PDA

View Full Version : [DIS] Ai từng là SV CNTT DHKHTN TPHCM?

rohatu
17-10-2002, 23:42
Hiện nay rohatu đang là SV năm 2 CNTT của DHKHTN Tphcm nhưng vẫn chưa được dạy gì về chuyên ngành, học kỳ này đang phải nuốt toàn những môn xã hội không hà chán chết đi được. Rohatu không biết sau này học xong không biết những kiến thức mình nhận được có giúp ích gì trong công việc không. Bây giờ các trung tâm dạy về CNTT quá nhiều , không biết ở trường DH mình có dạy những thứ như ở các trung tâm đó không. Có nhiều đứa bạn học chung với mình vừa học CNTT ở DH vừa ĐI HỌc thêm ở các trung tâm khác như NIIT, Aptech, Informatics,....Mình cũng định đi học thêm ở 1 trong các trung tâm đó nhưng không biết sẽ học ở đâu, và cũng hơi lo là đến năm sau khi đã vào chuyên ngành rồi thì không biết có học nổi cả 2 trường không? Mình cũng rất muốn đi du học nhưng không có đủ kinh phí.
Có ai đang là sv năm cuối hay đã ra trường cho hỏi chắc là vào giai đoạn chuyên ngành học bù đầu lắm hả?

Bạn ơi , cái này viết bên kia rồi , đừng post nhiều thread quá nha .

hackerwhite
22-10-2002, 18:55
mình có gì thì nên tận dụng nấy.không co tiền thì chiu khó tự học, nhờ bạn học ở cac trun gtâm chỉ cho, như đệ đây hiện ở nhà cũng có khá sách để nghiên cứu

shit
23-10-2002, 13:17
Tui học khóa 95 đây,
Trong trường đại học sẽ dạy chúng ta cách suy nghĩ và phân tích vấn đề chứ không phải công nghệ lập trình hiện đại.
Bởi vì công nghệ thì bạn phải tự học và tự học mãi mãi (nếu bạn vẫn còn muốn viết software).
Đừng lo thất nghiệp nếu bạn học hành đàng hoàng.

CrazyKing
02-11-2002, 18:29
Hi ! Tui học khoá 99 nè ! , có gì đâu mà U lo lắng quá vậy , xong giai đoạn đại cương , U se bắt đầu vào chuyên ngành , có 4 ngành cho U chọn , Nhưng nói chung ngành nào cũng như ngành nào , U có thể học các môn của các ngành khác , chủ yếu là sự đam mê của mình mà thui !
Vào giai đoạn chuyên ngành , U sẽ phải học toàn các môn tin học thui (+ Anh văn chuyên ngành ) nhưng như vậy thì sẽ thích hơn chứ ,không phải học con người và môi trường , không phải học triết ........ hè hè , như vậy thì quá đã rùi còn gì !!!!!
Vấn đề là U phải lo mà học để > 7 phẩy , để đến khi xét làm luận văn thì mới có cửa đó !!!!

mhuy81
02-11-2002, 18:54
ủa chứ < 7 phẩy không cho làm luận văn hả........vậy làm gì đây ??

CrazyKing
15-11-2002, 01:01
Chỉ được làm đồ án thôi !!!! Luận văn đến 10 chỉ luôn mà điểm thường là 9,10 , đồ án chỉ có 4 chỉ mà ráng lắm mới được 8 đó !!!

anhcntt2000
18-11-2002, 08:35
xin chào!
minh là snh viên năm 3 trường khtn đây nè!
ban biết không nhà trường trong những năm đâu chỉ dạy toàn là kiến thưc phổ thông nhưng đó trong những môn đó có một vài môn cần thiết cho bạn sau này đo!
chăng hạn môn toán cao câp A2...
còn khi bạn bắt đầu học giai đoạn 2 thì lúc đó bạn mời biết thế nào là khổ!
nhìn tôi bây giờ thân tàn ma dại!đầu toc bạn hết tren,đôi khii không có thời gian rảnh để đi chơi,ngay cả chu nhat!do đo!bạn hãy yên tâm và hãy tin tôi rằng bạn sẽ học đầu tối mặt tắt trong giai đoạn 2 thôi!
không biết giúp gì cho bạn không đây~

yuna_admirer
18-11-2002, 22:36
Bạn học quá làm gì khổ thế . SV còn nhiều chuyện để làm mà .

anhcntt2000
19-11-2002, 08:31
hehe!
cứ chơi đi cho vui nhưng mà sau này không biết có vui không­!
già ưh!già ít tuổi là biều hiện sự suy nghĩ hay nói cách khác là sự thông minh ,có nhiều nếp nhăn thì càng thông mình!
ban không muốn cho người ta thấy mình thông minh ah!