PDA

View Full Version : Mua sách vb. (xin giúp đỡ!)

thanhthu
08-07-2004, 12:30
Em đang có í định học vb (vì pascal học lâu mà chưa hết + ko có bạn cùng học). Vấn đề đầu tiên là sách (ko phải ebook). Cuốn vb6.0 giá chính gốc là 125000 => ui! Cuốn dành cho sv giá hợp lí hơn là 38000 nhưng ko rõ mua đĩa hay la đĩa đi kèm. Em có hỏi vài người bạn và được biết là có cuốn vb5.0 bằng tiếng anh. => nhiều lựa chọn quá! Sách học hay hơn là học trên máy vì sách rất dễ tra cứu. Nhưng sách giá đắt hơn nhiều ebook, còn sách tiếng việt thì chắc chắn dễ học hơn sách tiếng anh nhưng để tiện nâng cao thì tiếng anh lại có ích. Kinh phí hạn hẹp. Em mong nhận được sự góp ý của các bác đã học qua cuốn này hay có cuốn nào hay hơn thì càng tốt.

Sherlockhanh
08-07-2004, 16:24
Bạn có thể mua sách do Đậu Quang Tuấn viết , sách viết rất dễ hiểu nhất là khi mình mới học thêm một ngôn ngữ mới. :)

songok
08-07-2004, 18:08
Mấy cuốn sách đó giống như office , ban đầu đọc thì dễ hiểu nhưng thật chất không hiểu gì hết vì nó quá dễ ( nhất là những cuốn dạy trong 21 ngày, những cuốn dạng PastFoot như vậy)Nói chung theo tui thì bạn có thể vào trang www.vovisoft.com để xem những bài viết về VB 6.0

whatsthat
12-07-2004, 10:39
mình có thể để lại cho bạn cuốn "Bí QUyết lập trình VB 6", cuốn này rất hay, đây là cuốn đầu tiên mình học, sau khi đọc xong là viết được ngay chương trình quản lí file và folder giống ToTal Commander rồi đó.