PDA

View Full Version : GA bị thế nào đây các bác

kill_you
09-11-2010, 19:37
Em và thằng bạn em làm web cùng 1 chủ đề,ngay cả cái giao diện cũng giống nhau thay mỗi cái logo,thế mà site nó hiện ads all site,site em toàn quảng cáo công,thậm chí khi đăng 1 bài mới thì nó hiện,khoảng 1 phút lại quảng cáo công. Vào 1 trang lỗi 404 thì nó hiện,1 phút sau lại QCC... Tức điên người,web thằng bạn em còn ra đời sau em 2 tháng...

trungvn.info
09-11-2010, 20:15
quang trọng là traffic...

rootvnnet
09-11-2010, 21:17
Em và thằng bạn em làm web cùng 1 chủ đề,ngay cả cái giao diện cũng giống nhau thay mỗi cái logo,thế mà site nó hiện ads all site,site em toàn quảng cáo công,thậm chí khi đăng 1 bài mới thì nó hiện,khoảng 1 phút lại quảng cáo công. Vào 1 trang lỗi 404 thì nó hiện,1 phút sau lại QCC... Tức điên người,web thằng bạn em còn ra đời sau em 2 tháng...

hên xui :D ...........................................

vantantr
09-11-2010, 21:43
IP Vietnam đọc thấy public ads đa số thì đúng rồi........chú mới chơi GA hả?

kill_you
09-11-2010, 23:34
Tớ chơi vài năm rồi. Site eng thì k nói nhưng site VN mà nó hiện all site,mình đéo hiện thì mới ức chế. Éo giám kêu vs chúng nó sợ ban acc thì khổ.
Đúng là hen xui,đặt nốt thời gian cho nó tròn 48h theo cái hướng dẫn của nó mà vẫn public ads thì nghỉ thật. Dạo này site eng chán quá nhưng site VN visit thì cao mà ko hiện,đói rồi.....

lén
09-11-2010, 23:35
Web càng cũ thì GA nó càng nhận được ngôn ngữ. VD như blogspot ban đầu trong fần quản lý luôn có tab kiếm tiền, nhưng nếu làm tiếng Việt thì 1 tgian là mất tab đó

con.gacon
10-11-2010, 08:44
Blogger phần quản lý, ngôn ngữ nếu để tiếng Việt sẽ không có Tab 'Kiếm tiền", ---> chuyển ngôn ngữ Tiếng anh có ngay.

Quảng cáo công bởi vì GA không tìm thấy Keyworld, chỉ cần thêm key vào thì nó sẽ hiện nay,lưu ý key phải đúng với nội dung bài viết, nếu không rất dễ bị Ban. Mình cũng chơi Blogspot nhiều lúc nó cũng hiện như thế đành phải sửa lại bài, nó hiện ngay.

Khi không tìm thấy key nó hiển thị theo thói quen người dùng (cookie gì đó :D), ....

Vài kinh nghiệm xin mạo muội chia sẻ.

-Juno-
10-11-2010, 11:42
Thử vào trang của bác bằng Opera browser có bật Turbo lên xem thử có hiện ra ko. Nếu có thì ổn.