PDA

View Full Version : Chương trình từ điển !

blueinred
16-07-2004, 14:28
Tôi thấy hiện nay có rất nhiều từ điển V-E, E-V rất tốt, nhưng thường chỉ có một chức năng nào đó là trội : LacViet- Từ điển E-V,Computing tốt, Click'n'See- Nhanh và gọn, nhưng rất tiếc chúng chỉ đơn thuần là một từ điển tra cứu mà thôi, tôi nghỉ rằng nếu có các chứng năng hỗ rơ việc họp tập như là History, Remainning, ReadIt ( Real-sound, don't use TTS)... thì sẽ thuận tiện cho chúng ta hơn nhều...

Nhưng việc làm một từ điển thì ...hóc lắm, vì thế tôi muốn hỏi các bạn ai có cấu trúc của LacViet từ điển (*.dit) cho tui xin với, như thế dễ hơn, dĩ nhiên chương trình này chẳng bôn bán gì cả, chi là phuc vụ chính mình thôi, và share cho bạn bè, còn phần ReadIt mình đã có một SoundLib khá tốt rồi.

Cám ơn !

ghosthd
26-12-2004, 21:47
Tôi thấy hiện nay có rất nhiều từ điển V-E, E-V rất tốt, nhưng thường chỉ có một chức năng nào đó là trội : LacViet- Từ điển E-V,Computing tốt, Click'n'See- Nhanh và gọn, nhưng rất tiếc chúng chỉ đơn thuần là một từ điển tra cứu mà thôi, tôi nghỉ rằng nếu có các chứng năng hỗ rơ việc họp tập như là History, Remainning, ReadIt ( Real-sound, don't use TTS)... thì sẽ thuận tiện cho chúng ta hơn nhều...

Nhưng việc làm một từ điển thì ...hóc lắm, vì thế tôi muốn hỏi các bạn ai có cấu trúc của LacViet từ điển (*.dit) cho tui xin với, như thế dễ hơn, dĩ nhiên chương trình này chẳng bôn bán gì cả, chi là phuc vụ chính mình thôi, và share cho bạn bè, còn phần ReadIt mình đã có một SoundLib khá tốt rồi.

Cám ơn !
Chào bạn bạn có thể cho mình cái soundlib của bạn không, mình đang cần nó, cảm ơn rất nhiều
mail của mình Ghosthd@yahoo.com

dtt_vn
27-12-2004, 10:48
cấu trúc một từ điển cũng không quá khó để suy nghĩ vì tôi thấy trong mấy sách lập trình căn bản cũng đã có chỉ cách viết code đó rồi mà. Đúng không? Tại sao lại hóc?
Nếu bạn có cái soundlib thì mình nghĩ đó cũng chỉ là TTS thôi. Theo mình biết thì TTS cũng do nhiều hãng viết ra. TTS của M$ đọc tạm thôi, của natual voice đọc nghe hay lắm, nhưng cũng là tts

ich_liebe_dich
10-01-2005, 22:35
vấn đề về cấu trúc của các loại từ điển hiện giờ mình cũng đang quan tâm . bạn thử vào dict.org xem có được cái gì ko .

vamicom0910
11-01-2005, 18:50
Bác BlueInRed ơi, nếu có cái soundlib thì hãy chia sẻ cho tôi với và những người đang quan tâm đến nó,
địa chỉ mail của tui: vanminh0910@yahoo.com

QuanN
12-01-2005, 00:56
Xem source của JDictd.

http://www.informatik.uni-leipzig.de/~duc/Java/