PDA

View Full Version : IBAN của Vietcombank là gì thế mấy bác ?

wilsoninlove
17-11-2010, 16:29
Tình hình em đang có 1 thằng (ở nước Anh) muốn gửi tiền cho em qua bank, vì nó ko thể transfer qua Paypal.
Em thì có cái tài khoản ở Vietcombank chi nhánh Tp Hồ Chí Minh
Cái này là tài khoản tiền Việt, không biết có được nhận USD không ta ?

your bank account details, IBAN number and the name and address of your bank
Các bác giúp dùm em cái phần info này với. Thanks :)

cuocthiseo
17-11-2010, 16:38
International Bank Account Number, là số tài khoản ngân hàng đó bác. Tài khoản tiền Việt thì nhận về bị đổi sang vnd hết, tỉ giá chuối lắm :(

mu_1
17-11-2010, 17:01
bạn đưa info bank như cung cấp cho paypal ấy, mã số của ngân hàng, tên với số tài khoản thôi.
Sao không gửi WU cho tiện

wilsoninlove
17-11-2010, 17:03
Tình hình là nhận bằng WU không được, cái này do chính phủ Anh nó kiểm soát hay sao í ???

Unfortunately we do not use paypal as our company bank account will not permit payments using this method.

Ordinarily we prefer to make a direct transfer from our bank account
http://vietcombank.com.vn/Personal/MoneyTransfer/
Không biết là mình có thể nhận theo kiểu Kiều hối không nhỉ ??? :) Mình nhận tận tay, không phải chuyển thẳng vô tài khoản bank (tự đổi sao VND).
Nếu mà nhận VND theo tỉ giá ngân hàng thì khá "chuối" >"<
Lâu rùi ko thấy bác cuocthiseo nhỉ ^^

yahoo.com
17-11-2010, 20:01
Sao bro ko dùng ACB :D, mình dùng ACB nhận tiền từ MB toàn là nhận $ :D, mình có nhận qua VCB 1 lần thì nó tự đổi ra tiền Việt :D

wilsoninlove
17-11-2010, 21:35
@ yahoo.com : mình nhận $ từ England. A, mình có 1 tài khoản ở ACB, cái dùng để add vô paypal í. bác hướng dẫn phần này giúp mình với, nếu dùng ACB để nhận tiền USD. Thanks bác

your bank account details, IBAN number and the name and address of your bank

yahoo.com
17-11-2010, 23:00
@ yahoo.com : mình nhận $ từ England. A, mình có 1 tài khoản ở ACB, cái dùng để add vô paypal í. bác hướng dẫn phần này giúp mình với, nếu dùng ACB để nhận tiền USD. Thanks bác

:emlaugh: Mình nhận tiền từ MB thì cũng chỉ đưa cho tụi nó số tài khoản ACB, họ tên, điền chính xác Swift Code ACB thì MB nó tự nhận ra tên ngân hàng :D.
Mình nghĩ bro cung cấp cho bên đó đầy đủ thông tin như khi khai để rút tiền Paypal hoặc MB thì tụi nó sẽ chuyển về được thôi (họ tên, số tài khoản ACB, Swift Code, tên ngân hàng bằng tiếng Anh). Nói chung mình chưa nhận tiền từ người thân, chỉ nhận được $ từ MB chuyển về, và thấy tại ACB đưa tiền $ nên nói cho bro biết vậy thôi :D