PDA

View Full Version : Tư vấn nâng cấp máy tính với túi tiền thấp??~

Etien271
21-11-2010, 13:14
Máy PC của em mua cách đây 3 năm với cấu hình như sau:

Main: Gigabyte 945P-S3 (dung nhan và các chuẩn hỗ trợ của nó đây :w00t::
http://www.gigabyte.com/products/product-page.aspx?pid=2475#sp
CPU:P4 3.0F(630) 800 2MB
HDD: 80GB Samsung SATA2
VGA: 256MB Gigabyte NX71G 256-RH Gefore 7100GS
Case: C707 (500W)
DDRam2 512MB bus 667 board vàng Kingmax
DVD-rom

Mua ở Phong vũ nay em muốn nâng cấp máy đầu tiên là Ram (vì rẻ mà) nhưng hiện giờ loại ram có bus 667 rất hiếm thậm chí ko có nữa đối với Kingmax(vì nó kén ko chịu sống chung với ai :emlaugh:)

Thứ 2 là CPU lên Core 2 Duo thế nhưng em đã tham khảo giá bán ở Phong vũ(nghe nói giá cao hơn cả Hoàng Long nhưng chăm sóc bảo hành tốt hơn ở Hoàng Long) và Bách Khoa Computer thì thấy giá chênh lệch rất nhiều cụ thể ở con E7500-2.93GHz ở PV 2 919 000 còn BKC chỉ là 2 239 000.

Cũng là 1 loại thế mà 2 nới là qua cách xa nhau??? Vậy nơi nào để mua hàng mới là tốt cho túi tiền bây giờ cũng như sau này khi gặp trục trặc...?? :crying:

Thứ 3 em nghĩ xa là cũng cần thay cái main lun ko bởi nó chỉ hỗ trợ ram tới 667 thui mà khó kiếm hàng giống vậy quá. :chris:

Nhu cầu của em là học tập IT, trải nghiệm phần mềm mới cũng như vọc máy, lâu lâu cũng mún cài Warcraft hay counter strike, pes chơi chút đỉnh :innocent: giải trí thui...
===> Xin các anh pro tư vấn cho em nên chọn nâng cấp như thế nào là hợp lí nhất?? Và khi em nâng cấp các cửa hàng PV,BKC hay Hoàng Long có chấp nhận để mình bán cái cũ bù tiền mua cái mới để đỡ tốn kém ko?

Cảm ơn nhiều lắm ạ, thắc méc bao lâu nay mơ ước co được cái PC trơn tru thui...:kiss:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Và khi nâng cấp có cần thay Case vì em nghe nói nìu bạn PC lâu lâu bỗng đứng trơ restart lại bởi nguồn quá nóng ko chịu nổi..Cảm ơn đa tạ nhiều ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Seo mãi đến giờ vẫn chưa có ai comment hết zậy????

Etien271
25-11-2010, 20:23
Trời số mình đen đủi vậy seo chẳng có ai reply...

dangkhoaonline01
26-11-2010, 19:13
Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:
Theo mình bạn không nên nâng cấp mà hãy mua máy mới , bởi bạn nâng cấp cũng gần bằng mua case mới,main, chip, ram, card hình…. Thì sao bạn lại không mua hẳn case mới nhỉ. Máy chạy ổn định hơn cho hiệu năng cao hơn.
Chúc bạn may mắn.

jack_trong
27-11-2010, 09:06
Mình cũng giống ý với dangkhoa.Bây giờ bạn nên mua máy mới với cấu hình ok luôn mà chỉ khoảng 4tr trở lại thôi. Chỉ Case chứ k monitor nhen ban. Tại vì mình mới vừa ráp cho ông anh full luôn mà chỉ 6tr thôi.