PDA

View Full Version : hydra-con quái vật công nghệ cao

ngocquang19877
18-07-2004, 03:48
hehehe văng miểng chơi-thực ra cái này em mới đang làm trong giai đoạn đâu.nhưng về cơ bản phần core đã xong.nếu loại trừ MFC và 1 số lib nước ngàoi ra thì 70 % mã là do em viết.còn lại 1 số lấy từ mí cía vd DX và của cha nước ngàoi nào đó.nhưng sự kết hợp để chúng đồng bộ với nhau là cả vấn đề đấy các bác ạ.

Terminator
18-07-2004, 04:09
The xong chua day anh ban, cho moi nguoi xem cai
Quai nhi, viet game ma cung dung MFC u ???

daem0n
18-07-2004, 14:52
0 Loại trừ MFC và cái lib của người ta ra thì còn cái gì để mà nói nữa hả chú nhóc? Đứng trên vai người khổng lồ rồi thì phải biết tôn trọng người khổng lồ chứ :D. Ví dụ như nếu dùng engine 3DState, thì có vài dòng code thôi là đã có ngay 1 World 3D rồi, code 100% của mình luôn đấy chứ, nhưng đâu có nghĩa mình hay.

ngocquang19877
19-07-2004, 03:50
sorry!sao cái diễn đàn này kỳ quá.tui up lên 2 cái screen shot mà sao chẳng chịu hiện lên vậy?
to terminator:he! mí cái lib đó là cái tomakak physic đấy,tại tui lười nên kô mún viết cái đó thôi.ngoài ra còn bộ load momodel 3ds nhưng tui kô biết bắt đầu từ đâu nên dùng nó lun cho tiện.còn viết game mà kô dùng MFC thì viết cũng được mà lâu lắm.nó có sẵn bộ tạo GUI và data,và nó linh hoạt hơn so với dùng API.

to deamon:mày kô đọc cái bài của tao hả?tao kô hề dùng cái state tiếc đì đó.cái GUI và bộ data là do tao thiết kế đấy.tao cũng mún up lên lun cái demo cho tụi mày xem nhưng nó to quá,tới 5mb lận,lại còn đầy lỗi nên tao mới up screen shot lên thui,hiểu chứ.nếu mày giỏi thì viết thử cái engine ăn đứt cái của tao đi,đừng có ở đó mà cứ móc người khác nhé.

to all:thành thật xin lỗi giờtui post lên là file zip nhé.mọi người chịu khó giải nén rùi coi nhé.xin cám ơn

Mach2
20-07-2004, 10:38
Hehe, các cậu khoái bươi nhau ra chê lung tung nhỉ?
to quang: tôi đợi mãi mới xem được mấy cái screenshot của cậu. Cái này chắc gọi là tool thì đúng hơn là engine. Dù sao đi nữa thì nếu nó là tác phẩm đầu tay của cậu thì thế là 1 good start.

daem0n
21-07-2004, 15:53
to deamon:mày kô đọc cái bài của tao hả?tao kô hề dùng cái state tiếc đì đó.cái GUI và bộ data là do tao thiết kế đấy.tao cũng mún up lên lun cái demo cho tụi mày xem nhưng nó to quá,tới 5mb lận,lại còn đầy lỗi nên tao mới up screen shot lên thui,hiểu chứ.nếu mày giỏi thì viết thử cái engine ăn đứt cái của tao đi,đừng có ở đó mà cứ móc người khác nhé.

Ê thằng nhóc, có sao thì anh đây nhận xét vậy thôi, thái độ của chú em mày quá tự cao, lúc nào cũng cho là mình giỏi, đứng trên vai người khác mà to mồm tự đắc với chính mình. Anh đây mà cần làm 1 cái engine thi với chú em à? Đúng là ngựa non háu đá, anh không rảnh đâu, chỉ rảnh nhận xét thôi.
To all: xin lỗi mọi người, lời lẽ không được hay lắm, nhưng đối với tên này thì phải vậy mới được. :)

Terminator
22-07-2004, 06:23
Chu choa, mấy ông này choảng nhau kinh quá, đến phải gọi 113 thôi.
Thôi, tôi kêu gọi mọi người bình tĩnh, không được nóng tính, trường hợp này cậu quang hơi quá lời rồi, xin lỗi đàn anh 1 câu thế là xong, sao lại nói năng nóng nẩy quá vậy ....
Tôi xin giảng hòa 2 cậu nhé.

ngocquang19877
23-07-2004, 04:27
hehehe! chú mày mấy tuổi rùi mà cứ xưng anh với em hả?nếu chú "anh" giỏi thì làm thử cái game cho xem nào!nếu mày làm hay thì tao xin lỗi mày liền,rùi tôn mày làm đại ca nữa.thế nào?còn nếu làm kô được thì im cái miệng lại nhé.đúng là thùng rỗng kêu to,đừng có la làng cái điệp khúc "anh đây không rảnh" nhé,bộ mày tưởng tao đây chắc rảnh xuốt ngày lông bông hả?

to terminator:tui ghét nhất là thứ mà chứa làm được cái khỉ gì mà bày đặt lên mặt dạy đời.chú thông cảm nhé.nếu gọi 113 thì kêu thêm FBI tới hốt thẳng cha đó lun.còn xin lỗi á?nếu chả làm 1 game làm tôi phục như anh crazybabe hay march thì tui kô những xin lỗi mà còn tôn làm đại ca nữa.ok!

to march:cám ơn anh march,quá khen,nhìn vậy thôi nó quá trời lỗi lun đấy.

CrazyBabe
23-07-2004, 04:49
Xin các pa, cãi nhau ầm ầm àh, kiềm chế chút nhé, tôi kô muốn "làm căng" đâu ha.
Tất cả làm ơn có tinh thần xây dựng một chút nhé, thân.

daem0n
23-07-2004, 15:28
CrazyBabe thông cảm nhá. Tại vì đụng phải thằng nhóc "lóc chóc con cào cào" quá cho nên chọc nó tí. Ai dè nó chẳng những lóc chóc mà còn hỗn láo nữa, thôi bó tay với nó rồi.
Ê, đã nói là không rảnh làm game mà, chỉ rảnh để chơi game và nhận xét thôi. OK chứ nhóc.

ngocquang19877
26-07-2004, 00:18
ê!tao với mày giản hòa nhá,tao kô muốn cãi nhau với mày trên này ok!dẹp nhé,coi như tao có lỗi OK!

note:mà mày có phải là người có văn hóa kô vậy nhóc,trên này mà sao mày nhóc nhiết anh,mày lung tung thế,cái kiểu nói đó là để ra ngoài đường nói chuyện với mấy thằng xì ke nhé

daem0n
26-07-2004, 12:14
Thái độ của mày như vậy thật sự không phải là giảng hòa, mà là khiêu khích đó nhóc "thùng rỗng". Tao sẽ không dùng những lời lẽ mà những người khác nghe sẽ khó chịu ở đây nữa (dĩ nhiên là trừ mày, vì đó là lời cửa miệng của mày mà nhóc, tao biết mày thích nghe vậy, hehe). Cãi với mày thà nói chuyện với cái đầu gối sướng hơn đó nhóc, hehehe, tao ban đầu chỉ định góp ý không ngờ mày phản ứng dữ quá, đúng là nhóc thiệt rùi. Thôi bye bye "thằng nhóc", đết thèm góp ý cho mày nữa.