PDA

View Full Version : các bác ơi giúp em với !

vuduonglnbg
21-11-2010, 21:02
các bác ơi giúp em với ! hôm nọ em có dùng usb lên máy của trường em copy ít tài liệu dưới dạng powerpoint (dĩ nhiên là được sự đồng ý ) nhưng về máy em mở lỗi phông không xem được dù là cùng dùng powerpoint 2003 . máy em dùng winndow 7 và máy nhà trường dùng window xp. có bác nào biết cách sửa hay Software nào sửa lỗi đó không ! thank các bác nhiều nha !

demonmelancholy
21-11-2010, 21:43
cái này đơn giản thôi. Bạn click vào phần bị lỗi ấy rồi nhìn vào chỗ font chữ xem là loại gì. Sau đó lên mạng download loại font đó về rồi copy font đó vào C:/windowns/Fonts. sau đó bật lại là đc
Nếu ko tìm đc font thì liên lạc theo mail: demonofmelancholy@gmail.com. Mình tìm giúp cho.

vuduonglnbg
07-12-2010, 22:55
chào các bạn !tớ là một sinh viên năm đầu trường khoa học xã hội bước đầu tiếp cận với máy tính còn gặp nhiều khó khăn. một lần mình được giao bài tập trên word nhưng khi làm gần xong thì bị mất điện ,mất sạch bài tập mình vừa làm . Mình nghe nói có thể thiết lập chế độ auto save với một khoảng thời gian định sẵn , nhưng mình không biết làm như thế nào. Mong các bạn giúp tớ . Cảm ơn các bạn !