PDA

View Full Version : Các Bạn Ơi Cho Mình Hỏi Tý !

Zunny
06-11-2010, 12:22
Máy tính nhà mình bị gì ý. Mình lên web xem thấy người ta hướng dẫn đánh 1 số ký tự đặc biệt, đẹp lắm nhưng máy mình lại không đánh được mấy chữ đó là tại sao th, còn máy tính của người ta thì đánh được.Hjx..Hjx.
Ví Dụ: đánh chữ "£" đè Alt+156 thì nó ra chữ "œ". Mình đã thử tìm nhiều cách sửa rùi mà không sữa được.Mong các bạn giúp mình.

The Old Man
06-11-2010, 12:36
Máy tính nhà mình bị gì ý. Mình lên web xem thấy người ta hướng dẫn đánh 1 số ký tự đặc biệt, đẹp lắm nhưng máy mình lại không đánh được mấy chữ đó là tại sao th, còn máy tính của người ta thì đánh được.Hjx..Hjx.
Ví Dụ: đánh chữ "£" đè Alt+156 thì nó ra chữ "œ". Mình đã thử tìm nhiều cách sửa rùi mà không sữa được.Mong các bạn giúp mình.

Còn tùy thuộc vào loại font nào nữa.

nino
06-11-2010, 13:12

Bác nhầm rồi, "£" phải gõ Alt+0163
còn chữ "œ" thì Alt+156 là đúng rồi.

Bác có thể vào insert/symbol rồi coi chữ nào như ý insert vào

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010110630944mjdiodbimt121173.jpeg