PDA

View Full Version : Sao mà học phí kinh thế???

needtoknow9
15-11-2010, 15:01
Hi các bro!
Em có dự định học CCNA, hỏi một số trung tâm thì tẩu hỏa nhập ma về giá cả, trung tâm thì 2-3 chai, có trung tâm CTT gì đó cả chục chai.

Sax, sao chênh lệch khiếp? Bro nào có kinh nghiệm, khai sáng em với.

titinana
16-11-2010, 10:11
Hi các bro!
Em có dự định học CCNA, hỏi một số trung tâm thì tẩu hỏa nhập ma về giá cả, trung tâm thì 2-3 chai, có trung tâm CTT gì đó cả chục chai.

Sax, sao chênh lệch khiếp? Bro nào có kinh nghiệm, khai sáng em với.

Hi bạn,

Những trung tâm đào tạo kia giá cả ntn thì mình không biết, nhưng theo mình SaigonCTT là trung tâm đào tạo Ủy quyền của Cisco, họ có những cái giá nhất định như thế rồi.
Bạn học ở SaigonCTT thì bạn có những quyền lợi mà không phải bất kỳ 1 trung tâm nào cũng có được.

Mình quan niệm rằng: Đồ dỏm thì có thể mắc nhưng đồ tốt thì chắc chắn không bao giờ rẻ và giá tiền bạn bỏ ra thì bạn sẽ nhận được những giá trị tương xứng.

Thân mến !

zin04_2000
16-11-2010, 10:34
Hi Bác,
Hình như hiện tại ở Việt Nam chỉ có duy nhất SaigonCTT là đối tác đào tạo ủy quyền của hãng Cisco ấy, mà học theo chương trình chính hãng thì cao là phải rồi.

bibeovn
16-11-2010, 10:41
Ở HN mời bạn tham khảo khóa CCNA bootcamp 14 ngày tại VnExperts nhé

lefuong
16-11-2010, 10:51
tiền nào của đó bạn ah :) , trung tâm uy tín thì giá cao là đúng thôi

thuhong83
17-11-2010, 12:19
Đấy, em cũng có câu hỏi tương tự như bác chủ thớt này.......Em đi 1 vòng các nơi đào tạo, thấy giá cả mà choáng. Bác nào giải thích cho em với!

Giống y chang chiếc áo đó mà ở chợ Bến Thành thì khác mà ở cửa hàng Louis Vutton thì khác!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hi Bác,
Hình như hiện tại ở Việt Nam chỉ có duy nhất SaigonCTT là đối tác đào tạo ủy quyền của hãng Cisco ấy, mà học theo chương trình chính hãng thì cao là phải rồi.

Bác đã học ở saignctt chưa nhỉ?

needtoknow9
17-11-2010, 12:26
ặc, không có bác nào trả lời em à?

@thuhong83: chắc em và bác tự tìm câu trả lời thôi.
@lefuong: bác trả lời ngắn gọn và đúng nhỉ?!
zin04: học chính hãng thì có lợi gì không bác?
@bibeovn: em ở saigon...bên bác có cơ sở ở saigon k?

giacatluong2009
17-11-2010, 14:39
Có 3 nơi người ta nhắc nhiều:
1/ Vnpro... vừa bị Cisco "trảm" chạy qua đó xem bên đó thế nào.
2/ Nhất Nghệ học phí rẻ nhưng bèo bọt quá... kiếm cái bằng thì được chứ học đi làm thì nguy.
3/Sai Gon CTT cái gì cũng okie nhưng giá hơi cao.
Có tiền nhiều hay học tiền cơ quan thì chui vô CTT mà học... như... 5 sao ấy... sướng tê người.
vài thông tin share cho mấy huynh đệ...

sieutoc.com.vn
17-11-2010, 16:22
Thật ra phải xác định mình học để làm gì. Nếu đã có kiến thức và học cốt chỉ lấy bằng cho bộ sưu tập thêm hoành tráng để dễ làm lương cao thì nhatnghe cũng được. Còn xác định học để đi làm thì nên đầu tư thời gian tự nghiên cứu là tốt nhất. Ko phải trung tâm uy tín học phí cao thì chắc chắn mình sẽ giỏi, tất cả đều phụ thuộc vào chính bản thân mình. Ví dụ 1 lớp học 100 học viên ban đầu kiến thức ngang nhau, cùng 1 thầy dạy và tất cả mọi giáo trình tương tự nhau nhưng sau khóa học vẫn có người giỏi người dở. Chung quy là do mình thôi. Phải xác định mình cần gì rồi mới lên kế hoạch mà học.

thuhong83
18-11-2010, 20:12
Thật ra phải xác định mình học để làm gì. Nếu đã có kiến thức và học cốt chỉ lấy bằng cho bộ sưu tập thêm hoành tráng để dễ làm lương cao thì nhatnghe cũng được. Còn xác định học để đi làm thì nên đầu tư thời gian tự nghiên cứu là tốt nhất. Ko phải trung tâm uy tín học phí cao thì chắc chắn mình sẽ giỏi, tất cả đều phụ thuộc vào chính bản thân mình. Ví dụ 1 lớp học 100 học viên ban đầu kiến thức ngang nhau, cùng 1 thầy dạy và tất cả mọi giáo trình tương tự nhau nhưng sau khóa học vẫn có người giỏi người dở. Chung quy là do mình thôi. Phải xác định mình cần gì rồi mới lên kế hoạch mà học.

Hi bác sieutoc,

Em thích cách suy nghĩ và lập luận các bác. Tuy nhiên, chủ động học thì khó lắm, vì bị chi phối nhiều thứ. Bạn bè ới 1 phát là đi liền, nhưng khi đi học thì có cái cớ để từ chối :)

Em thấy giá cả này giống như kiểu học anh ngữ tại trung tâm anh ngữ của mấy trường đại học ban đêm với học phí tại Việt Mỹ hay ILA đó. trung tâm thì 300k/tháng còn ILA thì hơn 100 USD/tháng...Nhưng rõ ràng, chất lượng đào tạo ở Việt Mỹ và ILA khác hẳn, phải ko bác?!!!

@giacatluong2009: dĩ nhiên 5 sao là quá good rùi....em bít là tiền nào của đó mà. Chi phí cao thì giá trị nhận được sẽ xứng đáng. Em ghé cái CTT gì 5 sao mà bác giới thiệu rùi,cũng ok lắm.

Tuy nhiên, khi là người đi mua hàng, thì phải cân nhắc đủ điều hết....kakakka

AnhTuanKB
18-11-2010, 21:33
Các bác thử TT trường KHTN xem, mình cũng đang nhắm vô đó.

labatvi1511
19-11-2010, 10:40

Good, mình khoái bác trả lời, tuy nhiên nếu chúng ta là một NVIT đã có kinh nghiệm qua chút ít thì chúng ta ở nhà mày mò không khó, còn đối với các bạn Sinh viên hay các bạn "mới toanh" thì sao nhỉ? Mình nghĩ ở trường hay ở TT vẫn là tốt hơn đấy, có thầy, có bạn bè...và có cả những "chiêu". Ở nhà 1 mình mày mò thì cũng hơi đuối đấy.

Các bác thử TT trường KHTN xem, mình cũng đang nhắm vô đó.

KHTN cũng good mà lớp học đông quá, làm Lab chờ thầy support hơi lâu, vì ai cũng bám thầy hết rồi..:)

needtoknow9
23-11-2010, 11:03
ha..ha...em đã có quyết định rùi....ha..ha..ha...

Quyết tâm đi học ở....ha..ha..ha...(không nói đâu)

thuhong83
26-11-2010, 11:44
@needto: ở đâu vậy bác?

jack_trong
27-11-2010, 09:13
Những trung tâm khác thì mình không biết nhưng ở VNpro đào tạo cũng ok được sự ủy quyền của Cisco mà học phí thì k cao lắm.

Quan trọng là lệ phí thi có lúc lên đến 5tr 1 lần thi CCNA

diskus
28-11-2010, 20:20
Để học tốt các bạn nên tìm hiểu kỹ: Nội dung học CCNA là gì? Dùng cho việc gì? Học xong làm được cái gì? doanh nghiệp có cần không? học nó xong phải học thêm cái gì nữa để kiếm cơm! ....

Nếu chưa hiểu hết về những vấn đề trên thì lời khuyên là đừng học, mất tiền, mất thời gian vô ích.

Chúc các bạn học tốt.

needtoknow9
06-12-2010, 16:35
Những trung tâm khác thì mình không biết nhưng ở VNpro đào tạo cũng ok được sự ủy quyền của Cisco mà học phí thì k cao lắm.

Quan trọng là lệ phí thi có lúc lên đến 5tr 1 lần thi CCNA

Tôi tìm hiểu rồi, VnPro bị vi phạm bản quyền rồi nên ko thể triển khai chính thức được. Mà tôi ko thích học lậu!