PDA

View Full Version : Help!Bung ghost đa cấu hình

N1234
14-11-2010, 12:59
Mình có 1 ổ cứng mới.Bây giờ mình muốn cắm nó vào máy mình.Thiết lập làm ổ Slave rồi bung ghost đa cấu hình vào đó,cài 1 số phần mềm cơ bản như office,yahoo (ko cài driver).Sau đó mang sang máy khác dùng có đc ko?

vzic
14-11-2010, 13:05
Bạn dùng PQMagic chạy từ Dos. Tạo 1 phân vùng là Primary Và Logical xong bung vào vùng Primary là oke.

nino
14-11-2010, 13:06
Mình có 1 ổ cứng mới.Bây giờ mình muốn cắm nó vào máy mình.Thiết lập làm ổ Slave rồi bung ghost đa cấu hình vào đó,cài 1 số phần mềm cơ bản như office,yahoo (ko cài driver).Sau đó mang sang máy khác dùng có đc ko?

mấy cái ghost đa cấu hình đó bung vô HDD nó chạy khùng khùng... chưa kể có thể họ cài bậy bạ vào đó có ngày chít đó bác :(

N1234
14-11-2010, 13:12
mấy cái ghost đa cấu hình đó bung vô HDD nó chạy khùng khùng... chưa kể có thể họ cài bậy bạ vào đó có ngày chít đó bác :(
Mình cũng tìm đc 1 bản ghost khá đáng tin cậy nên muốn thử

Bạn dùng PQMagic chạy từ Dos. Tạo 1 phân vùng là Primary Và Logical xong bung vào vùng Primary là oke.

Vậy là chỉ cần chia phân vùng,bung ghost vào là có thể cài phần mềm vào rồi đem cắm sang máy khác dùng ok hả bác.Chủ yếu là mình sẽ đem sang máy khác dùng,sợ khác cấu hình nó ko boot đc

nino
14-11-2010, 13:37
Mình cũng tìm đc 1 bản ghost khá đáng tin cậy nên muốn thử

cái quan trọng là ai làm cái Ghost đó?
sao bạn không cài một bộ win mới, setup đủ đồ chơi rồi chụp ghost lại cất... khi cần bung ra xài... tội tình chi mà lấy bộ ghost của người khác cài vào máy mình.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vậy là chỉ cần chia phân vùng,bung ghost vào là có thể cài phần mềm vào rồi đem cắm sang máy khác dùng ok hả bác.Chủ yếu là mình sẽ đem sang máy khác dùng,sợ khác cấu hình nó ko boot đc

sao bác không nghĩ là cài vào máy bác nó... boot hông lên :lick:

N1234
14-11-2010, 14:08
cái quan trọng là ai làm cái Ghost đó?
sao bạn không cài một bộ win mới, setup đủ đồ chơi rồi chụp ghost lại cất... khi cần bung ra xài... tội tình chi mà lấy bộ ghost của người khác cài vào máy mình.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

sao bác không nghĩ là cài vào máy bác nó... boot hông lên :lick:

Ý bạn là gì mình chưa hiểu

tam_giang
14-11-2010, 14:22
Tôi thường không xía vào chuyện Ghost với Ghiếc. Quy luật chung chung là:

1. Ghost đúng: Bỏ vào máy mình phải chạy, nếu không chạy là ghost sai.
2. Dùng bản Ghost của người khác, máy khác, kể cả cái gọi là đa cấu hình: good luck. Tôi có viết nhiều lần về chuyện này. Nếu ai cũng làm được thì MS đóng cửa từ lâu rồi.