy
23-11-2010, 09:15
Hiện nay các nhà đang cung cấp mạng đang sử dụng biện pháp cấm các tài khoản truy cập vào facebook. Với những bạn có trình độ thì có thể dễ dàng vượt mặt các nahf cung cấp để truy cập vào facebook, nhưng với những bạn ko biết gì mà muốn truy cập facebook thì mình xin giới thiệu phần mềm DnsJumper phần mềm có thể tự động thay đổi DNS moọt cách nhanh chóng mà ko mất nhiều thời gian.

Hướng đẫn: 1. Tại giao diện phần mềm có Select Netword Card mục này bạn chọn All Netword card.
2. Phần Choose a free DNS Service bạn chọn DNS của các nhà cung cấp lớn. MÌnh hay chọn google sau đó bấm apply để tự động cài DNS. và truy cập facebook bình thường.
3. Muốn trở lại bình thường thì tại phần Choose a free DNS Service bạn chọn default và chọn apply.

Lưu ý. Nếu vẫn ko vào đc thì bạn nên chọn lần lượt các DSN của các nhà mạng khác. THank !!!

download: http://www.ziddu.com/download/12640259/DnsJumper.rar.html

zidanetri
23-11-2010, 09:48
híc cái này thay trong lan được mà dùng chi phần mềm =))

vnnguyendung
23-11-2010, 18:12
Hình như có cách làm bằng tay là thay DNS thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4

banvivu
23-11-2010, 18:53
Hình như có cách làm bằng tay là thay DNS thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4

208.67.222.222 208.67.220.220 cái này load web nhanh hôn

mrlangnhang
01-10-2011, 09:44
Vào Facebook với Opera Turbo

Tình trạng cấm vào Facebook ở Việt Nam những ngày gần đây đã làm cho nhiều người “nghiện” Facebook rất là bực mình. Mình xin chia sẻ một cách vào Facebook thật đơn giản đó là dùng trình duyệt web Opera với chế độ Opera Turbo.
Opera Turbo là tính năng duy nhất chỉ có ở trình duyệt web Opera. Tính năng này cho phép người dùng truy cập mạng nhanh hơn trên đường truyền chậm nhờ vào việc dữ liệu được nén lại trên máy chủ của Opera rồi mới gửi về cho người dùng.
Như vậy, khi bật Opera Turbo tức là ta đã đi trung gian qua máy chủ của Opera, có nghĩa là ta không còn bị chặn bởi các ISP ở VN nữa.
Để bật Opera Turbo, bạn chỉ cần click vào nút (ở góc trái bên dưới của Opera):

Sau đó bạn có thể vào Facebook thoải mái.
Một điểm yếu duy nhất khi dùng Opera Turbo đó là hình ảnh sẽ có chất lượng rất kém. Nhưng nếu đánh đổi việc hình ảnh chất lượng kém để được vào Facebook thì rất đáng chứ nhỉ
Khi nào muốn tắt Opera Turbo đi thì chỉ cần click lại vào nút là xong.

Chúc thành công!
link download opera 11: http://seachfile.com/index.php?id=software&keyword=opera-11

samsung
03-10-2011, 15:36
các bác chỉ em cách tạo 1 tài khoản facebook hoàn chỉnh với mình gà lắm cảm ơn các bác trước

Nguyễn Hải ™
23-07-2016, 09:53
Có nhiều cách như dùng phần mềm vào facebook (http://mienphiaz.com/tag/phan-mem-vao-facebook/), đổi dns, đổi proxy, file hosts, vpn. Bạn nào không vào được thử áp dụng xem sao.

alphavn
25-07-2016, 12:41
chưa bao giờ cần dùng mấy cái pm này để vào fb cả

METKRAFT
04-08-2016, 21:19
Mình dùng Hotspot Shield cho cả máy tính và điện thoại, chạy rất tốt. Mình biết về phần mềm này khá lâu rồi. Các bạn thử xem nhé.