PDA

View Full Version : 1 tệ nạn hosting - 4netvn đã lừa khách hàng như thế nào

pixelart
09-07-2004, 02:40
Thành thật xin lỗi mọi người , vì tôi ko post trực tiếp ra được, vì hơi dài .

Các bạn đọc tại đây giùm mình nhé : http://media.com.vn/luadao

Sau khi thương lượng với webmaster của 4netvn. Tôi đã delete link trên Media.com.vn rồi .

Bài viết đuợc sửa lại bời Pixelart lúc 11:52:00 PM

NumPad0
09-07-2004, 02:50
Trói vô cột. Giương súng. pằng pằng pằng. Xong. Dỡ xuống. Âm ty có thêm một tên lừa đảo.

pixelart
09-07-2004, 02:56
Vấn đề là làm sao mà trói ??? Nếu trói được thì pix đã trói rồi sad

SlimShady84
09-07-2004, 03:03
http://media.com.vn/luadao/index_files/2.jpg <<< tôi vào xem trước khi anh ta ra version mới này , cũng ngạc nhiên vì liên quan đến quốc tế , nhưng khi ghé thăm thì toàn site của việt nam , tôi tưởng họ cũng khá lắm ai dè ...

Tôi là webmaster của www.rapclub.org

NumPad0
09-07-2004, 03:12
Đùa vậy chứ. Mỗi người có một kiểu làm ăn. Làm ăn không ra gì sẽ mất chữ tín ngay. Nếu đã biết thế thì những ai là reseller hoặc đang có site hosted tại đó nên chấm dứt ngay hợp đồng với lý do là bên kia vi phạm hợp đồng: Server hoạt động không được liên tục như đã quảng cáo.
Và cũng nên thông báo rộng rãi về vấn đề này cho mọi người cùng biết chứ không chỉ ở trên mỗi diễn đàn này.
Okie. Chúc mọi người những ai may mắn không dính vào những ISP như thế này.

NumPad0
09-07-2004, 03:14
Tôi chúa ghét caí trò huênh hoang gọi là làm ăn lớn mà chính tả còn viết sai. Rõ ràng lừa đảo chưa?

pixelart
09-07-2004, 03:20
Các bạn nào là nạn nhân của 4netvn thì post bài lên luôn nhé .

phpARM đâu rồi , lên tiếng luôn đi :cool:

NumPad0
09-07-2004, 03:30
Post lên đê, sau đó chuyển link qua VnXpress cho thằng 4net này vỡ hụi một quả đêê!

ecnl
09-07-2004, 07:58
Lần thứ nhất: Họ có thể có nhiều server, nếu whois.sc chỉ báo rằng server của 4netvn.com chứa có 114 website thì chưa thể kết luận họ chỉ có 114 khách hàng.
Lần thứ 2: không đến nỗi lắm
Lần thứ 3: Miễn bình luận với cách làm ăn chộp giật như thế.

Qua tìm hiểu thêm , tôi biết được rằng 4netvn trước đây lấy tên là HCM host , do làm ăn thất bại nên đổi tên thành 4netvn ( chắc là để lừa người ta dễ hơn ) cái này chưa chắc đã đúng đâu HCM host tách ra 4netvn và 4rumvn, cái tên HCm host như Vietfirm đã khuyên nó dính dáng đến văn hoá, còn 1 số lý do nữa thì tui chỉ đoán chứ không biết :D

Nói túm lại cách làm ăn của 4netvn có vấn đề, họ không giữ uy tín qua những việc làm như thế sẽ mất hết khách thôi.
( Host biz nên không dám nói xấu nhìu :D )

jcisio
09-07-2004, 14:10
Lúc nãy nhận được một đống link dẫn đến cái trang luadao đó, tôi viết một bài phân tích nè
http://www.1vn.org/index.php?showtopic=2671

pixelart
09-07-2004, 14:27
Whois.sc ko đúng 100% nhưng cũng phản ánh lên 1 phần nào.

xacuop
09-07-2004, 14:31
:lick:khặc khặc :lick:
1 con thiêu thân tới 3 lần. ko biết làm webmaster kiểu gì mà để người ta dụ như thế???? Các member khác nhớ đọc để "đừng chết vì thiếu hiểu biết" nữa nhá :tongue:

ITbaby
09-07-2004, 18:33
Lúc nãy nhận được một đống link dẫn đến cái trang luadao đó, tôi viết một bài phân tích nè
http://www.1vn.org/index.php?showtopic=2671
Cái Forum này cần đăng ký mới coi được --> không coi được

ecnl
09-07-2004, 18:43
hì hì có gì thì post luôn ở đây, sao lại câu kéo thành viên thế :D, đùa tí thôi. Mà bài này sao giống bài mình thế đang định viết đoạn cuối giống jcisio :D, ý kiến của jcisio theo mình là đúng đó.
bài viết của jcisio
Đang được đăng ở đây http://media.com.vn/luadao/
Bài viết được đăng với tựa "4netvn Là đồ lừa đảo", tác giả là "Lê Hồng Sơn, webmaster of vietchum.com". Trong bài liệt kê một số việc được gọi là "lừa đảo khách hàng" của 4netvn, nhưng các dẫn chứng này nhiều chỗ không thoả đáng.

- Thứ nhất, tác giả vào whois.sc để whois cái domain 4netvn.com rồi bảo là server đấy chỉ chứa 114 hosting. Điều này là hoàn toàn sai lầm!!! Thứ nhất, con số 114 ấy không phải là số website (hay số khách hàng) mà là số domain trên server đó. Thứ nhì, nó chỉ phản ánh 1 server đang host cái 4netvn.com thôi (lỡ còn nhiều server khác thì sao :lol: ).

- Thứ nhì, việc đang đăng kí domain ở Tucows rồi chuyển qua nơi khác thì chỉ là vấn đề nhỏ, không đáng bàn đến. Chừng nào giá cả chênh lệch, như bảo đưa $35 đăng kí NetSol mà cuối cùng đăng kí enom $5 thì mới đáng nói :D

- Chuyện chỉ ghi số ĐTDD là chuyện bình thường. Thử hỏi khi cần support thì bạn chạy đến nhà hỏi, hay gọi phone đến nhà và nghe câu trả lời đi vắng, hay bạn thích gọi vào D Đ hơn ? Nên tôi nghĩ chuyện không ghi số nhà cũng chẳng quan trọng lắm (ai cần biết, hỏi thì họ trả lời thôi mà).

Còn những vấn đề có thể khẳng định là 4netvn nói dóc :ph34r:
- uptime 99,999%: con số này tương đương die 5 phút trong 1 năm :blink: trong khi bảo 1 năm sẽ dành 1 ngày bảo trì server. Con số này thì đúng là phết đại cho vui.
- server die liên tục: tiền rẻ, kinh nghiệm ít thì hiệu quả kém là tất nhiên :P Cái này có lẽ tác giả nên biết trước khi thuê host ở đây (đã là bạn bè rồi mà còn thế). Bởi vì như đã nói, con số 99,999% uptime chỉ là vui miệng nói ra.
- spam: cái này thì đúng là nói dối khách hàng, gây hậu quả nghiêm trọng. Không hiểu bên 4netvn có hiểu rằng 1 email có thể quan trọng đến mức nào không, mà khi toàn bộ mail bay vào bulk, lại khẳng định là chưa khi nào có mail vào bulk.

Nói chung là thế, cũng chẳng nên tẩy chay làm gì. Chỉ cần biết rằng tiền nào của đó là được.

jcisio
09-07-2004, 19:29
Xin lỗi, vì thiết lập permission sai cho mấy box vừa mới tạo. Đã sửa lại rồi.
Các bạn luôn luôn có thể đọc bài ở www.1vn.org mà không cần đăng kí :yes:

Té ra ecnl là 12345 lúc trước vào thắc mắc lung tung về domain :w00t:

ecnl
09-07-2004, 19:55
không phải đâu không có nick ở đấy mà :D
Những diễn đàn đòi hỏi đăng ký ecnl bao giờ cũng thử nick 12345 trước để đỡ mất công, ecnl sử dụng chùa cái nick ấy để xem bài từ lâu lắm rồi :D

hcmhost
09-07-2004, 21:15
Mời các bạn xem lời giải thích của 4NETVN Group cũng như kiểm tra tính xách thực của vấn đề
http://4netvn.com/giaithich/

Xin chân thành cám ơn

Accuser
09-07-2004, 21:28
Hẹ .. đấu nhau dữ .
Mà ông nào nói là cái phần contact ko cần số phone và địa chỉ nhà thì đúng là củ chuối , nếu ko có cái đó sẽ tạo tâm lí nghi nghờ nơi khác hàng ông ạ ! Nói như ông thì chắc ông dám chi ra 100$ để mua cái host chỉ với cái số dtdd làm tin chắc ?? Ngu tệ !!

tkie
09-07-2004, 21:31
bên 4netvn trả lời rồi nè: http://www.4netvn.com

fire_dragon
09-07-2004, 21:42
bên 4netvn trả lời rồi nè: http://www.4netvn.com
spam hả ! trên kia có link trực tiếp luôn rồi mà
hai bên tranh đấu nhau dữ quá nhưng đọc cái bài kiện tui thấy hay hơn http://www.diendantinhoc.com/images/smilies/biggrin.gif

pixelart
09-07-2004, 23:46
Hiện tại tôi đã nói chuyện với webmaster của 4netvn thì anh ta xin lỗi và đồng ý hoàn trả lại số tiền reseller 2 tháng , bắt buộc tôi phải chịu 1 tháng .

Hiện tại tôi đã xóa bài viết trên Media.com.vn như đã hứa với webmaster . Lỗi này hoàn toàn thuộc về Đặng Quốc Hùng .... Chuyện đã xảy ra như thế, tôi cũng ko muốn nhắc lại nữa . Nhưng lời khuyên của tôi bạn nào đọc rồi thì hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi làm ăn với 4netvn. Nếu có ký hợp đồng thì để ý kĩ xem từng chi tiết , kẽo sau này lại có thêm vài chục bài viết giống như tôi đăng lên Internet nữa thì thật là đau lòng

Mô phật, bần tăng ăn chay mà cũng ko thoát nạn :(

pixelart
09-07-2004, 23:48
Chân thành cám ơn Microsoftvn đã hỗ trợ phần kiện tụng của pix :D

pixelart
09-07-2004, 23:49
To fire_dragon : Bài kiện hay hơn vì viết ra những bức xúc từ nỗi lòng thực sự :D , và có sự góp ý của rất nhiều nạn nhân :)

mars04011986
11-07-2004, 01:34
Tôi là người của 4netvn, xin có 1 số lời đính chính và giải thích sau, Hồng Sơn là người của trungdu cũng là 1 công ty kinh doanh về Network lại tỏ bất hợp tác, đi công kích và bôi nhọ 4netvn, như vậy rõ ràng là điều ko bình thường với tư cách là 1 khách hàng. Một vài ví dụ về sự bôi nhọ:
1. Ngưòi này chỉ mua 1 Plan rất nhỏ : 20$/3 tháng, chứ ko phải mỗi tháng 60$ như anh ta tự vỗ ngực, (nếu anh ta chê sao mua hết lần này đến làn khác mà trả tiền nhiều như vậy ?)
2. Chúng tôi tuy ko là công ty nhưng có địa chỉ rõ ràng, khách hàng cũng có thể liên lạc tại nhà,
3. Chúng tôi có mười mấy IP khách nhau , người này quá nông cạn khi whois 1 IP đặt website chính thức 4netvn.com và tuy bố là mình phát hiện ra 4netvn chỉ có 144 website!!
4. Sau tất cả nhưng bôi nhọ đó thì anh ta bắt đầu quảng các các dịch vụ host!!
và đây là tin nhắn của ngưòi đó gửi cho mọi ngưòi trên YM các bạn đọc thử sẽ thấy đây là thù hiềm cá nhân, chứ ko phải là 1 khách hàng bức xúc thật.. anh ta dựng lên chuyện này để phá hoại 4netvn. Trích:

" vnpixelart (19:52:11): Thong bao : Hien co nguoi trong 4netvn send noi dung noi xau cty Vntoday . Mong moi nguoi dung tin lo*`i noi xang bay . 4netvn sap den ngay ta`n roi . Da'm cho.c va`o ta^.n Microsoftvn "

Bim
11-07-2004, 01:56
Hix, chửi nhau dữ thế, người của 4netvn được mỗi Nguyễn Trung Hiếu thôi, còn pa Đặng Quốc Hùng thì pó tay, lên HVa thách thức lung tung, chat dzới thằng bạn tui đòi hack server thằng bạn tui mới ghê, server bỏ dzô không bảo mật gì hết mà mò cả buổi... lạy...

Bác Nguyễn Trung Hiếu mún phát triển 4netVN thì nên sa thải tên Đặng Quốc Hùng là vừa

huytruong
11-07-2004, 02:07
tui biết thằng ku pixelart này, mới tí tuổi đầu mà đã chời trò ma quái đó, tui cũng nhận được message của pixelart với nội dung như mars04011986 đã nói, bên 4netvn chỉ giải thích, ko có lời gì quá đáng nào hết, còn ku pixelart thì...

hcmhost
11-07-2004, 02:09
Tất cả những gì giải thích của 4NETVN . Sơn công nhận là anh không thêm bớt chi tiết nào đúng không ??

+ Ban đầu anh còn có ý định hợp tác (Tức là sẽ chuyễn website qua server chỉ dành lưu trữ database thôi managed.com )vì server này không bị đưa vào bulk mail . Nên anh sẽ hoàn trả 2 tháng sau đó phải kí hợp đồng lại (Nếu mọi chuyện diễn ra tốt đẹp). NHưng bây giờ không hợp tác nữa do trungdu.net thật sự muốn bôi nhọa 4NETVN (Sơn đã hứa nhưng không thực hiện hay nói đúng hơn là cố tình thực hiện chậm )

+Vấn đề DQH không hề gạt trungdu.net vì các bạn được sữ dụng hosting trước 1 tuần .Nếu không hài lòng thì làm sao trungdu.net chấp nhận thanh toán . Vấn đề là sau khi sữ dụng mới xảy ra sự cố trong khi chúng tôi đang tìm cách khắc phục , đồng thời liên lạc với khác hàng thì họ không những không hợp tác mà còn ......

+ Chúng tôi không hợp tác với trungdu.net trong bất kì hình thức nào nữa . Chỉ yêu cầu được hoàn trả lại kinh phí thôi (Nhớ dùm nha sơn 20 USD khác 60 USD )
+Một vấn đề nữa anh muốn hỏi sơn : em thuê hosting 30 USD/tháng bao giờ thế ??? Em trả một lần 2 tháng 60 USD hồi nào??? Và bỏ đi 2 tháng hồi nào ????ngoài em ra còn có gần 10 người làm chứng nữa đừng quên 4NETVN có mở các cuộc hợp offline nha . Chính em và dũng cũng có tham gia nữa phải không

PS : 4NETVN đang trong thời gian khuyến mãi để thu hút nhiều khách hàng nhưng có kẻ đang lợi dụng vào điểm này để phô trương thân thế của mình ... Phần còn lại xin được dành cho khách hàng , khách viếng thăm cũng như là ý kiến của ban điều hành diendantinhoc

Chúc trungdu.net có thể tìm được host biz mà mình ưng ý . Mong rằng các bạn sẽ trở thành một công ty đáng tin cậy của người việt Nam

Xin chân thành cám ơn diendantinhoc đã tạo điều kiện cho chúng tôi 4NETVN Thân chào

hcmhost
11-07-2004, 02:15
Hix, chửi nhau dữ thế, người của 4netvn được mỗi Nguyễn Trung Hiếu thôi, còn pa Đặng Quốc Hùng thì pó tay, lên HVa thách thức lung tung, chat dzới thằng bạn tui đòi hack server thằng bạn tui mới ghê, server bỏ dzô không bảo mật gì hết mà mò cả buổi... lạy...

Bác Nguyễn Trung Hiếu mún phát triển 4netVN thì nên sa thải tên Đặng Quốc Hùng là vừa

Cám ơn em đã góp ý . Trong việc này anh cũng có lỗi .Anh cũng đã gởi lời xin lỗi đến trungdu.net Tuy nhiên việc làm của trungdu.net thật sự quá đáng chỉ mong các khách hàng còn lại của 4NETVN đừng như vậy . Vì 4NETVN chỉ có thể tồn tại và phát triển là nhờ vào sự tin tưởng của quý khách hàng

Mong rằng qua sự việc này các bạn có thể hiểu rõ hơn về NETVN

chanhlinh
11-07-2004, 02:32
Trời ạ, sao VN hosting của mình co kiểu cạnh tranh lạ lùng thế nhỉ? không thể hiểu được. bản thân bạn đi mua host bạn cũng phải chấp nhận risk, người ta làm reseller người ta cũng phải chấp nhận risk và còn nhiều hơn bạn rất nhiều, khi bạn đã đặt mối quan hệ làm ăn với người ta thì bạn phải tin tưởng họ chứ, bạn thử đặt mình vào trường hợp của 4NETVN xem sao??? Bạn có muốn công ty của bạn như thế chăng? đó là vấn đề, bạn không tin họ thì làm sao làm ăn được với họ, nếu bạn thật sự hiểu họ bạn có thể nói một câu, đó là rủi ro, và họ sẽ tìm mọi cách để khắc phục cho bạn, vậy tại sao bạn lại đem công ty của họ ra bàn tán, chúng ta đừng nói đến báo chí ở đây, báo chí chỉ làm cho doanh nghiệp tồi tệ hơn thôi,
Còn chiến lược của 4NETVN thì tôi không rõ, và động cơ của những người đã kích 4NETVN tôi cũng không rõ, nhưng một điều tôi chắc chắn là các bạn làm thế chẳng có ích gì cả. Cá basa bị kiện phá giá lại bán chạy hơn trước gấp nhiều lần đấy
Thật là buồn :(

pixelart
11-07-2004, 08:10
2 tháng đâù bên tôi đã thuê reseller plan 5Gb của 4netvn với giá là 30$ /1tháng , Có cần pix phải scan lên ko phải A.Hiếu ?

Chuyện Free 1 tháng là do QDH đề nghị với bên tôi . Sau đó lài đổi lại là 1 tuần. Đổi xoèn xoẹt . ( Không lẽ tôi phải thu âm lại lời nói rồi post lên rồi a.Hiếu mới tin ??? )

Sau khi www.media.com.vn thuộc hệ thống Vntoday upload bài viết của tôi lên thì lập tức có người tung tin đồn nói xâú Vntoday . Ko phải người cuả 4netvn.com thì là ai ???

DQH lên HVA post bài thách thức khá nhiều hacker thì chuyện này ai hay vào HVA sẽ biết.

Tôi vốn dĩ đã xoá bài viết trên media nhưng thấy có người bêu xấu , vu khống VNtoday , 1 đối tác của tôi thì tôi không thể khoanh tay đừng nhìn , send cho tất cả bạn bè của tôi ko nên nghe lời xằng bậy là chuyện bình thường

Hiện tại các bạn có thể vào www.4netvn.com/cpanel để coi thì sẽ thấy

Internal Server Error
The server encountered an internal error or misconfiguration and was unable to complete your request.
Please contact the server administrator, webmaster@4netvn.com and inform them of the time the error occurred, and anything you might have done that may have caused the error.

More information about this error may be available in the server error log.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request

Ftp hay webmail cũng ko vào được .

Nếu 4netvn làm ăn đàng hoàng thực sự thì ko đến nỗi có nhiều người ủng hộ ý kiến tôi như vậy đâu

pixelart
11-07-2004, 08:29
Khi vào bằng FTP thì nó báo thế

Resolving host name trungdu.net...
Connecting to (trungdu.net) -> IP: 67.19.65.40 PORT: 21
No connection could be made because the target machine actively refused it.
Cannot login waiting to retry (30s)...
Continue to login attempt 2...
Continue to login attempt 3...
Connection closed.

pixelart
11-07-2004, 08:34
tui biết thằng ku pixelart này, mới tí tuổi đầu mà đã chời trò ma quái đó, tui cũng nhận được message của pixelart với nội dung như mars04011986 đã nói, bên 4netvn chỉ giải thích, ko có lời gì quá đáng nào hết, còn ku pixelart thì...

To HuyTruong : Tuổi nhỏ ko có nghĩa là ko làm được việc , Chủ tịch tập đoàn Yahoo khi mới 20 tuổi mà ai cũng phải nể nang . Tuổi nhỏ ko có nghĩa là ý chí nhỏ .

Chỉ những người tuổi đã lớn rồi mà ko biết làm gì, ăn không ngồi rồi mới đáng nói :)

hcmhost
11-07-2004, 09:48
Sắp đến 4NETVN sẽ cung cấp dịch vụ VPS cho các reseller (Có giá đặt biệt á , Nhớ đăng kí nhen :) )

Sơn cứ scan phiếu đi anh xem cho . Nếu cần nhân chứng anh post lên luôn cho mọi người tham khảo .

Em chẳng còn tình nghĩa gì nhưng anh vẫn cho web của em hoạt động coi như là lần cuối cùng phục vụ khách hàng mà

Cpanel , FTP của trungdu đều bị log do (lỡ các cậu up chương trình hay tài liệu gì phản động là khổ 4NETVN )

Vấn đề cuối là sơn nói 4NETVN nói xấu gì Vntoday thì nói ra luôn đi . Anh ko còn kiên nhẫn với em đâu . Tuy em còn nhỏ nhưng đủ 18 t rồi em nên liệu nha :)

pixelart
11-07-2004, 10:08
Ko phải là chuyện tình nghĩa gì ờ đây cả . Đơn giản là anh bán host, tôi thuê host . Thời gian tôi vẫn còn hơn 2 tháng . Anh log lại thì thử hỏi tôi thuê host làm gì ?

Nếu vậy thì chắc log lại toàn bộ khách hàng à :) , Thật nực cười . Giờ thì chắc ko ai dám làm ăn với anh đâu , mở dịch vụ VPS ra thì cũng thế thôi :)

pixelart
11-07-2004, 10:11
Anh ko còn kiên nhẫn với em đâu . Tuy em còn nhỏ nhưng đủ 18 t rồi em nên liệu nha

So về tuổi tác thì anh chỉ hơn tôi 2 tuổi . Cũng là bậc đàn anh , nhưng chuyện tôi liệu ???? Tôi liệu chuyện gì vậy ? Cây ngay ko sợ chết đứng , sự thật về 4netvn đã được phơi bày . Anh cũng là người hiểu rõ nhất mà :)

hcmhost
11-07-2004, 10:15
Ồ dịch vụ của 4NETVN không đáp ứng được hay nói khác hơn là chúng tôi không giao dịch với trungdu.net nữa .

Nếu bạn không can đảm đến lấy tiền chúng tôi sẽ chuyễn tiền qua bưu điện .
Còn việc có ai mua host của 4NETVN thì em cứ yên tâm . Anh buôn bán đàng hòang (không thủ đoạn với ai) . hiện giờ có thể 4NETVN chưa tốt tuy nhiên chúng tôi sẽ cố gắng nhiều hơn nữa để phục vụ quý khách hàng tốt hơn

Vấn đề giải thích cho chủ đề đã xong . Nếu các bạn còn thắc mắc hoặc góp ý dịch vụ của 4NETVN xin vui lòng gọi 091 882 0084 (Điện thoại nhà cũng có nhưng online 24/24 rùi gọi cũng hông được các bạn thông cảm nha :d) hoặc email : webmaster@4netvn.com

4NETVN thân chào

twins
11-07-2004, 11:19
- Mình là 1 Reseller của 4NETVN đây, mình chỉ thấy hôm nay 4netvn down liên tục, mình nhận tin nhắn, khiếu nại từ khách hàng và thành viên của mình cực kỳ nhiều . Mình có động viên khách hàng và thành viên hãy cố chở 1-2 tiếng thi 4netvn sẽ ổn định trở lại. Nhưng chờ hoài, vào web hoài mà luôn bị lỗi Internet Server và lỗi không tìm thấy Domain ...hic...hic....

- Tối nay thì mình thấy Server đã ổn định trở lại thì rất mừng. Mình đã vào Cpanel xem thử thế nào, mọi việc khá tốt đẹp. Nhưng có điều mình vào thử Service Status để xem tình trạng Server 4netvn hiện giờ chạy ra sao. 1 điều không thể tin được là Disk sdb1 (/backup) : 1 % (choáng luôn) ????? => Rất mong 4NETVN hãy giải thích rõ về chuyện này ???? hay là 4netvn đã làm mất Data của khach hàng rùi vì thông số 1% cho biết 4netvn vẫn chưa Backup dữ liệu khách hàng gì cả ????

- Hiện giờ Cpanel cũng không có phần Menu Backup (giúp khách hàng có thể sao lưu dữ liệu và Database) => Liệu có phải 4NETVN permission nhiều thứ quá chăng và có thể coi 4netvn không cho khách hàng làm bất cứ việc gỉ để có thể change qua chỗ khác ngoài 4netvn ????

Rất mong 4netvn trình bày rõ các lỗi này.

MEEE
11-07-2004, 11:39
Cuộc đời này thiệt là nực cười.

- Ông HCMHOST tuyên bố "biến" khỏi DDTH rôi fmà còn quy lại, chưa kể "nhờ" một số nick khác quảng cóa dùm theo kiểu "gián tiếp".

- Pixel có đưa cả vấn đề Banner HCMHOST (trước đây link về hcmhost.biz) trên QuanNhLa.US mà gời vẫn lù lù trên đó với link point về 4netvn.com. Thử hỏi cái loại cung cấp host như thế tư cách quá nhỉ. Lại còn lôi Pixel đủ 18 tuổi ra dọa. Anh để Banner lên QuanNhLa.US anh cũng là phạm pháp đó.

- Không riêng gì trungdu.net mà ngay cả 4netvn.com cũng đâu có vào được Cpanel và Whm nữa đâu. :)

- Cái kiểu khoác lác của 4netvn là quá lố bịch.
3. Chúng tôi có mười mấy IP khách nhau , người này quá nông cạn khi whois 1 IP đặt website chính thức 4netvn.com và tuy bố là mình phát hiện ra 4netvn chỉ có 144 website!!
mười mấy IP đó cũng point vào 1 cai sevr mà thoi, ai chẳng biết mua 1 con server là người ta cấp cho 1 đống IP. Lừa con nít thì đựoc nhé. Liệu mà bỏ cái dòng chữ 500 website đi. Lại con uptime 99,999% nữa chứ. Die 5min/year hahhahaaha

- Website sai chính tả nhiều đến mức "kém học"

- Một HOst biz đàng hoàng không ai ngu xuẩn đến mức đi thách thức Hacker cả, vậy mà 4netvn làm điều đó, bản thân họ chẳng ý thưc được mình đang làm gì, trách nhiệm của họ với số lượng "500" site của khách hàng ở đâu nếu hacker nào đó "đập nát" server 4Netvn ????

- Xạo thế này thì chết mất, ai mà có thể nhớ ra điều đó, nhất là đăng ký 4 domain trong 10min.
Thứ 2 :trong quá trình đăng kí domain do trong 10 phút phải mua 4 domain liên tục nên người đăng kí có sự nhầm lẫn . Chúng tôi sẽ renew domain lại miễn phí để đền bù

- Nếu anh ban 1 ngày chơi net 24/24 bằng dialup thì thiệt tình tui pái phục... cái sự khoác lác của anh. Nói thẳng ra không thể biện minh cho việc một Host Biz luôn nói rằng sẽ phát triển lớn rồi gì gì đó "toàn quăng lựu đạn" mà không có nổi 1 cái ADSL để xài sao, mọi người thử tính xem online dialup 1 thang la bao tiền (24/24)

- Cái gì mà đại lý ở khắp thế giới ??? cái nhóm vài ba ông nhóc mà nói khoác Trạng Quỳnh cũng phải gọi bằng cụ. CHAT với thằng nào đó ở Ú chẳng hạn rồi nhờ thu tiền dùm nếu có người đăng ký thi cũng gọi là ĐẠI LÝ cho oai huh, KHẮP THẾ GIỚI hahhaha. FPT hay VNN cũng thua...

Nói nãy giờ đủ rồi, để bàn con đánh giá tiếp cái tên lừa đảo mặt dầy này.

pixelart
11-07-2004, 14:08
Tôi có liên hệ với Nguyễn Trung Hiếu , anh Hiếu đồng ý thanh toán lại số tiền cho tôi , nhưng khi đọc địa chỉ để lấy lại số tiền thì đọc rất run rẩy , ko nhớ địa chỉ nữa ... Nếu địa chỉ thuộc hệ thống 4netvn thì ko lẽ nào anh " quên " :(

Tôi nghe giọng run quá ko nghe rõ nên nói send vào Y!M cho tôi là : vnpixelart . NTH bảo tôi chat với ổng qua nick hcmhost2003 nhưng tôi hỏi hoài cũng ko thấy trả lời , phải chăng lời biện hộ của 4netvn chỉ để " qua mặt dư luận "

mars04011986
11-07-2004, 22:03
- Ông HCMHOST tuyên bố "biến" khỏi DDTH rôi fmà còn quy lại, chưa kể "nhờ" một số nick khác quảng cóa dùm theo kiểu "gián tiếp".
Phải chăng bạn là người luôn muốn những người khác phải ko liên hệ với nhau mãi mãi dù đó chỉ là chuyện nhỏ? Còn cái việc nhờ nick khác quảng cáo, bạn có chứng cứ gì nói 4netvn nhờ họ làm? Mà tôi cũng xin hỏi mọi người thử đã làm ăn mà ko quảng cáo để cho người ta biết thì còn làm ăn chi nữa?

Bạn đứng nói người ta đến vậy, mà hãy cũng xem lại bài này của mình có bị sai chính tả ko?

- Một HOst biz đàng hoàng không ai ngu xuẩn đến mức đi thách thức Hacker cả, vậy mà 4netvn làm điều đó, bản thân họ chẳng ý thưc được mình đang làm gì, trách nhiệm của họ với số lượng "500" site của khách hàng ở đâu nếu hacker nào đó "đập nát" server 4Netvn ????
Cái này là do hiểu lầm, 4netvn đã giải thích với bên HVA rồi, chỉ có những người như bạn đi nói thêm vào, tăng thêm sự hiểu lầm cho người khác mà thôi.

- Nếu anh ban 1 ngày chơi net 24/24 bằng dialup thì thiệt tình tui pái phục... cái sự khoác lác của anh. Nói thẳng ra không thể biện minh cho việc một Host Biz luôn nói rằng sẽ phát triển lớn rồi gì gì đó "toàn quăng lựu đạn" mà không có nổi 1 cái ADSL để xài sao, mọi người thử tính xem online dialup 1 thang la bao tiền (24/24)
Bạn tưởng ai cũng muốn ăn chơi lãng phí như mấy người ah? 4netvn sẽ phát triển, nhưng phát triển vì chất lượng cho khách hàng chứ ko phải vỉ cá nhân của 4netvn nên chuyện xài ADSL hay Dialup là ko liên quan.

- Cái gì mà đại lý ở khắp thế giới ??? cái nhóm vài ba ông nhóc mà nói khoác Trạng Quỳnh cũng phải gọi bằng cụ. CHAT với thằng nào đó ở Ú chẳng hạn rồi nhờ thu tiền dùm nếu có người đăng ký thi cũng gọi là ĐẠI LÝ cho oai huh, KHẮP THẾ GIỚI hahhaha. FPT hay VNN cũng thua...
Đúng như nói ở trên, bạn thật là người đi làm chuyện ko có thành có, 4netvn chi có ghi là: " 4NETVN Hiện nay đã có trên 500 website khách hàng
Trong và ngoài nước như ..... ", còn bạn thì nói ....

mars04011986
11-07-2004, 23:32
Tôi có liên hệ với Nguyễn Trung Hiếu , anh Hiếu đồng ý thanh toán lại số tiền cho tôi , nhưng khi đọc địa chỉ để lấy lại số tiền thì đọc rất run rẩy , ko nhớ địa chỉ nữa ... Nếu địa chỉ thuộc hệ thống 4netvn thì ko lẽ nào anh " quên " :(

Tôi nghe giọng run quá ko nghe rõ nên nói send vào Y!M cho tôi là : vnpixelart . NTH bảo tôi chat với ổng qua nick hcmhost2003 nhưng tôi hỏi hoài cũng ko thấy trả lời , phải chăng lời biện hộ của 4netvn chỉ để " qua mặt dư luận "

+ Điạ chỉ: 22 đường Nguyễn Huy Tự Phường Đakao Quận 1 TP HCM.
+ Bạn đã hiểu lầm rồi, tại vì cái nick hcmhost2003 của Nguyễn Trung Hiếu bị lỗi, lâu lâu ko thấy được tin nhắn của người khác send tới chứ ko phải là anh ko muốn trả lời bạn đâu.

twins
12-07-2004, 00:09
Sao hiện giờ 4Netvn vẫn hoàn toàn không cho khách hàng có quyền Backup dữ liệu trong Cpanel vậy ta ?????? Rất mong 4netvn hồi âm, nếu 4netvn vẫn cứ tiếp tục không cho khách hàng Backup thì 1 khi 4netvn làm mất dữ liệu của khách hàng thì lấy đâu ra dữ liệu để đền cho khách hàng ????? (đền đền bù 4netvn đền khi mất dữ liệu không đáng là gi so với dữ liệu mà khách hàng để sử dụng).

hcmhost
12-07-2004, 00:36
- Tối nay thì mình thấy Server đã ổn định trở lại thì rất mừng. Mình đã vào Cpanel xem thử thế nào, mọi việc khá tốt đẹp. Nhưng có điều mình vào thử Service Status để xem tình trạng Server 4netvn hiện giờ chạy ra sao. 1 điều không thể tin được là Disk sdb1 (/backup) : 1 % (choáng luôn) ????? => Rất mong 4NETVN hãy giải thích rõ về chuyện này ???? hay là 4netvn đã làm mất Data của khach hàng rùi vì thông số 1% cho biết 4netvn vẫn chưa Backup dữ liệu khách hàng gì cả ????

- Hiện giờ Cpanel cũng không có phần Menu Backup (giúp khách hàng có thể sao lưu dữ liệu và Database) => Liệu có phải 4NETVN permission nhiều thứ quá chăng và có thể coi 4netvn không cho khách hàng làm bất cứ việc gỉ để có thể change qua chỗ khác ngoài 4netvn ????

Rất mong 4netvn trình bày rõ các lỗi này.

Thứ nhất backup database mà dùng chung server đang dùng thì còn quãng cáo backup để làm gì . 1%(160Gb) đó là mysql của các forum vì vbb hiện nay đang xuất hiện bug có thể bị drop data bất cứ lúc nào do đó sau 24giờ chúng tôi backup MySQL cho vbb forum 1 lần :)

Thứ hai : nếu bạn muốn di chuyễn database chúng tôi sẽ hỗ trợ miễn phí cho cậu

Thứ ba : chúng tôi luôn luôn lưu trữ data và cho khách hàng download khi cần thiết nên mặc định là hủy bỏ chức năng backup trong cpanel là mặc định không có . Nếu quý khách chấp nhận tự backup chúng tôi mới Active chức năng này

Tôi có liên hệ với Nguyễn Trung Hiếu , anh Hiếu đồng ý thanh toán lại số tiền cho tôi , nhưng khi đọc địa chỉ để lấy lại số tiền thì đọc rất run rẩy , ko nhớ địa chỉ nữa ... Nếu địa chỉ thuộc hệ thống 4netvn thì ko lẽ nào anh " quên "

Nói đúng hơn là cậu gọi điện cho tôi chỉ yêu cầu mở lại FTP cho cậu nhưng tôi nói chỉ trả tiền không mở gì cả .Trong ngày hôm qua tôi không được khỏe trong người cho lắm (Lần gặp mặt cuối cùng với cậu và dũng chắc 2 bạn cũng biết)

Tôi và phương(Người chịu trách nhiệm kế tóan) đã chờ cậu suốt buổi tối

PS: Cậu gọi di động cho tôi . trong khi tôi đang đọc địa chỉ thì cậu sợ tốn tiền vì .....cậu đang sài điện thoại công cộng thì phải bởi vì tôi có gọi lại nhưng :)

Trong 24 giờ tới tôi sẽ send phiếu chuyễn tiền (Qua bưu điện cho chắc ăn ) và sẽ upload lên cho mọi người xem .Nhưng báo trước là 20 USD thôi nha (Đừng lầm lẫn 60 USD)

PS: Hiện nay YM đang có một số vấn đề . có khi không nhận được thông tin của người nhận . Nếu bạn nào liên hệ với mình mà không thấy trả lời thì cứ gởi mail cho mình nha

hcmhost
12-07-2004, 00:58
Cuộc đời này thiệt là nực cười.

- Không riêng gì trungdu.net mà ngay cả 4netvn.com cũng đâu có vào được Cpanel và Whm nữa đâu. :)

Thứ nhất tôi muốn rời khỏi diễn đàn vì tôi không có thời gian nhiều . diễn đàn này là nơi đầu tiên cũng là nơi duy nhất tôi đọc tài liệu Nên mặc dù không gởi bài tôi vẫn vào thường xuyên để xem bài viết :) còn vấn đề nhờ nhiều nick gì đó thì mong bạn xem lại dùm nha

"- Pixel có đưa cả vấn đề Banner HCMHOST (trước đây link về hcmhost.biz) trên QuanNhLa.US mà gời vẫn lù lù trên đó với link point về 4netvn.com. Thử hỏi cái loại cung cấp host như thế tư cách quá nhỉ. Lại còn lôi Pixel đủ 18 tuổi ra dọa. Anh để Banner lên QuanNhLa.US anh cũng là phạm pháp đó.
"

Tôi không dọa gì cả vì đơn giản pixel có gởi thư đến báo tuổi trẻ và vấn đề không chỉ dừng lại ở đây (Tôi rất muốn dừng lại nhưng ........ :) ) chúng tôi phạm pháp ư ????

- Cái kiểu khoác lác của 4netvn là quá lố bịch. mười mấy IP đó cũng point vào 1 cai sevr mà thoi, ai chẳng biết mua 1 con server là người ta cấp cho 1 đống IP. Lừa con nít thì đựoc nhé. Liệu mà bỏ cái dòng chữ 500 website đi. Lại con uptime 99,999% nữa chứ. Die 5min/year hahhahaaha

-Chúng tôi luôn luôn có server dự phòng nên có sự cố sẽ active server này . Cho nên chúng tôi có khả năng thực hiện đúng theo nhưng gì mình quãng cáo

- Chúng tôi chỉ kinh danh hosting không phải dạy "Ngôn ngữ học" nhưng bạn xem lại bài viêt của bạn sai bao nhiêu lỗi :)

Vấn đề này mời bạn qua HVA xem dùm nha

- Xạo thế này thì chết mất, ai mà có thể nhớ ra điều đó, nhất là đăng ký 4 domain trong 10min.

Mua domain bằng Visa chứ không phải sài CC chùa . "Hệ thống ngân hàng có thông kê " Nếu cần cứ đến địa chỉ để kiểm chứng :)

ADSL hay dialup cũng kết nối bằng dây điện thoại chứ . Phải không nè ????

http://vietcali.org <-- ở USA
http://www.felixoptometrist.com <-- Ở Australia

Nói nãy giờ đủ rồi, để bàn con đánh giá tiếp cái tên lừa đảo mặt dầy này.

Cám ơn bạn đã đánh giá chúng tôi . Tuy nhiên hình như bạn có thành kiến với chúng tôi hoặc bạn là nick thứ 2 của pixel "chỉ đoán thôi nếu không phải thì sorry "

twins
12-07-2004, 01:02
netvngroup: xin cao loi voi cac ban chuyen k vao duoc web ngay hom qua .. ly do la : cai lai cpanel, nhung ban ngay hom qua la buoi dem ben my nen phia nuoc ngoai k support ban dem.. den chieu toi hom qua= sang ben My ho lam viec va moi chuyen da giai quyet xong.

=> Mà Cpanel hư thì Web vẫn vào được chứ. Sao có chuyện gì lạ (Cpanel hư thì site không thể hoạt động ???). Vì CPanel chỉ là trình quản lý các thứ trong Host. Cpanel hư không đồng nghĩa với dữ liệu hư và database bị hư.

hcmhost
12-07-2004, 01:11
Do chúng tôi đang cập nhật VPS . WHM đang thực hiện thì bị erro , Apache bị ero nên một số web dùng database bị lỗi 500 erro

Vấn đề này chúng tôi đã yêu cầu theplanet.com khắc phục hoàn tất vào 3h ngày hôm qua (Tính theo giờ VN)

PS : Nếu bạn muốn hỗ trợ kỹ thuật thì vui lòng vào hệ thống support của chúng tôi . Xin cảm ơn

pixelart
12-07-2004, 01:20
Tôi vốn dĩ coi anh như đàn anh của mình nhưng giờ thấy anh quăng lựu đạn còn hơn cả DQH thì tôi mới vỡ lẽ .

Thứ 1 : Tôi gọi điện ko phải yêu cầu mở FTP mà tôi hỏi , nếu nhận tiền rồi thì tại sao lại khóa, còn nếu khóa lại thì trả lại tiền cho tôi . Anh đồng ý và đọc địa chỉ cho tôi mà giọng run lẩy bẩy giống con nít sắp khóc quá . ( Còn run hơn lúc gặp trực tiếp tôi và anh Dũng :) )

Thứ 2 : Tôi nói sẽ đến , nhưg ko có ngĩa là đến vào ban đêm , chẳng ai làm việc vào ban đêm cả . giờ làm việc của 4netvn thật là bất thường đó, giữ sức khỏe nha :)

Thứ 3 : Tôi gọi điện thoại từ công ty chứ ko phải điện thoại công . Anh gọi lại cho đổ 1 lần chuông rồi dập máy , phải chăng anh mới là người sợ tốn tiền ???

Tôi PM cho anh trong yahoo như lời anh nói thì ko nhận được trả lời. Lời anh hứa bằng miệng nhưng chưa bao giờ tôi thấy thực hiện cả .

Y!M của anh có vấn đề ???? Thật nực cười , do lỗi của Yahoo chắc, có lẽ Y!m của tôi có vấn đề nên ko nhận được tin của anh đó , mà chỉ nhận được của người khác thôi. Anh đã gửi qua bưu điện thì tôi " rất hy vọng nhận được tiền " Bởi lẽ chưa bao giờ đối với tôi anh nói mà làm cả.

Giờ tôi cũng cảm thấy nhẹ nhỏm vì đã đựoc giải thoát khỏi 4netvn ... Phù bần tăng ăn chay 10 năm nên mới thoát khỏi kiếp nạn này , cám ơn trời phật

ITbaby
12-07-2004, 01:21
"- Pixel có đưa cả vấn đề Banner HCMHOST (trước đây link về hcmhost.biz) trên QuanNhLa.US mà gời vẫn lù lù trên đó với link point về 4netvn.com. Thử hỏi cái loại cung cấp host như thế tư cách quá nhỉ. Lại còn lôi Pixel đủ 18 tuổi ra dọa. Anh để Banner lên QuanNhLa.US anh cũng là phạm pháp đó.
"

Tôi không dọa gì cả vì đơn giản pixel có gởi thư đến báo tuổi trẻ và vấn đề không chỉ dừng lại ở đây (Tôi rất muốn dừng lại nhưng ........ :) ) chúng tôi phạm pháp ư ????

Baby xin không nói về các cái khác :) nhưng về việc này thì :) . anh có thể xem lại lần nữa là được rồi đó :yes: :yes:

pixelart
12-07-2004, 01:24
DQH sau khi tôi đưa bài viết lên media.com.vn , nếu tôi ko liên hệ được với anh Hiếu thì sao ???? Tôi sẽ mất pass Yahoo vĩnh viễn , do sơ ý nên bị DQH biết. Đối với việc lấy pass của khách hàng là điều bị ổi vô liêm sỉ nhất . 4netvn đã phạm vào điều cấm kị này , cho nên tôi nghĩ tất cả khách hàng khi đăng ký nên cẩn thận 1 chút :)

pixelart
12-07-2004, 01:31
netvngroup: xin cao loi voi cac ban chuyen k vao duoc web ngay hom qua .. ly do la : cai lai cpanel, nhung ban ngay hom qua la buoi dem ben my nen phia nuoc ngoai k support ban dem.. den chieu toi hom qua= sang ben My ho lam viec va moi chuyen da giai quyet xong.

=> Mà Cpanel hư thì Web vẫn vào được chứ. Sao có chuyện gì lạ (Cpanel hư thì site không thể hoạt động ???). Vì CPanel chỉ là trình quản lý các thứ trong Host. Cpanel hư không đồng nghĩa với dữ liệu hư và database bị hư.

Không biết 4netvn giải thích sao đây , tôi thấy khách hàng twins phàn nàn hơi bị lâu rồi, trong khi 4netvn có cả 1 " hệ thống support " cơ mà , cả 1 hệ thống mà ko giải thích kịp cho twins sao :blink:
;)

trungtamtuvan
12-07-2004, 02:52
cãi nhau quá trời quá đất
pixelart thân mến tui thấy u bắt đầu điên tiết và nói 1 cách cảm tính rồi đấy

Anh đồng ý và đọc địa chỉ cho tôi mà giọng run lẩy bẩy giống con nít sắp khóc quá . ( Còn run hơn lúc gặp trực tiếp tôi và anh Dũng )
kheckhec nói thế mà cũng nói.. địa chỉ đã đăng lù lù trên net.. k lẽ còn sợ nói miệng ?? những câu nói cảm tinh như vậy thì k giải quyết vấn đề mà chỉ biến thành 1 màn cãi nhau thiếu văn hoá mà thôi
còn 22Nguyễn Huy tự chính là nhà tôi, tôi có thể nói mà chả có thèm run khỉ gì cả.. pixelart có đầu óc suy diễn giỏi dễ sợ luôn, nếu đã mất bình tĩnh thì đừng viết bài..

còn để support khách hàng đúng là chúng tôi làm ban đêm lẫn ban ngày .. có những lúc chúng tôi phải thức trắng đếm để làm..
có những lcú 2h sang91 vừa online vừa DT để nói chuyện với kỹ thuật viên bên mỹ.. diễn đạt cho họ bằng tiếng anh k chuẩn quả là k dễ.
những đòng tiên chúgn tôi thu của khác k phải là cầm chơi.. chúng tôi phải có trách nhiệm, do vậy dù có thức tới sáng chúng tôi vẫn phải làm

Không biết 4netvn giải thích sao đây , tôi thấy khách hàng twins phàn nàn hơi bị lâu rồi, trong khi 4netvn có cả 1 " hệ thống support " cơ mà , cả 1 hệ thống mà ko giải thích kịp cho twins sao
chúgn tôi đang lập nick : netvngroup làm nick chung để support tui nhiên chưa có đủ list cua tất cả khách àhng trên đó.. nhiều ngưòi chưa biết để lêin lạc với níck này
pixelart chỉ là có tình bôi nho 4netvn, bằng cách bới móc , ok, nếu khác àhng k tin thì họ đã bỏ đi, nếu u k tin thì đến mà l ĩnh tiền đừng cố tình đây dưa k gặp mặt lấy cớ để hạ uy tín ngưòi khác.. ai biết đựoc thiếu gì ngưòi dang"thừa cơ nứoc đục thả câu" tuần sau nếu u vẫn k chịu đnế nhận lại tiến tôi sẽ gủi bằng bưu điện và scan bill lên đây cho mọi ngưòi xem

hcmhost
12-07-2004, 02:52
DQH sau khi tôi đưa bài viết lên media.com.vn , nếu tôi ko liên hệ được với anh Hiếu thì sao ???? Tôi sẽ mất pass Yahoo vĩnh viễn , do sơ ý nên bị DQH biết. Đối với việc lấy pass của khách hàng là điều bị ổi vô liêm sỉ nhất . 4netvn đã phạm vào điều cấm kị này , cho nên tôi nghĩ tất cả khách hàng khi đăng ký nên cẩn thận 1 chút :)

Sơn thật là . Vấn đề pass YM cho anh hỏi trên thế giới ai bảo mật cho em ?? em mất pass là lỗi của ai ???

Thứ 1 : Em là người tuyên bố 4NETVN lừa đảo trong khi anh đã gọi điện cho em (Có ai lừa đảo mà trực tiếp liên hệ không ?)

Thứ 2 : Pass YM của em có rất nhiều mật khẩu , thông tin khách hàng tại sao anh trả lại ??? Nếu anh dùng cái này để uy hiếp thì lúc đó trungdu.net sẽ ra sao ????

Thứ 3 : Ngay cả nick của mình mà em cũng không giữ được nhưng từ đầu đến cuối anh có nhắc đến không ??? điểm này chính là nơi anh có thể tìm cách nói xấu em

Thứ 4 : Anh hứa chiều sẽ trả nick cho em nhưng anh trả khi nào ? Còn em hứa xóa bài viết của mình thì khi nào em mới thực hiện

PS : Nếu có thời gian thì nên tự kiểm lại mình đi sơn à :)

pixelart
12-07-2004, 03:10
Chuyện lấy pass của khách hàng nếu nếu giả sử ko có anh thì sao ? Tôi tin rằng tôi sẽ ko bao giờ có pass đối với 1 người hiếu thắng như Hùng . Chuyện lấy lại pass tôi " rất rất cảm ơn 4netvn đã lấy rồi trả cho tôi "

To trungtamtuvan : Tôi ko biết bạn là ai cả, chuyện tôi hỏi địa chỉ có trước khi đăng địa chỉ trên mạng, có run hay ko thì chính NTH biết rõ .

22 Nguyễn Huy Tự là nhà của cậu thì đó là chuyện của cậu . Tôi đâu có hỏi mà cậu nói :)

Ko lẽ tôi thấy webmaster của 4netvn run rẩy mà tôi nói ra lại là thiếu văn hóa sao ??? Cái này cậu nên xét lại mình đủ văn hóa chưa trước đã nhé, chừng nào đủ thì lên tiếng ! ;)

Tôi ko bôi nhọ, cũng chẳng bới móc 4netvn làm gì cả ( cái từ " bới móc " chắc chỉ những ngươi "văn hóa" như cậu mới nghĩ ra thôi, vốn từ phong phú thật )
Tôi đã delete bài viết trên media.com.vn hơi chậm vì tôi đâu thể online 24/24 .

NTH đã nói là chuyển tiền cho tôi qua bưu điện, giờ cậu lại nói là nếu ko đến thì mới chuyển , thật tình , ko hiểu nỗi 4netvn này , làm ăn lộn xộn quá, nội bộ còn ko thống nhất thì sao mà BIZ nổi đây . sad ;) :shifty: :crying: :dontgetit

pixelart
12-07-2004, 03:20
Tôi để ý thì thấy rằng đa số các bài viết chống đỡ cho 4netvn đều là người của 4netvn , chưa hề có 1 khách hàng nào chống đỡ hộ , còn nói lên sự thật ( cái mà trungtamtuvan nói là bêu xấu vá bới móc ) thì khá nhiều rồi đấy sad

pixelart
12-07-2004, 03:27
Baby xin không nói về các cái khác :) nhưng về việc này thì :) . anh có thể xem lại lần nữa là được rồi đó :yes: :yes:

Lời nói của Itbaby thì HCM host nói sao nhỉ :innocent:

hcmhost
12-07-2004, 03:28
Thật ra đang trong lúc trong người không được thoải mái tôi vẫn ráng để gặp khách hàng như đã hứa (Nếu tôi tìm cớ thoái thác thì bây giờ không biết ra sao . Cũng ráng lếch đi trong tình trạng không được .....thì cũng bị lấy cớ là run vì sợ trả tiền 20 USD ~ 310.000 VNĐ Trong khi tôi phải gọi điện liên lạc .... bó tay)

Thật sự đến giờ chúng tôi cũng ko thể hiểu động cơ của trungdu.net là gì ?? Câu chữ nào cũng bảo là 4NETVN lừa đảo , kêu gọi hãy tránh xa 4NETVN trong khi chúng tôi cố gắng phục vụ khách hàng

4NETVN làm việc từ 9h - 21h (tính theo giờ VN) nếu có vấn đề gì xin liên lạc với chúng tôi

PS: Nhóm 4NETVN không cần trả lời nữa vì chúng ta có lừa đảo hay không cứ để mọi người đánh giá , mọi người xem xét . Thật sự ngày xưa tôi đã có nhiều sai lầm tại diendan này tuy nhiên tôi cũng mong người của 4NETVN có cơ hội giao lưu với các bạn trên diễn đàn

twins
12-07-2004, 04:16
Không biết 4netvn giải thích sao đây , tôi thấy khách hàng twins phàn nàn hơi bị lâu rồi, trong khi 4netvn có cả 1 " hệ thống support " cơ mà , cả 1 hệ thống mà ko giải thích kịp cho twins sao :blink:
;)

- Twins phải chat tới gần 2 tiếng đồng hồ và chat đổi qua đổi lại gữa 3 Nick : netvngroup, www_4netvn_com va hcmhost2003 ngoài YM thì mới xong chuyện của Twins. Nói chung, 4netvn reg nhiều nick quá, làm khách khàng không biết nick này sẽ hỗ trợ phần nào để kịp đưa ra yêu cầu. Mà hình như cùng quản lý chung bộ phận Support mà 1 thành viên trong nhóm Support vẫn không thể giải quyết yêu cầu của khách hàng, mà phải chuyển qua chuyển lại, cuối cùng tới hcmhost2003 mới giải quyết xong...hic..hic...

- Nếu 4netvn đã lập công ty thì nên có 1 ban Support hổ trợ khách hàng liên tục 17/24 (nhất là khi hiện nay xảy ra tranh chấp giữa pixelart và 4netvn, cũng như việc Server gần đây đang bị lỗi).

twins
12-07-2004, 04:25
Tôi để ý thì thấy rằng đa số các bài viết chống đỡ cho 4netvn đều là người của 4netvn , chưa hề có 1 khách hàng nào chống đỡ hộ , còn nói lên sự thật ( cái mà trungtamtuvan nói là bêu xấu vá bới móc ) thì khá nhiều rồi đấy sad

Có thể đúng a'. Vì khách hàng biết làm gì đây khi Reseller (người bán Host cho mình) không giải quyết được lỗi Server die hoặc bị lỗi. Đành phải chờ Admin Server online để giải quyết, nếu không có Admin Server nào Online thì coi như khách hàng ngồi chờ và chỉ nhìn thấy sao site của mình vẫn chưa thể vào được, Server 4netvn bị thế nào vậy, Server yếu quá, bị lỗi hoài, v.v.v...

twins
12-07-2004, 04:38
chúgn tôi đang lập nick : netvngroup làm nick chung để support tui nhiên chưa có đủ list cua tất cả khách àhng trên đó.. nhiều ngưòi chưa biết để lêin lạc với níck này

- Mà hình như Server của 4netvn cũng không thể nhận Email từ bên ngoài vào được. Hồi trưa mình dùng Compose mail ở yahoo và gửi vào hộp thư của mình bên 4netvn, chút hồi vào check vào không thấy mail nào được gửi tới. Hiện giờ là 1h35' chiều, mình đã check lại nhưng vẫn chưa nhận được...hic..hic....

trungtamtuvan
12-07-2004, 07:01
đối với twins việc lêin lạc với người của 4netvn khôgn khó , thiết nghĩ, có nhiều cách để lêin lạc, bạn thử chat với nick netvngroup để chúng tôi giải đáp thắc mắc 1 cách cụ thể hơn về dịch vụ nick này sẽ là nick chính thức để hỗ trợ khách hàng, tuy nhiên vì nâhn lực hạn hẹp nên có đôi lcú trả lời khôgn kịp cho khác bạn thông cảm

đối với pixelart

còn nói lên sự thật ( cái mà trungtamtuvan nói là bêu xấu vá bới móc ) thì khá nhiều rồi đấy
ái chà chú em , chú em thủ kiểm lại bài viết của mình xem : chú em liên tụxc dùng những lời thóa mạ Hùng, hiếu và 4netvn, tui chích dẫn vài câu hen:

điều bị ổi vô liêm sỉ nhất .
giờ thấy anh quăng lựu đạn còn hơn cả DQH thì tôi mới vỡ lẽ .
đọc địa chỉ cho tôi mà giọng run lẩy bẩy giống con nít sắp khóc quá
forum để làm gi ? forum là nơi để chúng ta trao đổi 1 cách có văn hóa. topic để làm gì? là nơi để chúc ta trình bày ý kiến thông hiểu lẫn nhau và giải quyết vấn đề.. việc em dùng những lời lẽ 1 các vô lối thậm chí có thể nói thiếu văn hóa còn nhiều nữa mà tui lười đọc lại để copy ra aa, liệu em đã thực hiện đúng tinh thần của 1 forum ? trong khi mọi người dùng từ đề phải cân nhắc và kiềm chế, ai lại dùng từ 1 cách khó nghe như em

cải với twins tôi cũng nhận thấy bạn phê bình 4netvn, nhưng dùng những từ ngữ còn có lý lẽ và có văn hóa.. trong này quay đi qay lại có mình em là dùng những từ ngữ và giọng rất là...
ngay bây giờ tôi đi chuyển tiền, tôi bắt đầu bị lóa mắt chả biết địa chỉ ở đâu .. website trung du.. lúc thì ghi là : 5 Giải Phóng P3 Tân Bình, lúc ghi là 5giải phóng, P4 Tân Bình kheckehc .. thôi chọn đại cái phường 3 aa, sau khi gửi xong tôi sẽ scan hình lên cho bà còn
đến đây vấn đề đã kết thúc, các admin và mod khóa lại là vừa, nếu còn tranh cãi thì chú em pixelart nhà ta lại tiếp tục sổ những chàng chữ.. khó nghe nữa thì k hợp với 1 diễn đàn trao đổi về tin học

yuna_admirer
12-07-2004, 07:11
Đề nghị Pixel giử bình tỉnh trong lời văn của mình.

Nếu thread có chiều hướng phát sinh theo tiêu cực, tôi sẽ xóa ngay. Mong các bạn tranh luận / khiếu nại một cách chính xác và khách quan nhất.

hcmhost
12-07-2004, 08:26
- Mà hình như Server của 4netvn cũng không thể nhận Email từ bên ngoài vào được. Hồi trưa mình dùng Compose mail ở yahoo và gửi vào hộp thư của mình bên 4netvn, chút hồi vào check vào không thấy mail nào được gửi tới. Hiện giờ là 1h35' chiều, mình đã check lại nhưng vẫn chưa nhận được...hic..hic....

Vấn đề bạn yêu cầu (Backup dữ liệu) chúng tôi đã thực hiện . Vấn đề bạn yêu cầu liên quan đến 40 Website chúng tôi phải check bạn thật kĩ mới giao database được . vì đó là nguyên tắc bảo mật mong bạn thông cảm :)

khi nào chuyễn database hoàn tất xin vui lòng báo cho chúng tôi sẽ xóa hosting cũng như không lưu trữ data cho bạn .

Server mail do khi gởi vào yahoo bị rơi vào bulk mail nên mình dang coding lại các hàm send mail khi xong mình sẽ mở lại :)

PS: Có yêu cầu gì xin vui lòng gởi cho nick netvngroup họ sẽ báo về cho tôi để tôi hỗ trợ cho bạn . Xin cảm ơn

pixelart
12-07-2004, 08:29
Có 1 sai sót nhỏ trong khâu liên hệ , Địa chỉ cụ thể là

ĐỊA CHỈ : 05 Giải Phóng - F4 - Quận Tân Bình - HCM
ĐIỆN THỌAI : 08-2938722

Điều mà tôi nói về DQH là hoàn toàn đúng , có lẽ nào đi lấy pass của khách hàng, đó là điều tối kị trong việc làm ăn .

Tôi cũng ko nói nhiều với 4netvn nữa ,
To Yuna : Lời của tôi nói, tôi hoàn toàn cảm thấy ko đến mức như Yuna nghĩ đâu :)

hcmhost
12-07-2004, 08:29
Đề nghị Pixel giử bình tỉnh trong lời văn của mình.

Nếu thread có chiều hướng phát sinh theo tiêu cực, tôi sẽ xóa ngay. Mong các bạn tranh luận / khiếu nại một cách chính xác và khách quan nhất.

Chân thành cảm ơn yuna_admirer nhiều nhiều

vntoday
12-07-2004, 08:50
cái điều đáng giết nhất là nói xấu VNTODAY & MICROSOFTVN . Anh sẽ xử tên Đặng Quốc Hùng thiệt là đẹp .

hcmhost
12-07-2004, 09:03
Vấn đề nói xấu công ty khác gì đó 4NETVN hoàn toàn không biết gì . Mong Vntoday có thể post lên hoặc send vào mail hcmhost2003@yahoo.com.hk được không ???

Vấn đề chưa rõ ràng mà vntoday tuyên bố như vậy có lẽ không được hay cho lắm

vntoday
12-07-2004, 09:20
không biết á . Hỏi đến 10 đứa bạn thì thấy 7 đứa bảo nhận được từ YM của ĐQH . Chi vì cái www.media.com.vn đăng tải bài viết của Pix ( Pix là một trong các admin có hệ thống mạng thuộc media ) .

vntoday
12-07-2004, 09:30
1 12A.INFO.
2 2BIN.ORG.
3 4HOSTVN.COM.
4 4ITVN.COM.
5 4NETVN.COM.
6 4RUMIT.COM.
7 4RUMVN.COM.
8 9ANTT.ORG.
9 A3MK.COM.
10 ANGIANGSV.COM.
11 ANHNGAN.NET.
12 ANHTAM.NET.
13 BANCUATOI.NET.
14 BANME4RUM.COM.
15 BEBI.BIZ.
16 BINHTHANH.NET.
17 CAMAUONLINE.COM.
18 CCIE-VN.COM.
19 CHIECBONG12.COM.
20 CHUYENPHIM.COM.
21 COMICVN.NET.
22 CUNGLYONLINE.NET.
23 CUOCSONG.ORG.
24 DINHHADONG.NET.
25 E-NAT.COM.
26 ELOTUS.NET.
27 EZVN.COM.
28 FELIXOPTOMETRIST.COM.
29 GIADINHBUIDOI.NET.
30 GOCLOP.COM.
31 GREENMUSICVN.COM.
32 HACKER-DESIGN.COM.
33 HATINHONLINE.NET.
34 HOAHOCBKHN.COM.
35 HOCUONGNGUYEN.COM.
36 HOSTSERVERVN.COM.
37 HOSTVIET4U.COM.
38 IT-VN.NET.
39 K5CGROUP.NET.
40 KHOAHOCPHOTHONG.NET.
41 KHUTRUONGNHO.INFO.
42 KIMTULONG.NET.
43 LTVF.COM.
44 MAIKHONGROIXA.NET.
45 MC4.BIZ.
46 MEKONGDELTACRUISES.COM.
47 MELBCENTRAL.COM.
48 MINH-TUYET.INFO.
49 MIRIAMYEUNG-VN.COM.
50 MUATINH.COM.
51 MUSICLOVE.INFO.
52 NAKAECO.NET.
53 NGAYXANH.COM.
54 NGOQUYEN-EDU.COM.
55 NGUYEN-DU.COM.
56 NGUYENTRAIONLINE.INFO.
57 NHATKYHOCTRO.COM.
58 NHIPCAUVN.COM.
59 NHIPSONG-HOST.COM.
60 PHUCKHA.COM.
61 QUANGBINHTODAY.NET.
62 QUYNHONHOST.COM.
63 S-LIST.NET.
64 SANHDIEUONLINE.NET.
65 SAOXANHVN.ORG.
66 SINHVIENNGHEO.BIZ.
67 SINHVIENXD.COM.
68 SPEAK-UP.NET.
69 SULUACHON.COM.
70 SVPETROVN.COM.
71 THANHNIENVN.COM.
72 THANHSONCOMPUTER.COM.
73 THEGIOIDIEUKY.COM.
74 THEGIOINHAC.COM.
75 THUGIANNET.COM.
76 THVHOSTING.COM.
77 TIENLOI.NET.
78 TIEUTRUNG.COM.
79 TINHYEUPHALE.NET.
80 TQH-ENTER.ORG.
81 TRAIDATXANH.BIZ.
82 TRAIVIETONLINE.NET.
83 TTVIET.COM.
84 TUOITREOL.COM.
85 TUOITREOL.NET.
86 TUVANONLINE.COM.
87 TWINSZONE.NET.
88 V-JAY.COM.
89 VAN-HOST.COM.
90 VANTUAN.NET.
91 VANTUONG.COM.
92 VHACKER.NET.
93 VIETCALI.ORG.
94 VIETCOLOR.NET.
95 VIETPOINT.NET.
96 VIETWOW.COM.
97 VTKONLINE.NET.
98 VUONAMNHAC.INFO.
99 W4TAEVN.NET.
100 WEB-VN.COM.
101 WEB4VN.BIZ.
102 YOAMNHAC.COM.
103 YTUONGMOI.COM.

Số khách hàng cũng được kha khá . Cậu Hiệp gì đó đuổi ngay thằng Đặng Quốc Hùng đi nhé . Tớ ghét thằng đó lắm rồi , xúc phạm người khác quá đáng lắm .

hcmhost
12-07-2004, 09:30
Mình hoàn toàn không nhận được gì cả . Mình sẽ điều tra và Nếu thật sự ĐQH làm việc này Tôi sẽ yêu cầu ĐQH xin lỗi các bạn (Gởi bài khiếu nại thì hoàn toàn không có gì sai) hoặc muốn xử lý thế nào thì tùy các bạn

Riêng 4NETVN sẽ không chấp nhận ĐQH là người của mình nữa

Sau 24 giờ tới chúng tôi sẽ có câu trả lời cho các bạn

PS: Vấn đề đã được sáng tỏ rồi mong người điều hành diendan khóa chủ đề tránh tình trạng anh em chia rẻ gây mất đoàn kết

Bim
12-07-2004, 09:49
To ai đó nói không ai binh 4netvn: có tui nè...

Tui chỉ ghét cha Đặng Quốc Hùng thôi.

Nếu anh NTH đã "sa thải" ĐQH thì có lẽ công việc may ra sẽ tiến triển được.

ĐQH trình độ thì "rẻ tiền" (chắc cũng kém tui -> tui 17t) mà nổ thì banh xác... he he...

Chúc 4netvn thành công!

bebydihoc
12-07-2004, 10:30
Người ta nói là thêm mắm thêm muối wá hay.
Bác Pixel mua plan co 20$\1GB3 tháng mà hét lên cao thế. ( 30 USD/thang)

Bác biết về 4netVn có bao nhiêu server mà dám nói nó chỉ có 114 site vậy bác.
Bác có tiếng sao không mua thẳng 1 cái server mà mua reseller rẻ chi dzạ bác.

Người ta sai ok ! Người ta có thể nhận lỗi. và khắc phục sai lầm.
Bác làm những chuyện như vừa qua ko đáng mặt chút nào. Thủ đoạn cũng chỉ như đứa con nít 3 tuổi. Không đáng giá tí nào :). Cái dòng offline msg nó đánh giá con người bác tệ hơn cả cái con vợ thằn Đậu.

Các bác 4netvn - Chỉnh đốn lại nhá . Mọi việc bình thường thôi. " Trâu buộc ghét trâu ăn " đấy lolz

Sơ ri các bác DĐTH nhá , tớ lang thang qua đây bức xúc thành thơ thôi

pixelart
12-07-2004, 11:27
Tôi thuê 2 tháng đầu với giá 30$/tháng, chỉ có sau này sợ quá mới phải chơi plan nhỏ 3 tháng 20$ :) . Nhưng ko để vào trong bài khiếu nại phần này, bởi lẽ tôi ko nói rằng sau này tôi thuê là 30$/tháng :)

Nếu anh sa thải DQH , tôi tin chắc rằng 4netvn sẽ có cơ hội phát triển hơn, dù có thù oán thì đa số cũng là do DQH , chúc 4netvn may mắn ...

To anh Tuấn : CHuyện 4netvn em nghĩ anh nói chuyện lại với a.Hiếu cũng được, xử đứa hại cty Vntoday chứ ko nên xử luôn cả cái 4netvn :( , người ta làm ăn nên làm thế hơi kì :((

pixelart
12-07-2004, 11:29
To Bedihoc, đăng ký ngày hôm nay , post được 1 bài , phải chăng là ai đó cố ý đăng ký mới rồi nói xấu tôi, thật ko đáng mặt chút nào cả :)

pixelart
12-07-2004, 11:39
Trích Quy định trong 4netvn ra

B. Đối với Khách hàng.

1. Được quyền cài đặt nhiều forum trên 1 hosting .

2. Được quyền cài đặt các Scripts khác như:HIVEMAIL , Game room , Chatroom....(Nếu có bản quyền)

3. Được quyền mở các diễn đàn cho Tải các bài nhạc , phim online nếu điều kiện băng thông hosting của quý khách cho phép ( khi sử dụng băng thông đến 80% chúng tôi sẽ thông báo để quý khách có biện pháp khắc phục)

4. Tuyệt đối nghiêm cấm : Upload các scripts bom mail ,phổ biến kiến thức hack

5. Tuyệt đối nghiêm cấm Các website phản động , phim ảnh đồi trụy

Nếu quý khách vi phạm điều (4)và (5)ở mục B chúng tôi sẽ đơn phương xóa hosting mà không hoàn trả lại tiền cho quý khách

Tôi hơi thắc mắc là http://s-list.net tồn tại khá lâu trên server , và 100% điều này bên 4netvn biết ,

Lại còn cả http://traivietonline.net

Sau khi đọc lại quy định , tôi thấy nên bỏ cái " quy định " đó đi thì hơn đó .

pixelart
12-07-2004, 11:49
Lại còn VHACKER.NET chuyện share bom kick ..... tôi thấy hơi lố bịch :(

VietDuc
12-07-2004, 12:04
Cùng là HostBiz với nhau lẽ ra tôi không nên tham gia vào thread này. Tuy nhiên câu chuyện của các bạn làm tôi thấy nên góp ý một chút với 4NETVN.

Trước đây không dưới 1 lần members DDTH đã phản đối chuyện HCMHOST để banner quảng cáo trên site http://www.quanlavn.com/ . Đến nay thì banner đó cũng vẫn nằm trên đó với link trỏ về 4NETVN.COM.

Trên list domain đang host trên 4NETVN thì có vài Site đang vi phạm vào Quy Định của 4NETVN cũng như chính thuần phong mỹ tục VN

- http://s-list.net << ***
- http://traivietonline.net << GAY FORUM
- http://vhacker.net <<< Share BOMB, KICK

và có thể còn nữa, tôi không thể đi coi hết đống list đó được

Với tư cách là một HOST BIZ nghiêm túc tôi nghĩ các bạn nên giải quyết những vấn đề tồn tại này trước, đừng để các khách hàng nhìn vào mình với con mắt thiếu "đàng hoàng".

To All: chuyện trục trặc thì bất cứ Host Biz nào cũng gặp, mong rằng tìm cách giải quyết hòa khí, đừng để DDTH trở thành nơi.....

Có đôi lời góp ý chân thành, mong rằng 4NETVN đừng nghĩ khác. :)

hcmhost
12-07-2004, 23:50
Cám ơn các bạn đã góp ý .

Sau đây tôi xin tóm tắt lại vấn đề như sau :

Thứ 1 : Tôi sẽ sa thải ĐQH không chấp nhận anh ta trong hàng ngủ của 4NETVN

Thứ 2 tôi cũng xin thay mặt ĐQH nói vài câu công bằng với anh ta

+Trước khi thoả thuận với trungdu.net (Giữa ĐQH và Sơn vì họ là 2 người bạn thân) sau 1 tuần lễ dùng thử trungdu.net đã chấp nhận thanh toán

+Sau khi thanh toán đã xãy ra trục trặc (Send mail bị rơi vào bulk) thì Sơn tuyên bố là "Sơn bố thí tiền đó cho hùng" nếu là một con người khi bạn bị người ta sĩ nhục như vậy liệu bạn có chịu được không ?? . Tại sao khi đã tuyên bố là bố thí cho 4NETVN xong anh ta lại bắt đầu gởi bài , tôi nghĩ vì số tiền này quá lớn (Theo như anh ta đã phóng đại)

+Trong quá trình thanh toán anh ta chỉ trả 300.000 VNĐ cho ba tháng (Côngty Mua bán mà giống đi chợ mua cá :) ) . Làm tôi cứ nghĩ anh ta trả 20 USD thật ai dè ...... ;) vấn đề này sao anh ta không giải thích nhỉ (Có 2 lý do chính : 1 . Cố tình im lặng để kiếm chác thêm , 2 Vì không còn miệng lưỡi nào để đính chính ....cái này chắc các bạn cũng biết tại sao)

Nếu Vietnam có luật tôi sẽ kiện :

a.Mở công ty nhưng địa chỉ không rõ ràng (Cố tình lừa gạt khách hàng )

b. Vu khống người khác

c.Chỉ có khả năng mua một reseller bé tí mà lại có thể cấp cả reseller nữa cơ đấy

d. Còn nổ thì 4NETVN thuộc tầng lớp đàn em của trungdu.net rồi (Tôi cố tình log FTP để cho mọi người xem bộ mặt của trungdu.net thôi )
Nói gì thì nói tôi sẽ trả cho cậu 20 USD coi như là tôi __ ___ cho cậu (Thêm vào 2 từ mà cậu đã dùng với ĐQH nha )

Bye
PS: Đây là chủ đề khách hàng cho rằng 4NETVN lừa đảo nếu các bạn có vấn đề khác xin vui lòng mở chủ đề khác dùm

bekhoebedep
13-07-2004, 01:26
hu hu.... bé thấy anh hcmhost mới là nổ đó. bé cũng bái phục anh lun online 24/24 bằng dialup... quá xá quá xá :D :D

anh thuê được 1 cái server ở ServerBeach mà anh bê cái FAQ của nó vào mà ko biết ngượng

"4 Are you in the same Data Center as Rackspace?
Actually no, 4netvn is a stand alone company and the only thing we shared with Rackspace is founders. We have two Data Centers of our own."

4netvn là công ty? founders của Racspace cũng là founders của 4netvn? 4netvn "own" 2 cái DC? ờ, mà chắc là có, vì anh còn kiu khách hàng "call Sales for an IP to ping in our Virginia Data Center." :D

"9 Do you offer Intel Processors?
Actually we only use AMD processors since Advanced Micro Devices is Intel's #1 Competitor and has been all the while."

anh có hiểu tiếng Anh ko dzị. ở homepage của anh thì Linux Server CPU: 4 x Cpu Xeon 2.8Ghz. Đố anh cái gì đó :D chắc anh hông bít tiếng Anh nên anh mún nói là khóa hông cho anh pixelart vô server, thay vì "lock" anh lại viết "log" :D

about us: "4NETVN 's state-of-art server rooms is located in Los Angeles" rùi anh giới thiệu về TP. Anh có bít TP nằm ở đâu hông cà :D
mà sao thui hông làm reseller cho tucows nữa, mà nó vẫn nằm chình ình ở homepage vậy. update đi thui chứ :D

ui chà, cái nì mới ghê: "We already host parts of TerraLycos and Microsoft XPERTZONE ." huhu.... VN hãnh diện ghê dzị có 1 hosting provider host cho cả MS XpertZone (cái nì anh coi ở trong cái trang bán server của anh á :D )

ui trùi.... nhìu thứ quá. chẳng bít nói gì :D ở website của anh, anh nói hỗ trợ 24/7 mà, trong trang giới thiệu á, mà sao ở đây, anh lại chỉ làm việc từ 9h đến 21h là thế nào, huhu.... bé chán quá, khóc chút cho nở phổi vậy. anh có server dự phòng mà server chính down, anh chẳng active server phụ lên. hu hu.... những cái đó có phải anh post lên để lừa khách hàng hay chỉ là đưa thông tin sai lệch thui....

trungduart
13-07-2004, 02:44
Chào tất cả các bạn tôi là Nguyễn Hữu Dũng hiện là giám đốc công ty Trung Du. Qua tất cả các bài viết tham gia trên trang diễn đàn tin học tôi đã đọc và cho đến bây giờ tôi có vài lời muốn nói với cùng các bạn.

Vi là danh nghĩa công ty hoạt động trong lĩnh vực Thương Mại - Dịch vụ Tin học đã chính thức hoạt động được 1 năm và đã tạo không ít khách hàng uy tín trong lãnh vực. Vì vậy vấn đề kinh doanh, hay dịch vụ thương mại là không tránh nổi. Và công ty đi đến sự hợp tác dịch vụ thuê hosting với 4netvn với kế họach phát triển bền vững.

- Với giá cả hai bên cùng thỏa thuận nguời bán người mua là hợp lý:Mà sao 4netvn lại nói trungdu mua bán như đi chợ mua cá, cho dù trungdu có thuê sử dụng 1 phần 1000 server của 4netvn thi 4netvn cũng không thể nào nói với khách hàng của mình là:có reseller bé tí mà lại có thể cấp cả reseller nữa cơ đấy (đây là kế họach của TD). Khi cung cấp thuê cho trungdu, 4netvn không hề có bản hợp đồng dịch vụ, điều này công ty chúng tôi không hề nói, vì 4netvn chưa phải là một doanh nghiệp cũng như không có chút trách nhiệm nào với luật Việt Nam khi kinh doanh doanh dịch vụ này (điều này có phải là chốn thuế không).Nên vấn đề hosting 4netvn rẻ tiền là đương nhiên. Chúng tôi không bàn tới chuyện 4netvn là pháp nhân hay chưa nhưng vấn đề chính là uy tín là đầu.
- Trung du không nổ là 4netvn là đàn em vì sự thật là vậy, vì thời gian hoạt động cũng như gia đời của công ty trungdu ra đời trước 4netvn và uy tín của trungdu cho tới giờ chưa có khách hàng nào phàn nàn hết. Điều đó đáng lẽ 4netvn phải là người hiểu rõ chớ.
- Còn chuyện vu khống 4netvn để các bạn tự phân tích
- Công ty Trungdu hiện đang hoạt động tốt trong lãnh vực kinh doanh của mình. Với địa điểm kinh doanh: Trụ sở 05 giải Phóng P.4 - Quận Tân Bình - Tp. HCm Và giấy phép kinh doanh do Sở kế họach và đầu tư cấp ngày 10/06/2002.

Điều mà Trung Du buồn vì 4netvn nói với khách hàng của mình là :

b. Vu khống người khác

c.Chỉ có khả năng mua một reseller bé tí mà lại có thể cấp cả reseller nữa cơ đấy

d. Còn nổ thì 4NETVN thuộc tầng lớp đàn em của trungdu.net rồi (Tôi cố tình log FTP để cho mọi người xem bộ mặt của trungdu.net thôi )
Nói gì thì nói tôi sẽ trả cho cậu 20 USD coi như là tôi __ ___ cho cậu (Thêm vào 2 từ mà cậu đã dùng với ĐQH nha )

Thứ 1 : CHuyện địa chỉ sai, F4 mà ghi nhầm F3 . Chúng tôi rất muốn sửa những 4netvn đã lock account của trungdu lại , điều này phải chăng 4netvn cố tình ko cho chúng tôi sửa ???

Thứ 2 : Chúng tôi nói lên sự thật , ko hề vu khống, nếu vu không thì sao lại có nhiều người đứng về phía chúng tôi ???

Thứ 3 : Khả năng mua reseller bé tí, thậm chí là ko có reseller chúng tôi cũng có khả năng cấp cả server . 4net kinh doanh mà ko lẽ ko hiểu được rằng thế nào là 2 chữ " Dịch vụ " . Chúng tôi làm dịch vụ kinh doanh hosting .Điều đơn giản đến mức 1 người trình độ cấp 2 cũng biết, lẽ nào 4netvn ko hiểu được điều này

Thứ 4 :4netvn thực sự ra đời sau . TrungDU 1 năm , chúng tôi làm trước các bạn lâu rồi, những mới di chuyển địa điểm kinh doanh thôi

THứ 5 : Đừng bao giờ nhắc đến chữ " nếu Việt Nam có luật " . Hiện tại đã có luật đó rồi , 1 người ko hiểu pháp luật mà cũng đi kinh doanh sao ??? Tôi nghĩ bạn nên mua 1 quyển hướng dẫn luật pháp Việt Nam về rồi đọc nhé

4netvn mới là người phạm pháp nhiều nhất đó . Cho thuê hosting up tranh ảnh đồi trụy, bom , kick .....

Nếu ra pháp luật, người đâu tiên chịu tội chính là 4netvn , bạn hãy xem lại chính bản thân của các bạn nhé

Còn chuyện nội bộ của 4netvn tốt nhất đừng bao giờ phân tích trên diễn đàn này vì nó không chứng minh được 4netvn là tốt. Quan trọng 4netvn phải điều chỉnh lại một hệ thống hành chính cũng như về kỹ thuật tốt hơn hết.

Chúc 4netvn thành công

pixelart
13-07-2004, 03:01
Tính đến thời điểm này là 11:50 - 13/07/2004 :
Chúng tôi đã bị lock account bởi 4netvn . Theo như lời 4netvn nói rằng ko hợp tác với TrungDu nữa . và hoàn trả lại số tiền cho chúng tôi, nhưng đến giờ chưa thấy có tín hiệu gì về việc chúng tôi nhận lại tiền cả . Trong khi trungdu.net đã bị xóa luôn account . 1 host biz làm ăn như thế sao chấp nhận được ???

Số tiền đó chẳng đáng là bao, tôi đòi lại là muốn để 4netvn biết được rằng, dù cho 1$/tháng thì cũng phải làm ăn đàng hòang . Ko phải vì tức khách hàng mà delete đi rồi ko trả lại tiền cho người ta . Uy tín mà 4netvn lúc nào cũng nói ở đâu rồi ???

XIn 4netvn giải thích thế nào đây về khách hàng của Trung Du khi tất cả những account của Trung Du đều ko sử dụng được, cho dù đến tại thời điểm này chúng tôi vẫn chưa nhận được 1 đồng nào từ 4netvn ( cái này 4net nói gửi cho tôi cách đây 2 ngày rồi . Chuyển phát nhanh trong HCM nhanh lắm , 24 giờ là nhận được rồi :) )

ktcatson84
13-07-2004, 03:05
Cha nội Hiếu này chẳng có tí khái niệm hoặc tí kiến thức nào để hiểu thế nào là Công Ty rồi. Có biết là Sở KHĐT khi cấp GPKD thì phải qua những công đoạn, thủ tục nào không mà dám nói thế? Giống suy bụng ta ra bụng người quá.

Thế này mà đòi làm kinh doanh à? Giả sử tớ là một người làm kinh doanh thì tớ mua reseller của cậu cũng chẳng cần khai báo với cậu chiến lược kinh doanh của tớ có những gì, có bao nhiều reseller, bao nhiêu server. Điều này khác hẳn cái trò nổ từa lưa của cậu. Mà chắc cậu cũng chẳng đủ trình độ hiểu thế nào là "chiến lược kinh doanh".

Con người cậu không bao giờ biết lắng nghe học hỏi thì làm sao tiến được. Từ ngày HCMHOST sai rõ ràng mà còn cãi cối, giờ lại vẫn theo vết xe đổ, liệu làm nên trò trống gì với một người đã 24 tuổi hả Hiếu?

Khi là HCMHOST thì copy nguyên đống Quy Định của PA rồi giờ thì copy nguyên đống FAQ của ServerBeach, cậu đã dịch cái FAQ đó bao giờ chưa?. à thấy có bài ở trên trả lời là việc nói tiếng Anh với bên DC "khó hiểu nhau". Cũng tạm thông cảm cho trình độ copy và In-lít low level.

Tớ thấy ở trên có cái góp ý của NetSpace và của mấy người nữa về vụ *** KICK BOMB mà toàn thấy cậu trách không dám đụng tới để trả lời. Dám làm dám chịu mới là thằng đàn ông, đừng có lẩn tránh kiểu hèn nhát đó nhé.

:helpsmili :helpsmili :helpsmili :helpsmili :helpsmili :helpsmili

pixelart
13-07-2004, 03:06
4netvn hứa renew lại domain cho chúng tôi, mà đến giờ cũng ko thấy thông tin gì về domain mà chúng tôi nhờ 4netvn đăng ký cả ...

Xin 4netvn cho tôi 1 lời giải thích

chanhlinh
13-07-2004, 03:08
Trời ạ :D cãi nhau chi dữ vậy?

pixelart
13-07-2004, 03:12
+Trước khi thoả thuận với trungdu.net (Giữa ĐQH và Sơn vì họ là 2 người bạn thân) sau 1 tuần lễ dùng thử trungdu.net đã chấp nhận thanh toán

Ai nói tôi và Hùng là bạn thân ???? Chỉ đơn thuần là bạn bè quen nhau lâu ,và chuyện dùng thử ??? Tôi mới dùng được 2 ngày , Bên 4netvn đã cho người đến lấy tiền rồi , free 1 tuần ở đâu ra

Anh có định nghĩa đuợc 2 chữ " bạn thân" ko ?? Chắc anh ko có ai thân với anh cả nên anh cũng ko hiểu được đâu :)

pixelart
13-07-2004, 03:17
- http://s-list.net << ***
- http://traivietonline.net << GAY FORUM
- http://vhacker.net <<< Share BOMB, KICK

Đến giờ thì vẫn đang còn tồn tại và phát triển :)

aikailvn
13-07-2004, 03:25
Theo tui biết thì có 1 số công ty thuê reseller của 4netvn , nhưng ko dám lên tiếng , bởi vì sợ ảnh hưởng đến uy tín của cty .

Trích 1 đoạn tôi chat nhé "

****** : nhieu khi anh thay Hung giai thich, anh cung mac cuoi
****** : Gio anh thue server khac roi, ko lam reseller cua no nua

Note : Vì cty đó ko muốn cho mọi người biết mình đã từng là reseller của 4netvn nên tui ko tiện để nick chat ra đây . Mọi người thông cảm

hcmhost
13-07-2004, 03:29
nick ktcatson84 có giọng văn giống pixel quá hy vọng không phải người giống người

To all : Phiền các bạn đọc lại chủ đề hoặc xem cái PS của mình nha

4netvn hứa renew lại domain cho chúng tôi, mà đến giờ cũng ko thấy thông tin gì về domain mà chúng tôi nhờ 4netvn đăng ký cả ...

Xin 4netvn cho tôi 1 lời giải thích

Tiền đã gởi 310.000 như đã nói cho trungdu.net theo hình thức chuyễn Fax nhanh . Sau 24 giờ nữa phiền cậu ra bưu điện và mang theo giất tờ công ty ra nhận dùm . Sau khi nhận được tiền thì hợp đồng đã chấm dứt ,Tôi không tiếp cậu nữa vui lòng rời khỏi chủ đề vì không cần nói nữa mọi người cũng đã hiểu

30 phút nữa tôi sẽ send hóa đơn chuyễn tiền cho mọi người xem (Vì công việc của tôi còn rất nhiều )

Cho chúng tôi xin cái hóa đơn mua domain đi
Bye

hcmhost
13-07-2004, 03:32
Vấn đề chúng tôi lấy FQA của serverbeach.com đơn giản là chúng tôi có kí hợp đồng thuê nhiều server ở tại đó , 4NETVN hiện nay có cung cấp server mong bạn vui lòng xem lại nha

Và vấn đề này hoàn toàn không liên quan đến vấn đề lừa đảo

pixelart
13-07-2004, 03:38
Khi tôi mua domain, 4netvn đã cố tình lãng tránh chuyện hóa đơn , Ở những bài trước 4netvn đã nói rằng sẽ renew domain lại cho tôi . Giờ thì lại đòi hóa đơn, muốn trốn tráng

RÕ RÀNG 4NETVN LÀM ĂN LỪA ĐẢO . CUNG CẤP HOSTING CHO WEBSITE *** , VI PHẠM PHÁP THUẦN PHONG MỸ TỤC VIỆT NAM .

Giờ thì 4netvn đã lộ rõ bộ mặt thật ra . Tôi tin rằng 4netvn sẽ ko tồn tại được lâu đối với những sai trái của mình ...

pixelart
13-07-2004, 03:39
Tớ thấy ở trên có cái góp ý của NetSpace và của mấy người nữa về vụ *** KICK BOMB mà toàn thấy cậu trách không dám đụng tới để trả lời. Dám làm dám chịu mới là thằng đàn ông, đừng có lẩn tránh kiểu hèn nhát đó nhé.

4netvn có cảm thấy mình như vậy ko ???

pixelart
13-07-2004, 03:41
Thứ 2 :trong quá trình đăng kí domain do trong 10 phút phải mua 4 domain liên tục nên người đăng kí có sự nhầm lẫn . Chúng tôi sẽ renew domain lại miễn phí để đền bù

Thật đúng là những con sâu làm rầu nồi anh ....

hcmhost
13-07-2004, 03:41
Theo tui biết thì có 1 số công ty thuê reseller của 4netvn , nhưng ko dám lên tiếng , bởi vì sợ ảnh hưởng đến uy tín của cty .

Trích 1 đoạn tôi chat nhé "

Note : Vì cty đó ko muốn cho mọi người biết mình đã từng là reseller của 4netvn nên tui ko tiện để nick chat ra đây . Mọi người thông cảm

nói cũng như không nói . Vậy nói để làm gì ??? Tại sao nhiều congty hiện nay đồng ý làm ăn với 4NETVN ???

trungdu.net là một điển hình : Họ luôn miệng nói chúng tôi lừa đảo , hãy tránh xa NETVN . Thậm chí viết một bài viết thật là hay nhưng bạn xem lại nha (Tuy họ kiện nhưng đến ngày hôm nay IP của họ vẫn nằm trên server của .....). Điều này chứng tỏ họ chưa có sự chuẩn bị về việc chuyễn server .

Chuyện còn lại mình nói đã nhiều rồi

pixelart
13-07-2004, 03:44
Hiện tại chúng tôi chưa thuê server mới . Nên chuyển DNS đi đâu ???? Trung Du 2 ngày nữa sẽ thuê server riêng . Giờ ko lẽ chuyển đi lung tung ????

CÒn cái chuyện cậu có phải là thằng đàn ông ko thì lại lẩn tránh lung tung :) . Thật là ko biết xấu hổ .

pixelart
13-07-2004, 03:45
Có nhiều cty là cty bị lừa . Giờ họ đều rất rất sợ 4netvn rồi :)

pixelart
13-07-2004, 03:45
Lừa người thì dễ lắm , còn tạo uy tín với người mới khó đó .:)

hcmhost
13-07-2004, 03:48
Tôi yêu cầu bạn đưa hóa đơn để renew cho đúng domain ấy mà .

Các website tôi đã suppend bạn làm ơn check lại dùm nha

Vấn đề hình như bây giờ là tranh cãi giống chợ cá rồi . không còn kiện cáo gì cả hay nói đúng hơn trungdu.net đã cố tình làm cái gì đó ......

PS: tôi chỉ trả lời thêm một topic là send hóa đơn cho mọi người xem . các vấn đề khác các bạn có thể góp ý vào các hộp thư của chúng tôi (Nếu bạn không phải là khách hàng ). Sorry công việc chính của chúng tôi là hỗ trợ khách hàng . Chúng tôi đã trả lời trên 40 lần rồi thì phải

pixelart
13-07-2004, 03:52
- Topic close . Mọi chuyện đã rõ . :) Mong rằng 4netvn làm ăn " tốt đẹp "
- Domain tôi ko cần nữa . Tôi sẽ giải quyết chuyện này với khách hàng của tôi

Tạm biệt 4netvn :)

ktcatson84
13-07-2004, 03:57
PS: tôi chỉ trả lời thêm một topic là send hóa đơn cho mọi người xem . các vấn đề khác các bạn có thể góp ý vào các hộp thư của chúng tôi (Nếu bạn không phải là khách hàng ). Sorry công việc chính của chúng tôi là hỗ trợ khách hàng . Chúng tôi đã trả lời trên 40 lần rồi thì phải

Anh bạn quả là quá hèn nhát. Vấn đề mọi người đưa ra Topic chuyện Quanlavn.Us và các Site *** là việc làm sai trái của anh mà chưa một lần anh chịu thừa nhận lỗi của mình hết. Làm vậy ai mà tin tưởng được. Chỗ DDTH cong cộng này anh còn lì lợm không nhận sai thì vào support riêng có trời mới biết anh còn giở trò gì nữa... Anh có trả lời đến 1000 lần mà không nhận những sai sót thì cũng chẳng có ý nghĩa gì ngaòi chuyện càng khẳng định rằng anh là kẻ chứa chấp "vô văn hóa" trên Biz của mình mà thôi nếu không muốn nói anh cũng cá mè một lứa.

To Pixel: cậu nói Vĩnh Biệt hay hơn Tạm biệt

bekhoebedep
13-07-2004, 04:03
càng nói càng dở. thui, bé thấy các anh dừng lại đi, kẻo ko anh hcmhost lại cáu, vì không còn biết biện hộ gì nữa bây chừ :D anh coi lại bài của bé nha, các thông tin ko có thì anh cho là có, để post lên website, cái đó ko phải là lừa khách hàng thì là cái gì :P thật hông bít ngượng là chi. chỉ loanh quanh lấp liếm....

aikailvn
13-07-2004, 04:12
Nhiều lúc tranh luận cũng là cái tốt nhưng cuối cùng cũng phải có câu giải thích xác đáng chứ chớ nói qua nói lại như thế này mà không thực hiện được cũng như (Đánh trống bỏ rùi) :D

hcmhost
13-07-2004, 04:13
không phải chúng tôi hèn nhát . Nhưng chủ đề này chưa xong các bạn lại đưa qua chủ đề mới (Nếu muốn góp ý hoặc phê bình các bạn có thể mở chủ đề mới)

xem câu nói của người cho rằng chúng tôi lừa đảo nè
""
Topic close . Mọi chuyện đã rõ . Mong rằng 4netvn làm ăn " tốt đẹp "
- Domain tôi ko cần nữa . Tôi sẽ giải quyết chuyện này với khách hàng của tôi

Tạm biệt 4netvn
""
+ Có ai bị lừa đảo mà khi nghe được trả tiền lại vội vả kêu đóng chủ đề không ??
+ Bỏ chạy luôn không cần lấy domain nữa kìa ha ha ha

mời các bạn xem hóa đơn http://4netvn.com/05.gif

PS: nếu sơn muốn lấy thêm thì đến công ty sổ số kiến thiết lãnh dùm

Bye

hcmhost
13-07-2004, 04:22
Qua chủ đề này chúng tôi "4NETVN Group " thành thật mang ơn diễn đàn tin học rất nhiều ( tôi không biết làm thế nào hơn nữa )Vì nếu không có diendantinhoc chúng tôi cũng không biết phải làm thế nào để giải thích cho mọi người

* Nếu được kính mong ban điều hành của diendan tạm thời để chủ đề vài ngày . Đừng xóa gấp chủ đề vì nó có tính chất khách quan . Cũng như để mọi người có thể hiểu thấu đáo vấn đề .Mong rằng ban điều hành sẽ chấp thuận yêu cầu của tôi (Một thành viên trong diễn đàn)

Mong rằng diễn đàn này sẽ ngày một phát triển hơn nữa

Xin chào tất cả
PS: Nếu các bạn muốn góp ý xin vui lòng gởi thư về cho chúng tôi hoặc qua diendan của chúng tôi vì nơi đây không phải là nơi tranh cải , hay để làm hạ uy tín của người khác

pixelart
13-07-2004, 04:36
Tôi vốn dĩ ko muốn tranh cãi thêm , kẻo 4netvn lại tức quá rồi chửi bậy như là bekhoebedep nói . Nhưng đúng là 4netvn nóng quá ko làm chủ được bản thân nên cười 1 cách vô ý thức

+ Có ai bị lừa đảo mà khi nghe được trả tiền lại vội vả kêu đóng chủ đề không ??
+ Bỏ chạy luôn không cần lấy domain nữa kìa ha ha ha

Tôi ko lấy domain bởi lẽ tôi biết ko có hóa đơn thì làm được gì ??? Anh đã có trốn tránh thì tôi cũng ko cần lấy ...... Tặng cho 4netvn luôn vậy :)

PS: Nếu các bạn muốn góp ý xin vui lòng gởi thư về cho chúng tôi hoặc qua diendan của chúng tôi vì nơi đây không phải là nơi tranh cải , hay để làm hạ uy tín của người khác

Diễn đàn là nơi tranh luận, thảo luận và nếu ý kiến cho mọi người biết. theard này là 1 chủ đề để mọi người " biết thêm thông tin về 4netvn " !

Anh cứ cố ý nói mọi người gửi vào mail cho anh phải chăng để cho các điều ko đẹp khỏi phơi bày ra trước mắt công chúng ... hòng múa rìu qua mắt thợ ???

hcmhost
13-07-2004, 04:42
""Diễn đàn là nơi tranh luận, thảo luận và nếu ý kiến cho mọi người biết. theard này là 1 chủ đề để mọi người " biết thêm thông tin về 4netvn ""

Bạn ra ngoài xem lại cái chủ đề của mình một vài lần nữa

hcmhost
13-07-2004, 04:47
Tôi vốn dĩ ko muốn tranh cãi thêm , kẻo 4netvn lại tức quá rồi chửi bậy như là bekhoebedep nói . Nhưng đúng là 4netvn nóng quá ko làm chủ được bản thân nên cười 1 cách vô ý thức

Phiền trungdu.net xem lại tất cả các bài viết của 4NETVN . so với các bài viết của mình

thienthanmedusa
13-07-2004, 04:55
Từ hcmhost cho đến sau này là 4netvn đều lừa đảo cả, làm ăn không chân chính nhưng ko dám nhìn nhận thì không tiến bộ được.

hcmhost
13-07-2004, 05:05
Lại thêm một nhân vật mới nhảy vào để làm nóng chủ đề

ktcatson84
13-07-2004, 05:19
Nóng quá à? Mỗi vấn đề hèn nhát khống đáng làm một người đàn ông (chắc GAY vì cho Site GAY *** mà) mà đến giờ vẫn chưa chịu thừa nhận hành vi vi phạm thuần phong mỹ tục người Việt Nam. Hèn lắm rồi. MOD nào đó đóng Topic lại đi, đừng để kẻ "vô văn hóa" đó quậy lung tung nữa đi. Mệt với nó quá rồi.

Càng cãi càng lòi ra cái dốt mà ai cũng thấy, chỉ có kẻ tri thức kém vậy mới chưa thấy mình sai và chưa chịu dừng lại. Các cụ dạy đi một ngày đang học một sàng khôn. Ai nên khôn chẳng dại đôi lần, vậy mà cậu ngu hoài không khôn ra được tí nào hết, làm trò cười cho anh em DDTH.

mars04011986
13-07-2004, 05:27
Có nhiều cty là cty bị lừa . Giờ họ đều rất rất sợ 4netvn rồi :)

Lừa người thì dễ lắm , còn tạo uy tín với người mới khó đó .

Đáng lẽ là tôi ko muốn post thêm bài nào trong cái theard này nữa, nhưng thấy các bạn thật quá đáng, các bạn luôn miệng nói 4netvn lừa đảo, ko có uy tín, vậy tại sao lại hợp tác với 4netvn? Sao ko tìm hiểu kĩ chúng tôi rồi hãy hợp tác? Chẳng lẽ các bạn xem thường khách hàng của mình? Xong xuôi mọi chuyện thấy hợp tác ko được nữa, liền tìm đủ mọi cách để nói xấu 4netvn nhằm thoát khỏi phàn nàn bên khách của mình, để rồi tiếp tục với những người khác?

Bạn nói 4netvn ko làm chủ được? Nhưng tôi thấy chính bạn mới vậy, tại diendantinhoc.com hôm nay có cái theard này cũng là do bạn, bạn thật nóng nảy quá. Tôi xin hỏi các bạn có thể chỉ cho tôi chỗ nào có server mà ko 1 lần bị lỗi, ko một lần bị khách than phiền?... vậy mà pixelart chưa gì đã làm mọi chuyện lớn lên? Anh ta làm mọi chuyện từ nhỏ thành ...

càng nói càng dở. thui, bé thấy các anh dừng lại đi, kẻo ko anh hcmhost lại cáu,
Phải chăng bạn là người luôn vui khi muốn chọc tức người khác? Hay bạn được sự nhờ vả của ai? Còn nếu bạn là người thật sự muốn góp ý vể 4netvn thì tôi ko dám nói gì nhưng bạn hãy bớt dùng những từ khiêu khích người khác đi nha.

ktcatson84
13-07-2004, 05:32
Bé MARS ít tuổi quá đừng làm trò cười cho các anh. Em có vẻ chẳng hiểu tí nào tình hình diễn biến của thread này cả. :)

Có những kẻ hơn tuổi em (khoảng 6 tuổi) mà còn nghe như vịt nghe sấm, nước đổ đầu vịt đó, huống chi nhóc như em. :)

thienthanmedusa
13-07-2004, 05:35
MARS nói ai hợp tác với 4netvn ?
Còn nói là được nhờ vả để nói xấu 4netvn ?? Tôi được ai nhờ vả?? Chỉ giùm cái.

bekhoebedep
13-07-2004, 05:36
huhu.... anh mars nói thế nào, đâu có ai nhờ vả bé đâu, chỉ có điều bé thấy anh hcmhost cứ quanh quanh, lấp liếm, chứ đâu có dám trả lời thẳng vào những vấn đề bé nêu đâu, cái đó chẳng là tung tin ko thật, lừa khách hàng là gì. anh có cần bé phải phân tích lại ko...

nhưng mà thui các anh à, hông cãi nhau nữa. anh pixelart thui hông lấy domain nữa rùi, những cái sai của hcmhost cũng thấy rùi, các anh có nói nữa, mấy anh bên đó cũng hông nhận đâu mừ, nói thêm, mod xóa bài đó, hí hí...

mars04011986
13-07-2004, 05:40
Nóng quá à? Mỗi vấn đề hèn nhát khống đáng làm một người đàn ông (chắc GAY vì cho Site GAY *** mà) mà đến giờ vẫn chưa chịu thừa nhận hành vi vi phạm thuần phong mỹ tục người Việt Nam. Hèn lắm rồi. MOD nào đó đóng Topic lại đi, đừng để kẻ "vô văn hóa" đó quậy lung tung nữa đi. Mệt với nó quá rồi.

Càng cãi càng lòi ra cái dốt mà ai cũng thấy, chỉ có kẻ tri thức kém vậy mới chưa thấy mình sai và chưa chịu dừng lại. Các cụ dạy đi một ngày đang học một sàng khôn. Ai nên khôn chẳng dại đôi lần, vậy mà cậu ngu hoài không khôn ra được tí nào hết, làm trò cười cho anh em DDTH.

Bạn nói người khác tri thức kém? Bạn hãy xem lại lời nói của bạn, mỗi lời nói của bạn chỉ để người ít văn hóa nói thôi. Bạn gọi người khác là "nó", chửi người ta "ngu".

tieuquaitu
13-07-2004, 05:54
Tọa sơn quan hổ đấu :D:D:D

mars04011986
13-07-2004, 05:56
Bé MARS ít tuổi quá đừng làm trò cười cho các anh. Em có vẻ chẳng hiểu tí nào tình hình diễn biến của thread này cả. :)

Tuy ít tuổi thật, nhưng Mars có thể hiểu được những gì Mars nói là đúng hay sai. Từ ngay chủ đề "1 tệ nạn hosting - 4netvn đã lừa khách hàng như thế nào" chứ ko liên quan đến chuyện khác, Hiếu đã từng nói các bạn có thể lập chủ đề khác mà để nói mà.

ktcatson84
13-07-2004, 06:00
Bạn nói người khác tri thức kém? Bạn hãy xem lại lời nói của bạn, mỗi lời nói của bạn chỉ để người ít văn hóa nói thôi. Bạn gọi người khác là "nó", chửi người ta "ngu".

ỦA dzậy hã??? Dzị mà có người cho host SITE ***, GAY, đặt banner trên QuanNhaLa thì "có văn hóa" lắm nhỉ? Đến giờ vẫn không dám thừa nhận sai trái đó. Cố đấm ăn xôi à? ăn xôi nhiều đồ nếp là nóng bụng lém đó.

mars04011986
13-07-2004, 06:04

huhu.... anh mars nói thế nào, đâu có ai nhờ vả bé đâu

Mình đâu có khẳng định đâu? Chỉ đặ nghi vấn thôi, tại nếu bạn thật sự muốn góp ý cho 4netvn ko sao cả, nhưng tại thấy giọng văn của các bạn có vẻ là người ko thích, luôn dùng những từ để chọc tức 4netvn... nên mình hỏi vậy, ko có thì cho mình xin lỗi.

mars04011986
13-07-2004, 06:05

huhu.... anh mars nói thế nào, đâu có ai nhờ vả bé đâu

Mình đâu có khẳng định đâu? Chỉ đặt nghi vấn thôi, tại nếu bạn thật sự muốn góp ý cho 4netvn ko sao cả, nhưng tại thấy giọng văn của các bạn có vẻ là người ko thích, luôn dùng những từ để chọc tức, đả kích 4netvn... nên mình hỏi vậy, ko có thì cho mình xin lỗi.

mars04011986
13-07-2004, 06:07
ỦA dzậy hã??? Dzị mà có người cho host SITE ***, GAY, đặt banner trên QuanNhaLa thì "có văn hóa" lắm nhỉ? Đến giờ vẫn không dám thừa nhận sai trái đó. Cố đấm ăn xôi à? ăn xôi nhiều đồ nếp là nóng bụng lém đó.

Nhưng nếu bạn là người có học đàng hòang thì bạn ko nên nói như vậy, chứ bạn nói như vậy thì bạn cũng đâu có thua gì...
Mình xin nhắc lại, 4netvn ko phải ko dám nhậ, hay chối điều gi, nhưng đây là chủ đề nào? Các bạn có thể xem lại giùm mình ko?

hcmhost
13-07-2004, 06:12
+ 4NETVN không giải thích thì bảo là 4NETVN trốn tránh trách nhiệm
+Còn giải thích thì đem chuyện này đến chuyện kia (Chúng tôi lên mạng để chat với các bạn ???????)

+ Phiền các bạn xem lại chủ đề rồi post nha thanks

+ Nếu nói 4NETVN lừa đảo thì cho mọi người xem bằng chứng nha (Luôn miệng nói chúng tôi lừa đảo nhưng các bạn không phải khách hàng của chúng tôi , hoặc nói thêm cho vui )

PS:Đành cám ơn trungdu.net vậy hi hi . Qua chủ đề này 4NETVN sẽ có nhiều khách hơn trước "Dựa vào số người thanh toán hosting từ sáng đến giờ .....:d" .Khỏi đi quãng cáo quá đã quá khoẻ

applet
13-07-2004, 06:17
Hi,
Hôm nay rảnh ngồi đọc hết 8 trang của cái thread này, mong được xem kết quả cuối cùng nhưng hình như chưa có kết quả gì cả (Và App nghĩ sẽ không bao giờ có kết quả đâu). Mỗi bên đua nhau lấy cái xấu của người khác ra rồi châm chọc nhau. Bảo đảm đến sang năm, sang năm rồi sang năm nữa cũng không kết thúc.

pixel đã lấy được tiền rồi, 4netvn.com cũng ngừng cung cấp dịch vụ. Vậy ổn rồi. Cãi nhau làm chi, vừa tốn tiền, vừa mỏi tay mà chả có ích gì (Vì có kết quả đâu) :)

MOD, close topic này đi. Để không DDTH lại có thêm một số bài viết mà chả có chất lượng gì cả.

Cám ơn
Applet

trungduart
13-07-2004, 06:20
Qua từng bài viết của các bạn cũng như bài viết của 4netvn. Hiện Trung du chúng toi đã nhận đủ số tìền do 4netvn thanh toán lại.
Hiện nay cong ty chúng tôi không có tin nhắn cũng như điện thoại cho chúng tôi biết về tất cả các cơ sở dữ liệu được thuê trên hosting của 4netvn mà chúng tôi cần backup lại. Xin vui lòng giải thích cho chúng tôi trước khi hai bên không còn hợp tác nữa.

mars04011986
13-07-2004, 06:20
Nếu trong khi post bài có lỡ xúc phạm, hay lỡ lời với ai xin các bạn lượng thứ cho nha, 4netvn thật tình ko muốn nói xấu ai hết. Một lần xin lỗi các bạn.

mars04011986
13-07-2004, 06:31
Qua từng bài viết của các bạn cũng như bài viết của 4netvn. Hiện Trung du chúng toi đã nhận đủ số tìền do 4netvn thanh toán lại.
Hiện nay cong ty chúng tôi không có tin nhắn cũng như điện thoại cho chúng tôi biết về tất cả các cơ sở dữ liệu được thuê trên hosting của 4netvn mà chúng tôi cần backup lại. Xin vui lòng giải thích cho chúng tôi trước khi hai bên không còn hợp tác nữa.

Em thấy mọi người đã muốn kết thúc ở đây, vậy thì anh muốn gì thì có thể phone ( 091 882 0084 )cho Hiếu mà, đâu cần phải vào đây post nữa? Làm vậy chỉ làm mất thời gian thêm thôi.

ktcatson84
13-07-2004, 06:32
+ Phiền các bạn xem lại chủ đề rồi post nha thanks

PS:Đành cám ơn trungdu.net vậy hi hi . Qua chủ đề này 4NETVN sẽ có nhiều khách hơn trước "Dựa vào số người thanh toán hosting từ sáng đến giờ .....:d" .Khỏi đi quãng cáo quá đã quá khoẻ

Để mở thread khác complain việc đó coi dám nhận không nhé.

Mèo vẫn hoàn mèo, biết câu chuyện đó không, nổ tè khói trên website rồi mà giờ lại tiếp tục nổ banh xác ra thế, làm tấu hài đi có lẽ hợp hơn làm Host Biz. Mật dầy thiệt, hông biết mắc cỡ

hcmhost
13-07-2004, 06:36

Tôi vừa kiểm tra hosting các website của bạn quản lý các bạn đã xóa dữ liệu tất cả . chỉ có trungdu.net là không xóa được vì đã bị log . tuy nhiên chúng tôi có backup đầy đủ nhưng tôi có một vài câu hỏi với anh dũng nha

Thứ nhất : Tôi đã liên hệ với anh (Trước khi bài viết kiện cáo. )Tại sao chưa gặp chúng tôi các anh đã kiện cáo lung tung

Thứ hai : Anh đã thừa nhận mình nhận đủ số tiền . vậy bài kiện tụng gì đó là sao? có thể xem tại http://4netvn.com/giaithich ?? Người gởi bài là sơn anh đừng nói là không liên quan

Thứ 3 : Các anh đã tát chúng tôi một cái tôi nhịn (Chửi nhân viên kĩ thuật của chúng tôi không ra gì ) , Tát cái thứ 2 (Gởi bài kiện cáo ) tôi nhịn , Tát cái thứ 3 (lên diễn đàn này gởi bài lung tung ) tôi vẫn kiên nhẫn giải thich thậm chí trả tiền cho anh . Bây giờ anh dòi database vậy anh tiếp tục tát tôi à ??????

Theo anh là tôi . Anh sẽ làm gì tại thời điểm này ??? Hãy chứng tỏ mình là bậc đàn anh đi anh dũng à

applet
13-07-2004, 06:40
Có vẻ như trận chiến lại tiếp tục rồi. :(