PDA

View Full Version : hong biet co duoc hong nua!

benny
14-07-2004, 05:05
hehehe, coi phim hay thấy mấy dzụ cảnh sát nghe phone roài dùng chương trình gì đó để tìm ra địa điểm của người đang nói phone,hông biết có cách nào để tìm địa chỉ hay số phone của một IP không nhey?

TheFriends
14-07-2004, 05:50
uh, mỗi lần bạn lên mạng thì được cung cấp cho 1 số ip động, vậy thì sao mà tìm ra được trừ khi bạn là ISP hehe, tui nghĩ là như thế, còn nước ngoài thì họ có 1 số ip riêng có thể tìm ra được chăng???

benny
14-07-2004, 06:12
tôi đang nói o đây là trong trường hơp IP tĩnh, IP động thì có ma mới kiếm được

TheFriends
14-07-2004, 23:28
bạn xem film mờ, hehe, đó là cả công nghệ do thám, cái này tui hổng bít, film thì cái gì cũng có thể, password dài 16 kí tự mà hắn dò bằng tay cũng ra, pó tay

benny
15-07-2004, 07:39
hic hic, tui tìm được roài, mua cai software đó het 30 đồng, hic hic vui quá

BINNA
15-07-2004, 07:54
Hi benny
Software đó tên gì vậy??? Mua ở đâu????

benny
15-07-2004, 18:03
http://www.abika.com/help/IPaddressmap.htm
vao đó, nhiều đồ chơi lắm, nhưng cái software kia chi ti`m được phone number ở USA thôi đó, hic hic, vui qua :P

enduser
15-07-2004, 21:42
IP động hay tĩnh gì cũng dò ra lán, trace ra cái IP trước IP của target rồi yêu cầu ISP đó phải hợp tác với cảnh sát cung cấp số điện thoại của target rồi lần tiếp đến local phone company thì sẽ biết ngay, nếu xài cable thì liên lạc với công ty cable đó
Có lệnh của tòa trong tay tưởng có thể từ chối hợp tác với cảnh sát được hay sao :D
Đây chỉ là cách đơn giản nhất ai cũng có thể biết được, còn trong nghiệp vụ thì tui không biết hơn vì tui không phải là cảnh sát hehehe
Nên nhớ computer là do con người chế tạo ra nên con người hiểu rỏ nó chứ không phải là như những hiện tượng tự nhiên trong vũ trụ tạo nên mà không có cách hóa giải