PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ Ms outlook 2007/2010 gấp ạ

levinh123
09-11-2010, 15:23
Chào các đại ca,
Công ty mình có máy chủ mail ở nước ngoài, dùng phương thức pop3 và webmail để check mail. Tuy nhiên các ông sếp nhà mình muốn để mail trên server dự phòng nên mỗi lần cài lại MS outlook thì nó lại tải hết mail cũ về. Vậy bác nào có kinh nghiệm làm sao cho nó không tải mail cũ về mỗi khi mình cài lại outlook thì chỉ mình với nhé. Mình cảm ơn nhiều. hihi

zip.vn
09-11-2010, 15:39
Bạn backup lại file pst của Outlook và restore lại đúng thư mục là được.

levinh123
09-11-2010, 15:41
Bạn backup lại file pst của Outlook và restore lại đúng thư mục là được.

Bác không hiểu ý em roài,
Ý em là vẫn leave messages on sever, nhưng mỗi lần cài lại mail thì không down mail cũ đã đọc trên server nữa giống như chức năng enable POP for mail that arrives from now on trên gmail ấy ạ.

dangkhoaonline01
09-11-2010, 17:08
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Nếu chỉ muốn lấy về những thư chưa đọc, và không lấy tất cả những thư cũ mà bạn đang để trên hòm thư, bạn chọn "Download only unread emails" trong phần "Download Email Category".
Chúc bạn thành công.

levinh123
10-11-2010, 09:39
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Nếu chỉ muốn lấy về những thư chưa đọc, và không lấy tất cả những thư cũ mà bạn đang để trên hòm thư, bạn chọn "Download only unread emails" trong phần "Download Email Category".
Chúc bạn thành công.

Cám ơn bạn đã cho ý kiến, tuy nhiên trong MS Outlook mình không tìm thấy option "Download only unread emails" như bạn nói, bạn có thể chỉ chi tiết giúp mình được không? Mình cảm ơn nhiều.