PDA

View Full Version : Em muốn có bằng về lĩnh vực đồ hoạ!!!

oc_vit
17-10-2002, 01:33
Em muốn có bằng về đồ hoạ thì phải thi ở đâu và cách thức thi ở VN như thế nào. Mong các bawcj tiền bối chỉ giáo giúp em. Cám ơn nhìu

Neo
18-10-2002, 20:19
Hic hic, tớ cũng hỏng biết luôn.

Liwh
18-10-2002, 23:16
http://partners.adobe.com/asn/training/aceprogram.html
Lên đó thử coi, lấy ACE của Adobe. Bạn lên trang www.2test.com để coi coi có hãng nào có bằng cấp giá trị nữa không.
Hay học Đồ họa ở Kent đó, hồi đó Liwh học thế ông anh ở đó. Nhưng chán quá (do không thích đồ hoạ) nên đã nghỉ rồi.
Thân

vantruong
27-10-2002, 09:59
HEHE em cũng đang muốn có bằng đồ họa quốc tế nhưng không biết học ở đâu.Hiện giờ em đang học ở Kent.Nói chung cũng tạm nhưng máy ở đây quá yếu và giáo viên thì cón trẻ và đều xem giảng dạy là nghề tay trái nên pp sư phạm còn kém.hihihihi

oc_vit
27-10-2002, 16:51
Bạn cho tôi địa chỉ đi cam ơn nha!!

mayxanh
01-11-2002, 08:32
vậy các bạn có biết chỗ nào khác mà tốt hơn Kent không vậy, chỉ dùm tui với.Nghe than về Kent thấy phiêu qúa, hơ hơ ...

ttmgthv
03-11-2002, 09:40
tôi cũng muốn học nữa nhưng mà cũng giống như mấy huh mui của mình vậy , cũng chẳng biết ở đâu nữa

vantruong
03-11-2002, 18:56
Trước thắc mắc của vô số member và của tui .đề nghị các mod biết làm ơn chỉ dùm.Chứ để bà con kiu la thảm thiết quá .huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhu:.( :.( :.( :.(

Liwh
04-11-2002, 00:50
Học kent thật ra cũng tốt lắm. Còn không vào KHTN mà học. Cho hỏi máy quá yếu mà vân Trường nói ở trên là sao ? Liwh thấy trong đó học cũng tốt lắm mà. Miễn sao các bạn cố gắng là được rồi. Các bạn chỉ đòi hỏi sao cho được đào tạo thật tốt, rồi đến khi có điều kiện thì lại không cố gắng, dẫn đến thua kém người khác. Cuối cùng đỗ lỗi cho chỗ dạy. Như các bài nói về NIIT hay APTECH vậy đó, tui cũng hết biết luôn. Thật ra giáo viên là người chỉ cho mình lối đi thôi, còn đi như thế nào thì mình phải tự liệu á.
Cuối cùng, bạn oc_vit sao không thử đến Kent tại đường Hồ Xuân Hương xem sao ? Xem phòng ốc như thế nào? Xin thử một bữa dự thính coi.
Thân

vantruong
04-11-2002, 10:03
OK thật ra mình không muốn nói nhưng liwh đã hỏi thì mình trả lời vậy:
-Máy trong đây cấu hình là P3 500 nhưng xài vga 4mb on board.Bạn thử học Photoshop với máy đó sẽ thấy khó chịu vô cùng.Mình xài bộ lọc hay hiệu ứng phải mấy phút nó mới làm xong.Ổ mềm ở đây nổi tiếng là "sát đĩa ".Mạng ở đây lâu lâu bị mát náy thường bị đứng.Có thể LIWh học ở đây lúc máy còn mới còn bây giờ xuống cấp rùi bạn ạ.
-Chỗ này quảng cáo rất "LÁO": đọc báo quảng cáo thấy free tài liệu,sách vở.Nhưng đến học thì phải mua tài liệu vì chỉ free 1 tờ photo bài tập Corel (xuống cãi thì mấy chị ghi danh bảo tài liệu là mấy tờ photo chứ 0 phải là giáo trình ).Tui học đã được 4 tháng chỉ mới free 1 tờ Bài tâp Corel và 1 ít lý thuyết Photoshop.Còn lại đều phải mua.Quả thật số tiền bỏ ra không nhiều nhưng bạn có thấy khó chịu không khi bị "dụ"
-Giáo viên ở đây "THIẾU" TRẦM TRỌNG:Các bạn không tin có thể vào xem lịch học sẽ thấy một giáo viên dạy rất nhiều môn :VD Mr Bảo dạy từ Graphics design-->web--->mạng--->MCSE--->MCSD--->VB .Hỏi thiệt bạn dạy vậy có đảm bảo chất lượng không.Tui đã từng học ổng nên biết .Có ai đời nào học corel mà bỏ cả 3 buổi (một buổi 3 tiếng)để bắt học viên tạo luới điểm ngồi vẽ hình mấy con thú theo hình ổng phát(COREL học có 10 buổi)(ổng bắt mình vẽ còn ổng bỏ ra ngoài.).Thế là các kỹ thuật vẽ LOGO .Poster có biết quái gì đâu>May mà được 8 buổi trường thiếu GV Mạng nên ổng phải chạy sô đi dạy mạng.Mình được học 1 cô khác dạy khá hay(MAY thật).Bạn nào học Graphics ở KENT nhớ tìm lớp của Cô KHƯơng học .Hichic ở đây có lớp học Photoshop mới có 3 buổi do thiếu GV đã nhảy qua học web design rùi.
Đúng như LIWH nói việc học chủ yếu là do minh giáo viên chỉ là người "Mở đường".Nhưng nếu người mở đường làm không tốt vai trò của mình thì sao.Đồng ý là chúng ta phải tự học nhưng khi đã bỏ ra 1 số tiền không nhỏ để đi học thì chúng ta có quyền đòi hỏi Nhà trường làm tốt vai trò của mình chứ.Bạn có thấy chỗ nào dạy WEb chỉ trong 3 buổi Học xong :HTML,Java script,Mạng không.Chính tui cũng đã bị dụ khi tin vào quảng cáo đây.

Nói tóm lại chỗ nào cũng vậy thôi .đây là vài góp ý và bất bình của tui về Kent.Bác nào có ý kiến khác xin đóng góp cho tui rút kinh nghiệm.hjehehehehehehe
:) :) :) :) :)

Liwh
04-11-2002, 13:08
Ok, đồng ý với suy nghĩ của Vân Trường về số tiền mình đã bỏ ra nhưng không thu lại được nhiều. Nếu có làm gì bạn phật lòng thì bỏ qua hen.
Thân

vantruong
04-11-2002, 14:37
hehe đâu có gì đâu LIWh.Tất cả đều vì sự phát triển của CNTT nước ta thui.Cảm ơn bạn đã góp ý:) :) :) :) :)

oc_vit
05-11-2002, 00:36
Hic hic hic thoi em ko xin nữa đâu hu hu hu hu cãi nhau ác quá làm em sợ quá hu h uhu

hathuyhuynhanh82
25-11-2002, 09:51
Kent ở đâu vậy các bạn(cho minh xin địa chỉ nha), voi lai cho minh biet hoc phi la bao nhieu voi nha ,tuy la co qua nhieu dieu de minh trach , nhung minh muon vo do hoc thu (neu hoc phi dung qua cao )cam on nhieu nhieu !

hathuyhuynhanh82
25-11-2002, 09:55
mình quên bỏ dấu rồi , cho mình xin lỗi nha

vantruong
26-11-2002, 22:15
Uh nếu bạn muốn học thử thì tùy nhé .Học phí lớp Graphics design+web là 2.000.000/6 tháng .Hồi đó lúc đóng mình móc thẻ học sinh được giảm 350k đó(Tháng 7).Bây giờ 0 biết ra sao vì time Tăng lên 7tháng rưỡi rùi nhưng chắc học phí 0 tăng bao nhiêu đâu.
Địa chỉ đây: 25-29/hồ xuân hương Q3

Nvtajb
10-12-2002, 23:12
Theo minh biet thi co khoa Trung cap do hoc 1,5 nam o truong Dai Hoc Khoa hoc Tu nhien.
Cac ban cho minh hoi ti, sao minh khong go duoc dau trong dien dan vay?

vikhoa
11-12-2002, 00:03
Thà đóng tiền học DPI hoặc KTC (Khải Thiên). Đừng học bên Kent nhé ! :D

N2H Virut
18-06-2003, 16:21
25 Hồ Xuân Hương Q3, học phí tạm

link4
01-07-2003, 11:42
học đồ hoạ nên qua ĐHKHTN mà học đi bạn. vì cơ sở vật chất của trường tốt lắm. Vừa rồi phòng đồ hoạ multimedia của TTTH - ĐHKHTN vừa triển khai kinh doanh lĩnh vực thiết kế - đồ hoạ... đó. Tức là giáo viên ở đây đã cọ xác thực tế rồi do đó những bài giảng sẽ mang tính thực tiễn cao hơn. Hiện tại mình được biết tại hấu hết các nơi dạy về độ họa, GV chỉ mang tính lý thuyết là nhiều và không có dịp cọ xát thực tế đâu.

mcsabeginner
10-07-2003, 06:16
ở hà nội có chỗ nào học graphics hay không các bác chỉ em với ?

phuchan
10-07-2003, 23:32
Nghe nói bên KHTN day cũng được lắm, qua đó coi thử đi bạn. Ngày 18/7 này mở khoá mới

janny
21-07-2003, 15:34
chuyên gia đồ học phải bỏ cả chục ngàn đô cho tool chuyên nghiệp đó ----> nghèo quá chỉ dám làm đồ họa "bình dân" thui hic

nomadic
16-08-2003, 22:06
Các bác ơi, cho địa chỉ học design ở trường KHTN đi. Mau mau đi, em đậu CNTT bên đó, nhưng chắc nó không dạy đồ họa đâu nhỉ? Cũng phải học thêm để biết chứ. Mau với chứ, vội vàng lên với chứ, hè sắp hết rồi.