PDA

View Full Version : Cần Người Có " Thiện Chí "

ĐờiLàThế
12-11-2010, 13:55
Chào cả nhà...!!! Mình học CNTT mới ra trường...thật hổ thẹn khi nói rằng mình chẳng biết gì về web...mình chỉ nghịch về sửa chữa máy thôi...time còn lại hầu như mình đầu tư vào game :((. Giờ thấy bạn bè cùng học làm web...4r..lung tung thần chưởng...hiz...thấy ngậm ngùi cay đắng...muốn quyết tâm học làm web...nhưng đi hầu hết các 4r toàn thấy dậy = money à...nói thẳng ra là tớ bây giờ ko có nổi tiền để đổ xăng xe chạy hằng ngày...thế nên rất mong các bro nào có thể chỉ dậy cho mình về vBulletin hoặc Joomla...(người có thiện chí ý...đừng lôi tiền nong ra nghen...nói tiền nong buồn lắm...) thank bro nào giúp được...có gì các bác cứ pm hajun0.rapvn@yahoo.com hay sđt: 0972 467 515....thank all ...!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

không có ai giúp giùm à :(...!!! vào rồi đi...!!!

vietdragons.com
13-11-2010, 08:54
Xin phép thay mặt anh em trả lời cho bạn nhé :

Bạn hãy từ bỏ ý định làm web đi, do mê game nên cái máu lười ăn sâu vào bạn rồi, đã lười học nên giờ mới thua sút bạn bè, biết vậy giờ quyết tâm học vẫn muốn nhờ vả người khác. Đa số các anh em trên diễn đàn này toàn là tự học, bạn bè của bạn có lẽ cũng là tự học tự mày mò mới làm được như vậy, tại sao bạn không làm được như vậy ?

Tại sao không muốn tự làm tự nghiên cứu mà lại quăng ra cái nick yahoo và số đt mong muốn ai đó tới chỉ dạy bạn miễn phí ? Những người có thể dạy bạn những cái bạn muốn biết thì họ đang bận học những cái khác nữa kìa, chẳng ai rãnh mà bỏ thời gian tới chỉ bảo bạn những thứ mà họ thức đêm thức hôm để tự tìm hiểu đâu.

Nói thế là hiểu nhé. Chúc may mắn!

hoangminhlong
13-11-2010, 22:17
Đúng rồi, tốt nhất là tự bỏ thời gian ra nghiên cứu đi, tớ cũng tự nghiên cứu đó thôi, và giờ làm được rất nhiều thứ forum VBB cũng đơn giản rồi forum discuz nữa , rồi các shop bán hàng open suorce , và hiện giờ tớ đang nghiên cứu lập trình php để có thể tự viết shop bán hàng code riêng chứ không dùng open suorce nữa
có chí thì nên bạn àh,. chúc thành công
-----
với lại giờ này ai cũng phải tự đi kiếm miếng cơm manh áo cho mình, do đó sẽ không có ai có thời gian dạy bạn free đâu.
một là bạn trả tiền để được học, học là bạn tự học qua sách vở video

ledinhcuong248
15-11-2010, 16:28
đúng rồi, không quen biết gì thì chả có ai bỏ thời gian để dạy bạn đâu, tốt nhất là tự học là chính, giờ tài liệu có trên mạng đầy, vấn đề là mình có chịu học hay ko thôi

naruto1
15-11-2010, 21:11
bạn có thể vào w3school hoặc izwebz.com ( izwebz rất dễ hiểu có hình ảnh minh họa cho bạn, giải thích cặn kẽ) w3school thì học đi đôi với hành luôn...

free hoàn toàn luôn, hiện giờ là free tương lai thì chưa biết như thế nào.

Joomla hay gì gì nữa (thuộc php) thì cũng chỉ nằm trong:

html
css
javascript
thư viện jquery
php
Mysql

(ngoài ra còn một số công nghệ nữa nhưng do trình độ mình còn hạn chế quá, chỉ nhìn được như vây)

nhìn thì hơi nhiều , nhưng bạn cứ đi từ từ từng bước từng bước một,

Trước tiên bạn cần thành thạo html, tiếp theo bạn tiến tới css, rồi kết hợp css và html.
Tiếp theo bạn tiếp tục tìm hiểu javascript tiến tới jquery

Rồi bạn lần nữa lại kết hợp html, css và javascript một cách nhuần nhuyễn,

à còn xml,dom và một vài công nghệ nữa( cái này thì mình chịu, nhưng có lẽ html, css và javascript (jquery) cũng đủ , có lẽ do trình độ mình còn hạn chế quá).

Tiếp theo bạn tìm hiểu về php, song song với đó tìm hiểu về Mysql.
Sau đó kết hợp php điều khiển Mysql.

Cuối cùng là html, css, javascript(jquery) và php kết hợp với Mysql.

Tiếp theo và bảo mật web nữa...

Có lẽ lộ trình , con đường phía trước của bạn đó.

Linhnh_
15-11-2010, 21:28
Cứ chơi mấy quyển php nổi tiếng của Tây thì giỏi ngay thôi mà^^