PDA

View Full Version : Google Toolbar 2.0.112

Ghost1982
17-07-2004, 06:36
Google Toolbar 2.0.112

Google Toolbar increases your ability to find information from anywhere on the web. The Google Toolbar appears along with the Internet Explorer toolbar.

This means you can quickly and easily use Google to search from any website location, without returning to the Google home page to begin another search.

Features:
· Google Search: Access Google's search technology from any web page.
· Search Site: Search only the pages of the site you're visiting.
· PageRank: See Google's ranking of the current page.
· Page Info: Access more information about a page including similar pages, pages that link back to that page, as well as a cached snapshot.
· Highlight: Highlight your search terms as they appear on the page; each word in its own color.
· Word Find: Find your search terms wherever they appear on the page.
· Popup Blocker: Make surfing the web easier by stopping annoying popups.
· AutoFill: Automatically fill in a form with the click of a button.
· BlogThis: Create a weblog post pointing to the page you are visiting.

What's New in This Release:

· Browse by Name - save time by typing names instead of URLs in your browser's address bar

Download
http://toolbar.google.com/data/en/big/current/GoogleToolbarInstaller.exe

TheFriends
17-07-2004, 06:49
hichic,toàn là tiếng anh hết, như tui xài của toolbar search của thằng yahoo

nobitavietnam
17-07-2004, 06:59
Cha nội Ghost làm biếng dịch wé đi :(
Nói chung thì đây là thanh công cụ hỗ trợ search của Google :D

TheFriends
17-07-2004, 07:10
hihi, ai cũng biết hết mà, dịch làm chi, trao dồi khả năng ngoại ngữ đi chứ, hehe, những cũng phải có vài lời nói chứ bác ghost

no13
17-07-2004, 07:17
Google trình làng tính năng search theo tên

Hãng tìm kiếm trực tuyến vừa cung cấp thêm một tính năng mới vào thanh công cụ của mình. Công cụ này cho phép người lướt Web có thể search bằng cách đánh tên (Browse By Name ) thay vì gõ địa chỉ URL.

Đại diện của hãng cho biết tính năng Browse By Name được công bố hôm 14/7 với 12 thứ tiếng, trong đó có tiếng Pháp, Nga, Đức, Italy, Trung Quốc và Nhật.

Đại diện của hãng cho biết cho dù người lướt Web có thể đánh tên không cụ thể hay rất cẩn thận, thanh công cụ đều tự động thực hiện chức năng tìm kiếm Google với nội dung lệnh nhận được. Do đó, người dùng có thể lựa chọn trang Web phù hợp với mục đích của mình.

Với tính năng trình duyệt bằng tên của Google, người sử dụng có thể đánh tên (ví dụ như "Grand Canyon") vào trong cửa sổ browser Internet Explorer. Nhờ đó họ có thể tìm thấy trang chủ Grand Canyon mà không cần phải đánh một nội dung rất cồng kềnh như _http://www.nps.gov/grca/ để tìm ra địa chỉ của Website công viên quốc gia Mỹ.

Ví dụ bạn đánh tên "xe đạp" vào cửa sổ trình duyệt, một bảng kết quả liên quan đến xe đạp sẽ xuất hiện sau khi bạn click vào nút Search. Theo Google, công cụ này nhằm mục đích giúp mọi người tiết kiệm thời gian khi dùng trình duyệt Web.

Sử dụng cửa sổ browser như một thanh tìm kiếm là cách tương đối tốt nếu người lướt Web muốn tìm những nội dung mang tính chung chung. Tuy nhiên, những thông tin cụ thể luôn luôn xuất hiện đầu tiên. Ví dụ nhập "apple" (táo) vào thanh công cụ, người lướt Web sẽ nhận được thông tin về trang chủ của hãng máy tính Apple chứ không được cung cấp thông tin về loại hoa quả.

Thanh công cụ Google sẽ tự động nâng cấp để tích hợp thêm những tính năng mới nhằm giúp người dùng không cần phải cài đặt phiên bản mới. Tuy nhiên, đến hôm nay, không phải tất cả đều cập nhật được hết. Phát ngôn viên của Google ở London cho biết, phải mất vài ngày người dùng mới có thể cập nhật được tính năng này.
Theo vnexpress

TheFriends
17-07-2004, 07:34
uh, mới đầu tưởng bác dịch chứ, hihi, nhìn ở dưới thấy của vnexpress

no13
17-07-2004, 07:43
Chia sẽ thông tin đâu phải có tội đúng kô nè

TheFriends
17-07-2004, 07:47
hihi, thì tui đâu có nói gì đâu, phải cám ơn bác ấy mới đúng hihi