PDA

View Full Version : Auto Gordian Knot - Chương trình Rip DVD đẹp nhất

Robbie
17-07-2004, 04:25
Auto Gordian Knot :

Download dưới địa chỉ sau:
Click here (http://www.autogk.net/web/modules.php?name=Downloads&d_op=viewdownload&cid=1)

Mình đã thử rất nhièu chương trình Rip DVD và mình thấy chương trình này là đạt chất lượng cao nhất, nó là tổng hợp của 1 số chương trình thông dụng tích hợp thành 1 software tuyệt vời, hơn nữa đây là 1 phiên bản free. Nếu bạn muốn nén từ 1 đĩa DVD ra 1 file DIvx chừng ~700MB cùng với Subtitle thì bạn nên chọn option như sau:

- size : Bạn nên chỉnh là 680MB vì sau quá trình nén nó sẽ lên đến 697MB (theo kinh nghiệm của tôi)
- sound : nếu bạn chọn AC3 thì bạn sẽ có âm thanh nguyên vẹn từ DVD nhưng bạn phải lựa chọn size lớn hơn 1 GB. Theo kinh nghiệm của tôi thì chọn sound MP3 @ 160 kpbs là vừa nhất cho cỡ 700MB.
- chọn subtitle

-------------
sau đó add Job và start.

Những option sau là những lựa chọn tối ưu nhất để xuất ra 1 file Divx cỡ 700MB, chất lượng video sẽ đạt được tốt nhất trong size 700MB nếu độ dài của phim dưới 1 tiếng 40 phút, nếu trên quãng thời gian trên thì khi xem tren computer sẽ hơi hơi có dấu hiệu nhiễu (1 chút xíu thôi), nhưng thường thì phim dài nhất cũng chỉ 2 tiếng thôi nên bạn không nên lo đâu.

Về subtitle sau khi nén bạn vào thư mục tmp copy file .idx và file .sub ra cùng thư mục với file avi của bạn là bạn có thể xem phụ đề thoải mái trên tất cả Media Player nào. (nên copy file phim.avi, .idx, .sub vào cùng 1 folder ) rồi xóa thư mục tmp đi.

Nếu bạn copy file trên vào CD và chạy tren Computer ,PlayStation 2 hay Divx Player thì chất lượng tuyệt vời, mình có thể nói là nó hơn bất cứ 1 chương trình nào hiện nay.

Với máy tinh P4 3.2, 512MB Ram, SATA HDD bạn có thể nén 1 DVD trong vòng 1 tiếng 50 phút. Mình đã nén hàng trăm đĩa DVD và thấy rất hiệu quả vì vậy nên mình giới thiệu với mọi người, nhất là những người yêu thích movie encode, chúng ta có thể chia sẻ kinh nghiệm.

kimngane
11-05-2009, 12:47
sao ko thay link dơ load the bac

hakiet
22-05-2009, 22:12
sao ko thay link dơ load the bac

Link ở ngày đầu đấy
----------------------

gol
29-12-2009, 16:21
hjx ko bjt down chổ mô hết hè :(

k20