PDA

View Full Version : [Help]Muốn Cài Gì Vào Máy Vẫn Không Được

bavu360
13-11-2010, 18:45
Hôm Qua Mới Cài Win về ở Phi Long Đà Nẵng.Em cài Vào ổ Đĩa C vì trướ đó lỗi Win quá nhiều
Khi cài về em có thể cài google chrome và moliza vào computer
Nhưng sau này thì cài cái gì vẫn không được từ cái Yahoo, sử ảnh GIM,...BKAV...
Khi em tiến hành cài thì nó vẫn chạy bình thường nhưng khi chương trình cài chạy xong thì em vào ổ đĩa chảng thấy thư mục đó đâu cả (Em có trỏ vào đĩa C đàng hoàng) và chương trình đó cũng chảng chạy được nữa mà cũng chảng có biểu tượng trên kestop (em có chỉnh là có biểu tượng trên đó)
Vậy có anh nào chỉ hộ em không ????????

Em xin cảm ơn!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

sao ko ai tra loi em het vay:((

tam_giang
13-11-2010, 19:12
Dùng Explorer, coi C:\Program Files thấy những gì kể lên đây. Tôi thấy mấy ngày nay bạn hỏi bhiều câu lạ quá. Bạn có máy bao lâu rồi? Máy hiệu gì, cấu hình ra sao ..... ? Tôi đoán bạn chẳng biết gì về máy hết.

bavu360
13-11-2010, 20:03
Em dung máy Compaq 3015L , Xài Đựoc 1 Năm rùi cho thằng em,giờ học về xài lại thấy nó sao sao.Hư đủ thứ nhung lại không biết gì
trong C gom có:
Avira
Common Files
DVD Maker
Internet Download Manager
Internet Explorer
K-Lite Codec Pack
Microsoft Games
MSBuild
Oberon Media
Reference Assemblies
Windows Defender
Windows Journal
Windows Media Player
Windows NT
Windows Portable Devices
Windows Photo Viewer
Windows Sidebar
WinRAR

Chỉ có vậy

titibmt
13-11-2010, 22:56
Dùng Explorer, coi C:\Program Files thấy những gì kể lên đây. Tôi thấy mấy ngày nay bạn hỏi bhiều câu lạ quá. Bạn có máy bao lâu rồi? Máy hiệu gì, cấu hình ra sao ..... ? Tôi đoán bạn chẳng biết gì về máy hết.
Bạn làm Mod thì cũng nói người ta đàng hoàng,tôi thấy Mấy Mod ở đây cứ thấy người ta gà hỏi mấy câu vớ vẩn là bắt đầu dở giọng người ta ko biết thì nói cho nghe lọt lỗ tai tí đi

bavu360
14-11-2010, 11:14
(Sorry may khong cai duoc VK gi` nen khong the? viet' = Vietkey)
ua` em cung~ thay' the'.Mod coi may thang ga` ko ra gi` het'
Cai' loi~ nay it nguoi` gap nen chang? biet lam gi` tim google cung` chang? thay':L

tam_giang
14-11-2010, 11:32
...
Cai' loi~ nay it nguoi` gap nen chang? biet lam gi` tim google cung` chang? thay':L
1. Nếu bạn xài Unikey thì chẳng phải cài đặt gì hết. Có thể tải Unikey tại đây:

http://www.unikey.org/forum/viewtopic.php?f=7&t=2673
2. Bây giờ xin hỏi bạn: Máy cấu hình ra sao ? Bạn có là Admin của máy không ? Khi cài software nó báo lỗi nhưng lỗi gì ? Ổ C của bạn còn free bao nhiêu ?

bavu360
14-11-2010, 11:59
Cảm ơn bạn "tam_giang" à...!!!
Mình đã có lời giải đáp

http://ddth.com/showthread.php?t=121218

nino
14-11-2010, 13:11
Cảm ơn bạn "tam_giang" à...!!!
Mình đã có lời giải đáp

http://ddth.com/showthread.php?t=121218

Bạn làm Mod thì cũng nói người ta đàng hoàng,tôi thấy Mấy Mod ở đây cứ thấy người ta gà hỏi mấy câu vớ vẩn là bắt đầu dở giọng người ta ko biết thì nói cho nghe lọt lỗ tai tí đi

vào diễn đàn sẽ thấy cái câu tìm trước khi hỏi (bằng chứng là chủ thớt đã tìm ra cái cần tìm)
bác thử suy nghĩ coi: có một mem (mem mới nha) nhảy vào rồi hỏi những câu đại loại:
- "Mấy bác ơi làm sao em không gõ được tiếng Việt vây?"
- " Các Bro ơi làm sao cài được win vậy?"
- " Các bạn ơi làm sao mà ghi được đĩa CD?"
....
Nói thiệt với bác em là MOD em xóa luôn :angry: