PDA

View Full Version : Ổ CD LG có vấn đề thế này thì giải quyết làm sao

nguyenvuhaianh
05-07-2004, 02:57
Em đang dùng 2 con ổ của LG, 1 ổ CDRom 52X(Vừa mua cách đây vài tiếng), và 1 con CD RW cũng của LG 52x32x52, nhưng khi cho đĩa VCD(thuê ngoài hàng) vào bất kì một con nào, nếu muốn copy thì nó báo là Invalid MS-Dos Funtion, còn xem thì nó cứ treo máy hoài, vậy bác nào biết chỉ dùm em cách giải quyết. KHông biết là do ổ đó kén đĩa hay là có vấn đề gì không?? EM đã thử sang ổ CDRom của Samsung thấy đọc bình thường. Giúp em nhanh nhanh lên với.
Cảm ơn các bác nhiều

cdman305
05-07-2004, 06:23
Có thể ổ kén đĩa !............

TheFriends
13-07-2004, 01:01
có thể là đĩa bị hỏng, hehe

scorpio
13-07-2004, 08:17
theo như mình thì ổ CD thường hay kén đĩa lắm

scorpio
13-07-2004, 08:17
theo như mình thì ổ CD LG thường hay kén đĩa lắm

david beckham
13-07-2004, 14:58
Trước tiên bạn cần kiểm tra đĩa có trầy nặng wá không
NẾu ổ mới mới mua mà bị zậy thì ...hehe ...chia buồn cùng bạn
Còn nếu mua cũng được khỏang trên dưới 6 tháng thì có thể do mắt thần dơ.
Bạn thử đem lau xem sao

Kehuydiet
15-07-2004, 05:50
Theo mình thì ổ mới mua không tệ vậy đâu , tại đĩa xấu quá đấy , mấy cái đĩa thuê ở ngoài hàng nhất là VCD thường sắp tiêu rồi .
Khi bạn copy mà nó báo Invalid MS-Dos Funtion thì có thể là ổ kén đĩa nhưng phần nhiều là do đĩa đó được ghi theo dạng track nên bạn không thể copy theo cách bình thường như bạn copy dữ liệu được .
Còn về treo máy hoài là do đĩa xấu quá nó đọc không nổi nhưng mà trước hết bạn nên xem lại phần mềm coi phim trước đi . Nếu dùng Hero thì bạn vào menu File chọn VCD track ... (không biết viết vậy đúng không nữa) thì coi đỡ bị giật hơn và chính xác hơn là dùng nút Open VCD .