PDA

View Full Version : hosting hổ trợ server

Dante
14-07-2004, 06:19
em định làm một server cho game online nhưng không biết có dịch vụ host nào hỗ trợ cái này . :glare:

gate2vn
14-07-2004, 06:57
tôi nghĩ vấn đề này hơi khó. để làm game server online, bạn cần 1 server khá mạnh chứ ko phải là 1 cái shared account :)

hcmhost
14-07-2004, 08:29
Dùng server AMD 2200 ram 1Gb Bw :500Gb/tháng là ok á

Xem chi tiết
http://4netvn.com/vietnamese2/vietnamese.php?vietnamese=server

Thanks

gate2vn
14-07-2004, 08:40
hì... Dante muốn hỗ trợ, sponsor chứ ko phải là mua, phải ko Dante, còn mua thì dễ rồi mà :)

yuna_admirer
14-07-2004, 08:59
Dùng server AMD 2200 ram 1Gb Bw :500Gb/tháng là ok á

Xem chi tiết
http://4netvn.com/vietnamese2/vietnamese.php?vietnamese=server

Thanks

Làm gameserver không ai dùng ADM 2200 làm cả.

Bản chất AMD sử lý front end mạnh, nhưng back-end rất kém. Khối lượng Cache (rất cần thiết cho sữ lý Server) của các AMD nhìn chung rất kém, không thích hợp làm bất kỳ Service Server nào hết.

Làm GameServer bạn có thể dùng P4 HT, Xeon, Sparc, .v.v. những dòng này Cache layer 2/3/4 rất cao, sữ lý back-end application rất tốt, có thể thích hợp làm GameServer.

Bạn chú ý Ram 1G vẩn có thể là SubOptimal. Nếu Game mình host có tải mạnh thì những Server dân dụng kiểu Dual Xeon .v.v. đều không đáp ứng nổi. Bạn phải dùng đến các hệ thống Server Back-End cao hơn, hoặc sử dụng dạng Stacking Server Distributed Computing.

Đó là lý do không ai dùng AMD làm Server cả :).

mars04011986
14-07-2004, 09:42
em định làm một server cho game online nhưng không biết có dịch vụ host nào hỗ trợ cái này .

hì... Dante muốn hỗ trợ, sponsor chứ ko phải là mua, phải ko Dante, còn mua thì dễ rồi mà :)

Dante hỏi chỗ nào hỗ trợ thì 4netvn có hỗ trợ server game đó :D

VietDuc
14-07-2004, 10:00
Dante hỏi chỗ nào hỗ trợ thì 4netvn có hỗ trợ server game đó :D

Đọc kỹ lại bài Yuna đi nhé em. Nhanh nhảu quá.

mars04011986
14-07-2004, 10:14
:D thì 4netvn cũ có hỗ trợ những server như vậy mà :D

hcmhost
14-07-2004, 11:09
Làm gameserver không ai dùng ADM 2200 làm cả.

Bản chất AMD sử lý front end mạnh, nhưng back-end rất kém. Khối lượng Cache (rất cần thiết cho sữ lý Server) của các AMD nhìn chung rất kém, không thích hợp làm bất kỳ Service Server nào hết.

Làm GameServer bạn có thể dùng P4 HT, Xeon, Sparc, .v.v. những dòng này Cache layer 2/3/4 rất cao, sữ lý back-end application rất tốt, có thể thích hợp làm GameServer.

Bạn chú ý Ram 1G vẩn có thể là SubOptimal. Nếu Game mình host có tải mạnh thì những Server dân dụng kiểu Dual Xeon .v.v. đều không đáp ứng nổi. Bạn phải dùng đến các hệ thống Server Back-End cao hơn, hoặc sử dụng dạng Stacking Server Distributed Computing.

Đó là lý do không ai dùng AMD làm Server cả :).

Trên lý thuyêt thì hoàn toàn đúng (CPU AMD hoạt động không ổn định bằng Pentium , Xeon ). Tuy nhiên mình đã test thực tế thì không có vấn đề gì

Nếu server AMD 2200 thì có thể dùng cho : moderate gaming, and photo galleries :)

PS: Dùng server AMD sẽ thích hợp cho túi tiền .Nếu có khả năng một chút thì dùng Dual Xeon thì tốt hơn. còn server mạnh hơn nữa thì quả thật mình chưa sử dụng bao giờ sad

gate2vn
14-07-2004, 11:29
Trên lý thuyêt thì hoàn toàn đúng (CPU AMD hoạt động không ổn định bằng Pentium , Xeon ).
PS: Dùng server AMD sẽ thích hợp cho túi tiền .Nếu có khả năng một chút thì dùng Dual Xeon thì tốt hơn. còn server mạnh hơn nữa thì quả thật mình chưa sử dụng bao giờ sad

có lý thuyết đó??? :blink: còn Dual Opteron thì chạy ngon hơn Dual Xeon nữa :)

hcmhost
14-07-2004, 11:36
Lý thuyết Là do mình rút ra từ bản thân sử dụng (Mình đã dùng từ Pentium 4 Tại managed.com , AMD Tại Serverbeach.com và Dual Xeon tại theplanet.com) .Còn Dual Opteron thì chưa sài để khi nào có xiền mua chạy thử coi seo

Thanks

grok_bloodhorn
14-07-2004, 11:45
tùy theo mức độ chứ ? 1 private server CS 16 slots thì XP2200+ là ngon rồi

gate2vn
14-07-2004, 11:57
hi`... thế thì nó là thực tế cậu dùng chứ đâu phải là lý thuyết :D
tham khảo thêm về game server hxxp://www.microsoft.com/windowsxp/using/games/expert/durham_gameserver.mspx

Dante
21-07-2004, 01:19
èm hèm thấy mấy bác nhiệt tình như dzậy kẻm động wé nhưng em nói thiệt đọc xong không hiểu gì hét , em so ý định làm trò Ragnarok Online cho dân ghiền game này chơi nhưng vẫn chưa có host và chưa có am hiểu về cách hoạt động của server game online cho lém nếu có thể mấy bác có thể mấy bác nói rõ cho em được không