PDA

View Full Version : Ram bị cháy chân.

huynhphuochai
07-07-2004, 07:19
Các bạn giúp đỡ mình với.
Mình mới mua 1 thanh DDRam 128 ở Hoàn Long. Do bị cháy chân( 2 khía thôi) nên họ không bảo hành( mình đảm bảo thanh Ram đó không phải do mình làm cháy- do mình sơ ý không xem kỹ khi mua),bây giờ họ không chịu trách nhiệm bh than Ram đó,mặc dù mình chỉ mới mua có 1 ngày thôi mình rất tức. Các bạn nào biết chổ nào sửa thì giúp mình với. Cám ơn nhiều lắm.

pizza@
07-07-2004, 09:35
Có đó. Tui bít có chổ sửa được RAM đó. Nhưng thà mua RAM mới còn hơn, chứ sửa lại ruì xài dở lắm!!!

mathiencusi
07-07-2004, 09:37
Có đó. Tui bít có chổ sửa được RAM đó. Nhưng thà mua RAM mới còn hơn, chứ sửa lại ruì xài dở lắm!!!

AI sửa được dzạ :( để tui kím hắn học nghề coi:(

mathiencusi
07-07-2004, 11:00
Các bạn giúp đỡ mình với.
Mình mới mua 1 thanh DDRam 128 ở Hoàn Long. Do bị cháy chân( 2 khía thôi) nên họ không bảo hành( mình đảm bảo thanh Ram đó không phải do mình làm cháy- do mình sơ ý không xem kỹ khi mua),bây giờ họ không chịu trách nhiệm bh than Ram đó,mặc dù mình chỉ mới mua có 1 ngày thôi mình rất tức. Các bạn nào biết chổ nào sửa thì giúp mình với. Cám ơn nhiều lắm.

TRời thằng HÒang Lông này "nổi tiếng " luộc đồ mà sao cứ vô nó mua là sao???:(
Giờ chỉ còn cách mua RAM mới thôi.....RAM rất ít khi hư mà hư là quăng luôn không có sửa được đâu......Ai sửa được tui bái hắn làm sư luôn:(

huynhphuochai
11-07-2004, 22:17
Tôi rất tức vi chỉ mới mua có 1 ngày, qua ngày sau di đổi, nó không cho đổi. Tự nhiên mất mấy trăm ngàn.
Nếu không sữa được đành phải mua Ram mới. Nhưng sẽ không mua ở Hòan Long nữa. Tôi cảm thấy nó bảo hành rất "ma giáo"
Cám ơn ý kiến của các bạn.

PMT
11-07-2004, 23:37
Nếu trước khi mua bạn chịu vào đây đọc cái chú ý cần biết trước khi mua linh kiện thì bạn đâu phải khổ thế này. Bạn nên lưu cái chú ý đó lại rồi chép cho bạn bè cùng đọc với để khỏi ai phải khổ vì Hoàn Long nữa.

huynhphuochai
12-07-2004, 10:34
Tại vì mình sơ ý. Mình mua vào buổi tối nên không kiểm tra kỹ. Hy vọng các bạn rút kinh nghiệm.

the_brightsun
12-07-2004, 11:43
hãy xem như đó là một kinh nghiệm xương máu nhé.

huynhphuochai
12-07-2004, 22:10
Một điều lưu ý là các bạn nên test thử trước khi đem về, để có hư gì khi đem về là nó đổ thừa do mình làm hư đấy. Các bạn nên nhớ điều này. Chúc các bạn không bị như mình.

scorpio
13-07-2004, 08:41
bạn bị cháy chân thì có thể đem ra chợ nhật tảo nhờ thợ hàn lớp chì mới lên thử xem có thể sẽ chạy được. Nếu ở nhà tự làm cũng được nhưng RAM thường không chịu nỗi nhiệt độ cao vì thế khi làm bạn không nên gấp. Nhất là không cho các chân đó bị hở và dính lại với nhau nếu không khi gắn vào máy sẽ đi toong. Bạn nên mua cái kính lúp để xem rõ hơn nếu như bạn lam ở nhà

PMT
14-07-2004, 00:36
Chớ có dại mà làm thế nhá. Mua quách thanh ram mới đi. Hàn xong coi chừng đi luôn cái mobo đó. Mobo mà đi thì dễ kéo theo những gì đang cắm trên nó đi chung luôn á.

cdman305
14-07-2004, 10:29
Đúng zị ! Tui cũng từng làm 1 lần rùi, tuy chưa hư mobo nhưng chạy "cà giựt", chập chờn !

TheFriends
14-07-2004, 23:21
hehe, thằng Hoàn Long là thằng chuối nhất, chuyên gia đi bán đồ second hand, mà còn vênh mặt lên ta là số 1 hehe. các bác đi mua hàng mà ko test thì tụi nó sẽ đổ lỗi cho mình hoàn toàn, và chẳng chịu trách nhiệm gì cả. Hehe, tui cãi nhau với tụi nó cái card màn hình quá trời tụi nó mới đổi cái mới, hehe, cũng may là mình làm căng, ko có là teo luôn rùi.

voldemort_vn
15-07-2004, 00:21
dzậy các huynh đệ có biết ở đâu mà mua đồ "chắc ăn" không dzị !?

voldemort_vn
15-07-2004, 00:23
nghe kể mà tui ớn quá ! Hên ghê hôm bữa có đứa bạn đòi ráp máy mới nhưng tui không dẫn nó lại Hoàn "Lông" ráp! Nêu không thì tiền mất tật mang thêm cục tức nữa!

TheFriends
15-07-2004, 01:44
Bạn có thể ra Phong Vũ ( Robo) hay có nhìu xiền hơn thì ra T&H đường Nguyễn Thị Minh Khai, gần ngã tư Trương Định

huynhphuochai
17-07-2004, 22:20
Tại vì tui thấy đồ ở đó rẻ hơn mấy chổ khác. Ai ngờ mình bị nó lừa.

noqua2003
21-07-2004, 23:08
mấy vị nói thằng hoàn long nào vậy ,cho tui biết địa chỉ của nó vói để tôi chánh xa

cukhoai
21-07-2004, 23:38
theo tui nghĩ đó là do hên xui thôi
tui mua ở HL nè
nhưng ma xài cũng tốt lắm chớ
như hôm bữa mới mua về cái LCD của tui bị mấy chấm, đem ra là nó đổi liền không cần hỏi, thật đó

PMT
22-07-2004, 00:28
Bạn là một user mới toanh của diễn đàn. Bạn nên đọc cái chú ý trên đầu trước khi lên tiếng bênh vực một tội nhân đã được nhiều diễn đàn kết tội.
To noqua2003:
Thằng này là Hoàn Long ở Tp.HCM
Nhưng nếu bạn ở nơi khác mà thấy cửa hàng tên Hoàn Long cũng nên tránh thật xa.

nguyenluanbui
08-01-2009, 18:20
Các bác nói sao ay chứ, Hoan Long (Cục Long) no ban hang cung tot lam, bao hanh toi 1 nam, nhung chat luong thi...1 thang. No bảo hành để tụi mình đi sửa nhiều, chừng nào chịu hết nổi thì mua cái mối. VIP thật! Tớ mới mua cái máy tính do nó lắp, chạy được 3 tháng thì khởi động ko lên, đi bảo hành thì nó nói Ram bị dơ. 2 tháng sau, cũng triệu chứng ấy, đã biết ít về IT, ko mang máy đi mà chỉ mang Ram đi thôi, lần này thì các bác ấy phán xanh rờn: Ram bị cháy, sửa 5$. Các bác ấy...thật tốt bụng!!!