PDA

View Full Version : Cái moderm của mình????

zorroct
16-07-2004, 06:44
Cái moderm của mình là loại gắn trong case đó, lúc trước xài cũng êm lắm( 52Kb/s mà nó khoảng 4Xkb/s). Sau cách đây 1 tuần tự nhhiên bị die, chỉ còn có mười mấy à, cở 12-16kb/s. Chán quá trời! :angry: Mình đem lại nhà thằng bạn test thử moderm thì không sao hết, chạy bình thường! Nó nói là tại đường điện thoại của mình, Hỏi sửa sao thì không biết! Có bạn nào biết không! Nếu mà hư dây điẹn thoại chắc kêu điện thoại vô hả( chắc tốn tiền rồi! sad )!

TheFriends
17-07-2004, 05:58
bạn đã test modem rùi thì chắc chắn ko phải do modem có thể là lỗi do driver bạn có thể remove và cài lại modem một lần nữa, test thử xem đường dây điện thoại có bị rè ko, nếu có tạp âm thì đường dây đt của bạn có vấn đề, gọi lên trung tâm bảo hành dt để được thay dây mới, free ko tốn đồng nào hết

zorroct
17-07-2004, 07:05
Mấy bửa nay nhà mình xài điện tthoại bình thường, không có rè gì,Moderm mình add/remove cài driver lại cả chục lần rồi, mình pó tay rồi, khổ quá, không có net là không có Kim dung đọc rồi!

TheFriends
17-07-2004, 07:14
bạn mượn ai đó cái modem thử đem về gắn thử trên máy bạn xem sao, nếu vẫn xảy ra trường hợp chậm thì chỉ có 2 nguyên do, thứ 1: do hệ điều hành, thứ 2: đường dây đt, à quên, có khi sét đánh vào đường dây dt, ko nghe thấy tiếng rè nhưng cái cục mà người ta gắn trước khi nối dây vào nhà đó bị hư thì cũng làm giảm tốc độ

zorroct
17-07-2004, 07:40
Chắc là nguyên nhân thứ hai bạn chỉ quá! Hệ điều hành mình cài thử mấy cái rồi, Me-2Kpro hay Server đều vậy. Cái cục đó mắc tiền hông vậy!

TheFriends
17-07-2004, 07:43
uh, sao bạn ko thử cài win xp sp1, cái này cũng khá là ổn định

zorroct
17-07-2004, 08:14
Cái máy nhà mình xài XP o được, cài là nó bịi lỗi âm thanh,ráng chạy là die luôn!